VICTOR Fan Club

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chimchip11, 13/11/07.

1. LADS

LADS Advanced Member

Ui ở Hà Nội mình có bác nào có Victor Z921 hoặc Z911 cho em nhờ 1 chút,hoặcc biết chỗ chỉ giúp em với ĐT của em 09422889CưủCửu

2. tuan79khuongha

tuan79khuongha Advanced Member

Em đang có đôi loa cố victor s-d 5, bass 25 gân vải tẩm đầu, min giấy, treble giấy, nghe nhạc vàng trước 1975 rất hay. Bác nào biết , cho em ít thông tin về em nó nhé

3. LADS

LADS Advanced Member

Bác cho em hỏi
    khi dùng nút Digital Direct để chạy thẳng chế độ giải mã DAC thì nút loudness có còn tác dụng không bác

4. vtdat86

vtdat86 Approved Member

Thân chào toàn thể ace victor fc. Tình hình là hôm trc mình đi mua củ loa, người bán test bằng một con amp victor, mình ko rõ đời nào, có chữ opt digital sáng sáng trong một cái khung mica ngay mặt tiền gần nút volume, ngỡ là cùi cùi, nhưng mà khi lên tiếng thì ôi thôi kết ngay, mid phải nói là rất tuyệt, lồng lộng, tiếng hát nam ca si trầm ấm nỗi rõ lên, mặc cho là củ loa toàn dãi 40w ko có thùng. Sau ngày đó về mình ấn tượng với cái victor ấy lắm. Qua tìm hiểu mình đc biết amp victor hiện giờ giá cả rất phải chăng, mong club giúp mình tìm một chú ngon ngon, zin zin tầm giá 5m đổ lại.

5. lonelyghos

lonelyghos Advanced Member

Đến chỗ người bán củ loa hỏi cho nhanh đi thầy :D

6. fim

fim New Member

Chào các bác fan japan victor company em có amp victor ax-z521 cho em tham gia với. Tiện thể các bác có thể tư vấn giúp em , amp của em dùng dac gì ở phần digital in vậy ạ so với ku k2 trong ax-z921 thì thế nào ạ và 921 có ***xuát analog từ dac qua pre đánh pow ngoài được không ạ hoặc giới thiệu cho em cái amp victor nào có chức năng *** như trên hay không vì con amp của em phần này tiếng có vẻ không được đẹp lắm cảm ơn total victor fan clup ạ.

7. hangvn

hangvn Approved Member

Nhà mình có cụ nào bán cặp Victor BLA V7 ko vậy?
    Ai bán cho e chút tt vào 0941557250 nhá,cảm ơn các cụ.

8. banhbaochien

banhbaochien Approved Member

các cụ cho e hỏi, amply kenwood ka 6004 lieu có kéo nổi cặp victor sx7 không ạ. Chân thành cảm tạ các cụ

9. sea201

sea201 Advanced Member

Loa victor sx7 hay lắm đấy

10. banhbaochien

banhbaochien Approved Member

dạ nghe cũng được mà e đang ghép chung với cái aurex sb620 tiếng bass chán lắm cụ ạ. Tính đổi sang kenwood ka 6004 mà không biết có hợp k. Nên vào đây cầu cứu các cụ

11. sea201

sea201 Advanced Member

Anh đã thử loa victor sx7 với pioneer sa 910 chưa.hay lắm đó

12. hoangdang2002

hoangdang2002 Advanced Member

Em đang ghép SX3III với Trio ka 7002 nghe cũng được lắm!

13. mycoiZZ

mycoiZZ Approved Member

em vừa lấy amply VICTOR Ja 11 gép với ar 4 rất hay ạ

14. Minhcon

Minhcon Advanced Member

E có mấy đôi Victor toàn giải bé như nắm tay nhưng nghe thì ko nhận ra.Muốn khoe các bác nhưng ko biết post ảnh.Bác nào chỉ e với.

15. wangleehom87

wangleehom87 Approved Member

victor là hãng âm thanh của sự mộc mạc khi ra đời công nghệ wood cone, sự tái tạo âm thanh trung thực có nhạc tính nhưng không thiếu sự tinh tế chi tiết. Có thể khi mới nghe ta cho rằng chất âm của wood cone quá mộc mạc, hơi đục. Nhưng khi thưởng thức lâu sẽ thấy lỗ tai khá êm dịu, không bị mệt như một số hãng của Japan.

16. anhtuanx

anhtuanx New Member

Mình mới mua đôi loa victor sx-lt55, bạn nào đã nghe qua đôi này cho xin ý kiến với.

17. Omnis

Omnis Approved Member

Em thì ăn nằm với Victor SX7-II mấy năm nay rồi, em kiên trì để lại loa và thay đủ thứ đằng trước nó thì bây giờ có vẻ như em nó đã ngoan ngoãn mà chịu sự chi phối của bộ đồ đèn Pre Fx7 và Thivan 811A, bass không còn nặng nề nữa mà chắc chắn, trung vẫn ngọt ngào và treble thì tơi, sáng nhưng không chói gắt. Chỉ có là loa này tiếng laidback, lại còn chậm rãi (vì tuổi đã cao, lấy kinh nghiệm ra là chính, so nội lực chứ không so sức chân tay) cho nên các ca sĩ trẻ hát pop và gào rock metal thì không hợp, nhưng jazz vocal hoặc blue jazz, slow-blue rock hay giao hưởng thì đáp ứng cũng khá tốt ^_^

18. setia

setia Approved Member

Mình dư dùng cần ra cặp loa Victor S6600, Ae có nhu cầu PM mình nhé.
    Thanks All.

Attached Files:

19. nemesistan

nemesistan Advanced Member

Nói thật với các cao niên là em chỉ là newbie, chẳng biết gì, được ông anh đồng hao cho mượn đôi SX5 với con JA-S41 lọ mọ tìm hiểu, trong lúc đang muốn mua cái amply khác để thay cho con Marantz PM6100SA. Thích cái loại có đèn VU, lọ mọ khắp các chợ trong nam ngoài bắc, cũng cân nhắc đủ các hãng, từ Pi 7800/7600/7400, rồi thì Technics 7700/ii, Scott Ạ457, A436 (đám scott hiếm quá), Trio KA7500, 9100, Sony TA-F5, Diatone U300, và cả Onkyo A6600, lên Fb hỏi thì đưuọc rất nhiều bác tư vấn lẫn khoe. Vô tình 1 bác khoe VictorJA-S22 rồi em cũng lọ mọ lên hifiengine tìm hiểu hãng có những loại nào khác cồng suất cao hơn mà vẫn có VU nhảy không :D. Cũng thật tình cờ khi được một bác cũng chơi âm thanh giới thiệu là có một bác đang oánh hàng Cam về có con như em yêu cầu là có đồng hồ VU, khoái hơn thì nó là JA-S77. Rình mãi hàng mới về, xuất tiền khênh luôn vì hàng khá đẹp, test qua qua thấy oánh với AR cũng ổn, lần đầu được nghe đĩa test trống. Về tháo luôn con S41 ra để ra góc, còn thì lau chùi vệ sinh cho sạch đẹp bụi trần, cắm vào loa và thẩm thôi. Combo đồ Victor nghe thì cũng có vẻ ổn, em mới nên chưa được thẩm nhiều loại. Có một đôi bookshelf D202A Ltd, thì đúng là âm hình hơi hẹp khi thể hiện, em cất luôn vào phòng ngủ, dùng Onkyo A6600 cỏ rạ để oánh, nghe nhạc cho dễ ngủ. Có cụ nào vẫn còn dùng loa hay amp Victor trong hội mà ở Hà Nội thì cho em giao lưu để mở mang thêm. Nhà em chật còn chẳng có chỗ để mà ngồi thẩm, cứ vặn lên rồi đóng cửa vào nghe thôi, nguồn âm thì toàn chạy FLAC từ DAC, hoặc cắm máy tính, em không dùng CDP hay cơ than đầu câm.. nhà chật với lại bảo quản bọn đó nó phức tạp quá.

duyphuongpham and Kimkedo like this.
  20. doanhnhan2000

doanhnhan2000 Advanced Member

Lâu lâu xin khuấy động Fan Club bằng thằng Cả 999ex. Xính lễ vừa phải mà hát hay :lol:

Attached Files:

chiennguyen77 likes this.
  21. hoangdang2002

hoangdang2002 Advanced Member

mấy em Vic SX3,5,7 bác cứ ghép với mấy con Trio cổ sò sắt công suất 50W/k trở lên là ổn nhé!

22. lehaigm

lehaigm New Member

các bác cho em hỏi em mới new bie
    em đinh tậu MSL-300 Victor có cả đĩa than và amp đài ( dải 76-90 mhz) cụ bán có bảo chỉnh triết áp trở nghe đc dải 88-108mhz mà giá 2.6 liệu múc đc ko ạ.Còn MSL 300 này có lành lặn ko ạ
    Em mô tả qua ĐÀi nó dùng đèn còn công suất dùng Sò ạ..nó có line in, line out.em thì định dùng nó làm Pre -amp.Ko biét các cụ chơi rồi đánh giá giúp em còn Victor MSL 300 này ạ

Em cám ơn ja

23. thaibao

thaibao Approved Member

Con cua bac la CDP XL V1 N, phien ban hi end thu nho cua con XL 900 dung chung con DAC K2 san xuat 1995, tieng con nay rat nguoi lon so voi size e no, thoi diem nay san no hoi bi hiem do, tam tien 6 chai kho co con nao qua duoc no

24. suốt ngày loay hoay

suốt ngày loay hoay Advanced Member

Em hồi mới bập bẹ bước vào con đường đau khổ cũng lùng mua 1 đôi SX5 và đc các bác đi trước tư vấn ghép với ampli Pi nhất là Pi 7800II là ra hết tiếng. Bộ Sx5 và Pi7800II với cassette Sony ở với em cũng đc hơn năm :mrgreen:

25. thaibao

thaibao Approved Member

Bac kiem con amp AX V1 N, con nay size trung phien bang rut gon con AX 900, chay class supper A 40 w/channel, gia tam 6m. Am no tuyet voi, e da ghep thu voi ca Tannoy Turbery va B&W 805S cho ra chat am kha mac du 2 con nay thuoc dang kho keo

Share This Page

Loading...