LiOA Power studio

Discussion in 'Kiến thức chung về home theater' started by ngtatliem, 24/5/08.

1. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

:D Chào các bác,
    Em thấy LiOA có làm cái nì để bán, các bác nào dùng rồi cho em xin thỉnh giáo ý kiến về tác dụng của nó với! Có nên chơi không ạ? giá tham khảo hình như 7.5 triệu đồng cho con RPS5000 5KVA
    Cảm ơn các bác nhìu nhìu!

Attached Files:

Tags:
  2. anthao

anthao Advanced Member

Một biện pháp cải thiện hệ thống âm thanh đơn giản, dẻ tiền nhất (lời nhà SX), em thấy trên 4 rum này đã có nhiều bác ca ngợi lắm, là biến áp cách li thì không bổ ÂM thì cũng bổ DƯƠNG.

3. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Mìn dùng loại 3KVA thì phải, to hơn một chút. Mình nghĩ là dùng lioa power studio có cái được và có cái mất; được là vì BACL nên tránh được các xung nhiễu của nguồn điện nhà máy, vậy nơi nào nguồn điện vớ vần thì được là đáng kể. Mất là do dịch vụ của lioa chán nên chẳng biết hỏi ai nên khéo mất nhiều hơn được (TD có phải nối đất không, nối ntn (sơ cấp, thứ cấp) hay khi dòng điện qua lioa thì ghé tai vào loa thấy tiếng rì rì (nhỏ nhưng liên tục), cách khắc phục vvv. vì thế nên với cái giá như vậy và dịch vụ kiểu "không ai cả" thì nếu được làm lại mình sẽ mua ổ cắm PS audio đã có hifi award khỏi lăn tăn và trên mạng đầy review và advice. Mình thành thực mong muốn một sản phẩm của nước nhà hơn hẳn bọn khoai tây nên mong Lioa hoàn thiện dịch vụ và nâng cao chất lượng SX.

150AC tap phe lu likes this.
  4. audible

audible Advanced Member

Chào bác !
    Quan trọng của cái biến thế là lõi sắt từ và dây đồng quấn biến thế
    Lõi sắt tốt cho ta những phe tốt có độ dày thật mỏng, khi sử dụng hạn chế được tối đa dòng phu cô có tác dụng ngược
    Dây đồng quấn biến thế phải thật tinh khiết 99.999999% là đồng nguyên chất, điện trở tạp chất nhỏ nhất cho ta dòng điện sạch sẽ và đúng biên độ dao động.
    Các biến thế VN sản xuất, chủ yếu mua tôn không tốt dập ra thành phe, khi quấn không tiếp xúc với nhau tốt, ban đầu còn lớp vẹc ni mới phủ thì không kêu, sau thời gian sử dụng lớp vẹc ni giòn vở ra tạo nên tiếng kêu o..o làm tăng thêm dòng phu cô không có lợi cho hệ thống audio. Còn dây đồng thì là hàng của của China, Đài loan thôi.
    Em không chê hàng VN, nhưng trình độ kỹ thuật và vật liệu chỉ chừng ấy chưa phát triển thêm được thì sản phẩm sản xuất ra không có đặc tính kỹ thuật cao.
    Không chỉ cái biến thế, em đã từng mua ổ cắm lioa 3 chấu, trông cũng hấp dẫn lắm, nhưng khi ghim chấu điện phải tăng cường lực dính bằng băng keo không thôi nó rớt da !
    Thân !

5. jiji

jiji Advanced Member

Không ổn đâu bác ạ!xài vài hôm là kêu o o như cái ổn áp thôi hà!

6. Linh_piano

Linh_piano Advanced Member

Em cũng muốn ủng hộ hàng VN lắm nhưng thế này thì oải quá :(
    Không biết anh Linh với anh Biên có đọc được những dòng này không nhỉ :?:

7. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Dear ...

Thường dùng khoảng bao lâu thì phát ra thứ tiếng o o đấy, các bác? Em thấy nhiều người xài lâu rồi mà tiếng vẫn êm đấy chứ.

Em thử nghe vài lần với nó rồi., có cải thiện nhưng không thấy nhiều lắm., chắc cũng do đĩa thử hôm đó không lột tả nổi,.

Truly,

8. AudioBravo

AudioBravo Advanced Member

Em vừa lấy cái Plassma 42", thay dây nguông Oval2, qua BACL thấy hình ảnh xem truyền hình cáp nét hẳn so với trược kjhi ko thay. Mai em sẽ thử với đường tín hiệu S-video xem sao. Bác nào hãy thử mà xem (dây truyền hình cáp em cho chạy qua 5 cục Ferriter của hãng cho đi kèm.

9. audio5_06

audio5_06 Advanced Member

Thấy LIOA quảng cáo là sau 1 tháng không ưng đc trả lại cơ mà Bác,

10. audible

audible Advanced Member

Có cái nì em nói " nhỏ " cho các bác biết :
    Để cạnh tranh không lành mạnh mấy cái biến áp của VN sản xuất trong ruột toàn là dây nhôm phủ ê mai người dùng nhìn tưởng rằng ......cái của nhà ta toàn là đồng nguyên chất, nếu hư cũ bán phế liệu cũng được bộn tiền !!!!! :D
    Do đó khi mua biến áp các bác phải dò hỏi thật kỹ và có điều kiện đặt hàng tại hãng cho chắc ăn.
    Thân !

11. metalhead

metalhead Advanced Member

Dòng fuco trong lõi thép theo em hiểu thì chủ yếu làm tổn hao công suất (do làm nóng lõi thép vô ích), còn ảnh hưởng cụ thể tới chất lượng bộ dàn thế nào thì bác có thể nói kỹ hơn được không ạ.

12. Diatone81

Diatone81 Advanced Member

Em dùng cái BACL của Lioa vài tháng nay có thấy tiếng kêu o o gì đâu, đến nhà một vài anh em khác cũng đang dùng có thấy hiện tượng như bác nói đâu. Hay cái của bác bị lỗi rồi thì bác nên mang đi BH đi bác.

13. dongsongbac

dongsongbac Advanced Member

Không biết bác có sài không mà nói như thần vậy, 2 thằng bạn em sài có o o gì đâu thấy cũng được đấy chứ, nếu mà rẽ hơn tí nữa thì ngon rồi hihih

14. phuongthu

phuongthu Advanced Member

Em là thằng bị ba cái vụ lọc điện và biến áp cách ly vật cho tơi tả nè, đã thay đi đổi lại tùm lùm phần nguồn nhưng từ khi khiên cái Power LIOA RPS 5000 và cái lọc nguồn 130A về dùng hơn 6 tháng nay khỏi phải lăn tăn vụ điện đớm chả có nghe BACL LIOA rì rì gì cả chạy rất êm âm thanh cho ra rất sạch sẽ hơn nhiều, so với 6 cái BACL và lọc nguồn chính hãng đã bị thay đi trước đó thì BACL Lioa tốt hơn nhiều .... Hàng Audio VN chỉ có cái này là nên có trong hệ thống âm thanh .... he he...!!!!

15. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Em chỉ mong có một bác đại diện lioa đứng ra tự bảo vệ (dây đồng cao cấp, lõi fe cao cấp...) và tư vấn cho anh em về cach lắp đặt, bảo hành nếu có tiếng ù vvv. Nếu không thì đúng là có vấn đề, không chất lượng thì cũng dịch vụ kém. em gửi một đống email theo địa chỉ đi cùng với tờ giấy đi cùng sản phẩm, lịch sự có, ít lịch sự cũng có mà không thấy reply. Nhiều lúc lại thấy xấu hổ vì mình sao lại cố chấp thế và hay bực mình bởi cái hiển nhiên phải hiểu;các bác biết em muốn nói gì.

kính

16. vua_luoi

vua_luoi Advanced Member

Em cũng có 1 cái loại 5 T của Lioa, nói chung là thấy lợi ích mang lại có lẽ hơn 5T nhiều. (không quảng cáo đâu nha) :idea:

17. ngtatliem

Em chưa dùng cái này nhưng đã dùng qua 2 cái Automatic votage Stabilizer của Anh Linh chừng 1 năm là bị kiu è è như cái tăng phô của đèn huỳnh quang nên em phải mang ra chỗ bảo hành ổn áp cho anh thợ chỉnh và chế keo gì vào nó mới êm, và dùng một thời gian nên nhớ đo lại điện thế ngõ ra (tự nhiên nó có sai lệch cỡ 5-10%) nếu không đúng nhờ anh thợ chỉnh luôn :p

18. audible

audible Advanced Member

Chào bác !
    Không phải chế keo mà đổ vẹc ni cách điện, mà cái nì chế vào nhiều quá nó làm hạn chế tỏa nhiệt của phe làm phe mau nóng.
    Đây là do dùng tole mỏng dập thanh phe, độ phẳng không đều nên tiếp xúc kém tạo nên tiếng kêu.
    Thân !

19. ngtatliem

Nói về cái cục tròn tròn quấn dây đồng này thì em đang dùng cái to cho cả nhà cỡ 11KVA của ông LONG ĐẤT chả thương hiệu cao cấp gì ráo mà 5 năm rồi vẫn em re, lọa thiệt :roll: . MOng các bác nào đã dùng qua cho anh em thêm kinh nghiệm về LiOA Power studio nhen! EM thấy cái giá của nó hơi cao nhưng không biết cái chất lượng cải thiện nó mang lại cho mình là bao nhiu thôi :D
    cảm ơn thiệt nhìu!

20. papa_mama

papa_mama Advanced Member

Bác nói đúng ! em thấy Lioa làm cái gì cũng chuyên nghiệp nhưng có cái ổ cắm (nằm trên ổn áp) và phích cắm là làm tệ nhất VN, không bao giờ thấy cải tiến chút nào ! :D (hơi nói quá chăng ?) :D, lỏng le lỏng lét

21. mdonline

mdonline Advanced Member

Không biết là các bác phiền lòng về Lioa loại thường hay series Studio?..Thông tin khác nhau quá nên e nhờ các bác nào đã dùng thử cho so sánh giữa có và không có liOA và LiOA và BA khác..e còn lăn tăn về dzụ này quá

22. jiji

jiji Advanced Member

dạ em hỏng bao giờ dám xài nữa đâu vì em cả 3 cái Lioa đều phát tiếng kêu lạ trong vòng chưa đầy 1 năm :(

23. regular

regular Advanced Member

Bác nào có cái Lioa power studio chụp hình bên trong post lên anh em tham khảo tí ạ! Tiện thể xem em có phán được gì không?
    Thanks.

24. audio5_06

audio5_06 Advanced Member

Nó có tem BH dán đó, AE mới mua nào dám bóc, lỡ nó lỗi còn đổi sao được Bác. hihi, chứ E cũng muốn coi cái ruột nó lắm mà. :)

25. ThanhVNS

ThanhVNS Advanced Member

77/25/1 Phạm Đăng Giảng-Q Bình Tân-TP.HCM (M4-KCN
    Lio Pro hay không Pro thì cái nào nó cũng kêu từ lúc mới khui thùng các Bác ạ. Mới đầu thì kêu nhỏ nhưng sau khoảng vài tháng thì kêu ù ù như cối xay lúa. :lol:

Thân,

Share This Page

Loading...