Yamaha EMX5000-20

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by iapple, 10/5/17.

1. iapple

iapple Approved Member

Chào các bác,
    Nhà mình có ai xài con Mixer này ko ạ?Mình xài con này với cặp loa yamaha 300w.Mình muốn hỏi các bác nào có kinh nghiệm xài con này thì hát Karaoke ở phần chỉnh effects các bác để số mấy ạ?Cám ơn các bác nhiều View attachment 206447 View attachment 206447 View attachment 206447

Attached Files:

Tags:
  2. Modernized

Modernized Advanced Member

Trong khoảng 3 - 7. Tùy vào sở thích và kích thước phòng ốc. Có thể kết hợp 2 effects với nhau...
    Cái già mà ham này để hát kok hoặc nhạc sống là bá cháy. Rất dễ sử dụng và cho âm thanh vừa ý. Nó dễ sử dụng hơn so với bàn trộn digital behringer xr12 để có được 1 âm thanh vừa ý hoà quyện. Khuyết điểm lớn nhất của nó là độ tạp nhiễu xì ồn cao nhưng cho kok hay nhạc sống ồn ào thì không là vấn đề...

iapple likes this.
  3. iapple

iapple Approved Member

Cám ơn bạn,Mình chủ yếu dùng nó để hát karaoke văn nghệ bạn bè này nọ cuối tuần.Bạn cho mình hỏi theo như bạn thì có cần bổ sung thêm phụ kiện nào thêm nữa ko ạ ví dụ như hiệu ứng rời?

4. Modernized

Modernized Advanced Member

Em thường chỉ dùng hiệu ứng số 6 cho hát.
    Ngoài ra em chưa bao giờ cần thêm thứ gì khi sử dụng đánh nhạc sống hoặc kok khi sử dụng cái mixer này cho dù ở nhà hay đi chạy sô... Hiệu ứng của nó rất tốt vì già mà ham làm hiệu ứng delay và reverb cho nhạc sống thuộc hàng có tiếng trên thế giới và mấy cái mixer này luôn được thừa hưởng phần nào những công nghệ này...
    Có hay không vì dàn EQ ở mỗi kênh (channel) của nó còn hơi hạn chế nhất là cho 2 kênh stereo cho nhạc kok nên đôi khi 1 số nhạc kok chất lượng không đạt thì có thể thêm thắt 1 cái EQ rời stereo để chỉnh chọt thêm cho 2 kênh stereo đó kiểu như 1 parametric EQ 4 tần số là đạt thậm chí 3 tần số cũng đã là đạt ..

iapple likes this.
  5. iapple

iapple Approved Member

Cám ơn bạn nhiều nha.Để mình mày mò nghiên cứu thêm

Share This Page

Loading...