Xin ý kiến về loa ATC

Discussion in 'Loa' started by ThanhTungAudio, 27/6/08.

1. minhtan

minhtan Advanced Member

em mới nghe Loa ATC SCM20 đánh bằng cái amp Rotel cổ nghe thấy rất .. phê mặc dù cái amp này qua "chuột" do người bán ko có amp nào khác.
    Bác Acifio và các bác đã xài qua Loa ATC tư vấn giúp em này ghép với amp nào và giá em nó khoảng bao nhiêu là hợp lý .... :D
    Tks Các Bác

2. Niagara

Niagara Advanced Member

Em cũng đã có thời gian khá dài ăn ngủ với em ATC này rồi bác ah. Tha lôi không biết bao nhiêu ngày ở các Shop Audio và AE chơi. Cuối cùng là oánh luôn bằng Âmply của nó là hay nhất. Bác cứ làm con Âmply ATC-SIA2-150 của nó là hết thuốc, đỡ mất thời gian, đỡ tốn tiền đổi chác, đỡ loay hoay nhiều.

3. minhtan

minhtan Advanced Member

Bac cho em hoi cai ACT Sia2 - 150 giá bao nhieu vậy ?
    Tks bác

4. nhattruong

nhattruong Advanced Member

:D Bác Niagara có cặp SCM 40 nè viewtopic.php?f=35&t=16774&start=25, em nhìn mà cứ rao rực muốn quay về quá :mrgreen:

5. Niagara

Niagara Advanced Member

Giá em này giờ loanh quanh khoảng hơn 3-4 cò "Obama" hay sao ý, E chả nắm rõ đâu, bác muốn biết cụ thể thì có thể alo cho bác Thắng: 0913207153.

6. fat

fat Advanced Member

ATC SIA2-150 giá tại UK vào khoảng £3200, hàng second hand rơi vào khoảng £1500. Không hề rẻ nhưng đắt xắt ra miếng. Loa ATC khó đánh nhưng gặp đúng amp bản hãng thì cũng chịu phép thôi. Trước em chơi cặp ATC SCM7 đánh bằng Shanling A40 MKIII cũng rất ổn vì dòng ra của nó cao. Các bác có phòng nghe không lớn thì SCM7 là dư sức bass ù tai, nếu chơi các dòng từ SCM35 trở lên thì phòng nghe của các bác phải tương đối lớn mới đỡ dội bass.

7. Shinsengumi

Shinsengumi Approved Member

ATC nổi tiếng về bass, kể cả serie nhỏ nhất của nó, nên tùy vào điều kiện phòng nghe mà chọn loa to hay nhỏ cho phù hợp, một điều nữa ATC có thiên hướng loa monitor trong phòng thu, nên nguồn nhạc được thu tốt thì nghe rất ổn, nhưng ngược lại thu âm dở thì nó phòi hết cải dở ra, thành thử đôi khi nghe một số đĩa nhạc VN thấy rất khó chịu, ATC chủ yếu là ăn dòng, ampli phải có dòng ra lớn, còn cứ công suất cao chưa chắc đánh được nó, đương nhiên có điều kiện thì cứ ampli ATC mà sài, còn không các bác kiếm các ampli của Anh có dòng ra cao là được, có điều hay hay dở còn tùy tai người nghe

8. Cai thang

Cai thang Advanced Member

Có lẽ dòng loa nào cũng thế ạ. (Đây là ý kiến cá nhân em thôi nhé)

9. khoainhac

khoainhac Advanced Member

Loa tàu được phối ghép tốt....tắt đi....mẹ ôi , nhẹ cả người :lol: ( Đây cũng là ý kiến cá nhân em thôi nhé )

10. Cai thang

Cai thang Advanced Member

À, đó là vẫn chưa được phối ghép tốt, nếu phối ghép tốt nghe như ............... ATC :) :) :) :) :)

11. atcfirst

atcfirst Advanced Member

Các bác viết bài như kiểu để câu ý nhỉ? nếu các bác cao thủ thì nên làm cuộc thi xem ai ghép ATC tốt nhất với chi phí nhỏ nhất sẽ là người giỏi nhất đê!!!!!!!

12. HaChu

HaChu Advanced Member

Bác qua bang hội kền kền, có mấy con amp bán dẫn tự lắp gấu phết, em dự là có thể kéo được đôi của bác ngon lành đấy

13. chitrung7121985

chitrung7121985 Advanced Member

Em cũng đã dc nghe em còi nhất là em ATC SCM 7 và em SCM 20-SL

Đôi SCM 7 em nghe thấy ko hay vì tiếng bí , nghe ko thoát, bass cũng ko ổn ... có lẽ loa quá bé :D
    Đôi SCM 20-SL thì em nghe thấy đc nhưng giá cao quá ...

2 Đôi này em dc nghe đánh với CDP , pre + Pow của ATC luôn

ATC em thấy rất khó phối ghép , nếu có điều kiện nên chơi cả amp của ATC ... vì chơi đồ hãng khác chắc phải mất phí nhiều nếu muốn em nó ra dc tiếng hay

14. soncafeblue

soncafeblue Advanced Member

đến hôm nay Bác đã ghép thành công với loa atc với pow ampli nào chưa Bác có thể chia sẽ không tại vì em cung giống vậy mà chưa tìm ra hướng ghép tốt

15. atcfirst

atcfirst Advanced Member

Đối 20SL em không bàn nữa vì chất theo giá rồi nhưng đôi 7 e nghe thấy quá ổn so với tầm giá và kích cỡ của nó đấy chứ ạ (giá loa cũ ạ, loa mới ở VN bán quá cao)? nghe thanh thoát và tinh tế hơn nhiều cặp loa to, loa cột. Đây là cái tai của em thôi ạ!

Trần Đình Lê Vũ likes this.
  16. tien1578

tien1578 Approved Member

Em là newbie, đọc mấy trang này của các bác vì em cũng đang tìm hiểu để chơi cùng ATC. Hình như lâu lắm rồi không ai có bài gì nữa, có phải là các bác từ bỏ ATC không ạ? Em thấy bây giờ có nhiều ampli công suất rất lớn, giá cả cũng dễ chịu như là Perreaux prisma không biết có bác nào chơi chưa?

17. minhthuan

minhthuan Approved Member

Chơi Loa ATC thì nên chọn APM của ATC luôn.

18. xxphungxx

xxphungxx Advanced Member

em tình cờ được nghe của 1 bác mới quen ghép với kéo đẩy parasound 1000a và pre 850 thấy gựt mình bass kiểm soát tốt trung âm rõ ràng mạch nạt không bị rối ,em thấy rất ấn tượng với kiểu ghép như vậy .Đâu phải cứ phải amply cùng 1 nước sản xuất mới hay cái quan trọng hơn là dòng xuất ra .mong các bác đóng góp thêm ý kién

19. Tictac

Tictac Advanced Member

Hôm trước em có đem power BEL 1001 mkII của em đến nhà một bác ở Biên Hòa kéo cặp ATC SCM 50 ngon lành các bác
    ah...

20. 09123456789

09123456789 Advanced Member

Có bác nào bán amply ATC ko ạ?...

21. teppi79

teppi79 Advanced Member

Bác vào shop Focus Hifi em thấy hình như còn 1 chú ạ :)

22. cusuc

cusuc Advanced Member

Chơi ATC 20 thì cố gắng mua 20sl hơn khá nhiều. Tầm giá này mua revel M22 còn ngon hơn ATC 20 , sau nâng lên 20SL thì thấy đỡ bị đau đầu vì tiếng bass và rõ ràng hơn nhiều. Đôi ATC 20 chẳng mấy ai dùng vì kêu tệ hơn nhiều so tầm giá

23. anhquocland

anhquocland Advanced Member

ATC 20 sl đánh với Electrocompaniet ice 5. ra được 88% chất của loa. Mình thấy khá ấn tượng cho cặp đôi này.

24. annguyenbose

annguyenbose New Member

Em có cặp loa này có ai bik nó thuộc seri gì không ah?và nên phối với amply nào ngon bổ rẻ ah? Cám ơn

Attached Files:

25. ProArmy01

ProArmy01 Advanced Member

E thấy ATC cho chất âm rất riêng và dị, e rất thích ATC nhưng không có tiền để nhích e nó :D

Share This Page

Loading...