Xin ý kiến về CD 5004 Marantz mới hộp xốp

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by audiohoaico2011, 15/10/12.

1. audiohoaico2011

audiohoaico2011 Advanced Member

Em đang tìm đầu CD MA nghe nhạc vàng. Tìm hàng cũ thì những loại Pro toàn trên chục củ :roll: . Dưới 10 củ thì 72a là số 1.
    Lènh phènh 62,60, 50 cũng trên 5 củ. Tuy nhiên em đã xem thử hàng mới cứng 100% CD 5004 (Made in - China) do Dongthanh làm phấn phối ở VN thì 7 củ. Em đăng lăn tăn không biết em 5004 nghe ra gì không? Nếu nghe ngon thì múc em này còn hơn mua mấy em Nội địa giá ngang ngửa hoặc đắt hơn mà ko có BH.

http://audiodongthanh.com/vie/San-Pham/ ... nts/CD5004

Các bác nào dùng qua em này rồi thì cho em ý kiến về chất âm em nó có nên múc không nhé. Cảm ơn các bác.

Em đang dùng loa AR4 và Amply Marantz cổ

Tags:
  2. audioinme

audioinme Advanced Member

em đã dùng qua cd này,theo ý kiến cá nhân nghe hay hơn cd marantz 80.nội thất bên trong khá gấu ,chạy ổn định ko kén đĩa ,nhận bài khá nhanh .được trang wed stereophile danh giá đánh giá là đầu cd giá rẻ hay nhất thế giới <500usd.

3. an1234

an1234 Advanced Member

Em này đời mới hình thức đẹp âm thanh củng không có gì đặc sắc lắm còn thua con marantz 67se đời củ (4 chai)tại vì em đang sở hửu cả 2 em này trên cùng bộ dàn ,đây chỉ là ý kiến của cá nhân em thôi các bác đừng cho em ăn đá nha.

4. SunONE

SunONE Advanced Member

Em nghĩ cái 5004 là có cổng USB chứ? Em đang dùng cái 5003, nói chung là đọc tốt mọi loại đĩa

5. audioinme

bác chủ nên bê một em cd cũ <8t và so sánh với em này rồi quyết định ,ko có lý do gì khi cd mz5004 được xem như đầu cd giá rẻ hay nhất .mấy cd mr 63,67 em nghĩ mua thì dễ nhưng lúc nâng cấp em ngại ko bán được ý ạ :roll: .nếu bác nào tai tinh thì kéo rèm text cd 5004 vs cd ........,<10t bất kể cũ mới âu,á xem ai hay hơn rồi kéo rèm ra ạ . em đã dùng cd này một thời gian khá đủ để hiểu cd này ,bass khá tốt,trung âm khá và quan trọng là dải cao ko bị chói,dính......một yếu tố quyết định để vượt qua mấy em cd vintage và gần như vintage giá rẻ,về sau nếu bác làm thêm 1 em da gấu rồi dùng 5004 làm cơ là ok :shock:

6. Only Time

Only Time Advanced Member

Bác audiohoaico cố tí làm con Philips 104 là ngon, tiếng giống tiếng lp lắm, đảm bảo nhạc vàng hay hơn mấy em đang bàn ở đây. Nhưng để ý phần cơ, mắt nhé, tuổi cao sức yếu thỉnh thoảng hay kèm nhèm.

7. nmt1978

nmt1978 Advanced Member

Mình đang xài con CD này, rất tốt. Tất nhiên còn tùy âm ly và loa của bạn nữa. Nói chung là mình ko có phàn nàn gì

8. an1234

an1234 Advanced Member

Vậy chứ bác đả xài qua bao nhiêu cd gấu rồi mà bác dám phán 1câu xanh rờn vậy hả bác ,bác mới đọc mấy bài viết của mấy trang mạng tâng bốc em cd này thôi nào là cd hay nhất trong 500 đô,nào là cd giá rẻ hay nhất thê giới... nhưng nó chỉ so với đồ mới thôi còn quan trọng là người ta nghe thể loại nhạc gì nữa .Nếu so với 2nd thì trong tằm 8 củ xin bác giới thiệu cho em 1 vài model mà 5004 xuất sắc hơn để em tham khảo với.Em chỉ đơn cử so sánh với 1 em gấu nhỏ là cd denon 3300 ( giá 5t5)sau 1 thời gian sử dụng em cho marant 5004 ngồi ghế dự bị luôn (bán thì lổ nhiều nên thôi)thay vô đó là em 67se thấy thich hơn .Bác nên nghe kỷ lại đi rồi nên post bài ,tiếng 5004 rất mỏng bass nông không kiểm soát tốt trep lanh canh nghe nhức cả tai nói túm lại em này mang trong người nhiều công nghệ mới nhưng mất đi cái trầm ấm ngọt ngào vốn có của marant ,em chỉ ý kiến về em này thôi các dòng khác cao hơn thì em không dám bàn vì em củng ngại ăn gạch của một số bác lắm,em cảm ơn các bác đả đọc bài và đây củng là ý kiến bản thân đả sử dụng rồi mấy em này nên không có ý chê bai hay tâng bóc 1sản phẩm nào hết.

9. cdtran

cdtran Advanced Member

em chưa nghe 5004 nhưng đoán nó cũng kiểu như con 6004 nhà em, 6004 được thiết kế chi tiết hơn, made in japan. E nghĩ là nghe hay trong tầm tiền. Nếu bác máu thì qua nghe thử, thik thì em để lại cho để e lên đời em khác, :D

10. audiohoaico2011

hay quá, bác ở đâu em quan nghe nhờ bác một lúc.

11. audiohoaico2011

em cảm ơn các bác đã cho nhiều ý kiến tham khảo. Em đã dùng nhiều đầu CD rồi nhưng trước chỉ nghe DENON, SONY. Giờ muốn nghe mềm mại, sâu lắng nên mới có ý định dùng Marantz. Em cũng đã ngó nghiêng nghe ngóng nhiều trên shop thấy đời cao mắc quá nên mới để ý em CD 5004 này. Tuy nhiên chưa được nghe thử. Về đồ nội địa thì em cũng hiểu là nó được thiết kế rất chắc chắn và âm rất hay. Tuy vậy trên 10 tr thì lúc này em chưa có đủ điều kiên.

Các bác cứ cho em thêm nhiều ý kiến em nó nhé

12. audioinme

marantz 5004 vượt qua luôn mấy cd vintage cùng dòng là chắc chắn ,em ko tranh luận nhiều, xem riviu thì nên chọn lọc thông tin stereophile là trang wed uy tín chuyên nhận xét về sản phẩm hay chứ ko nhận xét về sản phẩm đắt tiền hay rẻ tiền .tuy nhiên nghe bằng tai chứ ko nghe bằng rì viu,những đầu cd sau thập niên 2000 đa số các hãng ko tập trung vào dải trầm nhiều mà thường tập trung khai thác dải cao nên những cd đời cao nghe bóc tách sạch sẽ là điều dễ hiểu ,cd trước 2000 nghe ấm áp ......và do công nghệ làm cd chưa hoàn thiện nên nghe một số cd sẽ có cảm giác sẽ thiên lệch về một số dải tần nên mới có những câu viu như.......trung lồi,,,bass dính,,,tép chói,,,,trung âm chưa dẻo,quyện......và quan trọng là cd chỉ quyết định chất lượng âm thanh khi amplier và loa đã phối gép tốt,còn nếu chưa tốt thì cd hiend đưa vào thì cũng ko khác nghe cd rẻ là bao.nếu một số cd vintage như philips 880,960...revox 226s...linn karick&da numberich...meridian 506,508 ...naim cd2.............thì em nghĩ là còn có chất riêng chơi theo huyền thoại một thời đỉnh cao của hãng .còn nếu những cd vintage ko có gì đặc sắc thì 5004 là một sự lựa chọn hoàn hảo ,bác nào mua thay dây nguồn sẽ khá hay đấy ạ .
    vài lời nhận xét chỉ mang tính cá nhân.

13. trinh_anhtu

trinh_anhtu Advanced Member

Em cũng mua con CD này sau thời gian dài tìm hiểu và nghe thử một số đầu CD cũ và mới loanh quanh 15M (Em tìm để nghe nhạc Việt Nam). Điểm mạnh là đĩa nào cũng đọc không kén, nó chạy mắt là con KSS213 một con mắt rất rẻ và sẵn (Mua lúc nào cũng có giá vài chục ngàn đồng cho 1 cái mắt mới).
    Chíp DAC là con CS4392, con này cũng được đánh giá cao. Âm thanh nghe cũng rất ổn, trong trẻo nhạc tính nhưng hơi vang và giải trầm hơi nhẹ một chút. Nghe lâu không bị mệt nữa. Tầm giá đó không có gì để lăn tăn.
    Lúc nào đó em sẽ mổ bụng để mod Clock và tụ.

14. an1234

an1234 Advanced Member

Cd cỏ thì dây nguồn 10k hay 1000k thì tiếng củng cỏ thôi chứ biện chứng làm gì cho mệt xác không lẻ họ làm sản phẩm tốt mà bán giá như bèo chắc họ ăn cám uống nước lả mà sống.

15. bluebird

bluebird Advanced Member

Em này dòng Marantz mới (giống con CD 7001 của em trước đây) nên chất âm thiên về sắc lạnh không trầm ấm như Marantz truyền thống :mrgreen:
    Nói chung là nghe cũng được, tùy sở thích mỗi người.

16. audioinme

khi sản xuất 1 model hãng đã tính đến đối tượng khách hàng ,người nghe nhạc thì nhiều nhưng ko phải ai cũng có thể sở hữu những bộ audio tầm trung chứ chưa nói đến hiend.một sản phẩm của một hãng giá cao ko phải là quá hay hơn sản phẩm giá rẻ mà chỉ là tính ổn định,độ bền cao hơn và chất liệu cao cấp hơn mà thôi .công nghệ ngày trước làm cd phải nặng kg ,chống rung,,,,,,đủ thứ chống ,nên cd cũ nặng 10-20kg .những đầu cd bây giờ như của hãng linn,meridian ...... giá 5-15000usd chỉ từ 4 <10kg thì ko tốt ko hay sao :?: .trong audio âm thanh hay hơn 1 tí xíu đắt hơn và ngàn usd là chuyện quá bình thường ,nên người chơi ko quá cầu kì và biết chọn lọc thông tin thì sẽ có bộ audio chất lượng âm thanh khá tốt mà giá lại hợp lý.trong thế giới âm nhạc nghịch lý ngon ,bổ ,rẻ vẫn tồn tại.đồ hay ,cao,thấp thì chỉ có nhà sản xuất mới biết ,còn những người nghe thì khó thể biết thế nào là hay,tốt .đã có bác nào chơi 1 đầu cd từ lúc mới cho đến lúc hỏng ko dùng được chưa ạ :?: mà nói là ko bền ,đã học qua học viện âm nhạc nào chưa mà bảo ko hay :?: ,đã thấy hãng dùng bao nhiêu tiền để sản xuất ra 1 đầu cd thành phẩm chưa mà nói là cỏ :?: ,nên >>>>>ko nên kết luận hay và ko hay>>>>>vừa tai mình là hay,vừa túi tiền mình là hay ,nghe cho mình chứ ko nghe hộ người.
    ý kiến chỉ mang tính cá nhân

17. an1234

an1234 Advanced Member

Ý chà bác audioinme này có lẻ thuộc nhóm người bảo thủ lắm hay sao ấy ,thành ra đưa ra rất nhiều dẩn chứng xoay quanh cái đầu cd này mà toàn đưa ra cd mấy chục ngàn đô để diện giải cho cái cd hạng cỏ úa có mấy triệu đồng.Đồ mắt tiền đương nhiên là linh kiện cho nó củng phải là loại tốt nên hiển nhiên sẽ hoạt động ổn định và chất âm thì không thể dở được còn đằng này bác lại bảo với linh kiện loại bình thường thì làm sao mà nó hoạt động ổn định lâu dài được và củng đương nhiên không thể nào cho được chất âm như mong muốn mà cái ta cần là chất lượng em nó thể hiện.CD hiend đời mới bây giờ vẩn có nhửng cái nặng tới vài chục ký lận bác ơi tùy vào bí quyết riêng của mổi hảng thôi.Còn chuyện có học thanh nhạc hay không thì không quan trọng cái quan trọng là em nghe được sự khác nhau giửa 1cd cỏ và 1cd gấu ,em nói tới đây chắc bác audioinme đả hiểu rồi chứ ạ.Còn chuyện nghe là nghe theo sở thích ,hợp cái lổ nhĩ chứ em không nghe theo mấy bài đăng của các trang audiophile gì gì đó họ chủ yếu muốn nâng cao món đồ nhằm chiêu dụ nhửng người mới biết chơi ,mà em nhớ không nhằm mổi một hảng sản xuất đồ audio nào củng có chiêu câu khách bằng mấy trang bình luận kiểu này,theo như suy luận cá nhân hàng mới giá rẻ thì không đạt thể được tiêu chí hiend.Em hơi lan mang 1tí mong các bác thông cảm vì đây củng là ý kiến cá nhân được đút kết trong 8 năm nghiện ngập.

18. cdtran

cdtran Advanced Member

Tầm tiền này có e teac 7 nghe cũng hay, nhưng nếu nghe vàng thì marantz cho nhiều chất nhựa hơn đấy. Nhiều khi nghe tách bạch quá lại ko hay!

19. phidiep

phidiep Advanced Member

Em thấy mấy em Marantz đời mới mà rẻ tiền, tiếng bass thường nông không sâu, treble thường hơi bị chóe. Mới nghe thì thấy tạm ổn, nghe lâu thấy khó chịu.

20. TUONGDOI

TUONGDOI Advanced Member

Em nghĩ bác chủ cứ đi nghe thử bằng đôi tai của mình rồi tự quyết định, anh em trong này ai cũng reviu nhiệt tình cả nhưng có 1 phần chủ quan trong đó ạ. Đừng tin nhiều vào tạp chí này nó nói, nào là âm thanh nàng tiên cá, chi tiết ko ngờ, đoạt giải này nọ trong năm ...nhưng ko quan trọng bằng đôi tai bác đánh giá đâu. Tại vì ngày trước lơ tơ mơ quá đọc nhiều tạp chí này nọ và mua theo nên em trả phí nhiều rồi. Bác đã chơi loa và amply cổ rồi thì em nghĩ bác đi lựa chọn CDP cũ hay đời mới ko khó khăn lắm với bác ạ.
    Chúc bá chủ có quyết định sáng suốt.

21. audioinme

nói đi phải nói lại với 7t cho 1cd mới ko nên đòi hỏi quá nhiều,em chỉ góp ý vậy thôi ,bác chủ sẽ có quyết định sáng suốt

22. phidiep

phidiep Advanced Member

Cũng với 7 triệu nếu chịu khó mò mẫm và rình rập em tin sẽ chộp được khối em CDP ngon gấp mấy lần em Marantz Tung của 5004. Em lấy ví dụ cho sinh động nha: hôm vừa rồi chả biết bác nào chộp mất em CDP Sansui alpha 607 màu vàng đẹp long lanh, giải mã chạy 1 cặp PCM 1704, 24 bit của shop Tin audio. Con này giá sách năm 1999 là 98.000¥ tương đương giá sách em Marantz CD-17Da. Giá shop Tin audio bán là 4,5 triệu kèm khiển xịn, quá hay trong tầm tiền. Nếu đem nó so với em Marantz CD-5004 thì em nó bóp một phát thì lòi mắt. :lol:
    @ Bác nào chộp được khai ra nhé!

23. TUONGDOI

TUONGDOI Advanced Member

(Nếu đem nó so với em Marantz CD-5004 thì em nó bóp một phát thì lòi mắt. ) Vâng, nhưng đâu dễ gì có time để rình rập những hàng ngon-bổ-rẻ bác nhỉ, nhiều khi rình rập lòi con mắt - ù lỗ tai ra ko kiếm được con CDP như anh em góp ý, vì vậy ý kiến rì viu của anh em còn chủ quan theo cá nhân lắm, nó chỉ có già trị tham khảo vòng ngoài thôi.

24. audiohoaico2011

Em thì chủ yếu nghe nhạc Vàng nên dùng CD có độ chi tiết cao lại không hợp. Và Marantz là lựa chọn ưu tiên. Nếu Marantz mới mà tiếng lạnh và không sâu thì quả thật không đáng mua rồi.

25. cdtran

cdtran Advanced Member

E thì lại nghĩ marantz mới chi tiết hơn thôi, tiếng ko lạnh, còn sâu thì khó nói lắm với tầm tiền ấy. E chưa nghe 5004 nhưng đang dùng 6004 thấy rất ok, whathifi cho 5sao, là loa tốt nhất trong tầm tiền dưới 500 bảng anh, năm 2011.

Share This Page

Loading...