xin tư vấn tìm đầu CD

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by Lương chí Cương, 19/3/11.

1. vinh_k5

vinh_k5 Advanced Member

Anh ở Tphcm hay ở đâu...nếu ở Tphcm qua em nghe thử....nếu hợp với anh đem về....:):)

2. khdam

khdam Advanced Member

nghe có người khuyên nên mua Denon 1500RE.
    Có bác nào dùng rồi, xin vài ý kiến.
    Thanks

3. haohoa

haohoa Approved Member

Cảm ơn bác . Thật tiếc vì em ở Nam định nên ... ! Vây nên xin bác cho ý kiến . Với khoảng 15 triệu nên chơi con nào an toàn vs hợp với nhạc trữ tình vs nhạc vàng . Thanks

4. CADIC1008

CADIC1008 Advanced Member

Người ta nghe nhạc vàng và trữ tình mà có tới mấy bác tư vấn Teac10Se thì em cũng đến chịu các bác. Em đọc mà bức xúc quá. Em đề cử Mazant 95 và 94ltd (95 nhạc vàng trước 75 hay hơn 94ltd nhưng nhạc trữ tình sau 75 thì 94ltd chơi tốt hơn). Bác chủ note lại rồi sau vài lần trải nghiệm thấy sao so với Teac10Se thì công khai cho anh em biết nhé. Tiếc là 94 và 95 giờ khó mua đc với giá 15t nữa nhg nó vẫn đáng chơi trong tầm giá dưới 20t ạ.

5. haohoa

haohoa Approved Member

Chào bác cadic1008 . Tôi có xem rì viu con mr 80 có vẻ ổn tuy nhiên với 15 triêụ thì cũng ko được con màu vàng . Thật khó cho tôi vì ngân khố hạn hẹp ! Lại mới bắt đầu chơi khoảng hai tháng nay ( tôi có jbl 100c + amp mr 94 limit tịt + cd philip 614 ) tôi thấy bass hơi thiếu lực chưa gọn mid ko ngọt tép thì ko bít tả . Với bộ tôi hiện có . Có lẽ 94 limit tịt co lẽ ổn bác nhỉ 80 nhìn hơi thô . Tôi ko bít sao nữa vì ko được nghe mà có được nghe vs so sánh thì chưa chắc đã nhận ra em nào hay ! Vậy nên tôi mong anh em tư vấn giúp để người đi sau như tôi bớt lệ phí . Xin cảm ơn anh em nhìu ( ban đầu tôi mua amp lux l85v nghe ko được nên đổi san mar 94 lid tốn mất ít rùi lần này là cd tốn kha khá à ko được chắc chằng lửa nhà tôi cho ra đường mất ...huhu )

6. vinh_k5

vinh_k5 Advanced Member

vừa rồi có ông anh qua ôm con cd Cambridge Cd 2 em....nếu ko thì em gởi cho Anh nghe thử rồi....giá có 10t thôi...nếu còn là giải quyết vấn đề Anh rồi....em thấy nhiều Anh tư vấn Teac cho anh.....gu anh nghe đừng bao giờ nghĩ đến teac....ko ôm về lại bị phí học nữa....trên đây có anh tư vấn Marantz là ổn với nhu cầu anh...nhưng còn vấn đề giá....chúc anh tìm dc Cd ưng ý

7. haohoa

haohoa Approved Member

Cảm ơn bác . Hôm bác nói con cd cam...3 thì phải . Tôi cũng sợt gu lờ thử thì thấy ebay gì đó đòi giá 10 triệu thì phải . Hình như con đó dùng cơ vs giải mã của philip . Mạch amp out thì dùng op amp . Ko bít đúng ko . Toi chưa mua dược nhưng xin cảm ơn bác nhìu . Chúc bác sức khoẻ vs hạnh phúc

8. vinh_k5

vinh_k5 Advanced Member

Nhà em có cả Con CD2 và CD3 luôn....

9. haohoa

haohoa Approved Member

Bác sưu tầm về chơi hay bác mua về bán ? Con cd3 giá bao nhiêu bác ? Tôi hỏi có khi chỉ để biết chứ bác ở xa . tôi ko nghe thử được . Mà có nghe chút it thời gian chưa chắc tôi đã cảm nhận được vì lính mới nên ... ! Nhìn hình con này có khi đẹp hơn con mar 80 màu đen hihi . Thanks bác

10. haohoa

haohoa Approved Member

Bác cadic đâu rùi ? Xin bác vài dòng cảm nhận rõ hơn chút về 94 ltd vs 95 mà chúng thể hiện ở mỗi thể loại ?trước 75 + sau 75 Em nào dung hoà hơn ( khi nghe trước 75 thì em cảm thấy ko cần bá tép lắm cần mid dầy ngọt . Nhưng su 75 thì cần bát chắc chút trung rõ chút tép sáng chút . Ko bít gu nghe của em thế có giống mọi người ko ) lính mới nên khi diễn tả cũng khó ! Xin bác bớt chút thời gian chia xẻ với em vài dòng nhé . Cảm ưn bác nhiều

11. haohoa

haohoa Approved Member

Bác vinh . Tôi có nói gì sai xin bác bỏ qua cho nhé . Lính mới như tôi thì đôi khi dòm chỗ nọ chỗ kia có lẽ cũng là bình thường vì chưa hiêủ biết về âm thanh cũng như các thiết bị tái tạo âm thanh + thêm thóc lúa hạn hẹp . Mới chơi nhưng tôi đã phải lệ phí nên có tâm lí e ngại ... Sdt của tôi 0912201809 nếu có thể làm quen tôi rất vui . Thỉnh thoảng zalo hỏi thăm nhau đôi câu . Thanks

12. Khiêm Già

Khiêm Già Advanced Member

Em cungc đợi ý kiến tư vấn của bác dùng qua rồi.

13. leminhtulinh

leminhtulinh Advanced Member

Thể loài nghe của bác giống mình. Nhưng mình xài con amp 811SE và loa Eros 9 của lão Thi. Mình cũng lăn tăn. Cuối cùng chọn con Marantz CD6006. Thiệt là không hối hận, Trung âm ngọt ngào, thảnh thơi nhẹ nhàng, lại có mạch DAC USB chất lượng khá tốt dùng nghe đỡ trước khi đầu tư con DAC. Giá của nó trước đây là 16 chai, giờ còn đâu tầm 11 chai. Khó có đối thủ với nó trong tầm 20 chai đổ lại. Whathifi đánh giá 5* con này. Bác cân nhắc thử nhé. Nếu bác ở SG có thể đến mình nghe thử. sdt mình 0935 1944 35

14. leminhtulinh

leminhtulinh Advanced Member

Bác cứ tham khảo Whathifi trước khi quyết định em này. Một số anh em chơi cũng đánh giá khá tốt

Share This Page

Loading...