Xin Tư Vấn Setup Âm Thanh Cho Quán Cafe 150m2 (gấp)

Discussion in 'Trao đổi, thảo luận về kỹ thuật' started by duynhat255, 17/7/12.

1. duynhat255

duynhat255 New Member

Tình hình là nhà em mở quán cf cũng rất lâu rồi. Nay mới tu sửa lại (gồm 1 khu nhà vòm 4m*8m, không gian còn lại là sân vườn, nên muốn có được 1 dàn âm thanh hay cho quán
    Quán phục vụ buổi sáng chủ yếu là khách lơn tuổi, Cán bộ nên em thường mở nhạc Vàng, nhạc Trịnh để cho dễ chịu. Buổi tối thì khách trẻ nên mình mở nhạc Trẻ và nhạc ngoại.
    hiện giờ quán dùng âm thanh rất tệ. mình chơi nhạc bằng PC. Quan điểm mình thì rất thách dùng SUB để nghe cho ấm áp hơn cho 2 loại nhạc.
    Mình hiện đang có 4 loa EV infiniTY
    * Mình dự định mua cũ 4 hoặc 6 loa nhánh, 1 amply , 1 SUB, mình có sẵn 1 EQ nghe rất tốt nên không cần mua
    Chi phí đầu tư cho dàn Âm thanh lần này là 15tr. (1 quán cafe nhỏ ở thị trấn thì e nghĩ chỉ đầu tư chừng đó thôi, kinh phí cũng có hạn).
    mong các anh giúp đỡ em với. Em cảm ơn nhiều !!!

Tags:
  2. Karaokepro

Karaokepro Approved Member

Cafe không nên dùng sub đâu bạn ơi, nếu cafe nonstop thì hãy dùng sub, mình cũng kinh doanh cafe nên có chút kinh nghiệm, tâm lý người đi uống cafe người thích nghe nhạc người lại không thích hay thích nghe nhỏ nhỏ văng vẳng để ko ảnh hưởng đến câu chuyện đang bàn, vậy nên cafe âm lượng phải vừa phải, âm thanh phải sạch và tinh khiết (treeb nhuyễn, Mid lồi, Bass tơi) tức là treeb phải mảnh mịn không xé tai, Mid phải rõ sáng, Bass nhẹ nhàng chi tiết mà ko bị ù nhòe, cafe thích hợp nhất là những giải âm trung, vậy không gian chính bạn nên dùng loa toàn giải rất hợp với cafe, không gian phụ ở xa dùng các loa nhỏ có tiếng trung tốt lắp bổ sung chia đểu cho hợp lý để âm thanh được phân bổ đều mà các bức xạ âm của các loa không ảnh hưởng lẫn nhau.
    Chúc may mắn!

3. duynhat255

duynhat255 New Member

thanks KARA..., không gian rộng mình thấy dùng SUB cũng không hay cho lắm nhưng nếu ko có SUB nghe nhạc trẻ TỆ quá..
    Các Pro hướng dẫn chi tiết hơn giùm mình với

4. listening

listening Advanced Member

Anh cũng nghĩ không nên dùng sub cho quán cafe.

5. dungdochi1978

dungdochi1978 Approved Member

không phải đắt tiền mà hút khách đâu mà phai đồ cổ , đồ độc dị dạng càng tốt ,... uống cafe để nói chuyện chứ không phải ..vũ truuwơng..

6. hongvinhvictory

hongvinhvictory Advanced Member

Nếu bác dùng 1 amply mà đấu song song từng ý loa thì khi diên biến động, hoăc không để ý văn vô lum to thì dễ hỏng amply lam, tốt nhất bác lên dùng hai amply trở kháng 8 ôm, mỗi âmply đấu từ 2, đến nhiều nhất ba đôi thì mới an toàn bác ah

7. duynhat255

duynhat255 New Member

Em cảm ơn các anh em đa tư vấn giúp đỡ, nay đến tết rồi, em muốn nâng cấp lại âm thanh, anh em xem giúp em với, hiện giờ quán cafe của em sân vườn là chủ yếu (có hình). quán vẫn chủ yếu là nhạc nhẹ vào buổi sáng và nhạc trẻ về đêm nên cũng hơi khó. em cần tư vấn loa font cho sân vườn và cả quán. em đã có 1 cục SUB JBL 30cm. anh em tư vấn giúp em với. cảm ơn anh em đã nhiẹt tình giúp đỡ !

8. hoppit

hoppit Approved Member

Mình hay lắp đặt cho hệ thống âm thanh quán cafe thường thì chia ra làm hai loại. Thứ nhất là nghe nhạc du dương, nhạc không lời, nhạc trịnh... thứ 2 là hệ thống hát cho nhau nghe..Với âm thanh cho quán cafe của bạn mình thấy trong nhà bạn mà làm trần thạch cao thì lắp đặt loa âm trần không có trần thạch cao thì lắp đặt loa hộp. Còn ngoài vườn thì bạn lắp đặt loa giả đá, loa trang trí sân vườn... để kết hợp với không gian trở lên xinh động và gần gũi với thiên nhiên hơn. Bên mình hiện nay rất nhiều các loại loa sân vườn cho bạn lựa chọn bạn thích thì alo cho mình 0941728948 mình tư vấn cho

9. Hồng Nhân

Hồng Nhân New Member

Bên mình cũng chuyên lắp loa cho quán cà phê, theo mình nghĩ thì lắp cho quán cà phê thì không cần loa sub đâu. Chỉ cần dùng loa Full cũng đã đủ rồi :D Bên mình dùng loa có treble mid sáng nên nhiều khách cũng chuộng lắm. Gọi cho mình 0972136079 nhé :D Mình sẽ tư vấn tận tình cho bạn

10. luongminhphe

luongminhphe New Member

Mới tham gia không biết phải thế nào cho phải. Rất mong các bạn thông cảm;
    Mình muốn dựng một dàn xem phim nghe nhạc.
    Đã có nguồn phát 3d, 4k và TV 3d, 4k rồi đang dùng rất tốt.
    Vậy Âm ly có cần mua loại 3D, 4k nữa không?

11. xmencpx

xmencpx New Member

micro không dây nào ngon nhất hả các bác

Share This Page

Loading...