Xin tư vấn mic karaoke hay

Discussion in 'Karaoke - ProAudio' started by psychox117, 20/4/12.

1. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Hôm nay anh dùng mic không dây gì để giới thiệu công nghệ mới với chủ tịch nước Trương Tấn Sang đó ạ? Em thấy giọng anh thật lắm anh ạ, mic đó có đắt không anh ơi?

2. boss84

boss84 Advanced Member

Bác cho e hỏi khí k phải là bác PProsnan là bác trương làm ở LG đúng k ah :?:

3. oantalavan

oantalavan Approved Member

Nói về mic không dây hiện em đang dùng: Shure BLX24/PG58, BLX24R/Beta58A sau một thời gian sử dụng em nhận thấy:
    - Chất lượng tuyệt vời, độ nhạy của mix cực tốt
    - Không bị ú, hú, rít như mấy loại mic khác
    - Chất giọng ấm, người bình thường hát cũng cảm thấy giọng của mình ấm áp, dễ hát.
    - Khoảng cách xa (80 mét) không có chướng ngại vật rất OK

Nhược điểm:
    - Giá đắt: Bộ BLX24/PG58 khi mua về từ AMAZON và nhờ giaonhan247.com ship về việt nam tổng chi phí là 8 triệu. Bộ BLX24R/beta58A là 12 triệu
    - Các bạn có thể nhờ giaonhan247.com mua hộ từ AMAZON về. Đảm bảo hàng chất lượng chính hãng SHURE
    Tại việt nam các bạn có thể mua hàng SHURE chính hãnh ở các của hàng sau
    + Tại Hà Nội: Vistar www.vistar.vn
    + Trung Chính: www.tca.vn tại Trung Chính có bán cả hàng Trung Quốc, bạn nên hỏi kỹ và xem kỹ hàng
    + Ngoài ra bạn có thể vào shurevietnam.vn để xem các chủng loại micro không dây shure

Xương Huân likes this.
  4. luutoan89

luutoan89 Advanced Member

có dây làm cái sm58 không dây lấy cái UGX9 loại 1 là tương đối ok rồi

5. gacon_vn

gacon_vn Advanced Member

Bác thấy UGX8 và UGX9 cái nào hơn ạ? Trên thị trường giờ ko biết mua ở đâu, ngoài HN thì luôn thấy đắt hơn HCM.

6. boss84

boss84 Advanced Member

E thấy giống nhau,chỉ khác kiểu dáng.mà bác gacon_vn đang dùng sm58 xịn thì mua mấy cái UGX làm gì?...bác gom xiền làm e k dây xịn :D

7. tuansalon112

tuansalon112 Advanced Member

bác nào có sm58 không dây sịn alo em,em đang tìm em nó mà chưa thấy :D

8. gacon_vn

gacon_vn Advanced Member

Vâng, chắc vậy thôi bác chứ e đi thử vài con hàng Tầu thấy thất vọng quá.

9. oantalavan

Gửi bác Tuansalon112. Mua SM58 không dây xịn bác có thể mua tại các địa điểm sau:
    NGoài hà Nội: Vistar www.vistar.vn là đại lý chính thức của SHURE tại Miền Bắc
    Sài Gòn: Tiếng Ngọc tại 186 Điện Biên Phủ Quận 3 hoặc Trung Chính tại 365 Điện Biên Phủ Quận 3

Hoặc bác có thể lên amazon.com chọn hàng và nhờ giaonhan247.com mua hộ và ship về Việt Nam cho bác. Ưu điểm của phương thức này là chắc chắn mua được hàng xịn nhưng thời gian mua về mất từ 10- 15 ngày. Giá sẽ rẻ hơn mua tại VN khoảng 2 triệu

10. tranluong

tranluong Advanced Member

Em thấy PG58 hát ổn mà, có hú rít gì đâu. Độ nhạy, to... không bằng mic tàu nhưng hát vẫn rất ok mà.

11. tuansalon112

tuansalon112 Advanced Member

Em mới lấy bộ micro shure UC4-sm58 này về ca ở nhà ,mà sao nó nhanh hết pin quá,bác nào dùng loại này rùi cho em hỏi có phải loại này là vậy không?em dùng pin thường mua 15k cục thì hát khoảng 1tiếng đồng hồ là hết rùi.đang dùng thử pin xạc thử mà chưa biết mua loại nào,bác nào biết tư vấn giúp em.tks :D

Attached Files:

File size:
      6,2 KB
      Views:
      304
  12. luutoan89

bác ở hcm thì m mua giúp cho. ở nơi khác thì hơi khó. bản thân 2 cái 8,9 gần như giống nhau. m thì thích 8 vì nhìn màu trắng thích hơn

13. luutoan89

pin sac thì chơi sanyoo eneloop hoặc panasonic đảm bảo ok

14. luutoan89

xịn thì giá tương đối cao đó bác. bác qua bên vietkeyboard là có thôi

15. thaivg

thaivg Advanced Member

Có điều kiện thì cứ Sen. Madein Germany mà chơi là yên tâm các bác ạ! Mới tháo thử cái e945 có dây của nó ra xem thấy ruột gan nó khác hẳn với mic bình thường!

16. vivadawnsun

vivadawnsun Approved Member

17. oantalavan

Nếu có tiền mua Sennheiser E945 thì quá đỉnh rồi. Nhưng giá của em nó khong ít hơn 15 tr

18. Mimikhoaili

Mimikhoaili Advanced Member

Topic lặng sóng quá, nay sẳn có dịp em xin nhờ bác Thảo, bác Vũ và mấy bác cao nhân ẩn tích trong này xin chỉ giúp em đôi lời về cái vụ Micro.
    Em đã sài qua Micro Sennheiser G2 nhưng thấy ko vừa ý lắm ( vì giọng ca cũng hơi kém lực ) nên đã chuyển giao qua cho người thân rồi . Nay em nâng cấp lên cái khác sẳn trải nghiệm luôn.
    Em đã mua 1 cây Sennheiser G3, 1 cây Shure Beta 58A , 1 cây EV ND767a, 1 cây Sennheiser E838, tất cả là hàng xịn ở USA. ( 2 Gia đình với 2 dàn máy )
    Tình cờ lang thang ebay em thấy 2 cây của Đức nòi " đẹp " quá, nhưng ko biết chọn cây nào nên rất mong các bác cho em chút ý kiến , vô cùng mang ơn.
    1 là cây vintage Neumann kms85 :
    http://www.ebay.com/itm/vintage-neumann ... SwMtxXuJ6I

Hoặc

http://www.ebay.com/itm/NEUMANN-KMS-85- ... SwFdtX1Duu

2 là cây này :
    http://www.ebay.com/itm/Neumann-KMS-105 ... Sw8w1X4ZYF

Chưa biết nó hát hò thế nào nhưng quả thật cái vẽ đẹp của nó " Phát_xít Đức" thật , em chịu ko nổi luôn . Nhất là cái cây " Classic " Neumann KMS85 .

Em có 2 vấn đề :

1 là con KMS85 này liệu có thích hợp cho Karaoke Gia đình ? Em kết cái kiểu cổ điển hoang dại của KMS85 nhưng nó hơi cổ quá ( hình như là SX khoảng năm 85 ) thì liệu nó có hơi lổi thời về công nghệ chăng ?và sẽ ko hay = con KMS105 đời mới hơn ?!
    Hay là vấn đề của Micro và nhất hàng hàng Đức danh tiếng thì lệch nhau 20 năm ko " Xi-nhê " gì hết ?
    Con này cần "Regular XLR-connector. Needs 48 V phantom-power." Tức là chỉ cần dùng Mixer bàn ( em đang dùng Mixer Soundcraft FX8 ) là đc ?

2 là về phần con KMS105 thì giữa chọn hàng sài rồi nhưng rất mới với 1 con hàng Repack mới thì nên chọn phương án nào ?
    Vd 1 con hàng Re :

http://www.ebay.com/itm/Neumann-KMS104N ... SwknJXygt9

Rất mong sự phản hồi của các bác có kinh nghiệm về vấn đề này chỉ giúp . Chân thành cảm ơn.

19. Minhnguyen76

Minhnguyen76 Advanced Member

Mấy cái mic Sennheiser của bác kia hát là quá ổn rồi bác, nếu nó không hay em nghĩ là bác hát chưa hay thôi, nếu bác muốn khám phá thêm thì bác nên tìm bộ beta 87a đuôi chuột với đầu phát u4d giá khoảng gần 20 triệu một bộ một tay mic hoặc nếu có điều kiện kiện thì chơi hẳn tay mic ur2 củ ksm9 cùng với đầu phát ur4d giá khoảng 75 triệu một bộ gồm 2 tay mic bác sẽ thấy tiếng nó khác hẳn, tiếng nó sâu hơn chứ không nông choèn choẹt như mấy cái shure đời mới bây giờ vừa hát ra cảm giác như tiếng của mình nó rơi xuống trước mặt. Hát mic sennheiser thì giọng khá dày tiếng nhưng em thấy nó không được trung thực như tiếng của Shure còn cái neumann của bác em nghĩ VN mình chưa có ai dùng đâu bác ạ. Cái neumann 105 hình như nó có 2 loại thì phải vì em thấy bên Đức họ có rao bán một cái giá khoảng 7.5 triệu dùng rồi nhưng hình thì không giống cái 105 của bác gửi link

20. Mimikhoaili

Mimikhoaili Advanced Member

Thanks anh minhnguyen76 nhiều , cái 7,5tr mà anh nói có thể là kms 104 chăng anh ?

21. phuoc01

phuoc01 Approved Member

Mấy bác cho em hỏi ở VN microphone có cho sài wireless microphone band C không. Cái band C là thông số trong 700Mhz. Vấn đề là em có 2 bộ giống cái này G2 mà band C http://www.ebay.com/itm/Sennheiser-EW10 ... SwbwlXDBzZ . Mua cách đây củng 10 năm rồi khi làm video giờ lấy qua chơi karaoke gắn ba cái shure mic vô. Ở Mỷ giờ nó cấm sài band C không biết đên về VN có bị cấm không ha bán được giá không. Cái này ở VN thì chắc chỉ bán cho mấy em làm quay phim cho đài truyền hình ha đám cưới quá với lại em có mấy cái microphone shotgun củng được được. Cho dù bị cấm em vẩn sài được bình thường ở Mỷ này vì chỉnh đài nào mở sài hên xui :) và tránh mấy cái đài mà emergency services nó sài. Em coi trên mạng em biết sống nào là sống nào mấy bác ở Mỷ đừng lên tiếng report em dùm haha. Em mới tậu một cập Sennheiser-EW500-935-A lần này mua band A cho chắc ăn sài được cở chục năm nửa. Band A1 thấy ít người bán trên ebay mà nghe nói A1 Mỷ nó củng muốn cấm luôn trong vòng 10 năm tới trước band A. Chơi Digital thì band 2.4Mhz thì sợ ba cái Wifi lò sống vi ba ờ nhà tùm lum. Đuuúung là potay thiệt. Hàng Sennheiser góc thì khỏi chê đâu được, có đập nó củng không muốn hư. Ba cái Shure cho dù hàng góc loại bình thưòng thì chưa chắc. Shure wireless phải Hi-End cở $1k usd trở lên mới so sánh lại Sennheiser wireless bình thường. Các bác mà ca ra thì sẻ OK :), ca mà không ra thì khỏi chỉnh... potay :)....

22. gaplachet7

gaplachet7 New Member

Có mic karaoke nào hay để hát stream hay live stream cho rõ không mọi người giá tốt tí ạ

23. gaplachet7

gaplachet7 New Member

Sao em trả lời không được vậy nhỉ. Thanks mọi người

24. nhockc00l

nhockc00l New Member

Tình hình là Ba Má em thích hát karaoke , nên em giành dụm tiền kiếm con micro tốt tốt tí tặng nhà em. em xin mấy bác tư vấn giúp nên chọn con nào trong mấy con sau đây :
    SHURE UR12D
    SHURE UGX8 , UGX8 II, UGX9, UGX9 II, UGX10, UGX 11 , VietKTV VK 406 A, VietKTV VK 406 plus .
    Em định mua một trong số những con này nhưng phân vâng quá . Em để dành được 4tr, lang thang trên mạng thì tìm được wed BAOCHAU elec thấy giá bán cũng rẻ, không biết có uy tín không mấy bác cho xin ý kiến với
    Hay bác nào tư vấn giúp em nơi nào uy tín chất lượng ở thành phố HCM với ạ, em cảm ơn nhiều..

25. phuoc01

phuoc01 Approved Member

Cảnh báo cái Sennheiser EW 100-500 G3 cầm mổi tay quá. Đồ pro tụi nó làm nặng quá toàn sắt không để khó bị hư. Cầm mà dơ lên hoài mỏi cả tay. Em cầm wireless shure loại thường rồi em biết nó nhẹ nó không có nặng như cái Sennheiser EW. Chắc Shure loại pro nó củng nặng như cái ma Sennheiser EW này quá. Nên mua cho con gái cầm wireless thì chắc đừng mua Sennheiser mua Shure cho nó nhẹ mắt cong mua mắt mà nó còn này đồ gì mà nặng quá như đồ cổ haha. Còn mấy bác muốn mua mic Shure 1k usd một cái trở lên thì chắc nó củng nặng. Mua bà Sennheiser EW cho nó rẻ so với mấy thằng Shure 1k usd trở lên. Em mua rồi một cặp Sennheiser EW500 G3-935-band A trên ebay dảm giá 20% off và 8% ebay buck tính ra hết $1400 usd một cập hàng mới góc 700 một cái (1 cặp là 2 cái mic 2 cái reciever).Ai muôn rẻ thì mua EW100 G3 100 thôi chức năng củng giống EW500. EW500 chỉ khác là nó ngắn vào computer được để dể chính khi ngắn cả chục cái wireless mic dể dàng. EW thì đi củng cái capsule e935 còn EW100 thì là capsule e835. Muốn đổi capsule củng không rẻ đâu e935 ~$200 e965 ~ 400 .Vừa ý đáng giá đồng tiềng sài được ít nhất 10 năm nửa. 10 năm sau bán chắc không được giá nửa vì chắc lúc đó phần lớn sài digital. Không mua wireless digital bây giờ vì Digital 2.4Mhz rất là dở ưa bị trùng sống tùm lum đồ. Càng ngày càng nhiều đồ sài 2.4Mhz. Còn mấy cái wireless digital pro 400-600Mhz thì giá quá khủng bây giờ.

Share This Page

Loading...