Xin tư vấn mic karaoke hay

Discussion in 'Karaoke - ProAudio' started by psychox117, 20/4/12.

1. On Audio Support

On Audio Support Approved Member

Nếu bác không lăn tăn về giá thì gọi thẳng số nhà p/p shure ở VN thời điểm hiện tại là Sao Việt (Vistar): http://www.vistar.vn/
    Mua lẻ với giá niêm yết nhé.

Xương Huân likes this.
  2. hoanbkh

hoanbkh Advanced Member

Shop của Bác Lữ cũng có 2 con này nhưng là hàng cũ http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=35&t=81009&p=2173574#p2173574 Bác thử ghé qua xem sao.

3. headjc

headjc Advanced Member

Bác cho em hỏi 2 con của bác Lữ thuộc seri nào mà em search hoài k thấy

4. ivannop

ivannop Approved Member

SHURE - UR4DS hát khỏi chê bác ơi. tiếng nhẹ mà hay 5t 1 bộ hàng trung quốc nhưng hát rất hay. hoặc Davidson loại cũ

5. vietcuong9x

vietcuong9x Advanced Member

Các bác, các chú, ae tư vấn cho cháu đôi PG 58 hát đc trong tầm giá không ạ? Cháu hỏi bên Sao Việt có 2 loại: không kèo dây: 1 triệu 80 chục / chiếc, có kèm dây 1 triệu 170k. Nếu mua nên lấy loại có sẵn dây hay ko ạ? (90k có mua đc 1 chiếc dây ngon hơn hãng?). Cháu là SV ít tiền nên phải tính toán kĩ, mong nhận đc sự tư vấn ạ! Cháu cảm ơn! :(

Xương Huân likes this.
  6. ktnet316

ktnet316 Advanced Member

Đúng vậy có dây bao giờ cũng hơn không có kakakaka

7. luutoan89

luutoan89 Advanced Member

MÌnh có cái shure sm48s nhưng không biết so với ps58 thì như thế nào nhỉ. có bác nào muốn giao lưu thử mic chơi không

8. oldman

oldman Advanced Member

Hình như PG58 làm tại China còn SM48 tại Mexico. Hồi trước giá 2 cái xấp xỉ nhau khoảng 60 đô. Ngày hôm nay ở Musician's friend nó sale cái sm48 có 33 đô thôi. Ai có thân nhân ở Mỹ cần thì nhờ họ mua dùm (chỗ này mua nó có tính thuế nữa.

9. vivadawnsun

vivadawnsun Approved Member

Nhờ anh em giám định giúp em cây Shure PG58 mua 1tr185 này là hàng thật hay fake với.

Tình hình là em có điện thoại lên Sao Việt Hà Nội vistar.vn hỏi cách nào mua hàng được trong Sài Gòn, ẻm trả lời là ko có show room trong Sài Gòn, chỉ có mua qua 1 anh giao hàng ở M5 cư xá Bắc Hải đường Thất Sơn. quận 10.
    Nhưng soi kỹ em thấy ngờ ngợ không chắc là thật hay fake:

1. Tem Vistar miếng giấy decal dán chứ không phải tem giòn hay dán đồ điện tử.

[​IMG]IMG_3954 by viva_dawnsun, on Flickr
    - Mối hàn không sắc sảo, thậm chí là hàn thủ công bị chảy nhựa xung quanh, dây bên trong micro là dây loại rẻ tiền.

[​IMG]IMG_3945 by viva_dawnsun, on Flickr
    [​IMG]IMG_3947 by viva_dawnsun, on Flickr
    [​IMG]IMG_3952 by viva_dawnsun, on Flickr

2. Em search cách phân biệt thì có 1 bài nói là dưới đít chỗ chân tiếp xúc thấy có số 1,2,3 hình thùng rác và chữ Shure thì có thể là hàng thật, thì em thấy có đặc điểm nhận dạng đó

[​IMG]IMG_3950 by viva_dawnsun, on Flickr

3. Tem thì em thấy là Made in China

[​IMG]IMG_3960 by viva_dawnsun, on Flickr
    [​IMG]IMG_3948 by viva_dawnsun, on Flickr
    [​IMG]IMG_3951 by viva_dawnsun, on Flickr
    4. Dây tín hiệu thì rất đáng ngờ, đầu tiếp xúc nhựa lồi lỏm như đồ lô , không sắc xảo

[​IMG]IMG_3959 by viva_dawnsun, on Flickr

5. Hộp thì như thế này

[​IMG]IMG_3955 by viva_dawnsun, on Flickr

Không giống với hộp em xem unbox trên youtube

[​IMG]untitled by viva_dawnsun, on Flickr
    [​IMG]2 by viva_dawnsun, on Flickr
    [​IMG]3 by viva_dawnsun, on Flickr

Kính nhờ anh em soi giám định giúp.

Em cám ơn

10. boss84

boss84 Advanced Member

Của e cũng giống cái của bác nên ngồi hóng các cao thủ :mrgreen:

11. ktnet316

ktnet316 Advanced Member

Mình cũng tính tậu micro không dây, mà ngồi góng các cao thủ xem sao đã>>>>>>>>>

12. phuocjbl-denon

phuocjbl-denon Advanced Member

Yên tâm chơi đi bác ơi, hàng mới bây giờ sản xuất nước thứ 3 mà, xịn đét chỉ có secondhan thôi

13. boss84

boss84 Advanced Member

Bác phước có biết cách phân biệt hàng xịn k? Bác chia sẻ kinh nghiệm cho a e :D

14. vietcuong9x

@vivadawnsun Đúng hàng chuẩn rồi bác ơi, em ra tận Sao Việt ở 94-96 Trần Quốc Toản-Phường trần Hưng Đạo-Quận Hoàn Kiếm-Hà Nội mua nó cũng thế mà, PG giờ made in china mà bác. SM hình như vẫn Made in Mexico nên chắc sẽ sắc sảo hơn! Hôm đó quên không xem thử SM (căn bản không có điều kiện chơi nên ko xem :D)

15. vietcuong9x

Hôm em cũng vặn ra xem thử vặn vào thừ bị xước cái vòng cao su ở ảnh này, bác có bị không vậy?
    https://www.flickr.com/photos/131296785@N07/16578322120

Còn nữa hát 1 lúc thì nó hay bị bay hơi nước vào, có ảnh hưởng gì không các bác? Tháo ra lau suốt thì ngại cái ren với cái vòng cao su của nó bị hỏng :(

16. vivadawnsun

vivadawnsun Approved Member

Của em tháo ra thì không thấy bị xước.

Em nghĩ nếu bác muốn kỹ mà đỡ cực vụ chống ẩm thì mua cái hộp chống ẩm loại em đang dùng đựng máy ảnh, hát xong bỏ vô là xong, yên tâm.

https://www.5giay.vn/phu-kien-may-a...ng-am-ke-co-dien-tu-mut-chong-soc-gia-re.html

Giá cũng rẻ hà, viên hút ẩm thì lâu lâu thấy bị đổi màu đỏ thì đem ra rang lại tái chế nó sẽ chuyển lại màu xanh như lúc đầu. Độ ẩm dưới 20%

17. vietcuong9x

Giờ mới để ý, của em cái vòng cao su của em nó lại nằm dưới cái vòng kim loại nên vặn chặt vào nó bị quấn vào cái ren nên xước lởm chởm rồi! Đã thế em cấu nó lên như của bác vậy. Chắc cái đó đổ chống rung phải không các bác?

18. vietcuong9x

19. PProsnan

PProsnan Advanced Member

Em phải công nhận SM58 hát cực hay ( PG58 không có cửa so với SM58 ), quả thiên hạ nói không sai. Giọng mình y chang nói ngoài đời, hát thì cứ phê lòi. Chúc mừng bác sở hữu được dàn micro rất hay trong tầm giá 2tr. Bây giờ em muốn mua 1 cái SM58 cũng thấy khó kiếm ghê bác ạ. :)[/quote]
    Hôm nay vào đọc lại cái topic này thấy thằng em nói mà vui. Hiện tại em có cần tìm Shure SM 58 không dây Made in USA không? anh đang chơi 2 mic có dây SM 58 và 1 cái không dây. Nhưng giá cũ của cái không dây nó cũng tầm 700 Ôbama em ah.
    Về việc mic Shure SM58 các bác nói hát nặng, em tư vấn các bác nên điều chỉnh củ mic đẩy lên cao gần với lưới bảo vệ mic, đảm bảo các bác sẽ thấy bất ngờ thú vị đấy ạ.

20. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Ông anh có SM58 wireless made in USA oách thế nhỉ? :)
    Hôm nào em qua xem nó khác made in Mexico ra răng. :D

21. vietcuong9x

Bác nào đang có ý định quất PG58 quất PGA 58 "rì viu " cho anh em đi :D. Bóng bẩy, sang chảnh quá! Có lúa là em hốt liền cho cho đôi có cặp với PG cũ : :mrgreen:

22. trung_dk3tb

trung_dk3tb Advanced Member

Hôm nay em cũng chạy lên Thất Sơn mà thấy bác giao hàng sao sao ý. Em không dám mua chạy qua on audio mua và chấp nhận chịu thêm 100k = 1200k cho bản LC. Cảm nhận ban đầu hát chưa quen hơi đuối. Bình thường em solo 1m được 1 tiếng nhẹ tâng mà hát em này mới 1 bài phải nghỉ tý đã.

23. tranhuu

tranhuu Advanced Member

Mình có cặp mic nầy của thằng bạn nhượng lại (em nó đưa từ Úc về) nhưng mình ko rành lắm, nhờ ae xem dùm loại nầy có phải là đồ hãng ko mà sao mình xài hay bị hú quá .(có nhờ Thắng Việt xem hộ ,chú ấy bảo là đồ ngon-nhưng mình muốn nhờ ae nào có xài bộ nầy rồi tư vấn thêm dùm mình -sory Thắng Việt nhé :D )

Attached Files:

24. tranhuu

tranhuu Advanced Member

tiếp theo hình micro shure sm58

Attached Files:

25. trung_dk3tb

trung_dk3tb Advanced Member

Bác đại gia quá con PG 58 của em đã khắc phục hết tình trạng hú của mic khác. Master 12h và volume míc hơn 1h để gần loa vẫn im khịt. Cũng may nó không hú chứ như mic khác volume mic em đẻ gần 12h thì hát to chứ em PG gần 12h chưa đã phải 1h mới đã cơn ấm nhạc của em trên

Share This Page

Loading...