Xin tư vấn hộ em về bộ 5.1

Discussion in 'Khuếch đại, giải mã đa kênh' started by cornyman, 4/3/15.

1. cornyman

cornyman New Member

Em là thành viên mới,gà mờ nên muốn nhờ các bác góp ý hộ em. Em ở chung cư,phòng khách liền với bếp và phòng ăn nên khá rộng,khoảng gần 40m2. Em muốn một dàn âm thanh vừa để nghe nhạc trữ tình,country,thúy nga...vừa để xem phim luôn. Em có mày mò và khá ưng bộ này:
    -Receiver Yamaha RX-V475
    -Bộ loa Jamo S628 HCS
    -Sub ....tùy vào khả năng năn nỉ vợ để gồng thêm
    Em đã khảo giá và nhẩm tính chưa có sub thì ngân lượng tiêu hao đã 20 củ rồi ạ! Xin các bác góp ý em phối như vậy có được không ạ,nếu có thể hay và rẻ hơn thì tốt quá! Xin cám ơn cả nhà!

Tags:
  2. nhuthungfoto

nhuthungfoto Advanced Member

Nếu mua hàng mới thì bộ này khá hay trong tầm giá, không thể rẻ hơn. Vừa xem phim vừa nghe nhạc thì anh thử qua Denon nữa nhé

3. audio_pkh

audio_pkh Advanced Member

Chung cư cao cấp (?) bác ồn ào, hàng xóm than phiền thì Bảo vệ chung cư sẽ gõ cửa nhà bác ngay

E có vài người quen ở chung cư cao cấp, e thấy rồi ... ở như thế thì e ứ chịu nổi, E xem phim là cứ ầm ầm mới sướng, mới đáng đồng tiền bỏ ra chứ

4. amthanhchinhhang

amthanhchinhhang New Member

Bác chọn con receiver Pioneer 522 thì ngon hơn con Yamaha RX-V475 mà giá tiền cũng tương đương thế thôi bác ạ. Pioneer 522 khỏe hơn Yamaha RX-V475 mà ghép với Jamo S628 HCS của bác thì không còn gì để nói luôn. Bác cân nhắc nhé! Em cũng thành viên mới thôi, có tí ý kiến cho bác tham khảo. Các bác khác thấy ý kiến của em chưa ok lắm thì cứ góp ý cho em học tập ạ!

5. acoustics

acoustics Advanced Member

Bác nghiên cứu bộ secondhand 5.1 hoặc 7.1 chất lượng hơn và rẻ hơn

6. haigiayviet

haigiayviet Advanced Member

bác ở chung cư thì bác nên mua dàn 5.1 của loa Bose là tuyệt cú mèo ngay

Share This Page

Loading...