Xin tư vấn đấu nối sub hơi cho dàn đa kênh xem phim

Discussion in 'Loa đa kênh/ Siêu trầm' started by thanhyk, 3/1/14.

1. thanhyk

thanhyk Advanced Member

Chào các bác,
    Em có receiver denon 4310 và các loa để thành 7.0, em có sub hơi bose MB4 sử dụng cọc loa dạng khoá, power qxc 1500a. Đầu hdp là oppo bdp. Các bác tư vấn giúp em đấu nối như thế nào để có hiệu ứng tốt ạ. Nếu không dùng power thì receiver có phần công suất cho sub hơi không. Nếu dùng power kết nối oppo ra recceiver, ngõ sub out (1 cổng rca) ra 1 cổng vào left hoặc right của power, rồi 1 cổng out power ra 1 cổng left hoặc right trên sub đúng không ạ. Hay mình có thể direct từ hdp ra power ra sub.
    Em rối quá không biết đấu, nhất là receiver cổng là rca, power ngõ trần (ốc vặn) và ngõ 6 ly (power này hay dùng sân khấu), sub loa dùng đầu khoá loa. Em không có crossiver nhưng receiver hình như có phân tần, còn oppo có phân tần không thì hổng biết. Thanks các bác.

Tags:
  2. daiantoannguyen

daiantoannguyen Advanced Member

Em chưa biết cái pow đánh sub của bác như thế nào nhưng em biết chắc chắn trên denon avr không có công xuất cho sub! Thường pow nào cũng có đg ra loa và đg nhận tín hiệu vào chỉ là các hãng dùng jác khác nhau thôi,trên thị trương đủ loại jác lai. Cach đấu tối nhất của bác là lấy đg sub ra từ avr,vào đg tín hiệu vào của pow sub rồi đấu dây loa sub vào đg ra loa của pow sub. Mắc đâu lại hỏi tiếp chẳng sao.

3. quangtuong

quangtuong Advanced Member

theo e biết denon của bác chủ đấu sub hơi không được . nếu rec có 2 loa font thì ok

4. audiothanhliem

audiothanhliem Approved Member

143 lê thanh nghị ,quận hai bà trưng ,hà nội
    đơn giản thôi anh .Anh đấu sub như sau nhé .Vì anh có power rồi .từ còn 4310 của anh .anh nhìn có chữ sub mà ở phần pre out .anh cắm đây rca từ đó ra cục power của anh rồi cắm dây loa từ power ra con sup hơi của anh là ok .vì con 4310 của anh đã có cross rồi anh nhé .yên tâm chính xác

Share This Page

Loading...