Xin tư vấn dàn karaoke kinh doanh

Discussion in 'Karaoke - ProAudio' started by tranhieu_hcmut, 9/3/14.

1. tranhieu_hcmut

tranhieu_hcmut Advanced Member

Chào các bác! E dự định sắm một dàn karaoke "di động" để kinh doanh (Tất cả mọi thứ đều nằm trên xe lôi :lol: ). Vì là karaoke di động nên e sợ là nếu công suất thấp quá thì sẽ loãng, còn nếu công suất quá cao thì dư thừa & chi phí cao. E mong các bác tư vấn giúp e một dàn bao gồm 1 ampli, 2 hoặc 4 loa, micro không dây...(trừ màn hình & đầu đĩa thì e tự chọn đc :mrgreen: ) chi phí cho ampli, loa, micro là dưới 40tr. Công suất e nghĩ chắc phải tầm 500w trở lên. E định quất cái ampli này nhưng sợ nó kéo loa công suất lớn ko nổi
    Code:
    http://www.nguyenkim.com/amply-jarguar-suhyoung-pa-604d.html
    E còn gà mờ mấy cái ampli công suất lớn này lắm, mong các bác tư vấn giúp e. Cảm ơn các bác nhiều!

Tags:
  2. kietpro

kietpro Advanced Member

Bác chủ còn chưa cho biết chi phí dự trù là bao nhiêu. Còn với những đồ xịn như trên tất nhiên là tốt rôi..

3. Minhnguyen76

Minhnguyen76 Advanced Member

40 triệu của bác thì quá thừa thãi rồi, bác tìm mua một cặp loa sân khấu và một cục pow chắc chi phí chỉ khoảng 25 triệu, một bộ micro không dây loại tốt của Trung Quốc khoảng 3 triệu.

4. Nguyenthang85

Nguyenthang85 Advanced Member

40 triệu thì được bộ tốt lắm bác ạ

5. tran minh phuong

tran minh phuong Advanced Member

Em thấy mấy đòan xiếc cơ động dùng 2 loa phóng thanh kèm sub phục vụ mấy trăm người cái ampli nhỏ xíu mà âm thanh vài trăm mét nghe lồng lộng ko biết có hát kok đươc ko. Em đang tính dùng loa phóng thanh loại nhỏ chơi ở nhà cho khác người. Vì loa này nhẹ kéo dễ mua( cũ) rẻ..... Xin bác nào kinh qua cho ý kiến.

6. nguyenphuquy

nguyenphuquy Advanced Member

Vụ bác nhờ tư vấn này nghe hơi căng đấy, với công suất 500W một kênh trở lên thì bác phải dùng đấy rồi, âm ly công suất không được 500W một kênh cho loa 8 ohm đâu bác ạ . Bác không nói rõ ở đây là nguồn điện bác dùng cho âm ly hay đẩy là nguồn điện lưới 220V hay là nguồn điện ac quy 12 V thì anh em tư vấn mới dễ

7. nguyenha7940

nguyenha7940 Advanced Member

Mua cái sub tốt sau có muốn dùng còn dùng tiếp được...
    Mua hai cái loa phóng thanh như bạn bảo càng rẻ càng tốt sau vứt đi cho đỡ tiếc...
    Về cắm lên nghe thử biết liền....
    Bộ này chắc phát nhạc hiếu thì hợp...( có thể không cần dùng đến sub)

8. tran minh phuong

Kính bác. Em đã từng nghe bác " buôn vua" ở ngoài bắc mua loa phóng thanh vè đóng kèn bán giá nghìn đô, và những loa phóng thanh cổ giá không rẻ chút nào. Còn loa ee nói là loa liên xô cũ giá vài trăm 1 cặp nam châm ống bơ màng fíp nhìn thich lắm nhưng phỏng đoán chắc tại cái họng nhôm nên tiếng bị oang, nếu mod lại thành họng altec thì .... Có được... Và có nên không bác. Tính em hay chọc phá và thích dùng hàng ve chai( nói thật). ( ee không thích hát hò chỉ thích nghe thôi, gấu mẹ gấu con thích hát( miễn kêu to là ok) nên ko cần đồ tốt.

9. nguyenha7940

nguyenha7940 Advanced Member

Bạn là người có kinh nghiệm đầy mình rồi vậy e mình nói thì lại MÚA RÌU QUA MẮT THỢ mất rồi....
    Nhưng theo thiển ý của mình cái loa phóng thanh như bạn nói nó có dải tần nhất định của nó. Cái loa sub của bạn nó cũng có dải tần nhất định kết hợp hai cái đó lại thì có một khoảng hở và cái khoảng hở đó nó lại chui vào cái khoảng tai người nghe khá nhạy cảm thì phải.... Không hiểu sự hiểu biết của mình có nhầm không.
    Và mình cũng thấy nhạc Hiếu họ hay dùng cái loa phóng thanh như bạn nói nên mình có chút ý kiến trên. Tất nhiên loa của họ chưa mod như bạn nói để họ quăng quật cho tiện

10. tran minh phuong

Em quên nói hết ý tưởng là dùng kèn phóng thanh cho amply kok, mục đích cho lời hát của mình thổii thẳng vào mặt( dàn nhẹ hát) còn nhạc nền cho hay thì dùng loa ampli tốt đánh//. Vậy có nên ko bác ?

11. tran minh phuong

Em xin nói lại là em chỉ hát lúc thật say thôi. Một năm chắc đựơc vài lần còn lại là mẹ con gấu hát em đi hàng xóm chơi he.. he

12. naiit

naiit Approved Member

Xin cao nhân chỉ giáo!!!!!
    Tôi có cặp loa Pioneer CS V16 và Amply 203 hàng dỏm nên hát ko hay.
    Hôm nay xin nhờ ae chỉ giáo nên phối ghép với Amply nào chuẩn và hay.
    Tôi thấy ngoài cửa hàng toàn bán Amply jaguar hàng nhái nên hoang mang quá. Có dòng nào khác tương đương với jaguar ko ?
    Xin cảm ơn

13. nguyentrung11

nguyentrung11 Approved Member

lên main mixer luôn đi bác ( hay còn gọi là cục đẩy + vang số ) , còn muốn hàng jarguar chính hãng thì chọn hàng của komi, nhật hoàng, sóng nhạc, 3 nhà nhập khẩu đó, mua có team nhập khẩu dầy đủ

14. tran minh phuong

Em mua đươc ampli kok pioneer cs v17 em mà gần bác anh ee mình kết hợp chắc hay. Em thấy trên mạng rao bán ampli này 2,5 tr. Em mua 2 tr nguyên bản chưa có loa ko biết hát có hay ko. Tết này đóng loa hát cho xôm.

Share This Page

Loading...