xin thêm thông tin phối ghép B&W 802D

Discussion in 'Loa' started by dungvn, 28/12/08.

1. tantan

tantan Advanced Member

Chào các Bác,
    Em thích nghe BW vơi mono krell hơn ,dãi trầm thể hiện mạnh và uy lưc,em được nghe ỡ Đông thành và anh Hiển (ng KIm)Thân ái

2. dinhvannam

dinhvannam Advanced Member

A ha, em cũng tham quan bộ ( trong ảnh ) này ở anh Hiển đấy bác, bác có hay ghé chơi ko ? vì em cũng ghé thường nghe ké krell đó mà

3. tantan

tantan Advanced Member

A ha, em cũng tham quan bộ ( trong ảnh ) này ở anh Hiển đấy bác, bác có hay ghé chơi ko ? vì em cũng ghé thường nghe ké krell đó mà[/quote]
    MÌnh cũng hay ghé lắm,đồ của anh Hiển dữ quá không có tiền mua,nghe trên anh Hiển rồi về chán nghe nhạc nhà mất mấy tuần :x Ôi !âm nhạc mà.Hy vọng AE mình sẽ gặp nhau sớm.Thân

4. papa_mama

papa_mama Advanced Member

Krell đúng là đánh rất có lực nhưng nếu nghe hết 1 CD thì có cảm giác mệt không bác ?

5. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Krell cho tiếng trong, rộng, chính xác, còn mệt hay không thì em nghĩ cũng tùy theo thể trạng nữa :D . Làm gì lâu quá mà chẳng mệt :D

Bộ bác nntrung1958 dùng Krell 600 đánh Wilson mà em nghe khoảng 2h vẫn thấy "vào" lắm

6. khanhnhi

khanhnhi Advanced Member

Mình nghe phong phanh là B&W đang giảm giá mạnh, chắc là nhờ giảm thuế gì đó. 802D chắc được giảm thêm khoảng 10%. Mình đang suy nghĩ 802D, có bác nào có ý định mua thì ghép với mình sẽ được giảm thêm.

7. 2snguyen

2snguyen Advanced Member

Giá hiện giờ là bi nhiêu bác?

8. khanhnhi

khanhnhi Advanced Member

khoảng 10% rẻ hơn Sơn Hà bán, 100% mới. Có 1 bác đang định mua ghép với mình. nếu thêm nữa thì sẽ giảm nữa.

9. khanhnhi

khanhnhi Advanced Member

Đã kiểm chứng giá rẻ hơn Sơn Hà 6-7 "tờ".

10. phh

phh Advanced Member

Gần đây giá B&W lại tăng mạnh. Các bác có biết nguyên nhân không?

11. khanhnhi

khanhnhi Advanced Member

bác cho biết model cụ thể? theo mình biết thì đa số là giảm, dòng D giảm nhiều.

12. dinhvannam

Giảm trong thời điểm hiện tại với số lượng có hạn và tùy từng đại lý có muốn giảm giá tới tay khách hàng hay không nữa, cái này tùy mối quan hệ quen biết rồi.

13. phh

phh Advanced Member

Tăng ở tất cả các dòng đầu 8. Nếu so sánh với giá của chính Sơnha đăng trên web thì giá tăng khoảng 3000 - 5000 USD.

14. phh

phh Advanced Member

May quá có bác Nam ở đây cho tôi xin hỏi: Tôi dang dùng bộ pow krell 2250 và pre 280p. Tôi đang tính mua 802. Tôi được biết bác đang dùng mark levinson 436 với loa này. Bác có thể cho tôi một ít review so sánh giữa phối ghép krell và mark levinson với 802 không? cảm on bác.

15. dinhvannam

Mark-levinson : cho chất âm mềm mại, mid ngọt ngào, bass sâu mà dịu, treble lung linh không bén và quá sắt => nếu nhận xét chủ quan sẽ cho là đều 3 dải, còn nhận xét tích cực thì âm thanh qua ML đã được gọt giũa để trở nên có hồn hơn, bản nhạc đúng nghĩa nhạc tính hấp dẫn người nghe => nghe lâu không mệt => mà nghe lâu thì mất thời gian thành ra cũng không tốt.

Krell 280p + 2250 thì không thể so với 436 rồi, nếu mono 2250 thì có thể : Tựu trung krell cho chất âm mạnh, bass căng chắc, tiết tấu sôi nổi, mid lồng lộng, treble cực tốt, cảm giác của em là lạnh => nhận xét chủ quan sẽ là âm thanh bị kích lên hơi quá => nhận xét tích cực sẽ thấy krell thổi thêm sức mạnh cho loa, điều khiển loa một cách nhẹ nhàng, cảm giác thích thú khi nghe ngay từ bản nhạc đầu tiên nhưng có lẽ do âm thanh quá nội lực nên nghe lâu em thấy mệt ( vì em đi nghe ké không hà, thành ra cố ngồi nghe cho đã nên bị mệt là bình thường )

p/s : nếu bác có ý định mua 802D thì liên kết với bác khanhnhi mua 2 cặp 1 lúc sẽ có giá tốt

16. phh

phh Advanced Member

Cảm ơn bác Nam đã cho một số nhận xét so sánh.

17. Lanhnhubut

Lanhnhubut Approved Member

Chào toàn thể các bác. Tiên đây cho e hỏi ké các bác tí. E đang ngắm krell ksa 100s và ksa 300s để ghép với 802D, phòng e dưới 20 m2 dùng ksa100s có ổn kh ? Hay phải cố lên 300s ?
    Và e muốn tìm pre đèn ghép với 1 trong 2 thằng đó cho mềm mại chút thì có ổn kh và nên ghép với pre của hãng nào cho phù hợp vì e kh có điều kiện để đổi đi đổi lại lên lăn tăn quá. Pre đèn có loại nào chỉnh đc tép, bass kh các bác ? :mrgreen: :D

18. ds2k

ds2k Advanced Member

Các bác cho em hỏi thêm là ML no.432 và Pass Labs x350.5 ghép với B&W 802D có ổn ko ạ?

19. Minhtuyet1976

Minhtuyet1976 New Member

Classe đi bác, em thấy mấy thằng tây người Đức nó bán 802 toàn dùng classe thôi

20. ds2k

ds2k Advanced Member

Cảm ơn bác đã tư vấn. 802D khó nhằn quá nên em đã chuyển phương án khác rồi :)

21. khanhnhi

khanhnhi Advanced Member

Đâu có quá khó mà bỏ uổng vậy, có cặp 802 Diamond (đời mới), còn BH bán rẻ kìa... cứ mono mà oánh (Mc and Accu and M Levin)...

22. tai_trau

tai_trau Moderator

Cặp 802D thực sự khó đó bác à. Giải quyết được công suất của amply chỉ là 1 phần nhỏ. Phần lớn anh em chơi 802D sau 1 thời gian là khá oải.

23. huyanh418

huyanh418 Approved Member

hóng thôi...................................................

24. audio VIP

audio VIP Approved Member

Bác này nói đúng , bác chủ tham khảo thêm một vài mode macintosh xem .

25. aimcontrol

aimcontrol Advanced Member

Bác ghép như sau, không đẹp không ăn tiền bác luôn:

CDP Wadia S 7i, Mark Levinson Pre 326S & Pow 532, B&W 802 Diamond, IC Zensati Angle, SC Transparent Ref XL MM2.

Share This Page

Loading...