Xếp hạng phono box, mời các bác!

Discussion in 'Nguồn phát Analog' started by music-lover, 6/2/15.

1. giahuy

giahuy Shop

Thực ra chơi phono box nhất là MC với đồ hãng không bằng DIY đâu các Bác , vì chất lượng của hệ thống cối xay có quá nhiều yếu tố can thiệp vào độ "hay" của âm thanh , chơi DIY thì mình có thể điều chỉnh chủ động được và DIYer nào cũng cho là phono box DIY của mình là hay nhất vì nếu không hay nhất thì phải tiếp tục mất ngủ DIY tiếp rồi dzậy và hình như chưa có DIY nào gác kiếm mua đồ hãng cả , em cũng vậy làm tử JE LAB cho đến L3 và cuối cùng tạm dừng ở mạch tự thiết kế Jfet dùng pin 9V (thay cho stepup )+ JFet cascode cho đèn 6H1P (MM) (Lưu ý mạch này chỉ hay với kim MC-11 Yamaha của em còn kim khác thì không chắc

2. cuquanaudio

cuquanaudio Advanced Member

Mình thấy chơi món này nó giống như chơi chụp ảnh vậy. Chơi càng lâu càng nhận ra nhiều điều thú vị :)

3. vina88

vina88 Approved Member

4. thungmangnhi

thungmangnhi Approved Member

Theo em ý kiến của mọi người chỉ là quan điểm cá nhân người chơi sẽ tự quyết định sẽ rõ nghĩa hơn ạ :)

5. music-lover

music-lover Advanced Member

Các bác toàn " đánh võ mồm", em đề nghị các bác show hàng của mình lên cho anh em chiêm ngưỡng tí!

6. sakura

sakura Advanced Member

E vừa Ship con AT2000T về được tuần nhưng vẫn để không chưa cắm chơi thử vì chưa có Time lọ mọ , không biết E phono này thế nào có hay hơn tích hợp trên Amply của DENON không nhỉ vì E vẫn để vậy chơi :)

7. Niagara

Niagara Advanced Member

Không bác nào nhắc đến em EAR 834P vang bóng một thời ah??

8. minipinscher

minipinscher Advanced Member

Có bác nào nghe thử em này chưa ạ ? em đến giờ nghe qua cũng xem xem gần 20 cái Phono, đắt có, rẻ có, đồ hãng có, DIY có, em thích em này nhất.

đố các bác hiệu gì đấy !

9. thainhnh

thainhnh Advanced Member

Hình như giống cái này thì phải:
    http://www.theaudiobeat.com/highend2013 ... horess.htm

10. buihoa75

buihoa75 Advanced Member

_ Con AT2000T này không phải phono bác, nó là step-up dùng cho kim MC , đường MM của Denon phải đủ tốt thì dùng cái AT này mới hiệu quả, e này ở VN cũng không nhiều.

11. minipinscher

Chính xác ạ. Phono Trong tầm 5k đến 10k Usd em từng được nghe thì em thấy em thoress này đáng được xếp hạng 2.

12. sakura

sakura Advanced Member

Hiện E đang cắm từ mâm vào thẳng phono co ghi MC/MM và nghe đc , vay giờ E cắm từ mâm vào AT2000T xong từ AT này cắm vào phono của DENON thì có vấn đề gì không nhi ? E thấy hay nên mua về chơi nhưng chưa rõ và E cũng chưa có nhiều kn về phono và Setup , E lại cứ nghĩ là một cơ :) thê mới chết chứ lị.

13. buihoa75

buihoa75 Advanced Member

_ Bác chọn cổng MM của amp cắm vào là chơi được rồi, Sut của AT nghe khá lắm đó bác :)

14. sakura

sakura Advanced Member

Để mai E lọ mọ xem nào ! Cảm ơn Bác buihoa75 nhé .

15. quacachua

quacachua Advanced Member

16. sakura

sakura Advanced Member

Bác Buihoa75 ơi , E cắm dây từ mâm vào AT2000T và dùng dây IC cắm vào Phono của Denon S-10III của E nhưng chỉ thấy tiếng ù thôi chứ không có nhạc ( E đã chọn cả 2 MM và MC nhưng đều thế ) vậy vấn đề gì nhỉ ? Kim của E thì E bật nút MM thấy tiếng to hơn MC ( chẳng biết Model gì :) )
    Hay cắm từ Setup AT2000T ra thì phải dùng dây khác dây IC ?
    Chuẩn bị giao thừa sang năm mới chúc các Bác một năm mới Sức Khoẻ , HP , thành công với CV và Audio :D

17. buihoa75

buihoa75 Advanced Member

_ e đoán bác đang dùng kim MM rồi nên không cần phải qua sut làm gì, nhưng kiểu gì thì cũng phải có tí nhạc chứ nhỉ :D , bác chú ý tín hiệu từ mâm cắm vào in của Sut, tiếp tục lấy out vào ngõ phono của amp chọn MM, dây mas của cơ nối vào sut rồi nối tiếp vào cọc ground (mas của amp ) bác thử tra xem kim có trở kháng bao nhiêu thì chọn bằng hoặc hơn gần nhất với trở kháng của kim là được.

18. music-lover

Bác cho tôi hỏi tí ạ: em này xuất sứ ở đâu vậy, bác mua mới hay cũ, so với em Clearaudio nano thì thế nào ạ

19. music-lover

Em thấy 300$ thì đâu có đắt lắm đâu, chỉ có điều là chất âm so với số tiền đó có "đắt" không mà thôi, bác đã nghe chưa, cho mọi người tí review ạ.

20. minipinscher

Thưa các bác,

Sau một lần tình cờ được nghe thử em Phono Thoress ở nhà một người bạn, em bị ám ảnh và chỉ mong đợi có một ngày em có thể rước em ầy về phòng nghe của em tại Sài Gòn.

Sau hơn 1 năm tìm kiếm, chiều nay mơ ước của em đã thành hiện thực, hạnh phúc quá, chỉ biết lên mạng chia sẻ với các bác.

Kico Dino likes this.
  21. minipinscher

đây là hình ruột gan em ấy em lấy trên mạng. Hoa hậu nhà em đuợc bác Thoress bên Đức đích thân nâng cấp Selector loại đúc cao cấp nhất của DACT nên có thể xem như Special Edition. Hình dưới này là bản thông thường.

22. tronghien

tronghien Advanced Member

Thiết kế quá gấu , nếu bác ở SG thì có thể cho mình qua thưởng thức chất âm của em nó nhé . Cám ơn rất nhiều Hiền 0908538004 . Q3

23. minipinscher

Em đang set up lại phòng nghe, rất vui lòng được đón tiếp các bác đến giao lưu ạ.

24. music-lover

Em vừa đọc thread biến cassette thường thành Nakamichi khủng cuả bác, phục bác quá, lại thêm quả phono này nữa..chắc là sẽ phiền bác vụ này ạ

25. buong_chuoi

buong_chuoi Advanced Member

Em cũng bị đèn nó mê hoặc 1 thời gian dài. Do bị cuốn theo đám đông. Ở ta cứ ngồi đâu là đèn đóm và chê SS mặc dù chưa đc nghe chưa đc sờ. Có 1 lần em nghe bộ loa của một ông bạn già U70 tuổi đánh đôi loa YL bằng một âmply bán dẫn tích hợp cả phono 1 ông bạn người Hà Lan tặng (thấy bảo là clone lại con âmply của FM) thấy hay hơn tất cả nhưng con âmply tube AN conquere00B WE, 845RCA, KT88GEC. Vì tiếng nó trong vắt lạ thường, tiếng bass nó cứ phựt phựt làm em nhớ mãi và từ đó em có cái nhìn khác về bán dẫn chứ ko tôn thờ đèn như 1 thứ tôn giáo nữa.
    Túm váy lại đèn hay bán dẫn là gu, ko có cái nào hơn cái nào cả, ai thích gì thì chơi lấy nếu có đk thì chơi cả 2 cho biết. EM có đk chơi cả hai rồi và pho no em cũng chơi cả hai nhưng các bác dến chơi nhà em toàn bị lừa vì nghe bán dẫn nhưngh cứ tưởng đèn. :lol:

Share This Page

Loading...