Website để download nhạc lossless

Discussion in 'Nguồn phát từ máy tính' started by concocxanh246, 7/3/15.

1. concocxanh246

concocxanh246 Advanced Member

Kính các bác là fans của Lossless Music!

Em mở chủ đề này để mọi người cùng chia sẻ các trang web chia sẻ nhạc lossless. Vì có nhiều người không biết đến những trang như vậy.

Em thì biết có 2 trang:

Một là trang download âm nhạc thế giới: Avax

Một là trang download nhạc Việt: losslessplus.com

Đến lượt các bác!

P/S: các bác cho em hỏi thêm là down một album nhạc lossless phải trả trung bình bao nhiêu xèng vậy. Bác nào down nhiều trả lời giúp em nhé.

Còn một câu hỏi nữa là 1 file lossless music trung bình dung lượng bao nhiêu để các newbie còn có giải pháp sắm sửa nguồn phát. Các bác trả lời thêm giùm câu hỏi này nữa nhé!

Tags:
  2. CADIC1008

CADIC1008 Advanced Member

Em thì toàn kéo bên HDVN - free toàn bộ.

3. concocxanh246

Chết em rùi các bác ui!

Em tìm một đĩa nhạc Rock của ban nhạc hơi hiếm là The Microphones, đĩa tên là Glow Pt.2, mà trên Avax ko có.

Biết làm sao bây giờ... hu hu!

4. xuanphuc1991

xuanphuc1991 Advanced Member

tên album + torrent, bác lấy torrent về mà kéo :D

5. sonar4x

sonar4x Advanced Member

6. concocxanh246

Em cảm ơn các bác đã vào chia sẻ!

Con laptop của em đang bị hỏng nên em phải ra hàng net để online. Mong các bác quan tâm đến chủ đề này.

@ xuanphuc1991: các file theo cách tìm kiếm của bác có độ phân giải cao ko vậy. Ý là em tìm nhạc lossless đấy nhá! Em tải thử về ở hàng net nhưng bị lỗi, cũng ko biết tại sao nữa. Em là newbie các bác thông cảm nhé!

@ sonar4x: bác ơi sao toàn tiếng Nga vậy. Em cũng biết một chút tiếng Nga. Có phải nó bảo Click vào đâu thì mình click ko. Em thấy trang này hợp với gu nghe nhạc của em đấy.

Mà download cần cài những phần mềm gì vậy các bác.

lần đầu đi tải nhạc em thấy rối quá.

7. xuanphuc1991

xuanphuc1991 Advanced Member

Bên tây đa phần rip Flac (nó là nhạc lossless đó bác (nén ko mất dữ liệu)) tuy nhiên với những đôi tai khó tính thì e nghe đồn là có phân biệt dc giữa Wav ko nén và Flac có nén (Wav và NRG là định dạng nguyên gốc của bản nhac (NRG là file ảnh của CD, bên trong đó chứa các file WAV nội dung), Wav cũng như NRG thì chỉ có Việt Nam và tàu hay rip, bọn tây nó sợ hao ổ cứng hay sao thấy toàn rip flac, mà e nghe đâu file tây nó rip flac để phục vụ nghe thử trực tuyến để bán CD, nên nó rip flac cho nhẹ, chả biết có phải ko : :lol:

8. sonar4x

sonar4x Advanced Member

@ sonar4x: bác ơi sao toàn tiếng Nga vậy. Em cũng biết một chút tiếng Nga. Có phải nó bảo Click vào đâu thì mình click ko. Em thấy trang này hợp với gu nghe nhạc của em đấy.

Bác theo hướng dẫn này để đăng ký kéo magnet vfa torrent cho nhanh và tiện:
    https://mbasic.facebook.com/notes/rock- ... 367949598/
    Đây là 1 kho tư liệu khổng lồ của bọn Nga, rất nhiều thứ ngon bổ rẻ. Nếu biết chút tiếng Nga thì còn lợi nhiều nữa, tốc độ download khá nhanh, chất luợng rất tốt

9. concocxanh246

@ xuanphuc1991 và sonar4x: cảm ơn các bác đã chia sẻ. Tuần tới sửa được cái laptop em sẽ tiến hành làm theo chỉ dẫn của các bác.

Nhờ các bác tư vấn giúp đỡ. Nếu không thì con đường đi theo lossless này em đến phải từ bỏ mất. Em yêu thích lossless thì đó là sự thực. Nhưng cũng có một sự thực khác là nhạc của em tương đối khó kiếm (toàn những ban nhạc hiếm, album hiếm). Khó khăn thì có thể vượt qua được. Chỉ ngại là nguồn lossless (là nguồn có độ phân giải cao đấy nhé!) không đủ đáp ứng nhu cầu của em mà thôi. Em thử tìm những albums, ban nhạc của em trên Amazon.com để theo hướng CDP thì tìm được ngay. Nhưng em sẽ cố gắng đến cùng trên con đường lossless vậy. Cầu Trời giúp đỡ con.

10. concocxanh246

Mà em mới tìm ra một cách tra Google để tìm một album bất kỳ dưới dạng lossless rùi. Cách này do bác Jacky5555 gợi ý. Em cảm ơn bác siêu cao thủ lossless này nhiều nhiều.

Cách là thế này: ví dụ em tìm album "The greatest generation" của ban nhạc The greatest generation dạng lossless thì theo như bác Jacky bốn số 5 gợi ý thì em search thế này trên Google: "The greatest generation The greatest generation lossless".

Thế là nó ra một loạt để tìm. Hihi. Tuần tới em sẽ down về máy xem chất lượng các em này thế nào.

11. CPham

CPham Advanced Member

Bác download bên HDVIETNAM có đủ các thể loại và có các định dạng WAV, FLAC, APE, NRG, nhưng nhạc Hi-Res (24/192) như bác yêu cầu thì không nhiều đâu ạ.

Ngoài ra em hay down Torrent ở site "Rutracker", nếu bác biết một chút tiếng Nga rồi thì tìm và down nhạc bác thích đơn giản thôi.

12. concocxanh246

Cảm ơn bác Cpham đã tư vấn. Em nóng ruột muốn sửa nhanh cái Laptop để còn tiến hành các vấn đề về download.

@ các bác xem chủ đề: ở một chủ đề khác bác Jacky5555 đã nói đại ý: nhạc lossless chỉ cần gõ vài từ trên Google là ra một đống (vì thế em mới nghĩ ra cách gõ như trên) nhưng chất lượng thì còn phải bàn. Bác còn nói thêm rằng đây là khó khăn của giải pháp chơi nhạc lossless này.

Vì thế em đã nghĩ đến một giải pháp khác: mua nhạc lossless online.

Vì thế em đã gõ từ khoá: "buying lossless music online"
    Kết quả nhận được đường link: Top 6 sites for buying Flac Music (đường link: http://www.cnet.com/news/top-6-sites-fo ... lac-music/ ).

Các bác vào xem nhé!

13. concocxanh246

E ko đến nỗi chỉ nghe được Hi-Res. E chỉ nghe những định dạng như là Flac, Ape... thui. Cảm ơn bác nhiều nhé.

14. ktnet316

ktnet316 Advanced Member

Lossless thì 1 bài từ 35 mb đến 50 mb, ổ cứng thì phải vài tgb mới dow thoải mái dc

15. sonar4x

sonar4x Advanced Member

Tai nghe càng khó tính thì yêu cầu thẩm âm lại càng cao và cứ thế chất lượng ghi âm cùng với các chuẩn audio cứ thế tăng dần. Hệ quả là cuộc chạy đua về công nghệ không bao giờ có hồi kết, quy luật Kim tự tháp Pyramid luôn đúng cho cả thú vui này. Khi lên tới đỉnh thì nhìn quanh: Chả thấy còn ai cả, công chúng bình dân ít dần và thiết bị thì giá thành cao vòi vọi. Có lẽ vì như vậy nên có nên có nhiều bác quay lưng lại, chuyển qua nghe băng cối, cassette, mono... nhạc thu ở <44.1Khz là đã tốt lắm rồi. Loa thì từ 10.1 đến loa Cột xuống Búc seo rồi đến loa cổ, toàn dải... sau đó nghe loa phễu Sony và đài Radio selen cũng vẫn thấy hay. Một vài bậc "trí giả" còn nhận xét nghe con bé osin nhà ấy... hát thấy phê lắm. Đôi cụ thì tìm đến ca trù, cô đầu, lên đồng của thế kỷ trước và khen nức nở: đấy mới là quốc hồn tinh tuý (dù là nghe trực tiếp hay qua băng cassette..) Thế mới biết cái sự nghe cốt lõi vẫn là sự đam mê và cảm xúc./.

16. nhquang

nhquang Advanced Member

Lót dép hóng các bác chia sẻ. Em thấy có trang https://thepiratebay.se có chia sẻ các file nhạc lossless, phần mềm...

skqthtb likes this.
  17. concocxanh246

@ktnet316: . Thông tin của bác rất quan trọng, vì em biết ngoài em ra còn nhiều newbie ghé vào chủ đề này. Vậy là em phải chuẩn bị một ổ cứng ít ra là vài TB để chứa nhạc lossless roài. cảm ơn bác

@sonar4x: Bác quả là cao thủ. Thật vinh dự khi được bác vào tham gia chủ đề.

@nhquang: cảm ơn bác đã vào chia sẻ.

18. dokien

dokien Advanced Member

Cái bác nghĩ thì các bác khác làm từ lâu rồi & lập băng nhóm ở đây nè:
    viewtopic.php?f=68&t=67463
    Còn bác muốn miễn phí thì vào đây đký nè:
    http://www.bowers-wilkins.net/Society_o ... cribe.html
    Chất lượng file thì monitor bằng loa B&W 800D chắc cũng tạm ổn :lol:

19. concocxanh246

@ dokien: cảm ơn bác - một cao thủ của diễn đàn - đã vào chia sẻ. Thật vinh dự cho em quá!

20. dokien

dokien Advanced Member

E nghĩ là 4rum giải trí thành lập ra để ace share nhau kiến thức & thông tin, làm gì có ai là cao hay thấp thủ ah.
    Cũng nhờ có VNAV mà nhiều ace từ lúc tập tễnh nghe nhạc = headfone đến giờ nhìn lại toàn bị viêm màng túi nặng :p

21. concocxanh246

Em xin phép có ý kiến thế này ạ.

Diễn đàn lập ra để giúp cho mọi người giao lưu chia sẻ, học hỏi lẫn nhau em rất đồng ý. Nhưng theo em bản chất của vnav là diễn đàn thiên về kỹ thuật. Mà về vấn đề này thì đương nhiên có nhiều người giỏi hơn hẳn, đi trước mò mẫm tìm đường để trước hết là giúp cho mình giải quyết được nhu cầu nghe nhạc hay. Sau mới đến những bộ phận "hóng hớt". Em nói thế thì hơi quá, ai trúng phải bộ phận này thông cảm nhé! Tức là bộ phận: "người đọc".

Ví dụ các chủ đề về "Trao đổi về giải pháp nghe nhạc Lossless" mà đã làm ở Alantic Shop tại Sài Gòn năm ngoái. Số người tham gia thì chỉ có vài ba chục người. Nhưng đó toàn là cao thủ dẫn đường. Và số người đọc lên tới vài chục ngàn người.

Vì vậy, là một người ít am hiểu về kỹ thuật. Cũng như biết bao "người đọc" cao thủ cũng có mà thấp thủ cũng có. Em xin được tỏ lòng hâm mộ các cao thủ như bác dokien.
    Thực tế thì: "Núi cao vẫn còn có núi cao hơn" và ở trên diễn đàn này cũng vậy. Phải không các bác.

Em rất tâm đắc với bác dokien khi tìm ra điểm chung của dân av: bị viêm màng túi nặng. :)

22. vandk

vandk Advanced Member

Chuẩn miễn chỉnh!!! :D

23. xedich

xedich Approved Member

Nhạc tây thì rutracker.org tương đối đủ. Trang chiasenhac tải về rất nhanh nhưng không được đầy đủ lắm.

24. hoa audio

hoa audio Advanced Member

E xem qua nhận thấy các bác toàn là cao thủ võ lâm cả, E thì mù tịt ,nhơ các bác chỉ giáo nhé ! Em cũng muốn tậu cho mình 1 bộ dàn để nghe nhạc LOSSLESS thì cần những gì ? Thân chào các bác !

25. trai168

trai168 Advanced Member

Bác nào biết ở đâu có nguồn nhạc DSD ( đuôi .dff hay .dsf ) chỉ dùm em cảm ơn

Share This Page

Loading...