VNAV' SUMO CONTEST 2013

Discussion in 'VNAV Contest - Festival' started by Gemini, 19/7/13.

1. buiducbac

buiducbac Advanced Member

Bác Tú phải nói là cao thủ, Tube 6C33C SE mà đẩy ra được 22W :eek:
    Em lắp 845 toát mồ hôi hột ra được 16W sướng rung Trim én rồi

2. Pointed

Pointed Advanced Member

Phàm là những ông làm KT cứng một tí (em không nói tất cả mà chỉ theo tỷ lệ số đông nhá) lại đang gánh thêm áp lực công việc "miễn phí" nữa, thì ngay lúc ấy cách ăn nói lại không thể đi vào lòng người được cũng là điều dễ hiểu, song đừng coi nó ngay là bản chất hay có chủ ý vì:
    Các bác làm việc với điện áp cao, cần sự tập trung chắc thừa hiểu nó căng thẳng như thế nào, nói DIY là cuộc chơi cho nó thoải mái chứ cá nhân em chả thấy "chơi" tí nào; ví dụ nhiều lúc đang dí mắt vào hàn xì, ông con đi qua ôm cổ bố một cái, biết là nó chỉ muốn thể hiện tình cảm nhưng mồm thì lại phi ra câu "có biến đi chỗ khác chơi k0, ăn cái đạp bây giờ :lol: " nói xong thấy nó dỗi bỏ đi lại thấy hối hận vì lỡ lời... em tin là các bác ấy cũng không có ý như cụ nào nêu là "lợi ích nhóm" đâu và sau đó nghe ae phản ánh, nói qua nói lại cũng sẽ nhận ra việc mình lỡ lời nói quá.

Anh em nên bỏ quả cho nhau và thông cảm những lúc nóng nảy vì nếu đặt địa vị mình vào hoàn cảnh ấy, áp lực công việc ấy... chưa chắc mình có thể làm tốt về mặt tổng thể và về việc chính cần ưu tiên như người ta được.

Quan điểm cá nhân em là, nếu đại diện trong tổ KT mà phát biểu sai KT thì em sẵn sàng tranh luận cho ra mới thôi :mrgreen: nhưng ngoài phạm vi KT và ở thời điểm các bác ấy đang chịu áp lực công việc thì em cũng sẽ không đôi co nói ra nói vào kiểu hổ khẩu hiệu biểu tình để gây thêm bối rối cho các bác ấy... dù sao cũng là con người, nhân vô thập toàn mà.

Vài ý kiến có gì k0 phải các bác bỏ qua cho :)

3. phongftk

phongftk Advanced Member

Like+ .............................. giùm đội kỹ thuật.
    Thằng con em cũng thế, cứ lúc mình đang thử cao áp thì nó thể hiện tình cảm, ba ơi để con phụ cầm máy đo cho, đúng là thằng bố láo.

4. eng.tuananh

eng.tuananh Advanced Member

Bác nói hay như đài, em hoàn toàn đồng ý với bác. Tất cả việc ăn chơi ở đây đều là phi lợi nhuận, diễn đàn còn hoạt động tốt đến giờ là nhờ vào sự nhiệt tình của mọi người, nên hướng vào cái gọi là "chơi là chính" ko nên bắt bẻ cho nó nặng đầu ra :D

5. Aries

Aries Advanced Member

BTC SUMO CONTEST 2013 xin thông báo giải thưởng dành cho các thí sinh đoạt giải như sau:

Giải nhất PP:
    - Cúp SUMO CONTEST 2013
    - Phần thưởng tiền mặt: 5 triệu đồng : đã chuyển qua tài khoản bác Nguyễn Thanh Tùng - VCB: 0441000625240

Giải nhất SE:
    - Cúp SUMO CONTEST 2013
    - Phần thưởng tiền mặt: 3 triệu đồng : bác lamphuong thay mặt BTA đã nhận

Giải nhì:
    - Cúp SUMO CONTEST 2013
    - Phần thưởng tiền mặt: 3 triệu đồng : đã chuyển qua tài khoản bác Võ Thái Nguyên - VCB: 0121000545061

Giải ba:
    - Cúp SUMO CONTEST 2013
    - Phần thưởng tiền mặt: 2 triệu đồng : đã chuyển qua tài khoản bác Ninh (Cynep)

Giải thiết kế:
    - Cúp SUMO CONTEST 2013
    - Phần thưởng tiền mặt: 1 triệu đồng : đã chuyển qua tài khoản bác Võ Trần Nguyên Vũ - VCB: 0561003906237

Xin chúc mừng các thí sinh đã đoạt giải SUMO CONTEST 2013 và xin gởi lời cám ơn tất cả thí sinh đã đăng ký tham dự SUMO CONTEST 2013.

Thay mặt BTC SUMO CONTEST 2013.

6. constructionhp

constructionhp Advanced Member

Mấy cụ vừa ăn cơm vừa online có ngày đau bao tử. :mrgreen:
    Hơ hơ, nhưng mà ngẫm cũng đúng, VNAV là diễn đàn audio tiếng việt lớn nhất Việt Nam thật đấy chứ.
    Nói chung là cái gì bỏ qua được thì bỏ qua đi các bác, các bác cứ vin vào mod phát ngôn mà đẩy nó lên cao quá, mod cũng là người, member cũng là người, mà phàm đã là con người thì nhân vô thập toàn mà.

7. Pointed

Pointed Advanced Member

Ấy, các bác đừng có hiểu (nếu có nha) là em đang bênh đội KT hay bác nào phát ngôn câu làm ae ĐN hôm đó mất lòng nhé.

Ý của em là với hoàn cảnh như vậy thì em quan tâm xem xét, tìm hiểu việc tiến hành và kết quả công tác đo đạc của đội KT 2013, nếu phát hiện ra họ làm sai thì... phản ánh ngay, đáng tiếc là các bác kia đã làm nhưng - có điều là vì nhiều lý do nên các bác ấy làm thiếu sức thuyết phục, ít ra là đối với bản thân em khi đọc những phản ánh đó. Còn ae có trót nóng này với nhau một lúc thì trước hết ta cũng cần xem lại mình xem có "xô đẩy" người ta đến hành động đó hay không? và sau đó là hỏi cho rõ lý do họ đưa ra quyết định như vậy; lý do đó là vấn đề kỹ thuật nên em tin là không có gì khúc mắc trong lúc ae dẹp cái tôi qua một bên để trao đổi, hiểu hơn về cách làm của nhau và giải quyết cho thấu tình đạt lý ah.

Giới hạn cũng như điều kiện tiên quyết cho sự thành công của việc này (như đã được đề cập ở trên) là: hai bên có cùng chung một quan điểm, cách làm và quan trong nhất là hiểu biết chuyên môn ngang nhau trong lĩnh vực/công việc đang bất đồng ý kiến hay không thôi?

Tự tin vào võ công, đứng ra tranh luận thì luôn phải chấp nhận kết quả tù mù 50/50 phải không ạ; làm đúng nhiều khi vẫn chết như thường, chứ đừng nói là làm sai :wink: ... vì biết thế nào là làm bao nhiêu cái đúng cho đủ một phép đo ? :?

8. thamnho

thamnho Approved Member

Hình như lão huy cũng gốc ĐN mà, đồng hương mà mất lòng nhau thế, ai chứ bác Thuỳ em biết, bác ấy không lắp đồ "bèo" như kết quả đo đâu, thật là đáng tiếc!

9. Pointed

Pointed Advanced Member

Việc bác khẳng định "em biết, bác ấy không lắp đồ "bèo" " không có nghĩa là bác ấy đã, đang và sẽ không bao giờ lắp đồ "bèo". Mặt khác kết quả đo của đội kỹ thuật hôm ấy theo những gì đã post lên đây không có nghĩa là đồ của bác ấy là "đồ bèo" mong bác đừng dìm hàng bác ấy như thế :mrgreen: :lol:

"Thật đáng tiếc" là đúng vì nếu bác ấy quan tâm đến cách đo của đội KT thì sẽ k0 vướng phải sự lệch nhau về quan điểm như vậy.

Đây chỉ là ý kiến cá nhân em, không liên quan gì đến các thực thể, thay tập thể nào khác ạ :)

10. thamnho

thamnho Approved Member

Thôi, chơi vui là chính, nặng trong lòng thì cũng giống như mình tự trừng phạt mình, phải không các bác?; lắm chuyện thật cứ như đùa, mà đùa cứ như thật ấy chứ!

11. anhlongtranf

anhlongtranf Advanced Member

Các Bác Ah!
    Có 28 thí sinh đưa máy tới test vòng đo kỹ thuật mà có đến 10 thí sinh bị loại, không phải cả 10 thí sinh này toàn là các tay non, mà theo em biết có nhiều tay đã có tên tuổi. Chẳng lẽ các vị này không đo kiểm trước chăng? Và cũng theo em được biết thì đa phần là sp cho ứng thí đã OK. Nhưng với quãng đường VC xa, điều kiện đo đạc khắt khe hơn nên mới xảy ra chuyện. Nhìn ban KT làm việc hôm đó, các Bác nên thông cảm về việc có một hai câu phát ngôn, theo em chỉ là nóng nảy chứ không phải một chủ ý xấu. Các bé bự Sumo, em nào em ấy ngót tạ, bưng đi bê lại toát mồ hôi, làm đúng lại bị cho là chù dập, quả thật là khó kìm lòng. Em chứng kiến phần cuối ban KT kiểm tra sức khoẻ, chỉ thấy việc nâng đỡ các thí sinh, chỉ có những trường hợp thiếu CS quá xa và lỗi KT mới bị loại Ah,

12. anhlongtranf

anhlongtranf Advanced Member

Khi nhóm bọn em thi công Kilo, Bác pointed đã nhắc nhở và trực tiếp chỉ đạo hướng khắc phục các dạng sóng mà Kilo đang gặp phải. Với tinh thần nghiêm khắc như thế để mục tiêu đầu tiên là vượt qua phần đo kiểm (ít méo, hum dưới 15mV, CS phải vượt trên 20%, an toàn điện...). Kết quả đã không phụ công vất vả.

13. blade_melee

blade_melee Advanced Member

Chúc mừng sumo 2013 thành công.
    PS: Năm sau nếu BTC thêm phần thưởng cặp loa tham chiếu cho "Thí sinh" đạt giải nhất nữa thì hay quá!! để người thắng giải khỏi phải săn lùng mất công.

14. Tú audio1973

Tú audio1973 Advanced Member

dạ em cảm ơn các bác CD sumo em đã đặt mua tại shop 247 rồi , một lần nữa xin cảm ơn các bác

15. syen

syen Advanced Member

Thế mà cứ tưởng cụ vẫn loay hoay ở đây tìm đĩa. Em chả biết dề chứ tổ nhà em có mỗi 1 gà đi mổ nhau, ngoài cái giải NGHỊ LỰC còn vác về dc 2 cái CD. Có ông còn dc cả áo đồng phục mang về khoe gấu :lol:

16. Tú audio1973

Tú audio1973 Advanced Member

vậy là cụ hơn em nhiều quá rồi Bang Chủ ơi CD em còn phải đợi vì Tởm còn mải ăn chơi chưa về :D

17. ttanh

ttanh Advanced Member

Còn giải VƯỢT KHÓ với giải TRIỂN VỌNG nữa, năm sau cố giật nốt ạ :D

18. Pointed

Pointed Advanced Member

Ấy, bác Long đừng nói thế, có được kết quả lần này là tâm huyết, công sức tập thể cả ba bác bỏ ra cho sản phẩm của mình, em chỉ là kẻ lười nhác qua đường ngẫu nhiên, thấy mấy bác gặp khó, hỏi, thì giúp trong phạm vi hiểu biết mình có thể thôi. Trong lúc trao đổi kt nếu có phần nào gay gắt làm các bác phật ý xin bỏ qua cho :)

19. NDBD

NDBD Advanced Member

Trước đây lúc một số diễn đàn khác mới mở em cũng nhận được một số lời mời tham gia, nhưng khi em hỏi em có thể giúp được gì cho bên đó thì kg thấy trả lời. Như vậy cũng đủ biết rồi!
    Còn chuyện bị xóa bài thì cũng bị mấy lần. Chắc do kg có đóng góp gì mà 8 với chém gió nhiều quá nên bị cảnh cáo :)

20. tungbc

tungbc Advanced Member

em xin thay mặt cho nhóm,gởi lời cảm ơn chân thành đến BTC-tổ KT-cùng toàn thể VNAV.
    Xin hẹn lại mùa sau.!
    tungbc!

21. buiducbac

buiducbac Advanced Member

Bác thừa hiểu SUMO là đấu trường khắc nghiệt nhất, nóng bỏng nhất, nơi phô diễn trình độ, kỹ thuật, kinh nghiệm, sự may rủi của những bậc thầy về TUBE.
    Đến được với nó không đơn thuần chỉ là vấn đề đầu tư tài chính mà cái cốt là sự đam mê, tự khẳng định mình, hội của mình.
    Đã tham gia bác nào cũng mong có giải, nhưng vượt qua đổi thu không phải là chuyện đơn giản. Hội em cũng thế lần này chưa đạt không phải là không còn cơ hội. Lần sau đến hẹn lại lên :lol:

22. syen

syen Advanced Member

Cụ cứ yên tâm. Lần lượt rồi em sẽ làm tất :lol: mà trước mắt giải LẠC QUAN là khó thoát rồi :lol:

23. Nguyễn Kim Lăng

Nguyễn Kim Lăng Advanced Member

Đây mới là chuẩn.

24. garbolino

garbolino Advanced Member

Kiểu này chắc năm sau em cũng đăng kí tham gia, kiếm cái giải "già gân" :lol:

25. huyhoanghp96

huyhoanghp96 Advanced Member

Cụ Gar phải chơi giản Bét đì zai mới đúng, thêm giải thí sinh có thời gian hoàn thiện nhiều nhất mới ngoong :lol:

Share This Page

Loading...