Tube bị sao ạ

Discussion in 'Đèn điện tử' started by UTC_Western, 23/6/17.

1. UTC_Western

UTC_Western Advanced Member

em có đôi bóng 5881 cắm vào amp thi thoảng có tiếng lẹt xẹt, các bác cho em hỏi bóng bị làm sao ạ ( loại trừ khả năng do ampli vì em cắm đôi khác vào thì không bị ạ)

Tags:
  2. hoangphung

hoangphung Advanced Member

Có khả năng dây với chân lâu ngày tiếp xúc không tốt. Bác lấy mỏ hàn dí vào đầu chân bóng và cho nó thêm tí chì hàn.

3. tepriu

tepriu Advanced Member

Nhân tiện đây cho mình hỏi .các bác bắt bệnh giùm . 1 cây EL 34 nha mình có hiện tượng mới bật Nguồn tim đèn sáng bình thường chạy 10ph thì tim k sáng nữa rút ra lấy đồng hồ đo 2 chân đốt tim vẫn thông mạch và có trở kháng tức là k phải đứt đốt tim ..
    Vậy trường hợp nay là thế nào ?? Và có cách gì. Khắc phục được thì tốt vì nó là cây El34 tele .
    Thanks

4. nguyenha7940

nguyenha7940 Advanced Member

Tepriu đo xem lúc đèn không sáng sợi đốt xem có còn điện áp sợi nung không. Nếu không có điện áp sợi nung thì tự tìm xem tại sao chắc trong khả năng của tep....
    Còn vẫn còn điện áp sợi nung mà sợi nung không sáng thì kiểm tra kỹ lại tiếp súc của socket với các chân của đèn nhất là chân của sợi nung xem có thể không chuẩn nên bị thế. Khắc phục cho chuẩn....
    Nếu còn điện áp sợi nung socket tiếp súc tốt vậy thì kiếm bóng khác lắp vào nhé.... vì sao bị thế chịu khó suy nghĩ chắc tep sẽ giải thích được...

5. hoangphung

hoangphung Advanced Member

Chắc đứt sợi đốt rồi nhưng còn dính tí. Khi nóng lên nở ra nên hở mạch.

6. My FB

My FB Advanced Member

Bác tepriu chịu khó "nhồi" thiếc hàn vào 2 chân đốt tim xem có khắc phục được không.
    Lâu quá không gặp bác :p

7. tepriu

tepriu Advanced Member

Thanks cac bác .nguyenha.hoangphung.MyFB.
    Có 4 quả bị thương 1 quã mớ đau .em cố gắng chạy chữa hóa trị hay gửi lên đa lạt bắn tia nguyên tử hạt nhân . chạy đươc thì tốt .
    Hi anh My FD .
    Đúng là lâu rồi chưa gập anh .em có tẹo việc nhờ bàc tham vấn đây .em đang có ý định dựng 1 bộ altec mà chả biết củ nào ghép với kèn nào hợp . Altec thì em chỉ nghe qua 604 8g va 605b nhà vicin ngay xưa .còn ngoài ra mù tịt .anh tham vấn cho em 1 bộ vd .như bass gì .kèn gì .vvvv .nhìn chung là rõ sezi để em định hướng săn trên hifido.jp. anh cảm thấy ưng ý theo gu của anh là được .gu em cũng nghe giống anh đó .
    Thanks anh

8. My FB

My FB Advanced Member

Trước khi quyết bác tepriu nên đi nghe bộ này:
    http://vnav.vn/threads/phong-nghe-cua-thanh-vien-giotthanhcong.32551/page-14
    Nếu thấy hợp thì ta bàn tiếp :D. Bác chủ bộ này rất cởi mở và thân thiện

9. UTC_Western

UTC_Western Advanced Member

Em tháo ra lấy dao con cạo nhẹ chân bóng giờ Ok rồi, Thank bác

Share This Page

Loading...