Tư vấn về chọn lựa Mic shure Beta 58A và SM58 , PG58

Discussion in 'Karaoke - ProAudio' started by hoangminh2008, 4/2/13.

1. hoangminh2008

hoangminh2008 Advanced Member

Nhờ các Bác tư vấn giúp với ạ ....Em định mua Một trong các Loại Mic sau : Shure beta 58 A hoặc Shure Sm58 hoặc PG 58 ....Hàng Sao Việt

Các Bác cho em hỏi : Em định ghép với amp tích hợp jaguar 506N , giọng hát của em tương đối chỉ thực sự hay khi hết 3 chai bia hà nội :D

Em tham khảo trên diễn đàn có nhiều ý kiến cho rằng Shure Beta58 và SM 58 chỉ hát hay và đỡ mệt khi Hát với Mixer bàn và hát khá mệt với amp tích hợp như jaguar

Các Bác tư vấn giúp xem em nên mua loại nào ạ ? phù hợp với hoàn cảnh nhà em

Giá Mic shure beta 58a Sao việt bán 3t6
    mic shure Sm58 : 2t330
    PG : 1t130.000

thanks Các Bác đã giúp đỡ - NHÂN TIỆN EM Ở HÀ NỘI - BÁC NÀO CÓ CÁC MÓN TRÊN KHÔNG DÙNG ĐẾN THÌ ĐỂ LẠI CHO EM NHÉ

Tags:
    Xương Huân likes this.
  2. dragon82

dragon82 Advanced Member

nếu bạn tự tin vào giọng hát khỏe và kĩ thuật hát tốt thì nên chọn SM58, còn nếu giọng hát mức trung bình khá thì nên chọn PG58
    SM58 cho chất âm giống với nguyên bản hơn so với PG58 nhưng kèm theo đó là khả năng bắt míc không bằng so với PG58, nên cảm giác cho những người không chuyên là PG58 bắt tiếng nhạy hơn

3. benlyco

benlyco Advanced Member

Trong 3 loại trên của shure em thấy còn loại 565sd thì chất lượng ra sao các bác?mà em thấy loại này anh em mình trên diễn đàn này cũng ít bàn đến nó,vậy ai dùng rồi cho chút đánh giá về em nó đi!

Quách Hồ Khiêm likes this.
  4. thao_prosound

thao_prosound Advanced Member

565 chất tiếng khá giống với SM58 . Giá thì rẻ hon chút xíu.
    Loại này có công tắc on/off nên tiện bật tắt (như SM58S)

Nói chung là chất lương tốt bác à.

5. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

565SD nếu còn đẹp thì mua tốt bác ạ, dùng hơi bị ngon. :D

6. lovemusic1978

lovemusic1978 Advanced Member

em thì đang dùng hai loại mic của shure là pg58 và sm 58. em thấy rằng pg 58 chính rẻ lại hát đỡ mệt hơn sm 58, em cũng ko hiểu sao pg 58 lại rẻ hơn hẳng sm 58. hát pg 58 không hề bị vỡ tiếng lúc lên cao. nói chung là shure pg58 là hiệu quả nhất để karaoke. vì giá rẻ hơn nhiều các loại còn lại, trong khi chất lượng rất tốt. ko bị hú và bắt tiếng rất nhạy.

7. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Cái dòng chữ: rẻ hơn lại hát đỡ mệt hơn là chính xác đó bác.
    Hát tốn sức hơn, mệt hơn mà không đắt tiền hơn mới là lạ.:lol:

8. vn007

vn007 Advanced Member

Bác chủ cứ làm pg 58 đi hát cho gọi là có. nhưng giá 1300k thì có vẻ đắt đấy. em thấy hầu hết bạn em mua của sao việt lý quốc sư có 990k thui mà. bác kt lại giá xem thê nào. theo em thì thực chất hát ở nhà thì mic nào cũng thế thui. ngoài quán họ cách âm tốt thì vặn to hát mới máu. chứ còn ở nhà thì cứ làm hai chú pg 58 giá 2 triệu là coi như đạt tiêu chuẩn karaoke 3 sao.

9. phudoan3

phudoan3 New Member

các bác cứ loa đầu vào shure làm gì? hát nặng lắm, em thì dung mic sonics của korea hát thấy nhẹ hơn nhiều. riêng karaoke thì em thấy đồ của korea dùng hợp lí hơp cho gia đình. mic shure phải dùng mixer xịn mới hay được.

10. deptrai22

deptrai22 Approved Member

Shure là huyền thoại (chỉ nói về Shure xịn) mà ko lao đầu sao đc anh, phần lớn Shure chiếm ưu thế mảng microphone hát live, sau đó đến Sennheiser và AKG

Shure SM58, Beta 58A, Beta 87A hàng xịn đều là made in Mexico, giờ vẫn sản xuất bình thường

Shure PG48 made in China, chất lượng kém hơn nhiều, nhưng giá cũng dễ chịu hơn

11. helloyou705

helloyou705 Approved Member

em cũng vừa nhờ bà chị mua về cái shure SM 58 cung made Mẽico :D

12. tianh2002

tianh2002 New Member

Em tính mua con shure blx 288 / pg 58 trên amazon mỹ. Nhưng trên amazon có yêu cầu mình chọn frequency band (Band H9, J10, K12, M15) cho dàn shure pg 58. Em không biết nên chọn band nào để đem về vn xài. Mong các anh chị giúp em.

13. oantalavan

oantalavan Approved Member

Bạn chọn cái band nào cũng được đó là dải tần số của mỗi một thiết bị (bao gồm bộ nhận và bộ phát). Nếu một trong hai thiết bị hỏng bạn sẽ phải chọn thiết bị mới có tần số giống với cái cũ để thiết bị có thể hoạt động được

14. trung_dk3tb

trung_dk3tb Advanced Member

nếu chơi nên chơi beta 58a tiêng khách hoàn toần. EM đã chơi cả 2 series và đã dừng lại ở beta 58A, nhưng ngoại hình beta 58A lại dại nhất trong 3 em từ đầu côn đên thân míc và đầu chụp nhưng bù lại tiếng thì quá tuyệt với

15. oantalavan

PG58 là hàng thấp nhất trong chủng loại đầu Micro của SHURE:
    Shure có PG58, SM58, beta58A
    Beta87A, Beta87C
    SKM900 gì đo khủng lắm

Bác dùng BETA58A là quá ngon rồi. Nếu bác dùng Mixer rời thì việc điều chỉnh Micro sẽ dễ dàng hơn, lúc đó nếu có dùng PG58 của OK

Quan trọng nhất của Micro là cho âm thật thật sự giống nhất với âm thanh của chủ hát, hạn chế hút rít và không vị vỡ khi hát lên các nốt cao

16. sonlamhoang

sonlamhoang New Member

Nhờ các bác tư vấn giúp.Trước e có đầu thu sxl4 và mic shure beta 87a nhưng giờ e bị mất cái mic rồi. Giờ e muốn mua riêng mic 87a khác thì sài với cái đầu sxl4 cũ có ok không ạ và nhờ các bác chỉ chỗ mua dùm ạ

17. oantalavan

Để mua cái bộ Tranmitter (bộ phát) chính là cái míc cầm tay cho bộ SLX4 của bác thì bác chú ý một số điểm sau:
    + Bác lấy cái Reciver (bộ nhận) mà bác còn xem dải tần số là bao nhiêu (như H5 là 518 - 542 Mhz, G4: 470 - 494 Mhz)
    + Đặt mua bộ phát (cái mic) phải có cùng dải tần số với dải tần số trên bộ nhận (nếu bộ nhận là H5 thì phải chọn bộ phát cũng là H5)
    + Tại Việt Nam thì mua lẻ thế này rất khó, bác có thể đến Tiếng Ngọc Audio nhờ họ ship từ bên nước ngoài về, hoặc bác lên Amazon.com bác chọn và nhờ giaonhan247.com mua và ships hộ bác về việt nam. bác lưu ý khi chọn thì nhớ chọn tần số cho thật chuẩn và yêu cầu đơn vị ship hàng kiểm tra hộ tại bên Mỹ trước khi gửi hàng về Việt Nam.

18. sonlamhoang

sonlamhoang New Member

Cảm ơn bác nhiều .........................

19. Nguyenthang85

Nguyenthang85 Advanced Member

Shure ksm9 bác nhé, mic đắt nhất của shure, em thấy hiện tại thì cái tay mic Ur2 và củ mic ksm9 giá mới nó khoảng 45 triệu trên web

20. Nguyenthang85

Nguyenthang85 Advanced Member

Bác tìm mua tay slx2 nhé còn củ thì củ nào cũng được 87a hay c đều được hết

21. caucautle

caucautle Approved Member

e đang dùng PG58 và Beta 58A -- cây PG58 em mua cách đây 16 năm ,, cây Beta 58A mua dc 5 năm --- cả 2 rất bền về chất lượng ,, rơi rớt mà vẫn ko hư ... PG 58 dày tiếng ko hút thích hợp với giọng khỏe ,,, Beta 58A tuyệt vời ko có gì phàn nàn cho dàn karaoke gia đình !!!

22. trex

trex Advanced Member

Cây mic tốt nhất là Sm58 nếu mua tem trắng mexico tốt hơn tem sao việt còn mua đời made in usa tốt nữa . loại mic đc đa số ca sĩ dùng chuyên nghiệp trên thê giới

Cường hp likes this.
  23. anbinhan

anbinhan New Member

em mới làm cặp mic ship ebay giá 10,500 về đến vn , đầu thu em có ( hàng new nhé )

Attached Files:

24. vnhat

vnhat Advanced Member

shure mà mua ebay hơi ghê ghê :3

25. kevin H

kevin H New Member

em mới tậu 2 cu này chính hãng, sao nhìn kg giống của anh mua trên Ebay

Attached Files:

Quách Hồ Khiêm likes this.

Share This Page

Loading...