Tư vấn tube 12au7

Discussion in 'Đèn điện tử' started by TUANLOM, 27/5/12.

1. TUANLOM

TUANLOM Advanced Members

Các bác tư vấn hộ e tube 12au7 nào hay ah? E nghe vocal loa altec ah
    * Đèn Ecc82/12au7 Philips Holland, Disk Getter " Mới nguyên hộp" (Rất hay trong tầm giá) 2tr7/cặp.
    * Đèn Ecc82/12au7 Siemens CV491 " Mới nguyên hộp" phiến dài 17mm (Chất âm gần giống Telefunken) giá 2tr8/cặp
    * CV4003/M8136 MULLARD "BOX PLATES" Mullard
    Phiên bản rất hay của 12AU7 cho chất âm Chi tiết nhẹ nhàn, giải cao rất hay. Mới nguyên hộp. 3t/ cặp

Tags:
    phuvinhlm likes this.
  2. like technic

like technic Advanced Member

mục thứ 3 hàng của Mullard đi bác

3. Music-Wifi

Music-Wifi Advanced Member

Mỗi loại mỗi chất giọng khác nhau, bác chủ mượn cặp 2 và 3 về thử xem thiết bị và hệ thống của bác hợp với cặp bóng nào. Với lại tùy gu của bác nữa.

4. BaoDuyAudio

BaoDuyAudio Shop

Cố gắng kiếm em 12au7 mullard long plate square getter hơn 3 cặp trên nhiều

5. TUANLOM

TUANLOM Advanced Members

Còn đây thì sao các bác: Bộ 4 bóng ECC82/12AU7 Telefunken. Tình trạng: bóng đã qua sử dụng, test >92%, matched-quad. 1t/quả
    E đang dùng 1q 12ax7 telefunken rùi ah

6. haiphong398

haiphong398 Advanced Member

tiêu chí bác đưa ra thì mulard đi bác còn bác thich chi tiết rõ nhưng nghe hơi lạnh chất âm của đức thì bác chơi telefunken

7. TUANLOM

TUANLOM Advanced Members

Vẫn còn ah:
    12AU7/ECC82 Amperex Bugle Boy made in Holland
    Bóng đẹp,"D" getter,phiến dài 17mm,có code acid đầy đũ.Số đo 2 bóng:94/94;96/96 minimum 56.Giá 2t5

8. TUANLOM

TUANLOM Advanced Members

E chơi loa altec flamenco, đèn cs 300b, tiền kđ 1b 12ax7 telefunken rùi ah, đang định nâng cấp 2b 12au7 nữa nhưng không bít chơi bóng nào vì nó quá nhiều chủng loại

9. MasterBody

MasterBody Advanced Member

Không chọn theo loại thì chọn theo ngân sách thôi... :D

Attached Files:

File size:
      36,3 KB
      Views:
      4.143
      File size:
      18,1 KB
      Views:
      4.135
      File size:
      35,6 KB
      Views:
      4.132
  10. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Trình chụp hình kụ MB lên cao phết nhở - nom như gái 18 cả lượt thế ... chẹp :mrgreen:

11. TUANLOM

TUANLOM Advanced Members

E thấy trong shop Feelings_Audio & Tubes Shop cứ Telefunken là bác diễn tả âm thanh là nhanh, muller là chậm chạp. Các bác cho e ý kiến với ah?

12. huyhoanghp96

huyhoanghp96 Advanced Member

Không phải đâu , tùy từng bóng và tùy từng ... đôi tai anh ạ . Để có được bóng telefunken không ít người phải lăn lộn mãi mới kiếm được đó anh , cũng như bóng Mullard cũng vậy ạ , mỗi bóng nó có đặc trưng của nó ,vì vậy nên giá nó chênh nhau nhiều là vì thế đó ạ :D

13. TUANLOM

TUANLOM Advanced Members

Thui e trình kòi, tai trâu thì cứ thấy 12au7 telefunken nào tầm 3t/pair tét gút là múc, đây e có mấy e 12ax7 chắc là loại rẻ tiền

Attached Files:

File size:
      57,1 KB
      Views:
      4.040
  14. homanhhuong

homanhhuong Advanced Members

Phiến dài mà rẻ gì bác.......Thằng ngoài cùng hình như lại còn d getter.. :D
    Nửa tháng lương.... :(

15. huyhoanghp96

huyhoanghp96 Advanced Member

Hix món này rẻ xiền vậy thì theo anh món nào là ... đắt xiền hơn ợ :D Anh thấy rẻ bèo quá anh quăng em xử cho ợ , e đang mơ :mrgreen:

16. TUANLOM

TUANLOM Advanced Members

con này thị trường bán bnhiu ah? e có 4 quả, dùng 1 quả, còn 3 quả e bán bạn e 1t/1q, con này chắc là dòng rẻ tiền nhất của telefunken ah?

17. TUANLOM

TUANLOM Advanced Members

4 thằng như nhau cùng rút máy mà bác?

18. homanhhuong

homanhhuong Advanced Members

Vâng, tại em thấy hình tròn của quả cuối nó gãy. Em tưởng d-g :D

19. TUANLOM

TUANLOM Advanced Members

Thế thì nó là loại "phình phường" đúng ko ah? vì e nghĩ e tuổi rì mà shop lại bán e amp có tube "hiếm, quý" :mrgreen:

20. concerto

concerto Advanced Member

Trong danh sách của bác còn thiếu 2 bóng:
    * Đèn 12AU7 RCA đế quốc trên đầu không có lớp bạc phủ ... Loại này giải trung trầm và trầm là số dzách
    * Đèn Giây-Giây ECC82 và ECC802S (tùy gu nghe mà chọn lựa) là sát thủ cho tất cả bóng độc trên thị trường với giá rẻ bằng 1/10 ... :wink:

21. TUANLOM

TUANLOM Advanced Members

amp e đang sd 1b 12ax7 TFK và 2b 12au7 j/j (Tesla) màu đỏ (loại rẻ tiền nhất), e nghĩ là bóng rẻ tiền nên muốn nâng cấp cho đồng bộ tiénkhuyêch đaị TFK. Nếu thế thì e không phải đổi nữa ah? :)

22. concerto

concerto Advanced Member

Nếu đã thế thì bác có thể phiêu lưu với bóng RCA 12AU7 em vừa viết ở trên để kết hợp với bóng Giây-Giây bác sẵn có ...
    Em định hỏi bác cái là thiết bị bác đang xài là gề và từ hãng kiểu như Marantz ?
    Với em khi gặp đối tượng cần bán đèn mà ca bóng họ hay vì đắt vì độc và chê bóng khác dở vì rẻ hoặc có khi vì họ không có ... thì hỏi họ có dám bảo đảm là không vừa ý hoàn tiền lại 100% hay không ? Nếu họ đồng ý thì xách thiết bị dùng bóng đó của mình đang sở hữu và tới nghe thại chỗ thuận mua vừa bán ... Em biết đến bóng Giây-Giây ECC83S và ECC82 là vì có lần em đi giao lưu với bạn chơi Hái-Èn thì em đem ngay chính thiết bị của em tới chỗ người ta giao lưu và thiết bị đó là đồ Đi-Ai-Oai của em mà đem chuông đồng đi đánh xứ chuông vàng (vì chủ nhà toàn chơi đồ Hái Èn khủng) nên em cũng chỉ cắm vào bóng Giây-Giây ECC83S và ECC82 ... Tuy nhiên đề phòng gỡ ghẻ nên em cũng xách theo tay bộ bóng Mù-lòa CV4004 và CV4003 đều là "bóc-xờ A-nốt" cả (em có khá nhiều loại bóng này) ... Tới đó bộ bóng Giây-giây oánh rớt đài mấy dàn đồ Hái-Èn của họ ngay chính nguồn âm, phòng nghe và đôi loa của họ ... Sau đó họi hỏi mua bộ Đi-Ai-Oai của em thì em cũng "ca" là nếu gắn mấy bóng Mù-lòa "bóc-xờ A-nốt" em cũng có mang theo vào thì âm thanh có thể "hay" tăng thêm 1 bậc ... nói đến đó thì chính em và họ cũng tò mò để xem nó hay ra răng và kết quả ... thất vọng ê chề ...!!! Bộ bóng Giây-giây ăn đẹp mấy cây Mù-lòa trong tình huống đó đặc biệt là bóng Giây-giây ECC82 quá xuất sắc ... Buổi giao lưu đó có cả 1 số người bạn chuyên buôn bán đồ Hái-Èn cũng ngạc nhiên và về tiệm họ cũng thử dùng bóng Giây-giây vốn trước đó không bao giờ tin dùng vì nó rẻ (sợ vừa không hay và sợ lại ảnh hưởng đến giá trị thiết bị) và sau đó họ đã thay đồng loạt 1 số đồ Hái-Èn của họ sang dùng bóng Giây-giây hoặc luôn kết hợp GIây-giây với 1 bóng của hãng khác để "cân bằng" giải âm theo gu của họ .... :wink:

23. arcamuk

arcamuk Advanced Member

Nếu đã thế thì bác có thể phiêu lưu với bóng RCA 12AU7 em vừa viết ở trên để kết hợp với bóng Giây-Giây bác sẵn có ...
    Em định hỏi bác cái là thiết bị bác đang xài là gề và từ hãng kiểu như Marantz ?
    Với em khi gặp đối tượng cần bán đèn mà ca bóng họ hay vì đắt vì độc và chê bóng khác dở vì rẻ hoặc có khi vì họ không có ... thì hỏi họ có dám bảo đảm là không vừa ý hoàn tiền lại 100% hay không ? Nếu họ đồng ý thì xách thiết bị dùng bóng đó của mình đang sở hữu và tới nghe thại chỗ thuận mua vừa bán ... Em biết đến bóng Giây-Giây ECC83S và ECC82 là vì có lần em đi giao lưu với bạn chơi Hái-Èn thì em đem ngay chính thiết bị của em tới chỗ người ta giao lưu và thiết bị đó là đồ Đi-Ai-Oai của em mà đem chuông đồng đi đánh xứ chuông vàng (vì chủ nhà toàn chơi đồ Hái Èn khủng) nên em cũng chỉ cắm vào bóng Giây-Giây ECC83S và ECC82 ... Tuy nhiên đề phòng gỡ ghẻ nên em cũng xách theo tay bộ bóng Mù-lòa CV4004 và CV4003 đều là "bóc-xờ A-nốt" cả (em có khá nhiều loại bóng này) ... Tới đó bộ bóng Giây-giây oánh rớt đài mấy dàn đồ Hái-Èn của họ ngay chính nguồn âm, phòng nghe và đôi loa của họ ... Sau đó họi hỏi mua bộ Đi-Ai-Oai của em thì em cũng "ca" là nếu gắn mấy bóng Mù-lòa "bóc-xờ A-nốt" em cũng có mang theo vào thì âm thanh có thể "hay" tăng thêm 1 bậc ... nói đến đó thì chính em và họ cũng tò mò để xem nó hay ra răng và kết quả ... thất vọng ê chề ...!!! Bộ bóng Giây-giây ăn đẹp mấy cây Mù-lòa trong tình huống đó đặc biệt là bóng Giây-giây ECC82 quá xuất sắc ... Buổi giao lưu đó có cả 1 số người bạn chuyên buôn bán đồ Hái-Èn cũng ngạc nhiên và về tiệm họ cũng thử dùng bóng Giây-giây vốn trước đó không bao giờ tin dùng vì nó rẻ (sợ vừa không hay và sợ lại ảnh hưởng đến giá trị thiết bị) và sau đó họ đã thay đồng loạt 1 số đồ Hái-Èn của họ sang dùng bóng Giây-giây hoặc luôn kết hợp GIây-giây với 1 bóng của hãng khác để "cân bằng" giải âm theo gu của họ .... :wink:[/quote]

Cám ơn thông tin của bác.
    Em cũng vừa mua Luxman SQ38 signature. Về mở ra thấy đôi tiền KD loai JJ đỏ chót buồn quá. Em đang định đi tìm Telefunken để thay. Nhưng giờ lại thấy vui rồi không tốn tiền nữa ha ha ..

24. TUANLOM

TUANLOM Advanced Members

E chơi amp 300b, 2b 300b cừu vàng, 1b 12ax7 tfk thay vào nghe hay hơn bóng cũ usa
    , 2b 12au7 j/j đỏ chót thấy mua mới có 300 nên định nâng cấp ah.

25. thienthanh

thienthanh Advanced Member

Bác Concerto cho em hỏi là bóng ECC802S của Tesla này so với JJ ECC802S đời mới thế nào ạ

Attached Files:

File size:
      83,9 KB
      Views:
      3.788

Share This Page

Loading...