Tư vấn phòng chiếu phim 3D để kinh doanh

Discussion in 'Kiến thức chung về home theater' started by phuongmitec, 18/4/11.

1. phuongmitec

phuongmitec Advanced Member

Em định chung với chú em mở phòng chiếu phim 3D. Diện tích phòng như file đính kèm.
    Các bác tư vấn giúp em về phần âm thanh và hình ảnh với diện tích phòng như thế thì đặt loa thế nào để đạt hiệu ứng tốt nhất.

Cảm ơn các bác nhiều.

Tags:
  2. HDMediaShop

HDMediaShop Advanced Member

Chào anh!
    Bác có thể đưa ra mức đầu tư dự kiến bao nhiêu cho phòng film 3D sắp tới không? HDMediashop đã lắp đặt khá nhiêu phòng film từ cao câp đến trung cấp, ở các tỉnh và thành phố. Mời bác xem qua vài phòng film HDMeidashop đã lắp đăt:

1. Phòng film TTTM Soiva (Vĩnh Phúc): thời gian hoàn thành: 05/2012

2. Phòng film 3D nhà hàng Tajmasago (Quận 7): thời gian hoàn thành 04/2012

3. Phòng film tại Vũng Tàu: (on progress)

3. hoa_audio

hoa_audio Advanced Member

em cũng quan tâm mục này, có bác nào làm rồi tư vấn thêm với.

4. Wildhorse

Wildhorse Advanced Member

Cho em đăng ký chân giữ xe nhé.

5. nhuthungfoto

nhuthungfoto Advanced Member

Về phần hình ảnh :
    Em khuyên bác chiếu phim 3D nơi công cộng thì nên dùng công nghệ phân cực có hiệu ứng đẹp gần tương phim 3D tại rạp, kính 3D công nghệ này tầm trăm nghìn cái bác có thể mua vài chục cái cho khách xem cũng không ngại tiền, bảo quản kính cũng đơn giản. Một điểm cần lưu ý khi dùng công nghệ này là bác phải rành vi tính chút chút để xữ dụng các phần mềm chạy phim 3D.
    Bên cạnh công nghệ phân cực còn có công nghệ 3D kính màn trập, loại này chỉ thích hợp xem trong gia đình vì kính rất đắt, tầm vài triệu một cái, lỡ khách làm rơi thì lổ vốn.
    Về âm thanh :
    Nếu không quá cầu kỳ thì bác có thể dùng reciever second hand, loa em khuyên bác nên tìm các dòng loa JBL Monitor như các loại control vừa rẻ vừa bền.
    Cần gì bác cứ hỏi cụ thể thêm, chúc bác sớm khai trương phòng phim 3D

6. hd projector

hd projector Advanced Member

Em cũng nghỉ giống bác nhuthungfoto

7. asas

asas Advanced Member

Về phần hình ảnh :
    Em khuyên bác chiếu phim 3D nơi công cộng thì nên dùng công nghệ phân cực có hiệu ứng đẹp gần tương phim 3D tại rạp, kính 3D công nghệ này tầm trăm nghìn cái bác có thể mua vài chục cái cho khách xem cũng không ngại tiền, bảo quản kính cũng đơn giản. Một điểm cần lưu ý khi dùng công nghệ này là bác phải rành vi tính chút chút để xữ dụng các phần mềm chạy phim 3D.
    Bên cạnh công nghệ phân cực còn có công nghệ 3D kính màn trập, loại này chỉ thích hợp xem trong gia đình vì kính rất đắt, tầm vài triệu một cái, lỡ khách làm rơi thì lổ vốn.
    Về âm thanh :
    Nếu không quá cầu kỳ thì bác có thể dùng reciever second hand, loa em khuyên bác nên tìm các dòng loa JBL Monitor như các loại control vừa rẻ vừa bền.
    Cần gì bác cứ hỏi cụ thể thêm, chúc bác sớm khai trương phòng phim 3D[/quote]
    -3D phân cực đc cái rẻ,bền,tuy nhiên rất hại mắt...set up khó khăn,chưa kể như bác Photo liệt kê phần mềm rối rắm
    Nếu phòng nhỏ rơi vào tầm 20 ng theo em nên sử dụng công nghệ kính màn trập,giá hơi chát nhưng giữ đc khách lâu..vả lại giá PRJ của công nghệ này bây giờ cũng rẻ

8. hd projector

hd projector Advanced Member

Khi nào khai trương bác chủ thông báo em qua xem với nhé. Em cũng đang quan tâm đến mảng này đây

9. kiemhaui

kiemhaui Approved Member

Cho em ghé với. Công nghệ 3D phân cực cho mục đích kinh doanh.

10. Tuệ An

Tuệ An Approved Member

11. CuongTCT

CuongTCT New Member

Phòng phim có nhiếu loại. Quan trọng là ngân sách của bác thui

Share This Page

Loading...