Tư vấn giúp loa front

Discussion in 'Loa đa kênh/ Siêu trầm' started by acongfgaf, 19/4/15.

1. acongfgaf

acongfgaf Advanced Member

Phòng 12m2 muốn tận dụng loa nghe nhạc lam loa front xem phim:
    cụ thể e đang có cặp loa này với thông số sức chịu đựng rất tốt: http://www.thevintageknob.org/THEVAULT2/TLX3/TLX3.html
    Acceptable input : 120W
    Maximum input : 200W
    Nominal impedance : 8Ohm
    Frequency response : 22Hz...25kHz

- Ý tưởng của em là với loa có âm trầm xuống thấp như vậy thì liệu nếu không cần sub, cặp loa tele này có đảm nhiệm luôn phần âm trầm được không.
    - Nếu được thì nên chọn loa center và loa surround loại nào cho phù hợp đồng bộ với cặp loa trên e hiện có

Mong các bác tư vấn.

Tags:
  2. audiohanoi1311

audiohanoi1311 Approved Member

theo em thì trong xem phim thì 100% không tận dụng loa này làm nhiệm vụ của loa kia được bởi vì mỗi loa trong âm thanh xem phim có chức năng riêng .thiếu chỉ một loa thôi là chúng không thể xem đó là một cấu hình xem phim .trong cấu hình xem phim phải có ít nhất 6 chiếc loa và mỗi loa một nhiệm vụ tạo ra âm thanh thông qua một amply phòng phim .theo em thì anh có thể xem phim hai loa thôi vì anh chưa có điều kiện sắm loa .và anh đấu âm thanh chỉ là streeo thôi anh ạ .rồi dần dần anh mua thêm thiết bị ví dụ như loa sub ,center và surround và một chiếc amply phòng phim là ok .âm thanh mà anh không cần vội quá khi chưa đủ điều kiện anh ạ .chúc anh sẽ có một bộ âm thanh hoàn hảo .

3. audio_pkh

audio_pkh Advanced Member

chọn loa Large (loa lớn, full range) vì chắc chắn có nghe nhạc, chơi 2 kênh (loa fornt large sẽ chơi hay hơn).
    Và lưu ý khai báo setup khai báo cho Rêciever nhé
    loa center, surround thường ko fullrange, thiếu dải trầm nên cần loa Subwoofer đó

4. tranluong

tranluong Advanced Member

Ý bác ấy là tận dụng loa trong dàn 2 kênh sang làm fr trong dàn đa kênh bác à.

5. tranluong

tranluong Advanced Member

Bác tận dụng loa nghe nhạc làm fr xem phim là hoàn toàn bình thường, nếu như loa của bác k đắt tiền, k cần giữ lắm (cho loa đắt tền làm fr nhiều khi mở to xót).
    Hát KOk thì có thể k cần sub nhưng xem phim thì phải có sub bác à, 5.1 mà, 5.0 thì k hay đâu, bác sẽ k cảm nhận được âm bass trong phim (6 loa độc lập và loa sub thể hiện phần âm thanh mạnh). Bác kiếm cục sub rẻ tiền cũng được, nâng ấp sau.

6. tienhoan888

tienhoan888 Approved Member

7. Camyni

Camyni New Member

Tư vấn giúp loa front dùng với amply Denon X3100W

Các bác tư vấn giúp mình về loa phối ghép với Denon X3100W. Hiện tại mình đang phối với Jamo 418 làm front và 2 surround Jamo 1 sup Boston. Thực tình mình thấy khá ổn, tuy nhiên vừa rồi có một người bạn tư vấn cho mình là nên phối với Jamo 628 (5. 0) thì coi film và nghe nhạc phù hợp hơn. Không biết ý kiến các bác thế nào, cho mình xin vài góp ý. Cảm ơn các bác.

8. phu núi

phu núi New Member

Chào các Bác. em có denon avc 3300, đang ghép 2 x bose301 IV làm front, 2 x bose 101 làm surroud, 2x bose 101 làm center, 1 sub điện B&W. nhưng em thấy k ổn lắm hay tại đám BOSE này k hợp em Denon này. Nhờ các bác chỉ giáo giúp xem denon này nên ghép với loa j để xem fim ạ. cám ơn các Bác

9. thanh19582

thanh19582 New Member

E co cap loa JBL TX275 chet mat 01 treble khong biet kiem dau . Bac nao giup em voi?
    Dung cap nay lam front co duoc khong cac bac?

10. phongthance

phongthance Advanced Member

Một khi đã xem phim rồi thì bắt buộc phải có sub bác à, loa cột thì dù có thế nào cũng 0 ra đc tiếng của cái loa sub đâu. Xem phim hành động hết hay

11. gadavang8x

gadavang8x Approved Member

E cũng nhờ các bác tư vấn. E mới sắm rec Yamaha v575, giờ bắt đầu nâng cấp loa . với ngân sách 10tr thì các bác tư vấn giúp e mua được cặp loa sub và cen nào hay mà hợp với receiver của e? Cám ơn các bác nhiều . trong tương lai e sẽ nâng cấp tiếp front và sur

Share This Page

Loading...