tư vấn giùm em ampli Jarguar Suhyoung PA 203III

Discussion in 'Karaoke - ProAudio' started by hoangminh2008, 13/6/09.

1. hoangminh2008

hoangminh2008 Advanced Member

Nhờ anh em tư vấn gấp con amp này Em định mua giá khoảng 1t1 nhưng ko biết con này hát kok có được ko ạ ?
    xuất xứ ? chạy sò gì ạ ?
    thanks

Tags:
  2. DoMinhDuc

DoMinhDuc Advanced Member

Em này mới cứng hay 2nd bác ơi.

3. hoangminh2008

em này là hàng dùng lại ạ
    thanks

4. hien.t.nguyen

hien.t.nguyen Advanced Member

Hế hế,giá này em e là đồ giả bác ạ.
    Bác cho em cái hình đi,bác chụp hình ruột bên trong(thật rỏ chổ cái biến áp),2 cái quay xách, hình của các núm volume khi rút cái núm nhựa ra(hình phần cán volume)
    JG PA-203III thật bên trong có cấu hình như sau:
    -Board mạch là màu vàng xậm của PCB tự nhiên.
    -Biến áp dùng fe EI,có hàn điện ngay mối nối E và I
    -Tất cả các dây cắm tín hiệu bằng đầu dây chuẩn 5264 (đầu vuông có 1 góc vạt 45 độ)
    -Dùng 2 cánh nhôm tản nhiệt mổi cánh có 12 lá,chiều dài cả cánh nhôm là 16cm,cao 10 cm,chiều rộng là 4.5cm
    -Sử dụng 4 sò trong 1 máy,2 sò 2Sc5200,2 sò 2Sa1943
    -Board main chính hình chử U,biến áp đặt lệch về phía tay phải(nhìn từ mặt trước)
    -Bên trong máy không có 1 chữ hay ký hiệu bằng tiếng Hàn Quốc nào :lol:
    -Mặt sắt phía sau được làm bằng tol mạ kẽm,sau đó kéo lụa màu đen và chữ trắng phía ngoài,nếu hàng giả sẽ sơn tĩnh điện cả 2 mặt trong ngoài :lol:
    -Nút volume hình bán nguyệt(rút nút nhựa ra),đồ giả thì có khía
    -quay xách hình tròn,có 2 nút chặn bằng kim loại ngay chổ mặt máy,nếu đồ giả nút này bằng nhựa hoặc không có.

Em mệt rùi :lol:

Attached Files:

Q.minh likes this.
  5. hoangminh2008

thanks

6. hien.t.nguyen

Em xem theo link của bác rồi.
    Đó là hàng giả ạ.
    1.không có ốc bắt heatsink từ phía sau chứng tỏ họ dùng nhôm có sóng theo chiều dọc-> hàng thật sóng nhôm chiều đứng.
    2.Chữ phía sau máy có 2 ô riêng và bằng tiếng Hàn Quốc,đồ thật chỉ có 1 ô bằng tiếng Hàn thôi,1 ô bằng tiếng Anh.
    3.Ốc bắt phía trạm AV in-out màu trắng->đồ thật màu đen,ốc bắt mặt sau vào đáy dùng ốc 3.5mm,đồ thật ốc đầu nhỏ 3mm
    4.Nút phía mặt máy có 2 cái màu xanh đậm,đồ thật màu xanh nhạt ngã tím.
    ....
    Thân.

7. vuxvn

vuxvn Advanced Member

Ái chà bác này nghiên cứu kỹ quá nhể. Em nhớ hàng thật con này là do công ty điện tử Phú Nhuận lắp mà phải ko bác. Luc đầu có tên Jaguar sau dổi tên thành arirang mà.

8. hien.t.nguyen

hế hế,nó có 3 giai đoạn lận bác ơi.
    Giai đoạn 1 là nhập nguyên chiếc Jarguar suhyoung PA-203III.
    Giai đoạn 2 là thiết kế,sản xuất trong nước theo sự nhượng quyền của jaguar vẫn lấy hiệu jarguar suhyoung nhưng đổi thành SPA-203III,quay xách hình bầu,lớn.
    Giai đoạn 3 là chỉ còn Arirang PA- 203III thôi.
    :roll:

silverstar46 likes this.
  9. matdoimat

matdoimat Advanced Member

Thấy các bác quá chuyên và hiều kỹ con Jaguard này. Em có con Jaguard model PA-203 GX II, nhưng tra mãi chẳng thấy đâu, em pót hình các bác xem giúp em nó là thật hay giả nhé. Big Tks

10. matdoimat

matdoimat Advanced Member

tiếp:

11. hieu_electronics

hieu_electronics Advanced Member

Con của anh là hàng thường rồi..amp Jaguar tại thị trường VN rất đa dạng và đa số ít có con nào nghe good lắm(nhược điểm là âm thanh khá ồn)...tìm những con Jaguar PA-203A mà từ đầu đến đui toàn chữ Korea mà chơi(những con này tiếng khá ổn,bên trong chạy MOSFET bằng sắt 2SK135 và 2SJ50 của HITACHI,nhôm lộ thiên về phía sau máy một miếng duy nhất,ngoài sau còn dán một cái tem bằng giấy như tem thư có hình dàn máy,và đặc biệt không giống bất cứ cái Jarguar nào của máy anh tả cả)nói tóm lại là con Jarguar này là hàng sản xuất nội địa,ở thị trường em thấy mấy con PA-203A này nhiều nhưng lại là tiếng English,mở ở trong ra thì thấy khác hẳn con này..mấy con Jaguar này khá hiếm,hiện tại em có 4con y như nhau,em làm biến hát karaoke lắm(thích setup đồ professional để hát hơn)...hihi...

Kimkedo and Xương Huân like this.
  12. hieu_electronics

Và dĩ nhiên mấy con này là hàng second hand,cũ mèm mà giá của nó đã gấp 3,3 lần giá của anh hoangminh2008 đưa ra ở đầu topic.nói chung Jarguar ở thị trường cũng chung chung,ngoài những con nhái hơi quá đáng thì những con chung chung được lắp ráp có công ty thì giá mềm là cứ múm...

13. ruahoguom_1997

ruahoguom_1997 Advanced Member

Giá thành nói lên tất cả :)

14. AudioTo

AudioTo Advanced Member

Phải công nhận là shuyoung jarquar quá ưu ái thị trường VN của chúng ta. Có những model mà em tìm hoài ở Hàn Quốc không thấy nhưng vào diễn đàn vnav thì có thể tìm thấy ngay.......!!!

Có muôn vàn câu hỏi về ampli KOK thật giả kiểu này rồi, em đã làm nguyên 1 thớt lớn để hầu chuyện các bác ở đây http://www.vnav.vn/forum/viewtopic.php? ... &start=125 . Các bác tham khảo trước khi hành động nhé.

Xương Huân likes this.
  15. truly_feeling

truly_feeling Approved Member

Jarguar Suhyoung là thương hiệu của Hàn Quốc, trước bán lung tung, sau hợp tác Arirang bán tại Việt Nam. Sau này nữa vì các dịch vụ chăm sóc khách hàng kém cộng với việc doanh số thấp nên cách đây khoảng 3 hay 4 năm gì đó thì Jarguar Suhyuong quyết định chọn Cty Sóng Nhạc làm nhà phân phối độc quyền tại Việt Nam ( các đồng môn xem thêm thông tin và hình ảnh sp ở trang songnhac.com.vn)

Hàng Jarguar có tem Maseco hiện tại các bác thấy trên thị trường toàn là hàng tồn lâu năm hoặc hàng lỗi ( vì Jarguar đâu còn cung cấp sản phẩm, linh kiện nữa đâu mà Maseco sửa - nếu có thì thay linh kiện nội mà thôi).

Nói chi tiết về PA 203 XG, tuy là dòng analog nhưng vẫn tồn tại và được ưa chuộng hơn 12 năm qua. Có thể xem PA 203 XG là ông Hoàng của dòng Amply Analog bằng chứng là đến tận bây giờ vẫn còn rất nhiều khách hàng mua và sử dụng nó.

P/s : Trả lời bạn Hoàng Minh là Amply cao cấp được nhập khẩu người ta không còn dùng sò nữa, công nghệ sò giờ đây nó lỗi thời y chang cái xe máy hơi nước á...hihi
    Giá các sp amply Jarguar theo tui biết thì không rẻ, tầm 3tr5 đến 6tr5.....ngoại trừ 3 cái hàng nhái hàng giả :lol:

Attached Files:

Xương Huân likes this.
  16. MUATHUVANG

MUATHUVANG Advanced Member

Mình không hiểu câu này. Xem lại giúp đi...Giải thích cụ thể hơn, lấy ví dụ một vài SP cao cấp mà bạn vừa nói đi

17. hieu_electronics

:mrgreen:

18. 777

777 Advanced Member

Sóng nhạc nó có showroom và đại lý , bác vào đó mua là chắc ăn ,cũng k đắt hơn bao nhiêu.Lỡ mua rồi thì xách đến mấy chỗ này mà hỏi ,thật giả biết liền :!:

19. cunt

cunt Advanced Member

Con này nghe nhạc thì tạm được còn echo của nó hát khô lắm bác à em đã chơi đến jaguar 203n đời tản nhiệt đen đời 1994 đời này chắc cũng không cái nào lòi ra thị trường ngoài nội địa hàn quốc luôn chắc tiếng xuất sắc hơn con jaguar 203a của bác nhiều đó

20. Men_piano

Men_piano Approved Member

Cái thớt của bác bây giờ đang bị băm chặt nát bươm rồi, tâng bốc cãi nhau rồi chửi bậy vô văn hóa trong đó em đọc phát ghét vì mấy ông đó cứ làm như sân nhà nhà mình vậy, sao ko phạt mấy tay chửi bậy đó nhỉ.

21. vietkar

vietkar Approved Member

giá đó là hàng China rồi bác ơi

Cẩn thận bị lừa. Jarquar 203III giá 2hand là 5tr đó bác ( còn khoảng 90%)

22. saovietqn

saovietqn Advanced Member

Trước em cũng mua em này giá 5,3 triệu nhưng năm 2012.
    còn ở đây bác chủ hỏi giá 1,1 triệu từ năm 2009 lận các bác ui chắc thời điểm đó ít người hát....

23. vietkar

vietkar Approved Member

nếu nhìn k biết được thì tốt nhất nghe thử là biết ngay chất lượng thôi

Attached Files:

File size:
      97,3 KB
      Views:
      286
  24. luutoan89

luutoan89 Advanced Member

chụp tấm hình nội thất đưa lên đây ae xem là chắc ăn nhất

25. thanducha

thanducha Approved Member

bác dùng hàng của Komi ý chất lượng tốt nhưng giá khá chát. em có mua con của bên Việt Mới Audio là đại lý của ông komi giá mềm hơn chút những được cái mua ở địa lý bảo hành 24 tháng cũng chấp nhận được ạ. trước em có lưu số mà chưa tìm thấy.

Share This Page

Loading...