Tư vấn dùm cách tán âm

Discussion in 'Thiết kế phòng nghe' started by keiraija, 26/10/16.

1. keiraija

keiraija Approved Member

Các bác giúp dùm cách tán âm cho dàn loa của em. Tiếng nhạc nó cứ ko rõ mà bass thì cứ dài có đuôi, nghe nhũng cả não

Em định làm tán âm cho cả bức tường đối diện với dàn loa (thảm tiêu âm hoặc xốp tiêu âm) không biết là có cải thiện được tình hình hay ko ạ? Nếu không thì chắc em khỏi làm

Bên trái dàn loa là cầu thang nhà và 1 khu vực trải dài ra đến mặt tiền (gần như trống trơn)
    Bên phải dàn loa chỉ có 1 cửa sổ và 1 cửa ra vườn, cũng gần như trống trơn vì không có gắn kính
    Loa cách tường đối diện 4m, tường phẳng chưa qua xử lí âm học gì ráo.
    Mái phía trên là mái ngói, thấp nhất 4m, cao nhất 6m

Nhiều bác sẽ đưa ra ý kiến là sao không xoay theo chiều dài nhà hay không làm phòng kín rồi xử lí cho dễ. Dạ thưa không được ạ, nó vậy vì nó vậy, ko xoay hay dời gì được đâu ạ T_T
    Em ko phải audiophile, đơn giản là em chơi rhythm games mà tiếng nghe ko rõ với bass nó có đuôi mỗi lần nó có bass nhiều là nó cứ "um um um um" cả cái khu vực nghe muốn nhũng não nên em muốn tìm cách khắc phục thôi ạ.

Các bác có thể xem file đính kèm để hiểu sơ cái cấu trúc chỗ đặt dàn loa. XIn cảm ơn ạ.

Attached Files:

Tags:
  2. atlantic

atlantic Advanced Members

bác cho kích thước chính xác của 4 bức tường và trần thì mới có thể giúp bác được

Share This Page

Loading...