Totem Acoustic-Góc dành cho bác nào thích "Tòm Tem"

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by teppi79, 5/6/12.

1. Binanh

Binanh Approved Member

Em đang cân nhắc ghép với Classe CPA-151 150wx2. Thấy các bạn Tây đánh giá cũng cao và đang có một bạn bán cũn tương đối hợp lý. Đã có bác nào thử em nó chưa ạ?[/quote]
    Cụ có ghép Totem vs Classe k ạ? Tiện đây cho e hởi các bác cấu hình classe và Totem đã ai ghép chưa, cho e xin chút cảm nhận![/quote]

Em đã sắm rồi nhưng cả Totem va Classe đang trên biển ạ. Khi nào ghép được sẽ thông báo với bác.

2. Audiothienha

Audiothienha Shop

Totem wind desing,totem Forets,totem Hawk,Rainmaker đã cập bến shop Thiên Hà Fan nào rảnh ghé shop em giao lưu trà chén nghe thử ạh,Thân Mời !

3. Binanh

Binanh Approved Member

Thưa các bác vậy là em đã gép Totem Earth với Classe 151.Về âm hình thì đúng là rộng và phóng khoáng hơn MA RX6+Arcam, chi tết và trong trẻo hơn nhưng em cứ thấy thiếu thiếu cái gì đấy rất khỏ tả - hay có thể nói là thiếu hồn không có đặc trưng riêng, ko réo rắt như mong đơi.

Không biết là vì em classe ko hợp hay vì để trong phòng ngủ nhiều đồ quá nên nó vậy. Nhờ các bác cho lời khuyên để cải thiện tình hình em nó a.

Có lẽ em phải qua Audio Thiên Hà nghe thử bộ của bác để học hỏi them. Hy vọng bác sẵn lòng giúp. Thanks

4. Audiothienha

Audiothienha Shop

Dạ rất hân hạnh được đón tiếp Bác .Audio Thiên Hà muốn là sân chơi cho các Fan ToTem giao lưu học hỏi ạh

5. lenhhoxung626

lenhhoxung626 Approved Member

Các Bác cho em hỏi ké tí : em là lính mới , em có ampli Marantz pm 15s2 có thể ghép với Totem rainmaker để nghe nhạc Thúy Nga , nhac trử tình được không ạ , Em cám ơn các bác rất nhiều

6. lenhhoxung626

lenhhoxung626 Approved Member

Các Bác cho em hỏi ké tí : em là lính mới , em có ampli Marantz pm 15s2 có thể ghép với Totem rainmaker để nghe nhạc Thúy Nga , nhac trử tình được không ạ , Em cám ơn các bác rất nhiều[/quot
    Các Bác giúp em nhanh tí , có con totem rainmaker đang bán ở Ebay

7. aneee

aneee Advanced Member

Nếu bác ở HN hay HCM thì mang ra mấy hàng audio phân phối rồi cắm nghe thử luôn, mỗi người cảm nhận mỗi khác vậy nên tự mình nghe thử là tốt nhất bác ạ.
    Nhân tiện em cũng có chút thắc mắc là hội mình sao không thấy có ai chơi Totem Staff hay Totem Hawk ạ, em toàn thấy nhắc đến Mite, Rainmaker, Model 1 và Forest. Phải chăng chất âm đôi Staff và Hawk không có gì đặc biệt hoặc không đáng đầu tư ?

8. blessng78

blessng78 Advanced Member

Cặp này uýnh với rề bao classA Modwright nghe cũng tình cảm và rộng mở lắm ạ. Tiếc nỗi bác chủ dùng nguyên bộ này chỉ để hát KOK :(

Attached Files:

9. Binanh

Binanh Approved Member

Vâng, cảm ơn bạn. MÌnh đang bận quá nhưng sẽ cố gắng qua để học hỏi. THanks

10. Audiothienha

Audiothienha Shop

Thanks Bác đã ghé Giao Lưu ạh
    Totem Wind

Nhắc đến Totem, người nghe thường liên tưởng đến những phẩm chất thiên về nhạc tính như mềm mại, ngọt ngào, đầy đặn. Đó cũng là những yếu tố mà Totem muốn mang đến các audiophile sành nhạc và có gu. Triết lý này được thể hiện rõ nhất ở cặp loa đầu bảng Totem Wind.

Wind là cặp loa đứng 4 loa, ba đường tiếng với loa woofer lớn đường kính 22cm, hai loa mid với driver của Dynaudio và một loa treble kim loại được bố trí trên cùng. Cặp loa mid của Wind sử dụng nam châm neodymium. Tất cả driver của Wind được đúc trên bộ khung kim loại chắc chắn, đảm bảo cơ cấu ổn định trong quá trình hoạt động của loa. Loa tweeter dạng dome làm bằng hợp kim giữa các kim loại quý, có khả năng hoạt động với hiệu suất cao mà không gây méo tiếng.

Thông số kỹ thuật
    Thời gian chạy rà 200-250 giờ
    Cách tường sau 0,9-2,1m
    Đặt cách nhau 1,8-4,2m
    Dải tần 24Hz-21kHz
    Độ nhạy 87dB
    Trở kháng 4Ohm
    Công suất ampli 80-250W
    Kích thước (rộngxcaoxsâu) 27,3x112,5x35,5cm​

11. phamxuandung1979

phamxuandung1979 Advanced Member

Có lẽ em phải qua Audio Thiên Hà nghe thử bộ của bác để học hỏi them. Hy vọng bác sẵn lòng giúp. Thanks[/quote]
    Dạ rất hân hạnh được đón tiếp Bác .Audio Thiên Hà muốn là sân chơi cho các Fan ToTem giao lưu học hỏi ạh[/quote]

Vâng, cảm ơn bạn. MÌnh đang bận quá nhưng sẽ cố gắng qua để học hỏi. THanks[/quote]
    Totem Wind

Nhắc đến Totem, người nghe thường liên tưởng đến những phẩm chất thiên về nhạc tính như mềm mại, ngọt ngào, đầy đặn. Đó cũng là những yếu tố mà Totem muốn mang đến các audiophile sành nhạc và có gu. Triết lý này được thể hiện rõ nhất ở cặp loa đầu bảng Totem Wind.

Wind là cặp loa đứng 4 loa, ba đường tiếng với loa woofer lớn đường kính 22cm, hai loa mid với driver của Dynaudio và một loa treble kim loại được bố trí trên cùng. Cặp loa mid của Wind sử dụng nam châm neodymium. Tất cả driver của Wind được đúc trên bộ khung kim loại chắc chắn, đảm bảo cơ cấu ổn định trong quá trình hoạt động của loa. Loa tweeter dạng dome làm bằng hợp kim giữa các kim loại quý, có khả năng hoạt động với hiệu suất cao mà không gây méo tiếng.

Thông số kỹ thuật
    Cách tường sau 0,9-2,1m
    Đặt cách nhau 1,8-4,2m
    Dải tần 24Hz-21kHz
    Độ nhạy 87dB
    Trở kháng 4Ohm
    Công suất ampli 80-250W
    [/quote]

GIẤC MƠ - CHỈ LÀ GIẤC MƠ. :D

12. nhimcon2011

nhimcon2011 Advanced Member

Dạ rất hân hạnh được đón tiếp Bác .Audio Thiên Hà muốn là sân chơi cho các Fan ToTem giao lưu học hỏi ạh[/quote]

Vâng, cảm ơn bạn. MÌnh đang bận quá nhưng sẽ cố gắng qua để học hỏi. THanks[/quote]
    Totem Wind

Thông số kỹ thuật
    Cách tường sau 0,9-2,1m
    Đặt cách nhau 1,8-4,2m
    Dải tần 24Hz-21kHz
    Độ nhạy 87dB
    Trở kháng 4Ohm
    Công suất ampli 80-250W
    [/quote]

GIẤC MƠ - CHỈ LÀ GIẤC MƠ. :D[/quote]

Bác phamxuandung1979 yên tâm, rồi có lúc sẽ biến GIẤC MƠ thành hiện thực, miễn sao đừng từ bỏ là được mà :)

13. phamxuandung1979

phamxuandung1979 Advanced Member

Lại Hát Bài Ước Gì . . Của hic hic.

14. Audiothienha

Audiothienha Shop

Ước gì có ngay mà Anh Dũng !!! thích thì nhíc he he

15. Sghn

Sghn New Member

Các bác cho e hỏi Rotel RA 12 có chơi dc Totem rainmaker ko ạ

16. dola

dola Approved Member

Mình đang xài Totem TABU bác Thiên Hà có kinh nghiệm phối ghép có thể tư vấn cho mình ghép ampli nào hợp nhất không?hiện tại đang ghép bô pre quad 99 và pow quad 909 thanks bác thật nhiều.

17. lux

lux Advanced Member

Bác tiện ghép thử simaudio moon w-5. Trc e ghép với mani 2s. Chưa có pow nào ngang tầm tiền ghép hợp hơn.

18. dola

dola Approved Member

Bác ở HCM hay HN vậy em ở HCM

19. dola

dola Approved Member

Cặp này dễ đánh lắm bác cứ yên tâm mà chơi :D

20. songnhi

songnhi Advanced Member

GR mình có bác nào đã ghép Totem Mite với NAD375 BEE chưa ạ?
    Xin các bác cho chút đánh giá.
    Tks all.

21. bonbonvnn

bonbonvnn Advanced Member

E đang muốn tìm 1 em TOTEM 12-13tr để nghe nhạc không lời, giao hưởng, túm lại là nhạc cụ. Mong các bác tư vấn, ưu tiên mua của người dùng, không mua mới. E ở HN ạ. Thank các bác.

P/S: em đang phân vân TOTEM với Yamaha 1000M. TOTEM thì hơn về hình thể, nhỏ, gọn, đẹp rồi ạ. Mong các cụ chỉ giáo sự khác biệt về âm thanh ạ.

22. nhimcon2011

nhimcon2011 Advanced Member

Totem rấtb dễ ghép và rất hay... bác nên chon Totem hơn, chúc bác tìm đc em nó

23. Quanghppc

Quanghppc Advanced Member

Nếu là em thì em vẫn chọn TOTEM nhưng Bác phải lưu ý thời tiết miền Bắc ko hợp với TOTEM đâu vì mùa thời tiết ko như miền Nam.

24. Lương chí Cương

Lương chí Cương Advanced Member

em thích cặp ToTem mani quá mà vừa rồi có bác bán nhưng ko đủ tiền chơi :(

25. Minh thoi

Minh thoi Advanced Member

Em vẫn đương bán đấy ạ :)

Share This Page

Loading...