Tìm lại băng nhạc Saigon 10 Paul Mauriat

Discussion in 'Âm nhạc' started by cityphone, 17/4/09.

1. congthai

congthai Advanced Member

Nhờ có cái list Saigon 10 Paul Mauriat của bác HuyAdvent, tôi dò lại thì thấy là trong bộ Paul Mauriat của tôi đã có hết những bài này chỉ duy 1 bài DOMINO là tôi có dưới dạng Mp3, còn tất cả những bài còn lại đều là CD Audio :) :) :mrgreen:

2. cityphone

cityphone Approved Member

Bác Công Thái ah, Đây có thể nói là 1 tác phẩm kinh điển chọn lọc từ kho tàng Paul Mauriat, Bác hãy nghe thử mà xem! Chúc Bác vui. Rất tiếc Bạn Huy chỉ chụp được list bằng máy di động, nếu mà chụp được mặt trước thì tốt quá.

3. cityphone

Cảm ơn Bạn nhiều đã cho mình tìm lại được ký ức thời thơ ấu qua Sài gòn 10. Lúc nào có được mặt trước hình hộp Bạn cứ post lên đây. Chúc vui.

4. Blues

Blues Advanced Member

Với những người đang tìm kiếm kỷ niệm như bác cityphone đây thì có lẽ băng Saigon10 là quý giá. Còn nói nó là "tác phẩm kinh điển chọn lọc từ kho tàng Paul Mauriat" thì e là hơi quá lời. Trên thị trường có phải đến hàng chục bản ghi các chương trình "Best Of" với "Hits" của PM, tất cả cũng tương tự như các cuốn băng Sài Gòn, Hồn hoang cả thôi. Em thấy bác mất công tìm cuốn này như vậy có lẽ vì giá trị kỷ niệm nhiều hơn giá trị âm nhạc... Nếu đơn thuần thích Paul, yêu Paul, em tin là bác sẽ có hàng trăm lựa chọn khác (như kho tàng Paul mà bác congthai đã up và đã cho đường link) chứ không phải chỉ quanh quẩn quanh mấy cuốn Sài Gòn đánh số. Vài dòng chia sẻ, các bác đánh chữ đại xá cho.

Em cũng là một fan của PM. Một lần nữa xin được cảm ơn bác congthai về kho tàng PM. Em đã down hết, và đang thưởng thức dần đây...

5. tinhngta

tinhngta Advanced Member

Sẵn dịp bác nhắc đến băng nhạc hồn hoang, em nhờ các bác giúp em kiếm cho được băng nhạc hồn hoang 2 ạ
    thanks các bác

6. cityphone

Bác Công Thái có mở 1 topic riêng về nhạc Paul bên trang Khanhly, các fan nhạc Paul phải cảm ơn Bác vì những gì Bác đã share cho mọi người. Mỗi người có cách cảm thụ âm nhạc riêng. Riêng về SG10 thì nói là kinh điển quả là không quá, nó được chọn lọc từ những bài độc nhất hay nhất những năm 60,70 đặc biệt là những bài hòa tấu lần đầu tiên. Còn về sau này những năm 80,90 hay 2000 thì có bào cover lại hoặc có bài thì hòa tấu theo phong cách mới. Nhưng dù thế nào thì nhạc Paul cũng vẫn là 1 trong những dòng nhạc trong sáng nhất. Cứ nghe thử rồi xem, à mà phải nghe nhạc chất cơ nhé.

7. tai_trau

tai_trau Moderator

Bác blues ơi, chụp bộ Classic In The Air lên đê cho em ngắm nghía phát.

8. Blues

Blues Advanced Member

Dạ em xin mạn phép hỏi bác, nhạc chất là nhạc gì ạ? Nghe nó thì sẽ có cảm giác ra làm sao ạ? Những bản nhạc hòa âm lần đầu tiên vào thập niên 60, 70 e là trong đĩa PM 25 years Philips cũng có đầy đủ rồi. SG 10 cũng chỉ là collection như bao collection khác của PM khác, không hơn gì.

@bác tai_trau: dạ đợi mấy hôm nữa em lấy máy ảnh về đã bác ơi. Bộ 3 CD này đúng là cũng hơi hiếm thật.

9. tai_trau

tai_trau Moderator

Bác này hỏi lằng nhằng quá, nhạc chất là nhạc chất chứ còn là nhạc gì nữa, hay là nhạc ...chất ngất. :wink:
    Bác chụp nhanh lên cho em đỡ thèm nào, kèm theo 3 bản F1 bác nhá. Em cám ơn bác nhều nhều.
    @bác cytiphone: Bác khép mấy bài rất hay đó thành "những bài độc nhất hay nhất những năm 60,70 ..." là cũng hơi quá đó ạ. :wink:

10. congthai

congthai Advanced Member

11. cityphone

Cảm ơn Bác Công Thái!
    Mà mọi người cứ phải tranh luận về cách cảm thụ âm nhạc của từng người làm gì cho mệt nhỉ. Tốt nhất cứ như Bác Công Thái đây là thiết thực nhất. He he.

12. tai_trau

tai_trau Moderator

Bác ôi em thấy mọi người chưa hiểu ý bác nên hỏi lại cho rõ, em có thấy tranh luận gì đâu :wink:
    P/s: Bọn em quen nếu thích CD nào của 1 bác thì xin luôn F1, chứ chả biết down về máy đâu :wink: He he he

13. Blues

Blues Advanced Member

Hôm nay đòi được cái Canon ghẻ, em chụp hầu bác bộ Classics In The Air bảo bối của em. Cả đĩa than và CD cho bác đã con mắt bên trái tê con mắt bên phải luôn nhé...

14. Blues

Blues Advanced Member

Típ nè bác...

Attached Files:

File size:
      139,2 KB
      Views:
      312
      File size:
      125,4 KB
      Views:
      312
  15. Blues

Blues Advanced Member

Nữa nè bác ui...

16. crystal01

crystal01 Advanced Member

Bác Blues tài tình thật, kiếm được toàn hàng độc của Paul. Ngoài bộ này ra em thấy cũng có chương trình Paul sản xuất tại nhật với nội dung gần tương tự như bộ này nhưng hình như chỉ có một đĩa, tiện đây các bác xem luôn, vẫn những tác phẩm trong bộ Clasic In the air :

Track listing
    1. Canon
    2. Aria
    3. Badinerie
    4. Etude en Mi
    5. Zigeunerweisen
    6. Serenade
    7. Le Printemps
    8. Sonate au Clair de Lune
    9. Ave Maria
    10. Grande Valse Brillante
    11. Il N'y a Pas de Fumee Sans Feu
    12. Symphonie
    13. Marche Turque
    14. Contigo Mi Vida
    15. Aranjuez
    16. Danza Ritual del Fuego
    17. Cantate No. 147
    18. Symphonie No. 40
    19. Humoresque
    20. Prelude en Do Majeur
    21. Hymne a la Joie

17. tai_trau

tai_trau Moderator

Em chưa thấy bộ F1 của em thì em chưa tin, nhỡ đâu bác chụp ké hay lấy hình trên mạng thì sao? Hờ hờ.

18. congthai

congthai Advanced Member

Whooa, cái chiêu khích tướng của bác tai_trau hay thật nhé, để xem bác blues có động tĩnh gì không đấy :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

19. Blues

Blues Advanced Member

Hix. Bác tai_trau thật là tài ba. Hình này em lấy trên mạng đấy, chứ em làm sao mà có được đồ xịn như thế. Bùn 5 phút lun. Dưng mà bác cứ đưa phôi Mitsu đây thì bác vẫn có F1, he he. Nhà em hết phôi roài... :lol:

20. tai_trau

tai_trau Moderator

Khờ khờ, có thế chứ.
    Mai nhể, phôi TDK cho hoành tá tràng. :mrgreen:

21. crystal01

crystal01 Advanced Member

Cùng một công đưa phôi thì đưa luôn hộ em nha Cụ Trâu ?? :mrgreen:

22. tai_trau

tai_trau Moderator

OKie, em biếu cụ ít...Đức Việt nhá. Há há

23. binlado

binlado Advanced Member

Cám ơn lòng nhiệt tình của bac Thái. Em cũng thích PM nhưng vào megaupload gặp trở ngại. Họ yêu cầu nhập ký tự bảo mật, đúng là mẫu tự latin nhưng họ viết kiểu thư pháp hehe :) hình thù kỳ dị đó mà đọc ra chít liền.
    Em soi lé mắt cùng với đoán mò mấy lần chả được => em nản quá :( :)
    Mấy bác có chiêu nào không, hay là do em không đăng ký bên đó nên họ cố tình cấm down

24. harmonylove

harmonylove Approved Member

con người ta vẫn thường "hoài cổ", dù là tiếc nuối hay chỉ mong tìm lại được một hình ảnh dẫu rất mờ nhạt của một thời thật đẹp đã qua... thời bé tôi cũng từng ôm cuộn tape Around The World 2 cùng chiếc máy catssette mono ngấu nghiến bao đêm liền... thế nên sau này bằng mọi giá cũng fải tìm cho được album này & fải đánh ra CD để làm kỷ niệm rồi thôi để đó. :D Vì sao? vì đã có điều kiện tìm nghe thêm nhiều nhạc Paul khác. Vậy nên tôi xin recommend các bạn nên nghe thêm những albums khác của Paul để thấy được sự phong phú trong lối hòa âm & nét tài hoa của người nhạc trưởng quá cố này! VD như album Message D'amour (1979, gồm 10 bản nhạc Japaness, album này tôi rất thích), Oversea Calls (1978), Emotion (1993), Romantic (1997) v..v...

25. cityphone

Bác Harmonylove quả thực là rất tâm trạng và cảm xúc khi nói về dòng nhạc Paul, nhưng mãi chưa thấy Bác share lại nguồn nhạc từ www.orkut.com lên mạng nên dù có muốn nghe cũng đành bó tay Bạ ạ, vì những album này dow từ nguồn khác nghe kém lắm, Bác ạ ạ ạ!

Share This Page

Loading...