Tìm hiểu về các loại ống kính máy ảnh Canon

Discussion in 'Hỏi đáp, kinh nghiệm' started by nguyenstyle, 11/10/08.

1. Hai72

Hai72 Advanced Member

Phần lớn đồ nhiếp ảnh em chơi trong 4 năm vừa qua là mua ở GDĐ, em thấy hay nhất là khi lên đời thì họ nhập lại cho mình, đỡ mất thời gian bán chác lằng nhằng[/quote]

e mất niềm tin vào mấy vụ này quá. nhất là cửa hàng sửa chữa của Bác Tùng.
    Số là trước đây E dùng canon40D . do một lần làm rơi, tham khảo ý cò Ae trên đó đc giới thiệu là Ch bác Tùng sửa chữa tốt. tin tưởng A alo trao đổi và gửi máy lên để Bác ấy kiểm tra. sau một tuần hơn nhận đc thông báo của Bác ấy chết mên, và nếu thay thì rất khó khăn, phải thế này, phải thế kia vv và vv. năn nỉ một hồi Bác ấy mới đồng ý sửa chữa hộ nhưng phải chờ. E ok giá 3 củ E cũng ok không cò kè,
    sau gần nửa tháng nhận lại máy kiểm tra thử với cùng ông kinh E đang dùng ( tamron 17-50)thi thoảng máy báo lôi enor99 gọi lại cho Bác thì bác bảo lỗi ống kính cứ chụp và theo dõi. E chụp thứ một thời gian ( khoảng 1 tháng ) thấy ảnh chụp cứ tối thui. tham khảo ae có kinh nghiệm mọi người đều nhận định là có khi hỏng đo sáng
    lại một lần nữa gửi lên cho Bác kiểm tra hộ. Vẫn phong cách phục vụ như cũ, Phán y như tập 1 chết mên, Kì lạ. Ở nhà đang chụp đc đi lên đó lại chết mên, các Bác ạ Lần này E không may mắn như làn trước nữa vì không có đồ thay. lại năn nỉ thôi thỉ Bác làm ơn . làm phước thương kẻ mê muội như E mà nhập lại giúp
    Cuối cùng ÔNG TRỜI này cũng thương kẻ nghèo hèn mua lại với giá 3 củ
    E chia sẻ chứ không phải phản ánh gì. Cho nên AE cùng đam mê nế ai biết chỗ nào sửa uy tín và có lương tâm thì cùng chia sẻ để những người ở xa như bọn E giảm bớt đc thiệt thòi
    Cẩm ơn các Bác :D[/quote]

Share This Page

Loading...