Thắc mắc về chuyển tín hiệu video

Discussion in 'Phụ kiện' started by neville, 8/10/14.

1. neville

neville Advanced Member

Các bác giúp em với , cái đâu Dvd của em đời cũ chỉ có đường video thường và đường s-video trong khi con led của em chỉ có cổng component. Bây giờ em cắm dây tín hiệu video out từ đầu dvd vào cổng vàng component ở tv thì chỉ có màu đen trắng, các bác giúp e cách giải quyết với. Trên thị trường có bán dây tín hiệu từ video out hoặc s-video ra component ko ạ ?

Tags:
  2. asap

asap Advanced Member

Hi anh,

"Thật lòng mà nói"...không phải nói chơi..thì anh mua cái đầu DVD mới khác có component để dùng với TV đi anh..đầu DVD cũ không có component thì thật sự là quá cũ rồi...

Đầu DVD để xem hình thì càng mới càng đẹp hơn anh à...

3. ngdhieu

ngdhieu Advanced Member

Em thì em khuyên bác chủ là vứt hết mọi đầu DVD và đĩa DVD đi. Mua 1 con HDP + ổ cứng về mà xem cho nó sướng. TV đời mới thì khỏi cần mua HDP luôn, chỉ cần mua ổ cứng vi tính về cắm vào là xem. Phim thì đi chép dịch vụ, rẻ hơn tiền thuê DVD nữa.
    Nếu bác vẫn có 1 vài DVD đặc biệt kiếm ở đâu khác cũng không thấy thì chép hết chúng vào ổ cứng mà xem. Nếu chỉ chép 1 lần vào ổ cứng rồi thỉnh thoảng mới cắm điện xem thì bền muôn thuở.

4. duclong

duclong Advanced Member

Em xin bổ sung thêm tư vấn của bác "ngdhieu" : bác sắm một đầu hd dune ( serial có kết nối internet ) , cần thêm một cục phát wifi nữa , sau đó tải phần mềm giải trí HD về đt androi(phần mềm này chỉ là remote cho đầu dune.
    hiện tại em đang dùng và xem được Paris bye night từ 1> 111 với hình ảnh chất lượng cao, rồi Vân Sơn, chương trình thiếu nhi, phim truyện, nghe nhạc lossless...... thậm chí có cả những bản collection của audio space. Ổ cứng của em giờ thành thừa rồi.
    bác nào đang sử dụng đầu dune nên tìm và tải phần mềm này về, em thấy rất hữu dụng.

5. Quang Xuong

Quang Xuong Advanced Member

Em xin bổ sung thêm tư vấn của bác "ngdhieu" : bác sắm một đầu hd dune ( serial có kết nối internet ) , cần thêm một cục phát wifi nữa , sau đó tải phần mềm giải trí HD về đt androi(phần mềm này chỉ là remote cho đầu dune.
    hiện tại em đang dùng và xem được Paris bye night từ 1> 111 với hình ảnh chất lượng cao, rồi Vân Sơn, chương trình thiếu nhi, phim truyện, nghe nhạc lossless...... thậm chí có cả những bản collection của audio space. Ổ cứng của em giờ thành thừa rồi.
    bác nào đang sử dụng đầu dune nên tìm và tải phần mềm này về, em thấy rất hữu dụng.[/quote]
    Xin phép bác có thể nói rõ hơn về kết nối thế nào không ạ? Em cũng rất quan tâm vụ xem phim này
    Cảm ơn bác!!

6. duclong

duclong Advanced Member

Bác "Quang Xuong" vào trang này nghiên cứu thêm nhé !
    Thân !
    http://annguyenco.com/tintuc/?p=602

7. trinh_anhtu

trinh_anhtu Advanced Member

Cái này giải quyết được nhưng cũng phức tạp và tốn kém. Bác xem cái DVD có đường ra RF ở kênh UHF hay VHF không, nếu có nối đường này vào đường anten của TIVI dò kênh sẽ có ảnh.
    Nếu ko có đường RF bác phải mua thiết bị chuyển Video thành Component, mà cách này thì mua DVD khác thôi.

8. vinasons

vinasons Advanced Member

Bác xem lại con led của bác, có thể nó có phần input cho Composite video, loại led mới nó hay dùng ngõ "G" của phần R,G,B hoặc Component.
    S-video thì không dùng được vì chỉ có phần video trắng đen và chroma
    Nếu kẹt quá thì bác ra mấy cửa hàng bán computer 2hand hỏi mua hộp composite to rgb hoặc component converter, loại này thường giá rất đồng nát vì không ai dùng nữa rồi

Share This Page

Loading...