Teac, Tascam & Esoteric fan club

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by pheox, 11/4/08.

1. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Không có đâu bác! Chất âm teac chỉ duy nhất có teac thôi! :lol: . Còn hay hay dở thì tùy tai, nói về tương đương giá thì nhiều :wink:

2. sicily37

sicily37 Advanced Member

EM cảm ơn bác. Thế có cái nào tương đương (hoặc gần tương đương ) và không tương đương giá không các bác chỉ bảo em với.

3. littledream

littledream Advanced Member

Đơn giản, thay dây coroa đi bác!

4. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Cách kinh tế mà hay nhất là: bác kiếm dac wadia X32 (16-17tr: bằng giá teac 10se) + cơ khoảng 5tr +cáp quang 500k nó đập "tan tác" teac 25xs. Mà chơi kiểu này đa dạng luôn , cho cả đầu HD. :lol: . Chất âm này trước e đã ghép tại ht nhà e, so với teac 25xs thì chỉ cần 10s nhạc là đủ cho teac 25xs vào dĩ vãng, nó xấp xỉ bằng em esoteric mà e đang chơi luôn.

5. sicily37

sicily37 Advanced Member

EM cảm ơn bác. Thế có cái nào tương đương (hoặc gần tương đương ) và không tương đương giá không các bác chỉ bảo em với.[/quote]
    Cách kinh tế mà hay nhất là: bác kiếm dac wadia X32 (16-17tr: bằng giá teac 10se) + cơ khoảng 5tr +cáp quang 500k nó đập "tan tác" teac 25xs. Mà chơi kiểu này đa dạng luôn , cho cả đầu HD. :lol: . Chất âm này trước e đã ghép tại ht nhà e, so với teac 25xs thì chỉ cần 10s nhạc là đủ cho teac 25xs vào dĩ vãng, nó xấp xỉ bằng em esoteric mà e đang chơi luôn.[/quote]

Bác bật mí giúp em cơ khoảng 5tr với ag. Bác nói nó đập tan tác 25XS làm em cũng thèm.

6. tranluonggangthep

tranluonggangthep Advanced Member

Bác Tuongphong86 đã dùng qua dòng K rồi, bác có biết tại sao dòng này xuống giá nhanh thế không bác, em đang nhăm nhe con K-05 nhưng lại lưỡng lự sợ không hay bằng đời X.
    Cảm ơn bác

7. tuongphong86

tuongphong86 Advanced Member

Em nghi nó xuống giá vì Esoteric ra dòng mới mà, dòng mới có thêm chữ X cuối cùng thì phải, vd như K01X, K03X v.v... con K05 bác phải so sánh với model nào của dòng X mới được chứ.

8. tranluonggangthep

Vâng cảm ơn bác, em đang nhòm ngó con K05 vì em đang dùng con X03. Mong cho nó xuống nhanh cho mình đỡ tốn xiền.

9. tuongphong86

Nhưng bác phải nghe thử con K05 và con X03 có hay hơn nhiều so với tiền bác bỏ ra hay không đã, nếu như là em thì e thêm xíu tiền nửa làm con X01limited nghe hơn chắc con K05 luôn

10. tranluonggangthep

Vâng cảm ơn bác em sẽ gom thêm thóc để lên đời vậy.

11. Phuong Thi Hanh

Phuong Thi Hanh Approved Member

Nghe các bác bàn luận về Esoteric mà rạo rực hết cả người. Chẳng là em đang dùng CD Denon S10III Lemeted đang muốn đổi sang CD Esoteric X1S nên muốn xin hỏi các bác có kinh nghiệm và đã nghe qua 2 em này để em quyết định cho đúng. Cảm ơn các bác!

12. tuongphong86

Tuổi đời con X1S này lớn tuổi hơn so với con S10IIILimited, nên củng phải cẩn thận mắt mũi nó ntn, còn về chất âm thì bác phải đi nghe xem có hợp tai bác không rồi hãy quyết định vì mỗi người mỗi gu khác nhau.

13. Phuong Thi Hanh

Phuong Thi Hanh Approved Member

Cảm ơn bác! Vì em chưa được nghe X1S, có Shop bán tận HCM nên muốn nghe tư vấn của các bác đã dùng em nó.

14. BeHe

BeHe Advanced Member

Bác có pm nhé!

15. doctorthanh77

doctorthanh77 Advanced Member

chào các bác! e đang tìm con cd để ghép với L505ux và jbl 4412 nghe nhạc trữ tình, volca và hoà tấu ghita. E đang nhắm esoteric x25, cambridge 851c hoặc teac 25xs vừa làm Dac luôn ah. nhờ các bác tư vấn giúp e với ạ vì em mới vừa lọ mọ thôi ạ. Cảm ơn các bác nhiều!

16. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Bác nghe vocal trữ tình thì loại teac 25xs ra khỏi suy nghĩ luôn! E 25xs ở với e 1 tg nên tạm biết chất âm (mộc, hơi khô nên chỉ hợp guitar, đàn dây... thôi). Gu nghe của bác giống e, bác nên chọn esoteric thì hợp hơn. Còn cũng có lựa chọn vừa tầm tiền là cdp primare cũng rất tốt. Còn nếu bác chơi dac thì nên chọn phương án e để xuất ở trên... bác sẽ không phải hối hận đâu! :wink:

17. kimkim112

kimkim112 Advanced Member

Bác dũng có biết chỗ nào thay được mắt CD của con esoteric DV30 không? Tư vấn giúp em với

18. doctorthanh77

doctorthanh77 Advanced Member

cảm ơn bác nhiều! hôm trước Tết có bác kia bán con DAC M2Tech Young cũ nên e xúc về nghe thấy cũng ok và xử lý được rất nhiều nguồn âm khác nhau từ androi box Tv, dvd, ipad và pc để nghe DSD. hiện tại e đang dùng con dvd pioneer dv 610 làm cơ tạm, sẵn đây bác giúp dùm em chọn cái cd nào làm cơ ngon tí, mắt ko kén đĩa và dễ thay luôn được ko ạ?

19. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Theo e bác nên chọn cơ teac thì tốt nhất! Vì bản chất teac đã là những cơ nổi tiếng (cơ cũng ảnh hưởng đến chất âm rất nhiều: cụ thể là mạch chuyển đổi tín hiệu quang từ mắt ra tín hiệu số digital, đấy là chưa nói đến độ ổn định, độ tĩnh,...). Tầm tiền nào bác căn cơ, thấp nhất thì tìm teac 7 đẹp là ok. Còn chuẩn thì bác nên tìm cơ có dây nguồn rời để dễ nâng cấp dây nguồn (nâng cấp chất âm) hoặc nếu cơ dùng đuôi chuột bác chỉ cần đầu tư jack cái, xả mối hàn bỏ dây nguồn theo máy cất đi, lắp jack vào rồi tìm dây nguồn german hay dây xịn 1 chút (bác dũngaudio bán) gắn jack hubbel tự diy- rất nhiều thú vị chờ bác đó! :wink: Chúc bác thành công.

doctorthanh77 likes this.
  20. littledream

littledream Advanced Member

Nếu dùng teac làm cơ thì bác có kiểm tra kỹ đầu ra Coax của teac hỗ trợ bn (24-96 hay 192?)

21. totorauxom

totorauxom Advanced Member

Các bác cho em hỏi con eso x50w cái mắt nó không chạy hết về cuối được nên khôngvra đĩa được, em tháo thử thấy nó chạy đến nửa rồi nó dừng lại, nó bị sao à các bác?

22. totorauxom

http://www.upsieutoc.com/image/YYeDRw
    [url=http://www.upsieutoc.com/image/YYLUtC]http://www.upsieutoc.com/image/YYLUtC[/url]
    Em không biết up ảnh các bác xem giùm ạ

23. totorauxom

24. AudioABC

AudioABC Advanced Member

Có bạn nào đang chơi Esoteric K-05X , xin cho một tí rì viu. Tks!

25. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Bác cắm điện, open khay ra, dùng tay đẩy mắt ra hết phía ngoài để lộ thanh trượt dọc mắt: vệ sinh và bôi ít mỡ silicon bôi trơn rùi lau sạch. Thân.

Share This Page

Loading...