Review : Jamo D590 vs B&W 704

Discussion in 'Kinh nghiệm' started by nhuthungfoto, 24/4/06.

1. nhuthungfoto

nhuthungfoto Advanced Member

To Min-volume : Cảm ơn ý kiến của Anh, Đúng là D590 không thể so với dòng 8xx của B&W.
    Nhưng ở đời có câu : " con nhà mình luôn đẹp hơn con hàng xóm " :lol: nên mới có chuyện tranh luận giữa các fan club, mong các Bác thông cảm cho nhau, âm nhạc mà, Cảm thụ và chia sẽ là chính đừng để lý lẽ chi phối ...

2. Wildbird

Wildbird Advanced Member

3. Loving

Loving Advanced Member

Cảm thụ và chia sẻ là chính chứ đừng để lý lẽ chi phối...
    Em thấy câu nói này đúng quá. Mặc dù Jamo chưa bao giờ được đánh giá cao nhưng em vẫn tự tin và hoàn toàn ưng ý với cặp Jamo của mình. Vì với đôi tai còn non nớt của em, cặp loa này là đủ mang lại cho em những cảm xúc rất thật khi thưởng thức âm nhạc...

4. Catear

Catear Advanced Member

Nghe mà có cảm xúc là ngon rồi, để ý chi đến thiết bị, đèn hay bán dẫn, loa cột hay loa bookshelf, đạt được cảm xúc âm nhạc rồi nên quên thiết bị luôn cho rồi. Em mong được như bác. :eek:

5. Kiencon

Kiencon Advanced Member

Bác nói đúng và cặp jamo của Bác rất hợp với dòng nhạc mà Bác thích(hài ngoại). Mua một cặp loa hợp với loại nhạc mình nghe nhiều nhất là hay rồi đó Bác, không phải ai cũng làm được đâu.

Bác tự ti thế chứ hãng nào mà kg có đồ hay. Jamo em thích đôi booksheft hình như là Concert 8 thì phải giá gần 1000usd.

6. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Thật tuyệt vời. Bác đã đạt được cảnh giới cao của đạo audio rồi. Xin chúc mừng bác :D :D :D
    Thân chào

7. Catear

Catear Advanced Member

Ý bác là : "Hiểu mình trước khi hiểu đồ chơi" phải không bác ?

8. Loving

Loving Advanced Member

Các bác nói quá lời rồi. Cái mà em truy cầu trong cuộc chơi này là âm nhạc chứ không phải âm thanh, và em đã stop lại khi phần cứng vừa đủ thỏa mãn cho đôi tai của mình. Bây giờ cứ có xiền là em lại vác đi mua đĩa. Sướng lém các bác ạ.

9. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Ha ha, em cũng đang đi theo đường này đây, phần cứng thì thôi nhé, chỉ cong cọng dây loa xịn nữa là nghĩ khỏe. giờ chỉ phần mềm, mà em sao cứ nhìn thấy đĩa xịn là máu nó cứ sôi lên các bác ạ! :lol:

10. ngtatliem

Em sẽ cho bác chít lun! :lol: giờ thì em thích mềm mềm thôi bác cãi thắng ạ, em đã lên kế hoạch cho 03 năm tới rồi đó bác, vợ em cũng chuẩn bị giải ngân cho quỹ đầu tư CD gốc của em đấy, bác mừng cho em đi nhé!
    Sau giai đoạn đó em mở của hàng buôn CD luôn! Khà khà! :lol: :p :D

11. nhuthungfoto

Anh Liêm có Bà xã thật tuyệt vời, chắc tại " phần cứng " của anh đạt chuẩn :lol: ( bằng chứng là chị giải ngân cho anh điều điều, cứ vài tháng là xuống saigon để Hùng chở anh đi sắm đồ mới ) :lol:
    PS : đĩa F1 của Anh chép thật hay, không thua gì đĩa gốc...... nhớ chép tiếp cho Hùng nhe :oops:

12. ngtatliem

He he, chỗ em không có máy in màu chứ không em làm như CD xịn luôn :wink:

13. Kiencon

Kiencon Advanced Member

Ý em là phải biết mình thích loại nhạc nào nhất thì sắm bộ dàn để nghe loại nhạc đó hay nhất.
    Em thấy có một số bác cứ mở miệng là nghe Jazz, Blue, cổ điển... rồi đầu tư dàn máy cho dữ vào chứ có nghe đâu toàn nghe hải ngoại, pop kg hà.(nghe kg hay). Rồi tới nhà người ta thấy thấy dàn người ta ít tiền mà nghe hay quá thế là lăn tăn lại lăn tăn. Em kg có ý chê bai cái gì hết chỉ có ý là hãy mua bộ dàn hợp với loại nhạc mình thích trước đã rồi khi nào "lên đô" sẽ tính tiếp.
    Có gì kg phải các Bác cứ phê bình nha.

bach995 likes this.
  14. De_non

De_non Advanced Member

Em thấy bác Nhuthungfoto review rất hay, mong rằng bác sẽ có nhiều bài review ấn tượng như vậy nữa

Và còn 1 điều nữa là các bác tranh luận trong mục Review này không chừng nó lại trùng với 1 topic khác của Jamo D590 như link này
    http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?t=1333&start=920

15. nhuthungfoto

Cám ơn lời động viên của Anh rất nhiều
    Đây sẽ là niềm khích lệ cho hoạt động của nhóm review sắp tới, dĩ nhiên là sẽ bài bản và tổ chức khoa học ( chứ không tự phát cá nhân như bài này )
    Chân thành cảm ơn

16. Loving

Loving Advanced Member

Em thấy bác Kiencon nói không sai chút nào. Em thấy thỏa mãn vì bộ dàn còi của em đã đáp ứng được nhu cầu của em về âm nhạc (và cả âm thanh - dĩ nhiên, với đôi tai cũng còi của em) nên không còn lăn tăn gì hết. Ôi, đĩa xịn, nghĩ đến thôi là em đã thấy sướng roài...

17. zoomzoom

zoomzoom Approved Member

Em đã so sánh 2 đôi B&W 704 và Jamo D590 lúc đi mua loa nè! Mặc dù lúc đó giá 2 đôi này chênh nhau khá nhiều 1350 và 1850, nhưng sau khi nghe thử và nhin ngắm chán em vẫn chọn D590. Ko phải vì rẻ hơn đâu nhá mà vì D590 hợp gu của em và thỏa mãn yêu cầu của em. Em thấy 704 được thương hiệu và phải công nhận là nghe chi tiết hơn. Nhưng em lại khoái bass và sự trầm ấm của d590. Nghe phê lắm. Giờ dùng được mấy năm có cho chọn lại em vẫn ko hối hận. Nhưng nếu chọn lên series 8 thì............ em ko nề hà đâu à :lol:
    Cứ thỏa mãn với khả năng cảm thụ của từng người thì dù có nghe NAMON cũng hay bác nhỉ??? :roll:
    Các bác cứ về quê mà xem, chả ai chê loa dở bao giờ :mrgreen:

18. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Bác mua ở miền Nam hay Bắc? Giá bây giờ là bao nhiêu hả bác?

Truly,

19. zoomzoom

zoomzoom Approved Member

Mình ở Hà nội. Mua d590 từ 2002. Lúc đó thấy giá là 1500 nhưng nhờ quen biết nên lấy giá 1350. Giờ thấy D590 lại lên giá những >1400. :lol:
    Bác Black Jack mua s10II limitted đẹp thật đấy! Ngày tr mình còn mua mới được cơ nh tai trâu quá nên ko lấy! Nghĩ cũng tiếc. :roll:

20. Black Jack

Black Jack Advanced Member

À bác zoom zoom.,

Hôm trước bác mới viết một bài trong D590., em nhớ rồi

Em mua D590 chỉ có 1080 thôi., nhưng không còn made in Denmark nữa., Made by Jamo bác ạ

Em cũng thích amp này., rất mới., nhất là phù hợp với loa của em. :D.

21. nguyentai

nguyentai Advanced Member

đồng tình với bác này về chất âm của 2 em nó, nếu thích bass thì ko nên chọn 704, còn nếu cần chi tiết thì 704 ưu thế hơn nhiều, tiếng treble thì bác nhuthungfoto nhận xét ( long lanh, sắc bén ) theo em là hoàn toàn chính xác và 4 chữ mà bác nhuthungfoto dùng đã lột tả hết được cái chất của treble 704
    đơn giản là vâỵ, em nghĩ nên đơn giản trong nhận xét để dễ lựa chọn

22. maika

maika Advanced Member

Nghe bác nhung foto review con jamo d590 mà e muốn lung lay luôn. Vì e đang nghe con bw683 đang lăn tăn tính đổi sang e jamo d590 đó các Bác ạ! Có nên o các Bác?

23. bear-2110

bear-2110 Advanced Member

loa của nó jamo D590 hay B&W683 đều có cái hay rêng của nó.theo em nếu bác khai thác hết những gì 683 thể hiện mà vẩn chưa hài lòng thì bác nghiên cứu d590 cũng chưa muộn.thân..

24. nhuthungfoto

Với thời điểm hiện tại thì em nghĩ anh không nên đổi. B&W 683 là model mới đã cải thiện rất nhiều và nghe rất tốt. Trong khi đó Jamo D590 sản xuất đã lâu nay không còn hàng mới nữa. Thân

25. maika

maika Advanced Member

Cám ơn Bác nhé! Nhưng khổ nổi, tìm âm ly đánh cho ra đc con 683 rât tốn kém, nhưng nếu đổi sang Jamo d590 thì chỉ cần con denon2000ae là chơi đc! Fai o Bác? Hiện tại, 683 e chỉ để xem fim 5.1, chưa tìm đc âmli để nghe 2 kênh!Thanks

Share This Page

Loading...