QUY NHƠN - AC: Chia sẻ đam mê Audio

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Lonelywolf, 12/10/11.

1. tranman

tranman Moderator

Cái pow Marantz SM1000 này gấu và hiếm quá, chúc mừng bác truongbathoi đã sưu tầm được hàng độc và khủng!

2. truongbathoi

truongbathoi Advanced Member

Vâng, cám ơn bác tranman. Em thấy nó là cầm lòng không đậu phải xuống tay liền đó bác, sợ giang hồ dòm ngó :). Phải nói hệ thống thay đổi nhiều khi có pre pow đẳng cấp. Rất vui bác à.
    Đúng là "hạnh phúc không phải là đích đến, mà là hành trình chúng ta đang đi". Mỗi bước đi là một cảm nhận những điều mới lạ.

3. xtqn

xtqn Approved Member

Bữa giờ bận quá và cũng để cho TTK có thời gian sướng nên chưa chúc mừng em được. Rất vui khi đồ đẹp đã về đúng chủ. Theo tinh thần chung đề nghị BC và anh em chuẩn bị mừng chú Truongbathoi nghe.

4. Lonelywolf

Lonelywolf Advanced Member

TTK nói chí phải! :D
    Đã qua một thời gian burn-in, nếu được thì đề nghị TTK sắp xếp cho anh em được thưởng lãm và sau đó, như TL2 đã nói, để anh em chúc mừng chú. :)

Enjoy Your Listening!

5. truongbathoi

Có lẽ chủ nhật này anh em hội nhà sắp xếp thẩm âm thử anh nhỉ ? Em nghĩ mọi người sẽ ngạc nhiên vì chất âm của nó, khi cặp loa của em không quá cao cấp mà nó đánh ra âm bass rất tinh tế (mà amply cũ không nghe được).
    Nếu mọi người không bận gì thì chủ nhật này ghé em và sau đó offline luôn nha anh.

6. truongbathoi

Cám ơn anh nhiều. Có anh động viên tinh thần cho em mạnh dạn xuống tay mau hơn đó anh :). Nhưng quả là đáng giá lắm anh à.

7. Lonelywolf

Nhất trí với TTK! Chú sắp xếp rồi báo thời gian cho anh em biết.
    Hẹn gặp nhau chiều mai, CN.

Brgds.

8. Lonelywolf

Chiều CN 12-3 (15-2 AL), những thành viên mê âm thanh và 'không ăn chay' :lol:

Niềm vui chiến thắng của 'người đi săn':

Brgds.

phuchnd and Phongpk like this.
  9. Lonelywolf

Những hình ảnh em ghé thăm Huế những ngày qua:
    Một số thành viên Huế Audio Group:

Hệ thống của chú Hưng (diquhu) trong một không gian phòng nghe khá đẹp:

LW với quà tặng của diquhu

LW và diquhu

Brgds.

Donjuans and Phongpk like this.
  10. truongbathoi

Sau mấy hôm đi săn thì em thu phục được một em pre rất ưng ý, em Marantz SC-11. Cám ơn anh ViethoangOsaka đã giúp đỡ để em hoàn tất giao dịch này. Cám ơn bác King 24/7 Express đã đóng gói rất kỹ càng và chuyển hàng về đích an toàn.

Và sau đây là vài hình ảnh em nó trình làng:

Kiện hàng được đóng gói rất chuyên nghiệp, một lớp thùng xốp dày bên trong và thùng gỗ chắc chắn bên ngoài:
    Mở thùng, bên trong được chèn lót rất kỹ; và em nó bắt đầu lộ diện:
    Chèn lót cẩn thận, có thể nhìn thấy nút volume và nút selection được cắt xốp bọc xung quanh để tránh va chạm vào nút gây hư hỏng trong quá trình vận chuyển.
    Phích cắm dây nguồn được bọc lại và cột cố định vào lưng máy để tránh cào xước lớp gỗ trên lưng và bên hông máy. Cái này tuy chỉ tốn 1 cái bịch nylon nhưng cho thấy bác King 24/7 rất kỹ càng và chuyên nghiệp trong đóng gói đồ chơi âm thanh.
    Thùng gỗ được dùng máy bắn đinh bắn những cái đinh dài nhưng nhỏ nên bám chắc và không làm vỡ những tấm gỗ mỏng của thùng. Em rất kết trang thiết bị của bác King rồi đấy :). Tuy máy cũng không quá nhiều tiền nhưng cho thấy bác rất chịu khó chăm chút cho những chi tiết nhỏ nhất của bao bì.
    Và em nó lên kệ:
    Đây là mặt tiền, so với năm sinh 1983 thì em nó còn quá đẹp:
    Kiểm tra ruột gan, lòng mề còn khá đẹp. Đồng chống nhiễu đỏ au, mạch nguồn và mạch pre còn sáng nước lắm :)
    Vào sân thi đấu với đội hình chính. Em nó được đá tiền vệ :) :

Về chất âm, em có thể đánh giá gọn thế này: ấm áp, tách bạch lớp lang đầy đủ, bass rất mềm và sâu lắng. Có thể nói đây là một em pre có đẳng cấp và nằm trong tốp đầu bảng của Marantz.

Càng ngày em càng yêu hệ thống của mình hơn :). Cám ơn anh Lonelywolf đã đóng góp những tư vấn bổ ích để em nhanh chóng hoàn tất giao dịch và nâng cấp đúng trọng điểm.
    Cuộc chơi vẫn tiếp tục, âm nhạc vẫn là nguồn cảm hứng bất tận :).

Last edited: 1/4/17
    Phongpk likes this.
  11. KING

KING Advanced Members

- Cám ơn bác đã hài lòng với dịch vụ bên em. Vì bác và các bác ở Quy Nhơn cũng như các địa phương tương tự ở "vùng trũng" nên phương án vận chuyển cũng khá nhiều công đoạn. Về cơ bản có máy bay tới Phù Cát nhưng phập phù và máy bay bé, nên hầu hết các hãng đều rất ít vận chuyển thẳng ra đó, mà thường: 1, Chuyển vô SG rồi đi ô tô ngược ra Quy Nhơn, 2. Chuyển vô Cam Ranh rồi chuyển ngược ra, 3. Chuyển vào Đà Nẵng rồi đi xe xuôi vào. Kiện hàng của bác được đi máy bay vào Đà Nẵng rồi đi ô tô vào Quy Nhơn. Lịch trình đã thông báo bác trước, và hàng đến nơi đúng dự kiến. Các bác mua bán ở xa đã vất vả, nhưng vì ở "vùng trũng" vận chuyển qua nhiều công đoạn nên phí ship cũng sẽ nhỉnh hơn các thành phố lớn :(
    - Phần bôi đỏ bên trên của em, bên em cũng đã phải nghiên cứu khá kỹ và cũng đã từng phải trả học phí cho việc chèn trong đóng gói rồi. Em gọi từ chuyên môn với nhân viên bên em là "đóng gói cho mấy cái núm nó có chỗ thở". Vì nếu không chèn, khi xếp hàng, nhân viên chỉ cần xếp đứng em pre lên chiều núm Volume quay xuống sàn thì chắc chắn là núm sẽ tụt vào trong, cho dù có kiện xốp hay gỗ chắc chắn tới đâu

Một lần nữa cám ơn bác, chúc bác vui với món đồ mình ưng ý
    Chúc các bác Quy Nhơn ngày nhiều sức khỏe, nhiều đam mê

@ thật vui, khi em post bài vào CLB nhà đúng trang 247 - con số gắn với tất cả những gì liên quan tới em, từ tên dịch vụ, số điện thoại, số hotline, tk ngân hàng,...

@ báo cáo cụ @viethoangosaka em đã hoàn thành nhiệm vụ nhé

Last edited: 2/4/17
    tranman likes this.
  12. Lonelywolf

Chúc mừng TTK đã đạt được một chặng khá xa trên con đường audio "đầy hoa thơm cỏ lạ"! :)

Happy Lístening!

13. truongbathoi

Sau mấy ngày loay hoay cho việc cắm rút thiết bị, hôm nay em lại muốn quay lại với chuyên môn chính là thưởng thức những CD yêu thích. Album em muốn giới thiệu hôm nay là “Best Audiophile Voices III”.

Về cấu trúc, CD này khá giống với CD “Jazz Audiophile Voices” mà em đã có dịp giới thiệu. CD này có thêm vài giọng ca mới và các ca khúc cũng được tuyển chọn khác so với CD đã giới thiệu nên nghe vẫn có nét riêng và độ hấp dẫn của cả 2 cũng không chênh lệch nhau nhiều. Cách sắp xếp bài của CD cũng thay đổi xen kẽ nhiều phong cách ca sĩ làm người nghe không bị cảm giác nhàm chán. Có giọng ca thì trong veo, có ca sĩ khác thì ấm áp và có cô thì khàn khàn giữa nam và nữ đầy ma quái :).

Em xin điểm qua vài ca khúc tiêu biểu trong album. Phần còn lại xem xin nhường cảm xúc lại cho người nghe.

Ca khúc “Fields of Gold” được giọng ca nhẹ nhàng và trong trẻo của ca sĩ Emi Fujita thể hiện. Bài này em đã từng được nghe ca sĩ Eva Cassidy trình bày với giọng ca khỏe khoắn hơn. Tuy nhiên, mỗi người một vẻ và Emi Fujita với phong cách nhẹ nhàng kết hợp với cách hòa âm rất chi tiết tạo nên tổng thể hài hòa cho bản nhạc.

You'll remember me when the west wind moves
    Upon the fields of barley
    You'll forget the sun in his jealous sky
    As we walk in fields of gold

So she took her love
    For to gaze awhile
    Upon the fields of barley
    In his arms she fell as her hair came down
    Among the fields of gold

Lời ca như tả về một cặp đôi hạnh phúc đang sánh bước bên nhau trên cánh đồng lúa mạch chín vàng óng. Họ dường như chìm đắm trong hạnh phúc trong một không gian trữ tình giúp cảm xúc càng thêm dâng trào mãnh liệt.

Ca khúc “We’ve only just begun” với giọng ca của ca sĩ Salena Jones trình bày cũng rất đáng nghe. Giọng ca của cô rất kỳ lạ và pha một chút gì đó ma quái. Một giọng ca khàn khàn, tông trung trầm, mang một chút chất của nam, một chút chất của nữ khiến ta mới nghe vẫn không thể quên được chất giọng của cô.

Một album đáng để sưu tầm. Mọi người hãy nghe và đánh giá xem cảm xúc có giống em không nhé :).

Last edited: 12/4/17
    thanh0610 likes this.
  14. thanh0610

thanh0610 Advanced Member

MÌnh đang phê...cùng với nguồn cảm hứng của bác đây. Chúc mừng bác trang bị thêm vủ khí rất quan trong trong bô dàn. Tiếp đi bác...

truongbathoi likes this.
  15. thanh0610

Có dịp vào SG anh em QN nhớ hú mình nhé. Thân.

Last edited: 13/4/17
  16. truongbathoi

Cám ơn anh. Vào SG có thời gian sẽ gọi anh. Em cũng muốn thưởng thức hệ thống của anh để thêm kinh nghiệm phối ghép.
    Trân trọng.

17. superfarmer

superfarmer Advanced Member

Trong bộ sưu tập Best Audiophile Voices thì đây là Album mà em nghe nhiều nhất. Và em thích nhất 2 bài là Fields of gold và Photograph :)

Mỗi lần nghe Fields of gold em luôn tưởng đến hình ảnh gái ấy với mái tóc buông xỏa chắc là đẹp lắm (hy vọng vậy). Nghe mà thấy tình yêu tuyệt đẹp và đáng sống làm sao :)

Vài lời chia sẻ với album mà em rất thích này!

Thân chào!

18. truongbathoi

Cám ơn bác đã có những chia sẻ rất thú vị khi nghe album này. Với cá nhân em một ca khúc hay khi nó hội đủ nhiều yếu tố: giai điệu và tiết tấu, ca từ, hòa âm, chất giọng ca sĩ... Có thể em hơi tham lam nhưng nhiều khi nhắm mắt lại, nghe giai điệu nhuần nhuyễn, ca từ ý nghĩa và sâu lắng, hòa âm chi tiết và giọng ca truyền cảm thì cảm giác phê nó mới lên cao độ bác ạ :). Thêm một chút tưởng tượng về khung cảnh và con người tuyệt vời như bác thì càng phê thuốc hơn nữa :).

Rất tiếc khi Tết vừa rồi bác trên hành trình ngang qua Quy Nhơn nhưng không ghé thăm được. Hẹn dịp khác nha bác.
    Trân trọng.

thanh0610 and superfarmer like this.
  19. thanh0610

Ối, nghe nhạc như các bác thế mới là...đã. MÌnh lại thích bài số 4 với giong ca khàn khàn mà nhấn nhá rất đặc trưng của Dina Blade: Tôi chỉ đem đến cho người một tình yêu vĩnh cửu, và chỉ có thế thôi...Kèm theo là tiếng piano réo rắc dạo quanh cứ như ...cọng rau thơm trong tô phở thơm lừng...Đoạn điệp khúc piano lại chơi đầy ngẩu hứng cứ như dàn Trio của bác Yamamoto, thế mới ác...

truongbathoi likes this.
  20. Phongnuyen1975

Phongnuyen1975 Advanced Member

hôm nào anh Dục rãnh thì em qua thẩm âm.

21. truongbathoi

Cám ơn bác. Khi nào rảnh mình sẽ liên lạc lại bác nhé.

22. tieuthieugia

tieuthieugia Advanced Member

chúc mừng anh Dục có đồ chơi mới nhé
    em lặn tiếp đây ạ
    Em vẫn bt, mong các bác vẫn khỏe và đầy đam mê

23. truongbathoi

Cám ơn tieuthieugia. Chúc em vẫn giữ đam mê. Khi nào về ghé giao lưu với anh em chứ.

24. Lonelywolf

Bữa offline cuối tuần thật vui! Uống vài ly 10-toàn ĐB, trưa hôm sau đã có bác phone, "Thiệt là dữ luôn! Cho xin cái toa đi BC ơi!" Ka ka. Đúng bài. Có người dấu tay đi, sợ Amp VĐ thấy!

Scorpio likes this.
  25. Lonelywolf

Anh em nào thích nhạc Jazz thì nên thử 2 album này. Tenor Sax & Double Bass rất effet!

Album này tình cờ trùng tên với một album jazz của VN!

Highly Recommended!

Share This Page

Loading...