PRIMA LUNA FC!!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by hellboy, 25/5/11.

1. hellboy

hellboy Advanced Member

Vì chưa thấy có FC của hãng âm thanh này nên em xin mạng phép mở topic này để anh em cùng vào bàn tán về chất âm của 1 thương hiệu mới này!
    Em được phép sở hữu 1 cái power prologue 4-model nhỏ nhất của hãng nhưng phải noi chất âm của nó làm em rất ngạc nhiên. âm thanh rất tốt, chi tiết thoáng đạt bass rất có lực và sâu, rất dynamic, tóm lại là rất tốt với tầm giá của nó, anh em nào từng sở hữu sản phẩm của hãng này chia sẽ để anh em mở rộng kiến thức.
    Em nhớ hiend show năm nào có phòng nghe của cửa hàng audiochoice của bác Khanh, ở đó bác cho ghép đôi Totem the one và amplifier của hãng prima luna nghe rất ấn tượng.
    Thương hiệu này có vẻ ít được chuộng ở vn nhưng theo em thấy sản phẩm của nó rất có chất lượng và có tầm giá rất hợp lý, rất đáng để anh em tham khảo.
    Mời các bác bàn tiếp!

Tags:
  2. Mike

Mike Advanced Member

Em đang xài amp tích hợp PrimaLuna Prologue Two, 4 bóng KT88 công suất là 40W/kênh mà rất mạnh, khiển tốt loa khó với độ nhạy 87bd và trở kháng 6ohm. Với đèn trong tầm giá này thì là rất hay, em xài gần 1 năm nay rồi mà chưa muốn đổi, amp bé tí nhưng được đánh giá khá cao ở nhiều trang mạng. :)

Ước mơ của em là nếu có thêm bộ dàn nữa em sẽ mua thêm một cái amp nữa là Dialogue Two, và nếu có tí tiền nữa làm luôn cdp đèn của hãng này ạ. :mrgreen:

0985468366 likes this.
  3. Buns

Buns Advanced Member

Ủa, avatar của bác lại là hãng khác :wink:

4. freeman1

freeman1 Advanced Member

Em cũng đã sở hữu Amp Primaluna One dùng 4 EL34, nói chung là cả thanh và sắc thì đều good trong tầm giá.
    Vote cho 5 sao :)

0985468366 likes this.
  5. PDAlove

PDAlove Advanced Member

Em có bộ pre Prologue số 3 và Power số 7.
    Đúng vậy, rẻ mà hay dã man.
    tiền này thì không thể mua được cái gì hay gần gần như nó
    xiu là VN mình có ấn tượng TRung quốc chứ thực ra chỉ là công ty hà lan ĐẶT ráp tại Trung quốc mà thôi, Trong khi bây giờ nhièu hãng nội tiếng cũng đặt ráp tại Trung quốc đấy thôi
    Nhưng may là người ta không thích nên giá nó khong cao, hi hi

0985468366 likes this.
  6. hellboy

hellboy Advanced Member

em có mấy sở thích lận bác :lol: :lol: nhưng phải nói prima luna làm em khá bất ngờ trong lần gặp đầu tiên. ban đầu em không đánh giá cao nó nên định xài thử cho biết chất âm thôi. nhưng qua lần nghe này em quyết định sẽ để lại sử dụng lâu dài và nếu có dip em sẽ nâng cấp lên môn pow prologue 7.
    chúc cả nhà vui!

7. Mike

Mike Advanced Member

Hay thì là chắc chắn rồi nhưng bác PDAlove có thay bóng hết chưa ạ? Em thay cái của nhà em cũng hay dã man con ngan luôn. Tks. :)

8. hellboy

hellboy Advanced Member

bác thay bóng công suất hay bóng gì mà hay dã man con ngan vậy bác Mike :D

9. Mike

Mike Advanced Member

Thay cả 8 bóng bác ạ. Cả 4 bóng cs lẫn 4 bóng pre.

10. hellboy

hellboy Advanced Member

nặng đô hen bác mike! được cái prima luna xài được nhiều bóng công suất nên muốn thay đổi chất âm rất dễ dàng! em nghĩ thay bóng pre sẽ thay đổi nhiều hơn!

11. Mike

Mike Advanced Member

Vầng bác, em đoán thay bóng pow can thiệp khoảng 40% còn pre thì 60%.

12. Schumacher

Schumacher Advanced Member

Em đú phát :D

13. hellboy

hellboy Advanced Member

đẹp và ấm áp quá bác Shu, mono pow prologue 7 hả bác!

14. haiauden

haiauden Advanced Member

Bác Mike hôm nào cho em nghe ké nhé!
    Thanks bác nhìu :mrgreen:

15. Mike

Mike Advanced Member

Ok con gà đen bác Haiautrang. Bang hội Primaluna đang ấm dần lên, em biết có một số cao thủ cũng chơi nhưng giấu mặt chưa lộ diện, các bác nếu tiện cho ý kiến với nghen. :lol:

DUCGIANG likes this.
  16. Schumacher

Schumacher Advanced Member

3+7= 10 bác ạ ! :D

Bổ sung thêm nội thất em nó:

Cách đi dây Point2point này em thấy đẹp hơn ối em đồ âu mỹ giá nhiều khìn $ :D

17. taolao

taolao Advanced Member

Em chưa chơi tube nên đọc không hiểu,Bác làm ơn giải thích dùm em được không ạ? :)

18. Mike

Mike Advanced Member

Thì như vậy đó bác, bóng Pre thay vô dễ nhận biết hơn pow. :mrgreen:

0985468366 likes this.
  19. taolao

taolao Advanced Member

Em đọc cứ tưởng Bác nói thay bóng pre power thì can thiệp hết 100% chất âm?

20. hellboy

hellboy Advanced Member

Đúng là nội thất khá gọn gàng và đẹp, linh kiện cũngc họn lọc rất tốt. Các bác cao thủ prim luna đâu hết rồi?

21. dungAD

dungAD Advanced Member

Nay em mới thấy hội, Em xin gia nhập hội bằng Amply Prima Luna one.
    Em có câu chuyện thế này: Sau khi chơi món âm thanh được khoảng 6 năm nhưng toàn bán dẫn, loa cũng nho nhỏ. Đến khi rước em Tannoy SRM 12X về thì mới băn khoăn nhiều, nghe nhạc có bài cũng được, có bài tiếng bass thấy nông choẹt, mở to thì chói. Thế là em bắt đầu đi tìm amply đèn. Đọc cả nghìn trang, rồi đi nghe ké mà không quyết được.
    Bỗng dưng thấy cái tên Prima luna, xem giá thằng Prologue cũng vừa túi tiền, lần mò tiếp gặp được bác Mike đang dùng em liền gửi thư hỏi và được bác cho biết là ổn ( tuy nhiên bác ấy cũng rất khách quan và cẩn thận bảo em nên nghe thử hãy quyết định ).
    Bỗng dưng lại thấy có bác rao bán Prima one, chưa kịp chuẩn bị tiền em liền điện cho bạn đang muốn mua bộ sơ cua của em và nhiệt tình bưng ra tận nơi cho hắn, lấy tiền chạy sang bác kia nghe thử amply, đến nơi bác ấy cũng chỉ còn đôi loa tranh chỉ thử cho kêu, chẳng biết được chất âm. Không sao, có ý kiến của bác Mike là người thực tế đã chơi thế là em bưng luôn trong 5 phút.
    Về nhà cắm vào nghe, 3 dải đều ổn, dải trầm em lo lắng nhất thì giờ sâu thăm thẳm. Với amply này càng nghe em càng thấy hay và sau 4 tháng em khẳng định là tuyệt vời ( trong tầm giá :D ).
    Sau 4 tháng em thấy: nhạc Việt trước nghe ồn ào, giờ nghe hay quá. Tiếng ghi ta trong các CD Quỳnh Lan làm em thổn thức. Em đem gần 100 CD đã nghe ra nghe lại, khác trước nhiều, hay lắm, đĩa trước hay giờ vẫn hay, trước chưa hay giờ thì hay lắm. Buồn cười nhất là CD High Enditio trước em nghe được mấy bài bỏ luôn, giờ có Prima em nghe tới hơn chục lần chưa đổi.
    Nhân đây em xin cảm ơn bác Mike đã giúp đỡ và nhắn bác: tối nay MU đá đấy.

22. dungAD

dungAD Advanced Member

Ước mơ của em là nếu có thêm bộ dàn nữa em sẽ mua thêm một cái amp nữa là Dialogue Two, và nếu có tí tiền nữa làm luôn cdp đèn của hãng này ạ. :mrgreen:[/quote]
    Em cũng đang ước cá CDP đèn của Prima, đang chờ xuống giá bác ạ.

23. hellboy

hellboy Advanced Member

câu chuyện của bác dungad khá thú vị nhỉ, em cũng có cùng cẩm nhận với bác, vớiprima luna em có thể nghe lâu hơn, những bài nhạc khó nghe giờ cũng dễ nghe hơn, và chỉ muốn vặn volume to hơn nữa :lol: :lol:
    Chúc FC cuối tuần vui vẻ!

24. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Xin chúc mừng em,em cảm thấy hay là quá ok rồi, cách nay khoảng 3,4 năm gì đó a đã từng sỡ hữu primaluna one rồi two, a đã không khai thác hết và đúng(mới chập chững chơi đèn) của em nó nên ngậm ngùi tiễn từng em ra đi :D

25. Mike

Mike Advanced Member

Cám ơn bác DungAD đã quá khen. Em cũng chỉ là người chơi thực tế sau bao nhiêu năm chơi audio và cuối cùng em dừng ở ngưỡng Ngon Bổ Rẻ. Trước khi em mua em tự mò mẫm ở các trang web nước ngoài kô à, vì ở VN ít người chơi cũng như có chơi cũng chả ai chia sẻ. Và cuối cùng em kô thất vọng, em đã nói là nếu có điều kiện chưa chắc chơi hãng khác mà em chỉ có mua thêm Primaluna.

Show vài hình PrimaLuna cho các bác, quá đẹp đi. :)

1- PrimaLuna Prologue Two - Em đang xài và rất hài lòng.
    2- PrimaLuna Dialogue Two - Niềm mơ ước của em.
    3- PrimaLuna Cdp Prologue Eight - Nhìn đã muốn mua rồi, lại là niềm mơ của em.

Chúc các bác fan Prima Luna vui vẻ và chúc MU may mắn tối nay. :D

Attached Files:

Share This Page

Loading...