PIONEER ELITE SC-35

Discussion in 'Khuếch đại, giải mã đa kênh' started by DVD-A, 11/9/11.

1. bv

bv Advanced Members

Re: Góp ý chọn mua Denon Denon AVR-4311 hay DENON AVR-3312

Đồng ý với bạn Trương-80!
    ----------

Bác PT này tự biên tự diễn một mình. Vui ghê. :lol:
    Người ta thì set up manual, còn bác thì bác... mò thì nghe chán là phải. Có ai bảo là Pioneer có lỗi gì đâu, vẫn xài ngon xưa nay đó chứ. Chỉ nghe đồn một vài chiếc rủi ro bị trong vài trăm chiếc nhập về VN thì là việc thường tình. Cũng như các nhãn hiệu khác thôi. Xin chúc mừng bác đã vượt qua được giây phút thử thách đầu tiên.
    Và cảm ơn bác PT, vì một lần nữa đã khẳng định cho thương hiệu PIONEER! :D

HUNGBT likes this.
  2. present

present Advanced Member

Re: Góp ý chọn mua Denon Denon AVR-4311 hay DENON AVR-3312

Hi chị BV

Nếu chị còn nhờ thì đã có lần em hỏi chị về lỗi này trên con LX-81 nhà em.
    Lỗi đắp chiều này cũng không hoàn toàn do auto setup đâu mà còn do một số lý do liên quan đến nguồn điện nữa chăng hạn.
    Pi nó làm thêm tính năng này là để bảo vệ vòng ngoài cho các linh kiện bên trong của AVR nữa.
    Khi điện áp đầu vào thay đổi đột ngột, dây kết nối bị chập, . . . thì nó tự động khóa luôn lại để bảo vệ (chỉ nháy đèn MCACC thôi).
    Với hiện tượng này thì chỉ cần kiểm tra các dây kết nối âm thanh lại rồi reset băng phím cứng với em nó là lại ngon ngay thôi.
    Hiện em lắp thêm cho em nó bộ lọc nguồn phía nguồn điện đầu vào nên trộm vía 02 năm nay chạy ngon lành cành đào rùi.

Thanks!

3. OmegaO9

OmegaO9 New Member

Chia sẻ kinh nghiệm âm ly đa kênh PIONEER

Em lập thớt này với mong muốn được học hỏi kinh nghiệm sử dụng âm ly đa kênh của Pioneer.
    Mới dùng nên đúng là còn nhiều cái phải voọc nữa,mong các bác tiền bối đã và đang dùng em nó cùng chia sẻ nhé
    Cái của em đang dùng là Pioneer Elite SC37.Đặc điểm đầu tiên là giao diện màu xanh trong tối rất đẹp,dimmer làm dịu đa chế độ.Điều khiển có màn hình LCD kèm đèn,và có nút Light để hỗ trợ đèn trong tối.Điều khiển dùng tới 4 quả pin nên khá đầm.
    Điều khiển giao diện dễ dùng và làm quen nhanh hơn là cái ông Denon (Em đã dùng qua em 1611 và Harman kardon avr 360 rồi D 3311 CI)
    Kết nối Ipod,Iphone 4-5 ,USB rất nhanh nhưng nghe lossless qua USB lại không tua nhanh đoạn được.Cái này cũng không quan trọng lắm vì em hay nghe qua Dune.
    Tính năng đọc USB và Ipod của Pi rất nhanh,chứ không lâu và rắc rối như Denon 3311 vì Denon nó lại chung luôn cả Net/usb nên rất lâu.
    Menu không được chau chuốt như Denon nhưng lại rất dễ sử dụng và gần gũi.
    Chế độ set up auto của Pi lâu hơn hẳn so với Audyssey Denon 7.1 kia.
    Sc37 có chế độ thử Sub khá hay là khi các bác muốn tắt hết loa để cảm nhận tiếng Sub,thì chỉ cần ấn nút Speaker cạnh lỗ cắm Mic set up và cảm nhận.
    Âm thanh mềm mại,tinh tế.Công suất 140W/kênh nhưng không lực như Denon 3311 có cs 125 W /kênh.Vì thế em luôn set volume ở mức -60 DB khi mở.
    Phòng khách của em hơn 31m.Khoảng cách từ TV đến ghế sofa là 2,9 m.Theo các bác,một vài thông số dưới đây nên chỉnh sao cho hợp lý :

1-Speaker Distance
    2-Sóng đứng Stand Wave
    3-Channel Level
    4-X-curve

4. thaivg

thaivg Advanced Member

Tôi mới múc con SC-1223K trên Amazone về rẻ được mấy triệu so với giá ở VN. Dùng ngon, nhưng có vấn đề này nhờ các bác dùng nhiều trợ giúp: Tôi nối đường âm thanh qua HDMI, tuy nhiên tắt hết chức năng HDMI control cả ở AVR và TV, khi nghe nhạc mỗi lần tắt cái TV đi thì nhạc lại bị câm 1 lúc, như kiểu là nó tác động đến AVR 1 cái lệnh chuyển mạch gì đó. Các bác giúp khắc phục với. Tks.

5. present

present Advanced Member

Re: Chia sẻ kinh nghiệm âm ly đa kênh PIONEER

AVR có cái míc MCACC để auto setup với bộ loa mà. Sao bạn ko dùng luôn chức năng này?

6. lehung912

lehung912 Approved Member

Em có con Pioneer VSX-D704S bật nguồn lên chưa đầy 1 phút báo lỗi overload và trở về chế chờ standby. Bác nào biết chỉ giúp em cách khắc phục với. Cảm ơn các bác.

7. ankhanhjvc

ankhanhjvc Approved Member

Em xin tổ hợp phím bấm reset ạ.

Share This Page

Loading...