Phong trào cassette đi xuống rồi lại đi lên!!!

Discussion in 'Nguồn phát Analog' started by hoangluxman, 14/3/08.

1. Maidanhan

Maidanhan Advanced Member

Dear bạn

Bạn chỉ dựa vào các sản phẩm của hãng để viết dù không chỉ cụ thể sản phẩm của hãng nào, chỉ trong vài phút mà bạn có 2 cách thể hiện đối lập, nhu thế sẽ khó nếu tất cả ta còn tiếp tục, và theo tư duy này bạn đúng với chính bạn rồi

Chúc bạn tìm đc 1 kỹ thuật viên IT giỏi nghe, tinh tế về sức cảm nhận để đi theo các bản nhạc bạn muốn nghe nhé

2. Modernized

Modernized Advanced Member

Trước khi viết những bài viết trên thì cá nhân em cũng phải có 1 thời gian thực tế lẫn kinh nghiệm vừa lý thuyết cũng như thực tiễn, đã cũng như đang sở hữu những sản phẩm xưa cũng như nay hòng thảo luận tránh mang tính cảm tính chủ quan..
    Ở trường đại học Stanford có mở lớp dạy cho sinh viên năm 4 hoặc thạc sĩ về chế tạo mô phỏng nên bác không cần phải khuyên em tìm chuyên viên IT giỏi ở đâu cả ... Và sản phẩm mô phỏng của họ tạo ra đang được dùng rộng rãi trong các phòng thu lớn trên thế giới và đang sx những album đoạt giải thưởng danh tiếng đương thời. Nếu bác có biết ông IT nào đang viết mô phỏng khác mà có số lượng album bán ra nhiều hơn vài chục triệu và đoạt giải Grammy award thì mách cho em biết để em còn tìm gặp và học hỏi thêm.... Còn cá nhân bác mà có sản phẩm hoàn toàn bằng tape được giải thưởng như trên thì cho em biết để em còn tin theo bác hoặc chí ít là tin sự cảm nhận của bác là tốt hơn hoặc cùng lắm là ngang cơ mấy ông đương chế tạo mô phỏng mà đoạt giải!

Last edited: 2/5/17
    qiqaqiqo likes this.
  3. UTC_Western

UTC_Western Advanced Member

Các bác cho em hỏi con Sony k777 của em ấn play chỉ có motor quấn băng là chạy, còn motor chỗ bánh cao su gần đầu từ không chạy. Em nó bị sao ạ

4. Bonhoachichchoe

Bonhoachichchoe Approved Member

Bác này nói sao nghe khó hiểu, phong lớn ca sỹ lù lù hát nhảy sao lại phải mô phỏng mô dạ, hóa ra phòng thu cho nghe đồ giả à?

5. Modernized

Để trả lời câu này cụ có thể tạm đi hỏi các phòng thâu trong nước thì có thể họ sẽ trả lời 1 cách cặn kẽ...
    Ca sĩ thì thật nhưng lúc thu hoặc quá trình trộn nhạc ... thì mọi thứ đều có thể được sử dụng để đạt kết quả như ý muốn của họ

6. Bonhoachichchoe

Thực sự chả hiểu bác này, đĩa hát có giải lớn mà lại thật thật giả giả, thảo nào chả ai tham gia thêm bác vào chắc do buồn hay muốn đc chú ý, chả ai nói kỳ lạ như bác: Giống cậu cùng đơn vị người Thái bình,cãi bằng đc, ai cũng chả ưa
    Sẽ theo số đông

7. Vuduong02

Vuduong02 Approved Member

2 Bác ơi ! Lạc hết đề rồi, topic này đề cập về "Phong trào cassette đi xuống" ạ !

8. TTC

TTC Approved Member

1+1=1, buồn cười

Vuduong02 likes this.
  9. Maidanhan

Dear bác
    Đứt dây couroid to nhất có thể là nguyên nhân bác ạ, bác phải mở ra thôi, tôi có 2 con K777 trc cùng hy vọng nó hay lắm nhưng cũng bình thường bác nhỉ, đừng ngaji, bác mở ra là thây ngay

Last edited: 5/5/17
  10. Maidanhan

Đây bác tham khảo thử xem có làm đc gì không

Attached Files:

11. Modernized

Bác ạ em đưa ý kiến bác đi gặp mấy phòng thâu trong nước để bác hòng kiểm chứng những gì em đã viết đồng thời biết đâu bác sẽ được học hỏi thêm những gì mình chưa biết...chí ít là ý kiến của em là có khả năng thực hiện được là vì chỉ là những phòng thu đang ở trong nước mà bác có cơ lui tới trao đổi được.... Nếu khả năng của bác nhiều hơn thì lúc đó sẽ giới thiệu bác những người làm phòng thu đã và đang cộng tác với những ca sĩ nổi tiếng thế giới ví dụ cỡ như Adelle chẳng hạn...

Last edited: 5/5/17
  12. Modernized

Chắc bác chưa hiểu hết ý em là "1 trong những nguyên nhân phong trào cassette đi xuống" nói riêng và băng từ nói chung vì thời này người ta có những công nghệ khác tốt hơn có thể mô phỏng được chất và lượng của những công nghệ cũ (ở đây là đầu băng từ) nếu cần thiết thay vì phải lôi đồ công nghệ cũ nguyên thủy/bản ra xài vừa đắt vừa không thực dụng mà kết quả không chắc là tốt hoặc hữu hiệu hơn...

13. UTC_Western

các bác cho em ít nhận xét về nakamichi one nice với ạ. chất âm và nó có lành không ạ

14. UTC_Western

Em cảm ơn bác, em đã cho nó đi thợ rồi. Nó bị chết mạch servo

15. Maidanhan

Dear bác

Căng nhỉ, hy vọng không chểt con IC cx193, tôi có chú VICTOR 611 chết mất con IC chủ này, phải kéo lai bàng DC motor. Nói dại không chữa đc, bác gọi tôi một tiếng nhé 0946585878

UTC_Western likes this.
  16. Lotomo

Lotomo Advanced Member

Chán nhỉ :(

17. phongt4bk2

phongt4bk2 Advanced Member

em sony tc-K777es có dây cuaroa đó thật hả cụ?

18. Maidanhan

Dear bác

Bác nghĩ tôi nhầm dây courroid từ moto DC kéo Volant chủ đúng không nào? Cái này dùng mạch Quadlock, dây tôi chỉ là dây kết nối 2 Volant, nhầm là 1 cái trục sau không quay của bác ấy
    Hình cắt ra từ SONY TC777 manual service đó

19. Maidanhan

Dear bác U
    Bác có tin về tình trạng máy chưa hả bác? Nếu chết mạch servo thực, e rằng hơi khó hồi phục

20. Bonhoachichchoe

E tham gia tý: Con Sony em lấy của các bác K3A nghe thường, thảo nào bác xếp một góc, đánh rửa đi nhìn còn đẹp, bày cũng đc

21. Vuduong02

Vuduong02 Approved Member

Của Bác là es hay esII ạ ? Bác chụp mạch servo lên xem Em có tìm hộ được cho Bác không ạ ?

UTC_Western likes this.
  22. UTC_Western

Em đã cho đi thợ rồi bác. em quên chưa chụp lại mạch. để em chụp sau nhờ bác. Của em là K777

Vuduong02 likes this.
  23. UTC_Western

Vâng bác

24. Maidanhan

Dear bác

Mong bác không hiểu nhầm tôi là cơ hội, tôi định làm 1 máy 4 đầu từ ( Phá mấy cái vách ngăn trên bề mặt cassette để có vị trí hạ thêm Playhead or mod Erase Head). Sau đó làm 1 cái PlaybackHead Pre bằng Tube, kéo cái đầu từ mới nếu lồng đc vào để đưa tín hiệu ra cho tiện so sánh với máy nguyên thủy
    Có 2 chú 777, thực ra thấy nó cũng không hay như mong mỏi, gặp bác có máy trục trặc, kết cấu cơ khí y hệt, nghich chơi 1 tý :) nếu bác không may không sửa đc. Đồ cơ khí của cassette gia công khó lắm, tốt nhất là gặp đc cái hỏng khó hồi phục

Bonhoa: Anh đã nói không thích náy nào có IC dán, đấy là đồ không cao cấp ngay từ đầu

Last edited: 9/5/17
  25. hoangducnhahg

hoangducnhahg Advanced Member

Nghe chất lượng thế nào bác?

Share This Page

Loading...