Phối ghép với JBL 4312a như thế nào là hợp lý.

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by linhdoan, 25/7/10.

1. linhdoan

linhdoan Approved Member

Chào các bác,

Em có cặp JBL4312a và Marantz cd 63se, em muốn tìm ampli để nghe nhạc vàng, trữ tình và hòa tấu. Em đã tìm trên forum và nghe bác bác tư vấn nhiều quá nên em cũng chẳng biết thế nào là hợp lý. E rất muốn loại nào có thể chỉnh được bass treb để co thể nghe nhỏ được tốt nhất.

Em muốn đầu tư cho ampli tầm tầm giá trị loa . Mong các bác chỉ giáo và chia sẽ kinh nghiệm.

Cám ơn bác bác nhiều
    LINHDOAN

Tags:
  2. quangcmbhn

quangcmbhn Advanced Member

Tôi cũng đã trải qua cặp loa này, theo ý kiến cá nhân đúc kết từ việc phối ghép thực tế thì bác có thể phối ghép như sau:

4312A+ LM 540 + CD 63 của bác là ok

4312A + ACC 301 (hoặc 303) + thay CD 63 bằng TEAC 7 hoặc Sony dòng ES.

Bác lưu ý là dây loa và dây tín hiệu cũng đóng góp một vai trò đáng kể đấy nhé.

3. nguyenvanthanh

nguyenvanthanh Advanced Member

Bác quangcmbhn tư vấn khá tốt rồi , tuy theo mình nên đổi chỗ 2 CD trong 2 phương án đó , ngoài ra nếu thích âm mạnh mẽ nhưng vẫn ngọt ngào chi tiết thì cũng có phương án chơi amp McIntosh tuy giá cao nhưng rất đáng chơi , bác sẽ có '' giọng Mỹ '' ở nhà .

4. dqkhanh

dqkhanh Advanced Member

em thấy có bác nói ghép marantz cổ như 1040, 1060 nghe hay lắm.

5. thucng

thucng Advanced Member

Dòng nhạc bác thích nghe thì Luxman L540 là hợp lý rồi.Giá cũng tầm tầm giá trị loa của bác.

6. linhdoan

linhdoan Approved Member

Rất cám ơn các bác đã tư vấn và chia sẽ kinh nghiệm, Chắc chỉ có mình nghe nhạc vàng thôi :arrow: :p

7. bala

bala Advanced Member

Bác chủ cứ nói thế! Trên này anh em chơi nhạc vàng nhiều lắm đấy, bác không đơn độc đâu, trong nhóm đó có em! :lol:
    Ngoài các amply các bác tư vấn ở trên, bác có thể tìm thêm các dòng amply cổ của Luxman như 58A, 68A...phối ghép cũng là một lựa chọn hợp lý đấy.
    Bala

8. tranhongson

tranhongson Advanced Member

luxman 570 + Teac 10 + cái ấy của bác

9. vutuan2009

vutuan2009 Advanced Member

em thấy có ngừoi ghép loa này với marantz pm 94 cũng rất hợp
    Bác thử nghiên cứu xem

10. zorro68

zorro68 Advanced Member

Các bác cho em ké một tý:
    Em đang đánh thử 4312A với Denon 890D, bác thợ bán cho em bảo là đoi này xứng tầm đấy, chú cứ nghe thử đi...
    Nhưng qua 03 hôm nghe thử em thấy không chịu được cái tiếng bass nó đem lại; mở to thì ù mà mở bé thì bass chẳng thấy đâu; được mỗi tiếng trung và tep, nghe cứ thấy tức tức... :) :) :)
    Không biết tại tai em là tai trâu hay do AMP? xin các bác chỉ giáo để em còn đổi ngay cho nó lành. EM chơi CD Denon 1510.
    dây bãi mua giá gốc 50.000/m( dây pha bạc)

Có bác nào ở Hà nội đã phối ghép thành công đôi loa này cho em nghe ké tý được không ạ???

11. quangcmbhn

quangcmbhn Advanced Member

http://www.botay.com

12. co_bac_nuoi_em

co_bac_nuoi_em Advanced Member

Theo e cứ nếu bác không quá cầu kỳ. Bác làm em luxman l530 là đẹp, ngon bổ rẻ.

13. ktfvn

ktfvn Approved Member

Em cũng đồng ý kiến với bác Quang. Tuy nhiên em xin bỏ một phiếu cho Accuphase vì theo cảm nhận của em bass của Luxman nhẹ hơn Acc, một số bài nhạc vàng mới phối âm theo phong cách nhạc trẻ đòi hỏi bass mạnh một chút thì em nghĩ Acc hợp hơn. Có bác nào tư vấn chơi tới Luxman L570 thì em nghĩ hơi lệch chút ah vì L570 chơi thuần ClassA, nghe hòa tấu thì ok nhưng nghe mấy bài nhạc vàng tiết tấu nhanh + mạnh thì không ổn lắm.
    Về mặt kinh tế thì theo em biết giá L540 = Acc 301. Giá Acc 303 thì = Acc 301 + 3-4tr, L530=L540 - 4-5tr ^^

14. hvthu

hvthu Advanced Member

Em thì lại đang định ghép Luxman L505u với JBL 4312a hoặc B, nhưng một số bác cho rằng thế hơi đuối, nên dùng 4313 hoặc 4412, em chưa từng nghe mà cũng chưa mua nên nhờ các bác tư vấn, dòng nhạc định nghe là nhạc vàng cổ

15. linhdoan

linhdoan Approved Member

Cám ơn các bác đã chia sẽ kinh nghiệm nhưng thật sự em 4312a này rất khó tìm ampli để phối ghép, bác nào cũng là luxman... nhưng để đạt được tối ưu cho loa và giá cả ampli thì còn phải phối ghép nhiều hơn nữa... mong nhận được những chia sẽ nhiều hơn nữa của các bác...

16. tklinh

tklinh Advanced Member

Nếu có được Bác chủ kiếm em ampli Marantz 99se cho đỡ lăn tăng :D, còn cd thì teac từ 20 trở lên cũng rất ok.

17. ktfvn

ktfvn Approved Member

Em nghĩ dòng loa này cũng không quá khó phối ghép. Bác cứ quyết định chọn 1 amply nào đó về ghép thì mới ra vấn đề được. 4312a thì em chưa được sở hữu nhưng 4312 trơn em ghép thực tế từ Lux 530, 540 rồi sang Accu 301, 303 ... em chọn Acc 301.

18. zorro68

zorro68 Advanced Member

Thấy bác đang online nên mạo muội hỏi bác chút:
    Bác đã tìm được AMP cho 4312a chưa? nếu được bác cho em nick chat, Anh em mình trao đổi tý...vì em đang cùng hoàn cảnh với bác.
    nick của em: hoangchiencvc@yahoo.com.vn.Rát mong bác giúp em.

19. hoangphiho

hoangphiho Advanced Member

VTL đủ lực ,chậm rãi,xuống sâu.cái này với 4312A khá nhứt

20. ktfvn

ktfvn Approved Member

Em có ý thế này các bác thấy có được không nhé! Em đang có cả Accuphase E-301 và E-303, mà cũng chưa có cơ hội để nghe thử với 4312A, nếu bác nào ở HN thì em sẵn sàng vác Amply tới ghép thử vừa để thử chất âm mà cũng muốn giao lưu với các bác !

21. zorro68

zorro68 Advanced Member

Trân trọng kính mời bác. bác pm cho em số điện thoại em alo đón bác. Em ở HN

22. zorro68

zorro68 Advanced Member

Bác cho hỏi VTL là loại gì zậy????

23. huy_navy

huy_navy Advanced Member

Bác nghĩ sao khi e đổi công thức: JBL 4312 + Teac 10SE + Lux 570 ???

24. linhdoan

linhdoan Approved Member

Kính gửi các Bác,

Sau 1 thời gian phối ghép em đã ghép nó với Marantz PM88ase nhưng tiếng bass hầu như không có
    Sau đó bác chủ cửa hàng cho em nghe nó với Marantz Pm 94 thi tieng bass có cải thiện ti tí.. :eek:

Ôi em thật sự khổ sở vì cặp loa này. Chổ có ampli thì không có loa... va ngược lại...
    Cái loa bas 30 mà không tìm được ampli để có tiếng bass tốt.

Hôm trước bác chủ có nói sẽ có Lũman 530 và kêu giá em 7t5. Em cũng không ngại nhưng lai không có loa để thử xem như thế nào... sao ma chán thế.
    BR

Nguyễn văn kiên likes this.
  25. minhtri

minhtri Advanced Member

Hi bác nghĩ sao khi em đổi Lux570+ma95+ L112 nhỉ hihi sến chảy nước luôn đó bác ...

Share This Page

Loading...