Phim 6D, các bác đã thử chưa?

Discussion in 'Phim ảnh' started by bizicafe, 2/6/11.

1. bv

bv Advanced Members

http://www.jvc.com.vn/index.php?module= ... id=157#top

8)

2. trungquoc

trungquoc Advanced Member

Em hỏi khí không phải, với cái gió rét rít lên như bác nói thì dễ rồi, điều hòa 10 độ quạt thổi vù vù là đủ lạnh, thế còn cái lúc mà gặp nham thạch nóng chảy hừng hừng thì được minh họa thế nào vậy bác, nham thạch nóng chảy lên tới vài nghìn độ đấy, cứ cho là vào rạp 6D 7D gì của bác cũng phải còn vài trăm độ nếu muốn minh họa, thế thì làm sao bác vẫn còn trở về để mô tả cho anh em được nhỉ? Thế nên cũng chỉ là 4D thôi bác nhé. Còn nữa, bác có đề cập đến mấy cái trò ở Vinpearland mà bác cho rằng nó chưa thể xách dép gì gì đó cho cái gọi là phim 6D của bác, cho em hỏi là những trò nào vậy. Nếu mà là trò thú nhún hay voi bay dành cho các cháu thiếu nhi thì em đồng ý với bác cả 2 chân 2 tay luôn

3. ninu

ninu Advanced Member

Bác nói hơi quá thì phải ,em vừa đi Nha Trang về có ghé chơi Vinpear cái trò gì mà nó xoay vòng vòng rồi lát chổng ngược lên đầu dốc xuống coi như xoay hết 360 độ , chơi 1 lần nhớ mãi !

4. DVD-A

DVD-A Advanced Member

Trong các trò cảm giác mạnh thì trò Space Mountain Rollercoaster hôm đi Disney Land Em thử là Em cực ghét và thề là Em mãi không bao giờ đi lại lần thứ 2..., trò chơi không dành cho người yếu tim... hic hic Không có fin nào mà cảm giác như thế được mấy trò ở Vinpear cũng không phê bằng Space Mountain

5. trungquoc

trungquoc Advanced Member

Em cũng thích trò đấy, em chơi 02 lần

6. totorauxom

totorauxom Advanced Member

vin pơn quá thường ạ, các cụ đi tàu siêu tốc ở khu du lịch đại nam mới hãi, em cạch đến già

7. n_nhoang

n_nhoang Advanced Member

Xin các bác cho em Update thông tin cái , kẻo lạc hậu :oops:
    Phim 6D có phải là 3D phim + 3D âm thanh không ạ :roll:
    Rõ khổ bây giờ nhiều thứ trong người đòi về hưu quá , xem 3D thì chóng mặt , nghe 3D thì ù tai

Attached Files:

8. Audio Store

Audio Store Shop

Đọc xong muốn dọt qua Thai xem liền 6D!Bác hành văn hấp dẫn quá,làm e 1 tay nhấp chuột,e tay vịnh ghế...sợ té :lol:

9. Goute

Goute Advanced Member

Hix có vẻ mấy chỗ ăn chơi nhảy múa toàn ở miền nam với miền trung nhỉ... Vin pơn có mỗi ở Nha trang, hội an, đà nẵng, không có ở Miền Bắc ... chẳng nhẽ phải du lịch vào tận trong để đc thử cảm giác mạnh ạ :( chán quá. Ở Hà nội loanh quanh chỉ có công viên nước là cùng :shock:

10. heolovein

heolovein Approved Member

Mình mới xem phim 4D ở Bà Nà hill ở Đà Nẵng thấy cũng thấy cảm giác phê lắm, tất nhiên chưa bằng đc bác

11. Quoc AudioLab

Quoc AudioLab Approved Member

Mình nghe bạn kể lại thấy đã thiệt ,tính qua tết mình làm ta balo một chuyến qua TL chắc chắn sẽ xem phim 6D cho biết cảm giác như thế nào

12. qnnho

qnnho Advanced Member

Mình có dịp đến thăm Central World cùng vợ và con nhỏ, nhưng ko biết tầng 7 có film 6D.. chắc tết này nhất định phải thử thôi, Thanks Bác chủ đã cho thông tin hữu ích,

13. akuser

akuser Advanced Member

Hic hic, đợt vừa rồi em qua đấy mà chả biết là có phim 6D nên ko thưởng thức. Hẹn lần sau vậy chắc chắn em sẽ coi

14. FalconJapan

FalconJapan Advanced Member

Có bác nào hiểu biết về món nhiều ĐÊ này thì cho anh em tỏ với chứ em nghe cứ ù ù cạc cạc chả hiểu nó gồm những j mà lắm ĐÊ thế ?
    Hồi trong năm đi hàn xẻng coi 4D cũng là thấy mới rồi vì VN mới chỉ có 3D, giờ Thailand đã có 6D roài, qua năm sau chắc VN có M...ăn ti đê quá.

15. DNA Shop

DNA Shop Advanced Members

Các bạn nếu có dịp qua Cali thì nên ghé Universal studio chơi, vừa vô cổng thì phóng nhanh lại xem phim 3D Transformer trước, chậm chân sắp hàng hơi lâu đấy. mấy game/ride khác thì chơi sau cũng được.
    http://www.universalstudioshollywood.co ... e-ride-3d/

16. hutieumytho

hutieumytho Advanced Member

Cái này em mới vừa xem hồi cuối tuần trước. Phải sắp hàng hết một tiếng rưỡi. Cái show này chắc em nghỉ phải là mấy chục D. Con gái 9 tuổi của em sợ quá nhấm mắt suốt. Em thì xem xong bước ra đi xiển niển.

17. zeze

zeze Advanced Member

Nhiều bác xem 6D xong bị chóng mặt, ù tai, xiểng niểng... nên loại này chắc chỉ dành cho thanh thiếu niên, phim hành động.

18. sman_vn

sman_vn Advanced Member

Em xem 5D tại The Garden roài, xem phim thiếu nhi 3 - 4 phút gì đó, chán òm

19. bizicafe

bizicafe Advanced Member

Em mới phát hiện ra là dưới tầng Ground của Paragon Center có rất nhiều đồ ăn ngon và rẻ. Các bác xuống đó vô quầy mua coupon (mua bao nhiêu cũng được vì ăn không hết thì mình quay ra đó lấy lại tiền thừa), sau đó mang ra quầy lấy đồ ăn. Đợt này qua Thái em hay ăn ở chỗ này. Bác nào mà ở Novotel Siam thì quá tiện, đi bộ qua đường (ga Siam) là sang bên Paragon. Lưu ý thêm là ở lầu 3 của trung tâm này có rất nhiều đồ Hi-end và một bookstore rất lớn cho các bác vô nghe và đọc miễn phí :mrgreen:

Một chút cảnh báo luôn cho các bác nào mới qua đó lần đầu: Ở Thái mấy năm trở lại đây rất hay xảy ra các vụ móc túi công khai, mà thủ phạm là mấy anh Trung Đông và Ấn Độ nói tiếng Anh theo kiểu rất chi là một sự khó nghe :( . Khi các bác vào các trung tâm mua sắm thì sẽ có 2 hoặc 3 đứa áp vào hỏi han các bác lung tung để làm cho các bác bị phân tâm, sau đó chúng nó sẽ hỏi các bác xem các bác từ đâu tới, rồi thì các bác có mang theo tiền của nước các bác không cho chúng nó xem một phát cho biết vì nó chưa đến đấy bao giờ, rồi thì bla bla chúng nó sẽ móc mất tiền của các bác lúc nào mà các bác không hay biết, xong chúng nó biến mất dạng (em được mấy anh bạn Thái kể chứ chưa bị bao giờ) :p .

Một chút thông tin thêm về khoản ăn chơi: Nếu các bác qua đó chơi thì không nên bỏ qua khoản massage trị liệu truyền thống của Thái, rất chi là khỏe và sảng khoái. Massage chân sau một ngày đi bộ cũng rất chi là sướng, chỉ có 300baht/1 tiếng có nước uống miễn phí, nằm thư giãn nghe nhạc xong không muốn về :mrgreen: Khoản cua ghẹ thì em thấy là không sướng bằng VN mình, vì là rất chi là đắt đỏ so với bên mình (nếu muốn có một em xinh đẹp - khi đó các bác phải vô các entertainment complex để lựa, giá dao động từ 3000 baht - 7000 baht/1 tiếng tùy hạng) mà chỉ được cái khoản thái độ phục vụ và độ an toàn, còn lại thì ... chán.

Thêm một tí về khoản đi lại: Nếu các bác qua các tỉnh thành khác ngoài Bangkok thì em không nói nhưng nếu ở trong Bangkok thì em khuyên các bác nên sử dụng Skytrain, vừa hiện đại vừa nhanh, rẻ (giá thành cho các tuyến đã giảm rất nhiều gần 1 năm trở lại đây, trước em thấy tuyến dài nhất thì giá đến 60 baht lận, nhưng giờ hình như maximum chỉ có 30 hay 35 baht gì đó). Không nên đi taxi hay tuk-tuk vì dễ bị biến thành gà công nghiệp lắm.

20. depratngoan

depratngoan New Member

hiện giờ có phim 5d và 6d rồi bác ạ, em thấy nhiều người vào khu vui chơi Ngôi Nhà Hollywood xem phim 5d 6d lắm đấy! không bít phim hay hay sao mà lại có nhiều em khán giả teen xinh lắm.

21. NewQuestion

NewQuestion Advanced Member

Không biết khi nào VN mới có nhỉ. Chứ mà qua bên đó chỉ để xem dc 10p rồi về thì hơi bị................ rảnh :D

22. sea123vn

sea123vn New Member

phim này năm 2010 mình đã xem và vẫn còn ấn tượng cho đến bây giờ.

23. puffin

puffin Advanced Member

6D, mới nghe lần đâu. Chắc là cả hình ảnh và âm thanh đều như thiệt nhỉ.

24. thanhquang

thanhquang Advanced Member

3D thì hầu như ai cũng biết rồi, còn cái gọi là 4D 5D thực ra chỉ là cách gọi những tính năng bổ xung thêm cho người xem thôi chứ không phải là cách nhìn như mô phỏng 3D. Ví dụ: 4D là xem hình ảnh 3D cộng với hiệu ứng rung lắc ghế, 5D là 4D có thêm hiệu ứng xúc giác vị giác ( gió thổi, mùi vị, hơi nước, bong bóng...).
    Cái 6D mà bác chủ nói ở bên TL, em cũng coi rồi... nó phịa ra thêm để câu khách thôi chứ mai mốt bác qua lại thấy có thêm 7D,..nD thì có mà ngất :lol:

25. bizicafe

bizicafe Advanced Member

Em thích cái thể loại nD. Thái mà nó sinh ra cái loại phim ấy ấy nD thì em tiết kiệm được ối tiền mỗi lần qua đó công tác, hĩ hĩ... :lol:

Share This Page

Loading...