Những câu hỏi đơn giản về máy tính...Update!

Discussion in 'IT - Multimedia - Communications' started by thanhchi, 16/12/06.

1. thienhaipt

thienhaipt Advanced Member

Vậy có thể có vấn đề về bộ nguồn, bác thử gắn bộ nguồn khác thử xem

2. quangnt

quangnt Advanced Member

Re:

Lỗi trên do file explorer.exe trong thư mục C:\WINDOWS đã bị xóa, đổi đường dẫn, hoặc đổi tên, đổi thuộc tính (đổi exe) nên bác dùng không thấy là đúng, lần sau bác sang máy khác copy file trong thư mục C:\WINDOWS\explorer.exe và copy trả lại trong thư mục c:\\windows là ok, chúc bác lọ mọ thành công :D

3. huyhoanghp96

huyhoanghp96 Advanced Member

Có bác nào có main của ổ cứng WDM chuẩn IDE 40Gb không, em có con ổ cứng nghi là chết cơ nhưng nghĩ lại là máy bị treo reset lại nên shock điện, em lấy main ổ khác thử thì motor vẫn còn quay. Bác nào có giúp em với,em có data rất quan trọng cần lấy gấp. Chân thành cảm ơn các bác :D

4. quangnt

quangnt Advanced Member

anh bới cả đống của để dành mà không còn con nào chú ah, thế mới biết công tác sao lưu bách ắp quan trọng ghê :mrgreen:

5. huyhoanghp96

Dạ vâng đúng rùi ạ, lần sau em sẽ chú ý hơn, coi như đóng học phí . Em cám ơn anh nhiều ạ :D

6. Target_Locked

Target_Locked Advanced Member

Có bác nào biết chỗ nào bán máy tính Pentium MMX 233 Mhz trở xuống không? :D Dòng máy này ra đời khoảng năm 1997.
    Thanks.

Attached Files:

7. quangnt

quangnt Advanced Member

may ra còn kiếm được mấy con chíp về ngửa lên ngâm vào bát ô tô làm chân đế cắm hoa thôi bác ah :)

8. trungdt

trungdt Advanced Member

thông thường motor không quay, do không có nguồn cấp cho hdd.Anh thử đo đường 5v,12v trên main hdd thử xem có không ? .Nếu không có, a xem lại 2 con diod bảo vệ quá áp đầu vào,nếu chết, gở ra bỏ luôn.chúc anh backup lại được data.Mà, giờ này còn chơi con wd 40gb thì quá liều...thân mến

9. trungdt

trungdt Advanced Member

trong đống đồ part, chắc em ráp lại được nguyên con, hehe,mà tới em amd k6/ii 500mhz lựng!!! chắc bác hỏi chơi ?.Đồ này giờ tặng, còn không ai lấy bác ơi!!!

10. huyhoanghp96

Cám ơn bác, vẫn có nguồn vào main, main nóng hơn bình thường , không có tín hiệu ra đk động cơ . HDD 40Gb em làm giải pháp tình thế ạ. Thanks bác nhiều đã giúp đỡ :D

11. kubutun2012

kubutun2012 Advanced Member

Windows + Pause --------> Properties

12. Cominup

Cominup Advanced Member

em có cái HDD 2.5" 1Tb của WD, loại Scorpion Blue. Không hiểu sao tốc độ copy rất rất chậm, vài trăm K/s. Kô hiểu nó bị làm sao? Có cách nào cho nó nhanh hơn ko các bác? Em cho cắm thẳng vào máy tính bằng đường SATA luôn mà sao nó chậm quá vầy?

13. thanhchi

thanhchi Advanced Member

Lập hội với ông Via rồi dắt nhau đi BH. :D

14. yd82

yd82 Advanced Member

Theo em bác nên thử defragment, dùng phần mềm check xem có bị bad sector ở đâu ko (thị trừong nhiều phần mềm hỗ trợ kiểm tra HDD lắm). Nếu không được em nghĩ bác nên format lại ổ, cắm sang cổng sata khác.

Thân

15. highwayman

highwayman Advanced Member

các bác cho em hỏi tý ạ, em đang dùng laptop hdh win7 em muốn kết nối với các laptop khác ( không có internet ) để cùng chơi game hoạc chia sẻ dữ liệu có được không ạ, nếu được mong các bác chỉ em cách làm với

16. huyhoanghp96

Được cụ, nhưng mà hơi oằn vằn, cụ gặp bác google đi, đơn giản nhứt là tạo kết nối LAN :D

17. Lui Bee

Lui Bee Advanced Member

Các bác rành vi tính cho em hỏi
    em có cái pc có card màn hình rời, cắm cổng HDMI để truyền tín hiệu ra TV. Hình ảnh thì ra ok nhưng âm thanh lại bị lụp bụp như nổ và không có tiếng gì khác (khi nghe nhạc ko có tiếng) - em đã update driver mới nhất cho card màn hình asus geforce GT9400. Em nghĩ chắc thiếu cái gì đó vì card màn hình chỉ truyền tín hiệu video thôi mà. Em cắm loa vào cổng sound của main thì vẫn nghe bt.
    Có cách nào cho tín hiệu âm thanh truyền theo đường hdmi luôn ko ạ. Em cám ơn các bác.

18. minhbebe

minhbebe Advanced Member

Chỉnh lại phần sound setting trong control panel xem đúng là cổng audio out là hdmi hay ko.
    Nếu ko dc thì pc sẽ tách rời phần hình và phần tiếng tức là vẫn phải cắm vào dg out của card sound hay sound on board của main.thân

19. Lui Bee

Lui Bee Advanced Member

Phần sound trong đó của em chỉ cho chỉnh speaker, em đã tìm kỹ không có chỗ nào cho chỉnh audio out là hdmi hết ạ.
    thanks bác.

20. minhbebe

minhbebe Advanced Member

21. Lui Bee

Lui Bee Advanced Member

thanks bác, theo em đọc thì cách giải quyết là thế này

vậy là em thiếu cái dây quang spdif gì gì đó. mà card màn hình này đâu còn lỗ cắm nào?
    em vẫn chưa thông lắm. :(

Attached Files:

22. minhbebe

minhbebe Advanced Member

Tức là cắm vào cổng cáp quang của video card nhưng tuỳ loại card có option này hay ko , sau đó chỉnh phần sound setting thành digital.
    Nói nôm na là cắm phần cab quang out của sound card hay main vào cổng quang input của card video. Mà sợi dây này dc kèm theo video card.

23. asap

asap Advanced Member

Hi anh,

Anh ra tiệm máy tính mua dây như hình (anh mua loại 3 dây) rồi cắm SPDIF out trên main vào SPDIF in trên VGA Card (VGA Card chắc chắn có 3 chân này) là OK.

http://i1237.photobucket.com/albums/ff4 ... PDIF07.jpg

24. thanhbx82

thanhbx82 Advanced Member

Được bác. Nếu kết nối trên 2 máy tính thì mua cái switch ( mạng LAN như Hoàng nói) Còn chỉ cần 2 máy thông nhau thì bác có thể dùng 1 dây mạng nối trực tiếp 2 máy với nhau.. Nhưng lưu ý khi bấm đầu cáp thì bác phải đảo chiều ( 1 đầu thuậu và 1 đầu ngược lại) ..
    ( cái này hồi sinh viên ko có tiền mua switch, em với thằng bạn vẫn làm để chơi đế chế :D )

25. maximizesound

maximizesound Approved Member

Theo xxx ý của em thì có một đường sound out ngay trên main để cắm từ đó nối với đường sound in trên card video của bác.
    Sở dĩ card cắm thêm là Video nên nó không liên quan gì đến đường sound của bác, nó chỉ tích hợp sound đi cùng HDMI ra cho tiện thôi.
    Ví dụ bác có thêm 1 card sound ngon nữa, thì làm sao HDMI của video nó lấy sound từ card sound sang được phải không?
    Vậy nên bác tìm trên card video chắc chắn có đường sound in, bác cấp tín hiệu cho đường sound in đó là đường HDMI của bác có đủ hình tiếng thôi.

Share This Page

Loading...