Nhờ tư vấn đồ đánh sub hơi

Discussion in 'Loa đa kênh/ Siêu trầm' started by aodensitinh22, 28/6/17.

1. aodensitinh22

aodensitinh22 Advanced Member

Chào các bác! E có con sub Klipsch p312w bị tèo mạch điện, e đã gửi đi chữa bệnh hơn 2 tháng rồi mà chưa có tin tức gì nên e tính chuyển qua kiếm đồ để biến nó thành sub hơi chứ bỏ đi thì phí quá ạ, e chưa chơi sub hơi bao giờ nên nhờ các bác tư vấn mua đồ ạ, ngân sách e khoảng 10tr.
    Thanks các bác!

Attached Files:

Tags:
  2. nttm

nttm Advanced Member

Bác mua cục pow nào đủ công suất về đánh theo kiểu bridge là ngon lành bác ạ, ngân sách 10tr thoải mái.

3. newceco

newceco Advanced Member

Cái cục pow đó phải có mạch cross để cắt tần cho loa sub chứ nối vào pow thường nó đánh cho đủ dải thì còn gì loa sub nữa bác.

4. nttm

nttm Advanced Member

Em trả lời nhanh cho bác chủ thôi, còn cắt tần là việc đương nhiên khi chơi sub rồi. Bác chủ có thể cắt tần từ pre/receiver, hoặc từ pow, tuỳ dàn của bác ấy, cỡ tiền đó cũng đủ mua pow có tích hợp crossover rồi.

5. vu trong dong

vu trong dong Approved Member

Nghe vụ theo kiểu bridge e mới nhờ bác tý .cổng A của cục đẩy e có 3 nút gạt strerio gì đó bà 1 nút nữa tới nút bridgy mà ko biet de nút nào .e mê kiểu bass căng và rõ nên đang ngâm cứu cách cắt chuẩn qua máy tinh .và nen chọn trầm đánh kiểu disco hay kiểu gì.

6. sxct

sxct Advanced Member

Đoán là nút Stereo /Mono/Bri nhưng bác phải có hình và xem kỹ model máy cùng hướng dẫn sử dụng thì mới được.
    Bác gạt sang bri phải cẩn thận vì lúc này dây +/- của loa là cần lấy 2 dây nóng (+) của kênh A và B nhé. Đấu bri không dùng chung dây - với mass được đâu

7. vu trong dong

vu trong dong Approved Member

Vậy e lại phải để về vị trí strerio vậy vì thấy thỉnh thoảng có dấu hiệu mất tiếng trầm nên e mới gath sang bridgi 2 ngày nay

8. dungkts

dungkts Advanced Member

Quan trọng là loa subwoofer hỏng của bác là loại thùng kín mít hay có lỗ thông hơi?
    Nếu kín mít thì ko biết đi dây vào củ loa bằng cách nào.

9. besusu

besusu Approved Member

kể cả có lỗ thông hay ko thì cũng phải làm cho nó đường kết nối đnagf hoàng, gắn vào vỏ thùng chứ ai thông qua lỗ thông hơi đc.

Share This Page

Loading...