Nhờ Mấy Anh Tư Vấn Phòng Mới Xây!

Discussion in 'Thiết kế phòng nghe' started by gaidem2010, 9/11/16.

1. gaidem2010

gaidem2010 New Member

Lời nói đầu tiên em xin gửi lời cám ơn trước và chúc sức khoẻ tất cả anh em trên vnav cùng chung niềm đam mê âm thanh đầy gian nan và lắm công phu.
    Tình hình em mới dành 1 khoảng không gian nhỏ của nhà mình để xây lại thành phòng dành để nghe nhạc.
    kết cấu phòng em như sau:
    dài x rộng x cao = 5.8m x 4m x 3m. (phòng kín)
    vị trí đặt loa: chia ra làm 3 phần bằng nhau.: loa cách tường sau loa 1,9m, loa cách tường bên hông 90cm. vị trí ngồi nghe đối diện loa 1,9m, vị trí tường sau lưng ngồi nghe 1,9m
    Sàn lót gạch trơn. chỉ mới xử lí bố trí 4 bass trap 4 góc phòng. trần đóng la phong thạch cao để trơn. trước mặt ngồi nghe có trải thảm mỏng. 2 bên tường bên để trơn gì chưa biết xử lí bằng vật liệu gì tiêu âm hiệu quả tần số cao.
    phòng hiện đang có hiện tượng bass hơi ù hơi có đuôi. mid hơi gắt.
    Bộ dàn cỏ của em đã test ok nghiêm chỉnh:( Đường dây điện lập mạch điện riêng, Gnd, BACL... đúng qui cách)
    Tình hình phòng em là như thế. em nên thiết kế thêm hoặc bớt những vật liệu gì sao cho hiệu quả và đặc biệt là dùng vật liệu gì giá thành rẽ mà hiệu quả cao.
    Nay em nhờ mấy anh tư vấn giúp đỡ cho niềm đam mê
    trân trọng.

Tags:
  2. atlantic

atlantic Advanced Members

phòng này kích thước tương tự phòng của bác ngang 3,5m x dài 5,5m x cao 2,7m

Và còn rất nhiều phòng có kích thước tương tự sẽ được cập nhật sau

Attached Files:

3. Nam Cao

Nam Cao Approved Member

Cám ơn bác atlantic đã chia sẻ, em cũng đang rất quan tâm vấn đề này, mong bác tiếp tục hỗ trợ.

Share This Page

Loading...