Nhờ các bác giúp em vụ này với ạ!

Discussion in 'Loa' started by kienphamvn, 4/12/10.

1. kienphamvn

kienphamvn Advanced Member

Chào các bác!
    Quả là ông anh đang nhờ em mua một bộ karaoke để hát tết, em đã mua được AMP và đầu karaoke rồi giờ còn cặp loa nữa thôi, em coi ngoài tiệm có cặp loa này sài rồi em tính mua mà em thấy vụ loa bose 301 V hay có giả nên em không biết cặp ở ngoài tiệm này có phải hàng xịn không nữa, em có chụp lại hình và lên đây nhờ các bác coi dùm em loa này là xịn hay hàng nhái nha! Em không rành vụ này lắm vì chưa bao giờ mua loa bose cả! Em cám ơn các bác nhiều.
    Thân.

Tags:
  2. Niagara

Niagara Advanced Member

Bác chụp giúp em bức ảnh màng loa, nhận biết loa Bose giả hay thật bác lấy tay sờ vào màng loa, loa Bose thật có sần, gai nhưng không sần, gai như của loa Bose giả, loa Bose giả có độ sần, gai hơn so với loa thật, loa Bose thật tuy có độ sần gai nhưng khi sờ vào không có cảm giác ráp ráp tay như ta sờ vào giấy giáp như loa Bose giả.

3. kienphamvn

Dạ, để mai em qua chụp lại và sờ cái màng loa rồi em báo cáo với bác nha, ông chủ tiệm thì cứ khẳng định là loa xịn 100% nhưng em còn hoài nghi vì mù tịt về loa này.
    Thân

4. xuantuan

xuantuan Advanced Member

[ông ấy đòi bán bao nhiu vậy bác !
    :) :)

5. kienphamvn

Vẫn không ai giúp em, buồn ghê :(

6. tran minh phuong

tran minh phuong Advanced Member

Sáng nay ngồi buồn vì sắp xong dự án( hết việc làm- loa đài) xin trả lời câu hỏi cũ. Tất cả các loa màng giấy tốt đều rất nhạy âm kể cả loa sân khấu do vật liệu làm màng loa nhẹ cứng chắc. Khi ta sờ nhẹ vào màng có cảm giác âm xoẹt phát ra khắp màng loa rất liền khối, màng dỏm âm phát ra đục tối và cục bộ do sợi giấy bằng bột gỗ nặng sợi ngắn keo hồ tinh bột kết cấu rời rạc. Màng tốt sợi giấy khi soi kính lúp sẽ thấy lấp lánh keo hồ như nước dãi em bé trộn lẫn sợi to nhỏ đan xen như tổ chim yến( sợ chưa) mời các cao thủ soi thử xem ee nói có thật ko. Mấy loa màng giấy màu lông chuột quẹt nhẹ có tiếng reng reng như chuông. Còn loa đểu tiếng bì bì ngày mưa trời ẩm tiếng đục nặng, trời hanh khô tiếng chói hơn tiếng gấu nhà em. Mời các bác bình luân tiếp về cái màng nhé. Kinh!

Share This Page

Loading...