Nhạc Số- Pure Dsd Dac Ngon Bổ Rẻ ,nguồn Âm Thay Thế Lp Cho Các Audiophile

Discussion in 'Thiết bị số' started by giahuy, 22/3/17.

1. hvcvuong

hvcvuong Approved Member

@ gia huy: Đọc qua theard của bác em đã config đc em Esoteric SACD của em nghe DSD qua Mac + Audirvana Plus hay hơn.
    @ all, tiện đây cho em hỏi, các bác dùng Audirvana có config đc nên DSD 64, DSC 128 hay DSD 256 ko? (của em nó chỉ báo đến 194 thôi). Thank các bác!

2. cdhanh

cdhanh Advanced Member

Em đã 2 lần ngồi hàn cái mạch DSC1 và hiện giờ em làm theo cái mạch RC của bác người Nhật, dsd theo mạch rc đã thuyết phục đc nhiều đôi tai khó tính rồi, hy vọng được bác tiếp tục phổ biến kinh nghiệm như đã làm ở Topic này. Hiện em đang vướng cái tiếng bụp khi mới mở bài, em thử nghiệm mấy kiểu rồi mà chưa hết, bác xử lý thế nào chia sẻ cho em với.
    Tks!

3. dnh

dnh Advanced Member

DSC1 của em đây, đang phê với em nó. Cám ơn bác giahuy rất nhiều vì đã giới thiệu một dự án rất thú vị:
    5a.jpg Bạn em ráp theo cách của bác giahuy, tín hiệu qua 8 con 74AHCT595 và 8 con Resistor Networks & Arrays, sau đó qua Stepup 1:5 nữa là nghe phà phà (tuy có hơi xì nền một chút).
    @cdhanh: nếu bác phát bằng foobar thì bác tải bản foo_input_sacd-0.8.4, giải nén và cài file ASIOProxyInstall-0.8.3.exe, sẽ không có bất cứ tiếng bụp nào khi mở bài, chuyển bài...
    Cám ơn bác giahuy lần nữa./.

tieuphi2006, Muihex, taicun and 3 others like this.
  4. cdhanh

cdhanh Advanced Member

Cảm ơn bác đã chia sẻ, em đang dùng foobar và cài đúng file ASIOProxyInstall-0.8.3.exe rồi mà vẫn bị, để em thử lại xem sao.
    Tình hình là bây giờ em đang bị treo giò usb amanero do uprom theo hướng dẫn này http://www.audiodesignguide.com/PureDSD/index.html . Bác nào làm thành công rồi hướng dẫn em với. Tks!

5. dnh

dnh Advanced Member

Bác thử cài ASIO theo các buớc này lại xem sao:
    - Trong mục Output, chọn mục con ASIO. Sẽ thấy foo_dsd_asio trong phần ASIO drivers
    - Double-click vào foo_dsd_asio sẽ hiện ra ASIO Proxy. Trong mục ASIO Driver chọn DAC mà bác muốn dùng. Mục DSD Playback Method chọn ASIO Native. Nhấn dấu “X” để tắt khung ASIO Proxy.
    - Sau đó, click vào Output. Trong mục Device bạn chọn ASIO : foo_dsd_asio.

Các bước khác thì bình thường rồi.
    Vụ này em biết có bác bên hdvietnam làm rồi: trước tiên phải làm cho máy tính nhận lại được Amanero đã rồi lại update tiếp.

cdhanh likes this.
  6. cdhanh

cdhanh Advanced Member

Cảm ơn bác hướng dẫn, để em làm thử.
    Vụ uprom cho amanero thì em thực hiện đúng thao tác rồi, sau khi xóa rom cũ pc đã nhận lại usb và cài driver đúng theo tool. Flash rom xong đã báo done nhưng vẫn kh đc

7. linh0983

linh0983 Advanced Member

thanhthai63 likes this.
  8. linh0983

linh0983 Advanced Member

Vẫn ko được là ko được cái gì vậy bác ?

9. cdhanh

cdhanh Advanced Member

Theo hướng dẫn thì sau khi flash xong đóng tool flash lại, rút usb amanero ra khỏi pc sau đó cắm lại, nếu được thì nó phải tìm driver của amanero 384 nhưng nó vẫn nhận cái driver theo tool flash.

10. giahuy

giahuy Shop

Trong quá trình nghiên cứu và thiết kế , em ngộ ra nhiều điều hóa ra chơi âm thanh digital cũng tinh tế không kém chơi analog ( cối xay và băng cối) mà thực ra còn khó hơn cả analog nữa vì digital cần có thêm vấn đề thuật toán giải mã cũng ảnh hưởng đến chất lượng âm thanh ( phần mềm phát nhạc , phần mềm để giãi mã từ tín hiệu USB sang I2S hay DSD) chẳng qua là vì hệ thống analog các Bác có thể can thiệp những vấn đề về cơ khí hay điện tử mà nhiều người co kiến thức có thể làm được với sự hiểu biết của mình (thú chơi Analog bẳng đĩa LP em đã có bải viết riêng treo bên mục analog)

Trong khí đó chơi âm thanh Digital hầu hết là do hãng SX hàng loạt ví dụ như DAC hãng SX bằng mạch in với chi chít linh kiện dán và các cấu trúc bên trong DAC các bác cũng không can thiệp được , phần mềm phát nhạc và phần mềm nhúng trong phần cứng (FPGA,CPU,ROM) ta cũng sử dụng phần mềm người ta viết sẳn trên mạng với nhiều setup , plugin mà người ham tìm tòi thì mới biết cách config cho đúng chứ chưa nói tới chuyện tự viết phần mềm để điều chỉnh theo ý mình nữa . Do đó hầu hết người chơi âm thanh HI-END digital phải chạy theo sự tiến bộ của kỹ thuật và đương nhiên là phải có túi tiền rủng rỉnh để mà chạy theo , có thể thấy các DAC HIEND đều không có giá dưới vài ngàn USD thâm chí lên đến hàng chục ngàn USD như Nagra HD ( 23 ,000 EURO)

Em không đê cập đến các DAC từ china dùng chip ES 9018,ES9028 nhan nhãn trên thị trường với giá cỡ 10 triệu đổ lại
    Giới chơi HI-END thế giới có nhận xét thế này sự khác biệt giữa một dàn LP 10,000 USD và dàn LP 1000 USD là rất lớn người chơi có thể phân biệt được ngay
    Sự khác biệt giữa 1 cái DAC 10,000 USD và cái DAC 1000 USD lại là rất nhỏ chỉ dân chơi Hi END mới phân biệt được sự khách nhau chính là ở nhạc tính của DAC ,nói tới đây nhiều bác duy lý sẽ nói rằng thế nào là nhạc tính ( cái này nhiều người đã tranh luận trở thành cãi vả dữ dội :))
    Chỉ đơn giản thế này , khi nghe nhạc , tự nhiên mình quên hẵn là nhạc đang phát ra từ thiết bị nào , chỉ còn thả hồn theo từng luyến láy tinh tế của giọng hát , dõi theo tiếng kèn lúc du dương lúc dồn dập rồi những khoảng lặng lơ lững làm ta chờ đón tiếng dương cầm thành thót tiếp theo và cứ như thế hết bài này sang bài khác rồi album này sang album khác , nó không còn là tiềng bass tiếng treble , là âm hình là độ động mà chỉ là âm nhạc thuần túy đơn giản va thuần khiết
    Những cái DAC như vậy ngoài sự tiến bộ của kỹ thuật cũng rất cần sự hiểu biết và tâm hồn của người kỹ sư thiết kế ngoài các máy móc đo đạc kỹ thuật mà hãng nào cũng có thể săm được
    Một tiết lộ của Nagra về Nagra HD DAC . Do Nagra quá nổi tiếng thế giới về máy băng cối Nagra IV- S cho chất lượng âm thanh say đăm lòng người , khi họ thiết kế HD DAC (DSD) họ sử dụng máy băng cối Nagra IV-S làm chuẩn đối chiếu để thiết kế sao cho âm thanh là tương tự hay như bằng cối , chỉ một ví dụ nhỏ nagra không sử dụng DAC làm sẳn , lại phải sử dụng Tube , biến thế nối tầng và tụ to tổ bố để làm xuất âm đầu ra trong khi họ dư sức làm các tầng khuyếch đại bằng bán dẫn đó mới là đỉnh cao của thiết kế
    Để tiếp tục cuộc chơi , sau khi để các Bác nhức đầu với một mớ nguyên lý kỹ thuật và một số bác đã mua card Amanero ngấm một ít âm thanh DSD em lại sẽ hầu chuyện các Bác về việc làm thế nào cho 1 DAC DSD có nhạc tính như Nagra và Lampizator golden gate đang làm trong giới HI_END đỉnh cao của thế giới

11. giahuy

giahuy Shop

Hãy so sánh với LUMIN S1 15000 USD

Lampizator Golden gate DAC (17 000 EU)

thanhthai63 likes this.
  12. linh0983

linh0983 Advanced Member

Khi bác nối tắt để xóa , xóa xong bác có gỡ ra ko . Nếu ko được bứng con Atmel ra cho vào flashTool xóa sau đó chép rời rồi đóng lại a .

13. cdhanh

cdhanh Advanced Member

Em đang hóng từng giây

14. cdhanh

cdhanh Advanced Member

Em thao tác theo đúng hướng dẫn, sau khi xóa rom cũ rút usb ra sau đó cắm lại, window đã hỏi driver và cài driver theo tool.
    Chỗ này bác hướng dẫn em rõ hơn với. tks!

15. lehuy173

lehuy173 Advanced Member

Hóng vụ DAC xuất tụ và tube ạ. Cụ nào tháo 1 em $15000 ra xem bí quyết đi ạ.

16. giahuy

giahuy Shop

Để các bác dễ hiểu , các bác có thể tham khảo tại http://www.6moons.com/audioreviews/nagra7/1.html

Một DAC siêu hạng cần phải có 2 lõi xử lý khác nhau( 2 bộ DAC khác nhau) : 1 bit dành cho DSD và R2R ráp bằng linh kiện rời cho PCM Nagra HD DAC , với tham vọng lớn hơn hơn đã cho ra đồi HD DAC bởi đội ngũ nghiên cứu từ Romanel-sur-Lausanne, Thụy sĩ (Vùng này gần hơn 30 năm trước em đã ghé qua là một nơi hết sức yên bình và xinh đẹp đi về trung tâm TP Lausane có bảo tàng Olimpic Thế giới , và hồ Leman đẹp như tranh vẽ , hồ này cũng là biên giới giữa Thụy Sĩ và Pháp ,đi vòng theo hồ sẽ tới 1 địa danh mà người Việt Nam đều biết , "Geneve" là nơi ký hiệp định Geneve 1954 chia cắt Việt Nam thành 2 miền Nam Bắc )

Chạy DSD 64/128 và 24bit /384 khz PCM , HD DAC trong phòng nghiêncứu đầu tiên được thiết kế dựa trện module từ Andreas Koch của PlaybackDesign ( người có công tạo ra định dạng DoP)và là người đóng góp rất lớn cho định dạng DSD . Nagra đặt hàng chất xám của ông nhưng áp dụng trên mạch thiết kế riêng bằng Ceramic . Trái tim của mạch này la con chip Xilinx FPGA được lập trình để hoạt động như là DAC 1-bit( trên thế giới hiện chưa có chip 1 bit đúng nghĩa dành cho DSD)
    . Tần số lấy mẫu lên đến 5.6Mhz (DSD 128) và dùng thuật toán với độ chính xác -72 bit . Phương pháp này sẽ cho ra một tín hiệu có chất lượng đến mức không cần phàn lọc analog kiểu steep-slope ( lọc các tần số gấp 2 tần số sau đó nữa . Kết quả là hải âm và độ động được giữ nguyên trạng , giúp cho âm nhạc có chiều sâu và nhạc tính
    Tuy nhiên khi sản xuất hàng loạt HD DAC cần tìm một giải pháp thương mại hơn , họ đã chọn Amanero Technologies của Italy , tuy nhiên họ không sử dụng nguyen mạch Amanero ( mà em đang sử dụng trong các dự án DIY) ma họ chỉ mua phần software còn phần cứng họ tự chế tạo lấy để có thể dùng linh kiện theo chọn lựa của Nagra
    hehe từ đó em suy ra chiêu của Nagra ở phần USB->I2S &DSD
    Chiêu số 1: Sử dụng AMANERO làm USB converter với linh kiện tốt nhất :
    Trên mạch AMANERO có các linh kiện quan trọng có thể ảnh hưởng đến chất lượng việc đổi từ USB sang I2S và DSD :
    a. Nguồn nuôi amanero mặc định là nguồn +5V từ USB , nguồn 5v lấy từ máy tính ra là rất nhiễu
    Nguồn này hiện đang lọc bằng 1 tụ qua một con ADP151AUJZ-3.3-R là con ổn áp siêu im ( ultralower noise regulator) , do đó phần nguồn cấp cần đổi sang nguồn linear và làm ổn áp sao cho độ ồn < độ ồn của con ADP151
    Thông số của ADP151 :
    Ultralow noise: 9 µV rms No noise bypass capacitor required Stable with 1 µF ceramic input and output capacitors Maximum output current: 200 mA Input voltage range: 2.2 V to 5.5 V
    Việc bỏ không dùng nguồn +5V USB còn mang đến cái lợi rất lớn là , không có nguồn DC chạy theo dây USB -> không gây nhiễu lên tín hiệu USB
    * việc Mod nguồn này các Bác có thể tùy nghi xử lý bằng mạch LT3042 chẳng hạn . Sẳn dịp thay các tụ lọc 4.7mF , 1mF bằng các tụ loại tốt có ESR nhỏ
    các bác cũng có thể chỉ cấp nguồn +5V sạch cho amanero , còn phần chuyển thành 3.3V để dành cho chip ADP151 xử lý
    b. 3 con clock , 1 con cho CPU và 2 con cho chip Xilynx , nếu có điều kiện có thể nâng cấp lên thì độ Jitter sẽ giảm xuống cho chất lượng âm thanh tốt hơn thấy rõ
    các bác kiếm các con Ultra low jitter , hay TCXO cùng trị số để thay vô tùy vào điều kiện tài chính
    c. chất lượng mạch in và 2 con chip CPU ATMEL và FPGA xilynx , cái này thì khó đầy , tuy nhiên vẫn giải quyết được nếu thực sự đầu tư , như Nagra HD làm mạch in ceramic và thiết kế nhiều lớp , 1 lớp cho nguồn, 1 cho mass, một lớp cho tín hiệu tần số cao , 1 lới cho tần số thấp .. chip ATMEL và Xilynx thì nhiều SX ở nhiều nước khac nhau , các Bác đừng nghĩ mạch in không ảnh hưởng đến chất lượng âm thanh . Trong hệ thống Digital DSD ,. tần số hoạt động lến đến 5.6MHZ (DSD 128) và 11,2 MHZ (DSD 256) , thì chất lượng mạch in là vấn đề lớn gây sụt giảm tín hiệu , méo biên dạng sóng vì thực ra các đường mạch có L(điện cảm)và điện dung so voi mass(C) nhất định , với tàn số âm thanh thì không ảnh hưởng nhiều nhưng với tần số cao tần cở MHZ thì trở kháng mạch in là một vần đề

Tóm lại : hãy cố gằng làm tốt ngay từ đầu ờ mạch AMANERO , nếu có điều kiện hãy mua AMANERO Italy và mod nguồn lại thì chắc ăn hơn là mua AMANERO của CHINA vì linh kiện trên mạch China theo quan sát bằng mắt thì thấy không sắc sảo như mạch của Italy nên chất lựong các phần nói trên không thể kiểm chứng được( thực ra hiện em vẫng đang ráp china thôi vì mua của Y lâu quá , em đang nghe so sánh với Amanero Italy trên cùng 1 thiết kế và sẽ có kết luận sớm vụ này )

Kỳ tới : Analog là chìa khóa của Nagra HD DAC

17. trung224

trung224 Advanced Member

Bác giahuy cho em hỏi chút ạ. Hiện nay AK4497 đã có đường bypass digital filter để ra thẳng scf rồi thì tại sao không dùng AK4497 luôn ạ. Cách đây 2-3 năm thời bọn Nagra, EMM labs nó làm DAC chưa có DAC 1 bit chuẩn (thật ra là cũng có dòng DSD1794, DSD1792 cũ của Burr Burrow) thì dùng mấy module tự chế kiểu Koch module hay DSC1 của Miska thì có lý. Chứ bây giờ đã có chip DAC giải mã DSD 1 bit hoàn thiện rồi thì theo em dùng luôn cho tiện, vừa đỡ cái khoản ù xì nền các bác đang gặp phải.

18. giahuy

giahuy Shop

Đúng như bác Trung nhận xét , hiện đã có AK 4497 bên trong chip đã tách ra 2 đường riêng DSD và PCM , thì việc dùng AK4497 rất tiện . Chip AK4497 rất thích hợp cho các ứng dụng trong sản xuất hàng loạt , tuy nhiên giới Audiophile thường không chấp nhận các loại chip tất cả trong một này , do không thể can thiệp vào các bộ LPF , DSD Filter va nhất là chip này dùng kỹ thuật SCF ( Switch capacitor filter) ( nạp xả các tụ với tần số cao để tạo nên các bộ lọc điều chỉnh được tùy ý )dân audiophile và DIY thường không thích kỹ thuật này cho rằng sẽ làm ảnh hương đến các hài âm làm cho âm thanh mất đi chất analog
    Cũng có thể giải thích như tại sao các bác thích sử dụng Soerkis R2R trong khi không dùng các chip PCM chế tạo sẳn
    Thật ra sự khác biệt là âm thanh cuối cùng của toàn bộ thiết kế , và khi đã là một đỉnh cao nghệ thuật thì thường người ta không chấp nhận những cái sản xuất hàng loạt vì sẽ thiếu đi tính độc đáo của sản phẩm , do đó những sản phẩm DAC HI-END hiện nay đều là những sản phẩm có thiết kế mở để nhà SX can thiệp vào bằng phần mểm ( các loại USB-I2S converter đểu là loại lập trình được, trong khi hoàn toàn có thể thiết kế một chip cứng chuyên dụng) hoặc bằng phần cứng ( các chip DAC ,OPAMP discreet(ráp bằng nhiều thành phần riêng),Tube...)thay cho dùng OPAMP .
    Như em đã nhiều lần phát biểu : âm thanh không phải là sóng sine , mà là tập hợp của những sóng và hài âm phức tạp , nếu chỉ dùng số đo thuần túy thì các mạch discreet khó mà qua mặt các chip SX hàng loạt ,nhưng để cho hay đi vào lòng người thì chip sản xuất hàng loạt khó vượt qua nổi đôi tai của các nghệ nhân và audiophile thứ thiệt
    *Vấn đề ù xì của DSD là do thiết kế thôi bác , thiết kế đúng thì chơi DSD không có ù xì gi cả đâu nhé

Last edited: 8/8/17
    mile, luamiennam and trung224 like this.
  19. trung224

trung224 Advanced Member

Em rất cảm ơn bác Huy đã giải thích cặn kẽ, nhưng có một vài chỗ em vẫn thấy lăn tăn ạ.

Soekris hay một số hãng audio làm bo mạch R2R chủ yếu vì hiện nay không hãng nào còn sản xuất những con chip PCM theo cơ chế Multibit/R2R cho audio theo kiểu TDA1541, PCM63 hay PCM1704 nữa. Nguồn hàng tồn lại từ xưa đã cạn, đến cả bọn Tàu đầu cơ linh kiện thế mà giờ cũng đã ko có chip mới mà dùng. Dùng những con chip Multibit cho công nghiệp thì phải R&D phức tạp do chúng ko nhận tín hiệu i2s bình thường và hay bị glitch, chưa kể còn đắt. Ví dụ như con chip 20-bit-ENOB Multibit R2R là AD5791 có giá đơn là 100 USD một con và chỉ dùng được cho một kênh (tức là muốn thiết kế DAC bal thì sẽ cần 4 con). Chứ không phải giải mã mạch điện trở kiểu Soekris có bất kì lợi thế gì so với dùng multibit/R2R chip.

Vấn đề ù xì em hoàn toàn đồng ý với bác là do thiết kế. Ngoài ra em nghĩ còn do phần thi công, phần chọn linh kiện và che chắn nhiễu nữa. Không phải ngẫu nhiên dù có output đèn nhưng tiếng của Nagra HD-DAC lại siêu sạch. Tuy nhiên, theo em thấy là không phải người nào cũng đủ độ tỉ mỉ, cầu toàn, hiểu biết kĩ thuật và dụng cụ đo để thi công và tinh chỉnh cho chuẩn, hoàn toàn sạch nhiễu nền. Ví dụ như Nagra nó tiếp nhận module DSD-1-bit DAC của Lothar Koch, nó phải chọn được một tín hiệu DSD chuẩn đồng bộ để giải mã, ở đây nó chọn DSD256. Sau đó nó phải thiết kế phần analog stage sao cho chuẩn nhất với định dạng này, mà chắc chắn là phải qua cả simulation lẫn prototype rồi đo đạc cẩn thận, chứ không phải là chỉ dùng tai. Chưa kể phần output stage đèn của nó được che chắn chống nhiễu cao tần rất kinh, bọc biến áp xuất âm, chắn cho đèn điện tử đều dùng Mu-Metall để giảm ảnh hưởng của sóng EMI gây ra do module DSD-DAC. Liệu bao nhiêu người diyer có thể làm như thế ạ.

Ngoài ra, như bác nói bảng mạch tín hiệu cho module DAC lẫn phần mạch nhận tín hiệu /DSP cũng rất quan trọng, nhất là khi xử lý tín hiệu dạng cao tần như DSD, mà cái này thì rõ ràng rất khó để diy cho chuẩn. Nên với hầu hết mọi người, em nghĩ dùng DSD-1bit chip như AK4497 sẽ là giải pháp đơn giản, ổn thỏa và kinh tế hơn.

Vài lời tranh luận nho nhỏ, mong bác tiếp tục cho ý kiến ạ

DJVDK, mile and luamiennam like this.
  20. giahuy

giahuy Shop

Nếu Bác quan sát sơ đồ bên trong của AK4497 sẽ hiểu tại sao giới audiophile và DIY chuyên nghiệp trên thế giới lại không thích sử dụng , phần DSD thì được tách ra riêng , chỉ vướng vụ SCF , trong khi đó phần multibit(pcm) lại sử dụng công nghệ Delta sigma chứ không phải Multibit R2R , như vậy nếu sử dụng chip này thì vẫn không bằng với việc sử dụng 1 đường DSD độc lập và 1 đường multibit R2r độc lập như em đã đề cập ở trên , cho nên đến nay 2017 , Nagra HD DAC , Lampizator DAC vẫn theo đường lối cũ .
    Đúng là AK4497 rất tiện vì 1 con DAC xử lý được cả PCM vả DSD , đối với số đông các DIYer chỉ cần mua mạch DAC AK4497 của china rồi ghép chung với AMANERO hay XMOS mod lại chút ít là có được con DAC tương đối nghe được và rẻ tiền. Tuy nhiên ờ đây em đang nói đến việc làm DAC DSD bằng linh kiện rời để đạt đến đỉnh cao của âm thanh số như Nagra hay Lampizator đã làm , có thể nó không dành cho mọi người vì sự phức tạp và tỉ mỉ của nó đúng như bác nói , ví ở đây công nghệ được nâng tầm lên thành nghệ thuật mất rồi . Có người nói rằng : "Thời trang là cái bạn thấy thích ngay tức thì , nhưng cái để bạn yêu thích mãi mãi đó là nghệ thuật"
    Bài viết của em chỉ mô tả con đường tìm đến âm thanh số đỉnh cao của em lấy cảm hứng từ Nagra HD DAC , với các phương tiện em có trong tay , các bác có thể tham khảo để có thể tìm ra kết cấu mạch cho riêng mình tùy vào điều kiện của từng người .

tranthanh70, mile, hoangvu and 2 others like this.
  21. giahuy

giahuy Shop

Kết cấu hồ sơ X của em , tất cả đều là point to point , không tạo được mạch in 9 lớp như Nagra thì mình dùng dây đi trong không gian 3D để tránh nhiễu cũng có tác dụng tương tự :) * ( Đây là bản thử nghiệm nguyên lý theo thiết kế của em tất cả linh kiện trên mạch như Tube, tụ đều là linh kiện có sẳn trong tầm tay, bản đỉnh cao sẽ củng nguyên lý nhưng linh kiện được chọn lọc tỉ mỉ và tất nhiên mắc tiền hơn)

tranthanh70, mile, lionheart and 5 others like this.
  22. Khanhnirvana

Khanhnirvana Approved Member

Đẹp quá bác, mong lắm đc test thử [emoji2]

Sent from VNAV Community mobile app

23. linhvk

linhvk Advanced Member

Quá phục bác với cách đi dây như mạch 9 lớp,rất mong bác thiết kế mạch chạy 2 3 lớp cho anh em làm theo thì tốt quá

24. giahuy

giahuy Shop

Bản prototype ở trên em làm cách đây cả tháng , đây là hình update bản mới nhất chỉ dùng 1 tube 6sn7 Tungson

Attached Files:

25. Khanhnirvana

Khanhnirvana Approved Member

Share This Page

Loading...