Navison Audio _ Sự trở lại ngọt ngào.

Discussion in 'Kinh nghiệm' started by AV-Review, 28/5/12.

1. cocsku

cocsku Advanced Member

600 triệu USD đáng nhẽ phải đầu tư cho bác Navision này chứ không nên đổ vào Vinashine

2. duy cường

duy cường Approved Member

đang tìm bộ kraoke nên đào thớt này lên .e cũng có cùng câu hỏi vói bác này.so với pre 102 đời trước thì sao j?

3. ngdhieu

ngdhieu Advanced Member

Chẳng khác gì cả bác ạ. Navison chỉ thay đổi Power chứ có thay đổi gì cái Pre đâu?
    Model tích hợp mới thì cũng chỉ là bỏ cả mạch Pow vào chung chassis thôi. Nói chung là nghe ổn. Mẫu mã độc đáo hơn các amp bán dẫn Made In Vietnam khác đang có trên thị trường.

4. duy cường

duy cường Approved Member

Dây tín hiệu và dây loa có quan trọng lắm không bác Ngdhieu. .??? E amateur món loa đài nên bác giúp e cho đỡ tiền học phí.e cảm ơn bác!

5. ngdhieu

ngdhieu Advanced Member

Quan trọng lắm bác ạ, tuyệt đối không dùng mấy sợi dây đen đen mỏng tang đóng trong bọc nylon hàng Tàu bác nhé. Vài bữa là đồng bị ô xy hóa, dễ bị đứt ngầm bên trong lắm.
    Ngoài cái đám đó ra thì dây nào nghe cũng tốt hết. Chi chừng 150k cho 1 cặp dài 1m là dây ngon rồi. Dây loa thì cũng cố gắng dùng loại 20k~40k/m nhé, đừng tiếc tiền tận dụng dây điện với dây mạng vi tính loại 5k/m làm dây loa.

6. dungcoi

dungcoi Approved Member

Mấy bác cứ thích cải tiến cho lạ. Thực ra mạch công suất của ampli Kara cũ nó chuẩn mực rồi, quan trọng là chất lượng linh kiện thôi. Bó trí đối xứng hai bên, tản nhiệt cánh dày bằng nhôm đùn ép là khoa học nhất (với loại công suất class A-B). Lôi nguyên phần công suất của cái Cali hồi xưa ra mà làm, linh kiện chính xác đến 1% thì đảm bảo con power này không có cửa về mặt khoa học, vì đi mạch thể kia nhìn đã đủ thấy can nhiều cao hơn.
    Thiết kế có quạt tản nhiệt chỉ dùng cho trang âm hội trường, gia đình nào mua với mục đích vừa hát hò vừa tận dụng nghe nhạc là ôm hận. Vì bản thân cái quạt luôn ồn và có gây nhiễu.

7. homanhhuong

homanhhuong Advanced Members

E đang định thay mấy cái bóng trong cái Pre karaoke này mà không biết nó tương đương bóng gì!
    Các bác nào biết chỉ giúp em với
    2 bóng 6h3-EB=???
    1 bóng 6h1-EB = 6922??

Cám ơn các bác nhiều!

Share This Page

Loading...