Mua mic SM58 chính hãng chỗ nào

Discussion in 'Karaoke - ProAudio' started by mtbc, 15/1/07.

1. trung_dk3tb

trung_dk3tb Advanced Member

Mua mới cho lành bác ơi chứ sg em cũng tìm mà k thấy có bác nào bán hãng cũ mic ngon tý. máy bác shop audio toàn bán mic hàn quốc thôi. Em cũng mới là 1 cây shure PG58 với dây do dung yes sir design nữa là tổng thành 1tr5.

Nguyenthang85 likes this.
  2. tranhuu

tranhuu Advanced Member

Thế ở tphcm thì mua ở đâu cho nó lành nhỉ?

3. trung_dk3tb

Bữa em ghé onaudio bên Thành Thái, bác có thể qua Trương Nghĩa cũng có còn nếu fiu thì mua của Mr Cương bên bắc hải số mà Sao Viẹt cung cấp ở đó thì 1tr1 bằng giá sao Viêt. Nhung nếu bác k lên sg được em nghĩa bác alo Sao việt kêu nó shio về tói nhà cho rồi. Còn Mua dây thi qua Dungaudio 97 Trương Đinh 350k/1 sợi dây cần sướng lắm

4. audio_pkh

audio_pkh Advanced Member

Lên Amazon mà vác về thì ko phải lăn tăn nữa

5. oantalavan

oantalavan Approved Member

Mua AMAZON thì yên tâm về khoản chất lượng, hành chính hãng nhưng phải chờ, em thường nhờ giaonhan247.com mua hộ và ship về nhưng mất khoảng 2 tuần mới nhận được, mua tại Viẹt Nam thì cao hơn từ 1,5 đến 2 triệu nhưng nhanh. Em nghĩ cũng là bình thường.

6. trung_dk3tb

Thanh toán sao các bác. Thanh toán tiền cho bên dịch vụ 24.7 hay bác thanh toán bằng thẻ

7. Minhnguyen76

Minhnguyen76 Advanced Member

Các bác ở Hà Nội thì có thể mua mic chính hãng tại công ty sao Việt, họ mới chuyển địa điểm ra chỗ cung văn hoá hữu nghị Việt Xô rồi, em toàn mua ở đó thôi

8. thunhua

thunhua Approved Member

Trên Vnav có shop nào uy tín bán Micro- Made In mexico không mấy Bác ?

9. Đỗ Thảo

Đỗ Thảo Approved Member

muốn chắc ăn nhất mua hàng chính hãng từ nước ngoài ạ. bác có nhu cầu pm e nhé.

10. huylinh33333

huylinh33333 Approved Member

Một cặp hay một chiếc bác ơi?..

11. oantalavan

oantalavan Approved Member

Mua hàng qua giaonhan247.com cũng ổn lắm bác ạ, mỗi tội phải chờ từ 10 đến 20 hôm kể từ ngày chuyển tiền cho giao nhận, bác có thể trả trước 50%, 80% hoặc 100% tiền hàng, tiền ship trả khi lấy hàng. Nói chung dịch vụ là Ok, tin tưởng.
    Bác nên chọn mua trên Amazon.com vì hàng trên Amazon rất chuẩn, thông tin trên đó và hàng nhận được đúng tuyệt đối 100%.
    Microphone không dây của SHURE tương đối đắt, tại Việt nam công ty Sao Việt (vistar.vn) có bán hàng chính hãng của SHURE (chủ yếu sản xuất tại Trung Quốc, tuy nhiên vẫn là chính hãng) theo em được biết chỉ có loại ULXD mới còn hàng sản xuất tại Mỹ hoặc Mexico.
    Tuy nhiên mua tại Việt Nam giá thường cao hơn mua ở Mỹ từ 100 đến 200 USD tùy loại hàng, em nghĩ cũng là bình thương vì về VN còn thuế, các chi phí bán hàng nữa và mua Tại VN thì được cái bảo hành cũng nhanh, các hãng bảo hành bộ nhận 12 tháng tuy nhiên bộ phát (cái míc cầm tay) thường chỉ có 6 tháng cùng phụ kiện. Tuy nhiên nếu mình dùng cần thận, không rơi thì phải nói là hàng của SHURE thì bền và chất lượng, em đã thử phạm vi sóng không dây của nó lên tới 80m (điều kiện không có vật cản), trên trang WEB nói là phạm vi 100 fit tức 100m, thực tế là 80m là đã là ok rồi, với sân khấu lớn cũng ít khi ca sỹ đi đến 80m cả.
    Càng cao cấp càng đắt tiền và đó là chân lý không thể bàn cãi, tuy nhiên với hát kak thì chỉ cần PG58 hay SM58 đã là quá đủ, đến The voice, Vietnam Idol cũng chỉ dùng đến SM58, các chương trình cao cấp thì em có thấy dùng đến KSM9 như thần tượng Bolero đang phát bây giờ.
    Tuy nhiên giá của bộ ULXD/KSM9 bây giờ cỡ hơn 60 củ cho 1 bộ mic đơn, còn ULXD/Beta58A là 40 củ mua từ Amazon, còn ULXD/Beta87A là 50 củ. Giá đó chỉ phù hợp với sân khấu pro chuyên nghiệp vì ULXD có thể kết nối mạng micro và điểu khiển qua máy tính cũng như máy tính bảng.
    Nếu không thích SHURE có thể chọn SENNHEISER một hãng của Đức cũng rất nổi tiếng về Microphone không dây, sản phẩm chất lượng tương đương SHURE, cái hay của SEN là chủng loại ít hơn shure và dễ thay bộ Capsul (tức cái đầu thu trên micro hơn) giá cũng rất đắt nhất là dòng SK2000 kinh khủng khiếp luôn. Sản phẩm đươc chau chuốt hơn SHURE, cầm Mic của SEN điều nhận thấy đầu tiên là nó nặng hơn của SHURE, hàng SEN thì chỉ có dòng XWS35 là có sản xuất từ Trung Quốc con các loại G3 thì MADE IN USA là chắc chắn, phải nói nhìn rất thích, hãng SEN thì chỉ có Bảo Dương Audio tại TP Hồ Chí Minh trên đường Trần Hưng Đạo có bán, ngoài Hà Nội em không biết bán ở chỗ nào.

12. Người Qua Đường A

Người Qua Đường A New Member

mình mới mua cái SM 58 mà bay giờ không biết dùng, các bạn ai biết cần mua thêm gì để về dùng được cái SM 58 thì hướng dẫn mình với hoặc pm cho mình qua gmail: toydefenser@gmail.com, thank trước mọi người

13. Nguyenthang85

Nguyenthang85 Advanced Member

Cụ mua sm58 không dây mà có hơn 200 usd thì 100% là mic đểu rồi cụ nhé. Bộ pgx24 sm58 giá cũ cũng loanh quanh 300 đô rồi

14. Nguyenthang85

Em thừa bộ micro này xách tay trực tiếp từ Đức về bác nào quan tâm thì inbox cho em, mic bắt rất tốt, tiếng mộc và dày. Nó là đàn anh của Sm58- shure pgx24 sm86 chính hãng nhưng sản xuất tại Trung quốc các bác nhé

15. Quang Tiffany

Quang Tiffany Approved Member

em tưởng bác ở Hà Nội, Hà Nội ngoài này em biết mấy chỗ!! tiếc quá ạ.

Nguyenthang85 likes this.
  16. Nguyenthang85

Em ở HN bác ạ

17. audio_pkh

audio_pkh Advanced Member

Audix OM2S chất ko kém Shure, hàng mới 100%, giá 2tr3
    Tel 0975012333 Sài Gòn
    COD toàn quốc

18. Lê khánh

Lê khánh Approved Member

Bác nào có PGA 58 chính hãng thanh lý hú e nhé e đang quan tâm hì

19. hornet600abs

hornet600abs Approved Member

SM58 mua saomai audio. Chính hãng. Còn bảo hành gần 1 năm. Giờ dùng sm58 ko dây. Bác nào cần e để lại. 0962921389

Attached Files:

20. Anh luong

Anh luong Approved Member

Bao nhiêu tiền bác? Pm cho mình. Tks

21. Kalu

Kalu New Member

Còn hàng không bác ơi cho e xin giávàosdt 0382690269 với e cảm ơn

22. hornet600abs

hornet600abs Approved Member

Mic sm58 hát tốt trong tầm tiền. E đảm bảo mic xịn. Bác nào có ý định trải nghiệm thì alo ạ.

23. salemok

salemok Approved Member

Mình có 1 cây
    Shure LX2/SM58 Wireless Microphonetần số 263,4 Mhz. Vậy là Mic VHF hả các bác. Như này cần mua bộ nhận nào để sử dụng. Cs thể dùng chung bộ nhận UHF được không. Các bác tư vấn nhé

24. Mimikhoaili

Mimikhoaili Advanced Member

Mình có dư 1 bộ Mic ko dây Shure SM58 còn đẹp , đúng hàng xịn đời đầu cực chuẩn , Made in USA , AE nào quan tâm nhắn mình

25. ThanhTinh13689

ThanhTinh13689 Advanced Member

Bác PM cho em nhé, đúng đồ đang cần. thanks

Share This Page

Loading...