Mới DIY xong bộ lọc nguồn, mời các bác góp ý ạ!

Discussion in 'DIY Gallery' started by chihieu_audio, 9/6/13.

1. chihieu_audio

chihieu_audio Shop

sau 1 thời gian săn lùng em tìm được 1 bộ mạch và lọc nguồn, em đã lắp lên thành 1 bộ lọc hoàn chỉnh dùng lọc cho 3 nguồn điện( 3 trong 1)
    mạch em mua được mạch linh kiện đức tháo từ nguồn rời của power studio, cục lọc thì mua được lọc tokin noise filter 60A, dây chạy mạch em dùng dây bãi chống cháy của tây đức. Mời các bác góp ý ạ.

Attached Files:

Tags:
    chuvanvu likes this.
  2. hoangquyetkd

hoangquyetkd Advanced Member

Chúc mừng bác nha ,quả là đẹp !

3. audiohn

audiohn Advanced Member

nhìn mà thèm!!!!!!!!!!!!!!!
    chúc mừng bác!

4. asap

asap Advanced Member

Quá đẹp.... Anh lên thêm hình mặt sau có ổ cắm nữa cho đủ body anh ơi... Anh mua đồng hồ Volt Digital ở đâu và bao nhiêu vậy anh?

5. Tai Nguyen

Tai Nguyen Advanced Member

Bác làm chuyên nghiệp quá, như đồ hãng vậy, kinh phí hết bao nhiêu vậy bác.

6. xraydanger

xraydanger Advanced Member

Nhìn đẹp quá. Bác thiết kế nội thất gọn mắt ghê. Chụp vài tấm sau đít để bà kon chiêm ngưỡng thêm.
    Tổng thiệt hại có nhiều k bác? Thèm quá bác ợ. Cover mà bác trùm 1 tấm mica trong để khoe của thì nhất. Gắn thêm vài bóng đèn trong nội thất cho nó phả về đêm thì nung ninh nắm.

Attached Files:

7. trungavr

trungavr Advanced Member

bác có nhận làm dịch vụ ko? Hàng đẹp quá?

8. chihieu_audio

chihieu_audio Shop

đồng hồ volt mua ở chợ giời bác à, hàng ấn độ bảo hành 1 năm, giá 290k. Thân

9. chihieu_audio

chihieu_audio Shop

bộ này em làm kinh phí khá dễ chịu bác à, nhưng để tìm được đủ đồ thì hơi lâu, vì mạch lọc và hộp lọc 60A khá hiếm, không phải lúc nào cũng có để mua. Thân

10. chihieu_audio

chihieu_audio Shop

ảnh hậu của em nó đây bác.

Attached Files:

11. cuongnm

cuongnm Advanced Member

E không nhìn thấy vít GND sau cục lọc
    ổ cắm tường nhà bác có nối đất không ạ ?

12. chihieu_audio

chihieu_audio Shop

mát đất đi theo chân mát của dây nguồn đấy bác, em không dùng chung nguồn điện với nhà bác à, nguồn dùng audio em chạy 1 đường riêng từ ngoài công tơ tổng có đóng tiếp mát đất tiêu chuẩn. Thân

13. xraydanger

Bác nên in lụa hay in trên decal trong ghi các số liệu đại loại như 100v AC, 110vAC, 220vAC, AC IN 5A,.... made in tự tui, hay các chữ rì rì đó trên các ổ cắm đực/cái sau hộp lọc đó cho nó hoành tá tràng bác ợ.
    Bác cho nó vào hoạt động chưa? Chất lượng âm thanh chắc là đỉnh bác nhẩy. Em phục bác nhất món khéo tay.

14. chihieu_audio

chihieu_audio Shop

dạ bá cáo với bác là hộp lọc e đã sử dụng ok rồi à, cho âm thanh rất tốt, cắm thiết bị qua bộ lọc, cho mình cảm giác như vừa nâng cấp CD và amp vậy. cải thiện nhiều lắm bác à. Thân

15. chihieu_audio

chihieu_audio Shop

Bộ lọc này của em còn thiếu bộ phận làm phẳng điện nữa, em đang đặt mua hàng sắp về rồi, lúc nào lắp xong bộ đấy vào thì hộp lọc mới là hoàn hảo, lắp xong em sẽ bá cáo với các bác ngay. Thân

Attached Files:

File size:
      136,5 KB
      Views:
      302
  16. trungavr

trungavr Advanced Member

em thấy có 3 line dây nguồn, là thế nào hả bác?

17. chihieu_audio

chihieu_audio Shop

bộ lọc này em dùng cho ba nguồn điện bác à. thứ tự từ trái qua phải em đấu điện vào chạy qua lọc rồi ra luôn 4 ổ cắm bên cạnh là. 100v, 120v, 220v. Thân

18. cungdhv

cungdhv Advanced Member

Chúc mừng bác. Bác làm quá chuẩn.

19. xraydanger

Theo thiết kế trên thì cắm dây nguồn vào ổ cắm đực nào thì sẽ cho ra nguồn điện tương ứng ở ổ cắm cái kế bên và như vậy chưa pro lắm. Bác nên dùng một dây nguồn chung, và bác dùng 1 công tắc gạt 3 nấc để chuyển mạch như trong các đầu đĩa nội địa thì nó đẹp hơn. Ngộ nhỡ có ai cùng lúc cắm 3 dây để lấy 3 nguồn điện khác nhau thì sao nhẩy?! Cho dù nó chạy riêng như vậy vẫn được thì nó cũng k được đẹp lắm., hoặc giả mỗi đầu điện ra bác dùng 1 công tắc ngắt và được mở khi cần thiết thì nó xinh hơn.

20. chihieu_audio

chihieu_audio Shop

em cảm ơn bác đã góp ý, nhưng bộ nguồn này của em là 3 bộ phận lọc riêng biệt em lắp trong 1 hộp cho gọn thôi, nên không thể dùng chung 1 dây nguồn được bác à, vì bộ audio của em CD 100v, cơ than 120v, amp 220v. Nên em phải đấu 3 nguồn vào qua lọc và ra luôn ổ cắm liền kề nguồn vào. về phần công tắc lúc đầu em cũng định đấu rồi, nhưng vì thấy cho thêm vào trông hơi rối với cả nhiều tiếp điểm quá nên lại thôi không đấu công tắc nữa. THân

21. trungavr

trungavr Advanced Member

Theo thiết kế trên thì cắm dây nguồn vào ổ cắm đực nào thì sẽ cho ra nguồn điện tương ứng ở ổ cắm cái kế bên và như vậy chưa pro lắm. Bác nên dùng một dây nguồn chung, và bác dùng 1 công tắc gạt 3 nấc để chuyển mạch như trong các đầu đĩa nội địa thì nó đẹp hơn. Ngộ nhỡ có ai cùng lúc cắm 3 dây để lấy 3 nguồn điện khác nhau thì sao nhẩy?! Cho dù nó chạy riêng như vậy vẫn được thì nó cũng k được đẹp lắm., hoặc giả mỗi đầu điện ra bác dùng 1 công tắc ngắt và được mở khi cần thiết thì nó xinh hơn.[/quote]

em cảm ơn bác đã góp ý, nhưng bộ nguồn này của em là 3 bộ phận lọc riêng biệt em lắp trong 1 hộp cho gọn thôi, nên không thể dùng chung 1 dây nguồn được bác à, vì bộ audio của em CD 100v, cơ than 120v, amp 220v. Nên em phải đấu 3 nguồn vào qua lọc và ra luôn ổ cắm liền kề nguồn vào. về phần công tắc lúc đầu em cũng định đấu rồi, nhưng vì thấy cho thêm vào trông hơi rối với cả nhiều tiếp điểm quá nên lại thôi không đấu công tắc nữa. THân[/quote]

haha, em cũng bị tình trạng này, cd 220v, amp 120v, amp đa kênh 100v, em dốt vụ điện đóm, đc sở hữu cục loc này la đúng thuốc!

22. cubiboy90

cubiboy90 Approved Member

Bác có thể post hướng dẫn DIY làm bộ lọc này ko ạ

23. qbho

qbho Advanced Member

Ủa, vậy cái cục Noise filter 60A của bác cùng lúc chơi cho 3 dòng điện luôn à?
    Mạch lọc thì có thể làm riêng theo từng line, nhưng cục Filter này thì em chưa rõ lắm ý bác thi công ra sao ạ?

24. 449truongdinh

449truongdinh Advanced Member

đẹp lắm bác ạ...trông rất pro .

25. khuehn

khuehn Advanced Member

Topic này có lâu rồi mà mình không để ý bác thi công rất đẹp, đồ đạc linh kiện chọn lọc hộp đẹp, nhìn sơ qua tấhy bấc đấu bộ lọc tokin 60A cho 1 đường / 2 đường còn lại mỗi đường qua một vỉ mạch (mỗi vỉ có 2 bộ lọc nối tiếp nhau), có lẽ theo mình bác nối // tăng dòng qua bộ lọc trên 2 vỉ mạch thì ngon hơn

Share This Page

Loading...