Mod lại cọc loa .

Discussion in 'Loa' started by sakura, 14/6/14.

1. sakura

sakura Advanced Member

Chào các Bác .

E có đôi loa S-99Twinx nhưng cọc loa chỉ cho phép đấu dây trần / giắc Y , nhưng dây loa của E thì lại banana nên ko cắm đc , vì vậy E đang có ý định Mod lại (thay lại cọc mới) cho tiện vì E cũng hay cắm rút để trải nghiệm .
    Vậy nếu thay thì liệu có ảnh hưởng chất âm hay gì ... không nhỉ ? E chưa tháo nắp đít loa ra xem thế nào , nhìn ngoài thì E chưa thấy/ biết tháo kiểu gì đây !
    Các Bác ghé qua biết chỉ giùm E nhé .
    Thanks các Bác nhiều.

Tags:
  2. bwm

bwm Advanced Member

Thay dây đi bác, loa để vậy cho nguyên zin, sau này thanh khoản dễ. Bà con mình mà thấy mod miếc hay thay đổi nguyên trạng thì e dè lắm dù chất âm chả có gì thay đổi. Còn không bác kiếm cái cọc loa 2 đầu, 1 đầu càng cua, 1 đầu bắp cuối ấy. qua mấy trạm nối e nghĩ cũng ảnh hưởng chút nhưng chắc không phân biẹt được bằng tai đâu :shock:

3. sakura

sakura Advanced Member

Mỏ chim như nào nhỉ Bác . Vì một đầu Ampli của E thì Giắc Banana có thể cắm được .

Cọc loa của E lỗ lại là vuông mới kì quái chứ lị ! Thay mất zin à , E tưởng thay cọc ngon hơn thì sau nâng cấp nhượng cho Bác nào cũng đỡ lăn tăn chứ nhỉ !
    Hình E chụp nó đây này .

Attached Files:

4. hungaudio

hungaudio Advanced Member

Bác mua cái adaptor chuyển đổi bắt vào và cắm giắc bắp chuối được mà, sao phải thay dây loa
    (Xin lỗi em mượn hình mạng)

Attached Files:

5. November_Rain

November_Rain Advanced Member

Là jack nối đó bác, Dũng Audio, Jack&Cable, ...
    Là e thì e vặt luôn 4 cái jack chuối ở dây loa luôn, đấu trực tiếp! :mrgreen: (trừ phi dây loa của bác quá mắc tiền)

Cọc loa của cặp 99x này là đồng tốt đó bác, không nên thay làm gì vả lại thay cũng không giải quyết được vụ âm thanh hay hơn đâu :mrgreen:

6. sakura

sakura Advanced Member

Vậy để E mua cái đó vậy , Dây loa E thường thôi mừ nhưng E có nhiều loại nên khi thử sợ bị hư đầu giắc nên vẫn để ngắm :D là chính đợi loa mới .
    Cảm ơn Bác nhé

7. sakura

sakura Advanced Member

Thanks Bác , để E tìm xem vì E cũng ít khi vào các Shop nên không biết là có loại này . May quá không thì E đã định nhổ thay cọc mới rồi đấy .

8. ngdhieu

ngdhieu Advanced Member

Đấu nối tốt nhất là đấu thẳng dây trần vào cọc loa hiện tại, sau khi đã đem cọc loa ra vệ sinh kỹ lưỡng.
    Có điều kiện tài chính thì nhổ cọc thay mới thì quá tốt bác ạ. VD như cọc loa này: (Coi chừng tiền cọc loa đắt hơn tiền cả cặp loa :lol: )
    WBT

Furutech

Không có điều kiện thì chơi cọc loa này thôi hỉ. Bác nên chú ý là cặp loa của bác cần tới 1 bộ 8 cọc lận.

9. Goldmusic

Goldmusic Advanced Member

cọc loa theo em rất quan trọng. nếu bác chủ tìm được loại cọc chất lượng tốt hơn thì cứ nên thay để thưởng thức cái hay đã. em để ý những cặp loa rẻ tiền cọc loa cũng theo giá thành, nhìn thấy ngay ạ.

10. emngheo

emngheo Advanced Member

cọc này của hãng nào đẹp thế bác ADN ơi
    e cũng đang ngắm nghía thay cọc cho đôi jbl cổ

11. nguyendatphuong

nguyendatphuong Advanced Member

Chỗ nào có bán cọc loa tương đối chất lượng chút nhỉ các bác? Hà Nội nhé! hi

Share This Page

Loading...