Mỡ bôi trơn cho cơ CDP

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by song hong, 29/12/16.

1. song hong

song hong Advanced Member

Em xin chào các Bác
    CDP của em bị khó đọc đĩa em tháo máy xem phần cơ thì nó bị gỉ 1 ít và ko thấy có mỡ bôi trơn ? không biết có phải loại mắt trượt từ này không cần bôi trơn thanh trượt. Các bác tư vấn cho em với nếu cần bôi thì bôi vào đâu và dùng loại mỡ ntn ạ ?
    Đa tạ các Bác

Tags:
  2. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Có bôi chứ bác, loại mỡ trong như keo silicon mua 10k/lọ, bôi tẹt ga không suy nghĩ. :wink:

3. Zorro

Zorro Advanced Member

Cái bác nhìn thấy bị rỉ đó là khung thép của cuộn dây từ tạo lực đẩy để di chuyển mắt, còn bộ phận đỡ mắt để trượt là 2 thanh thép trắng tròn bên cạnh.
    Nếu nó không còn lớp dầu mỡ mỏng bôi trơn thì bác lau sạch luôn, không cần tra mỡ đâu, vì thanh thép tròn đó và ổ bạc đồng của mắt đã rất láng bóng và trơn tru rồi. Bác lau càng sạch thì khả năng mắt đọc bài càng nhanh và càng tốt hơn đấy!

biennguyen75 likes this.
  4. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Nếu cẩn thận thì sau khi lau sạch bạn bôi 1 chút xíu dầu máy may chính hãng

5. song hong

song hong Advanced Member

Đúng như các bác dự. Em tháo ra vệ sinh bui rồi lau 2 thanh trượt tròn sáng bóng xong thử lại thì đĩa nào cũng nhận, kể cả nhưng đĩa đã rất cũ nhìn mốc mốc, bẩn bẩn cũng nhận hết thế mới kinh.
    Xin trân thành cám ơn các bác đã giúp đỡ, xin kính các bác một ly Chúc các bác một năm mới nghìn sự như ý, vạn sự như mơ, triệu sự bất ngờ, tỷ lần hạnh phúc

6. VINSTAR

VINSTAR Advanced Member

Chò các bác! Mua tuýp mỡ bôi trơn cho đầu CDP ở đâu ở HN vậy các bác?

7. nguyenha7940

nguyenha7940 Advanced Member

Mỡ bôi trơn cho đầu CDP thì dùng loại mỡ bôi trơn cho đồ cơ khí là được nhưng chú ý kiếm mỡ sạch không lẫn tạp chất và cũng chỉ được phép bôi một lượng vừa đủ không được thừa thừa ra sau này trong quá trình hoạt động bụi bẩn bán vào thì nó lại sinh ra tác dụng ngược lại...
    Bôi đúng những chỗ cần bôi không được bôi thừa ra ngoài làm dính ra những bộ phận không được phép dính mỡ không cẩn thận làm hỏng bộ phận đó ví như bôi ở bánh xe trung gian lại dính vào rãnh chỗ dây curoa dây curoa chạy qua rãnh đó dính mỡ lâu ngày dây curoa đó sẽ bị nhão sớm mất tác dụng của dây curoa...

Share This Page

Loading...