Mình có 30 triệu, Nhờ các bác tư vấn cho dàn Audio

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by thienhaipt, 16/11/15.

1. thienhaipt

thienhaipt Advanced Member

Chào mọi người,

Tình hình là mình muốn thửa 1 dàn Audio cho phòng khách của gia đình. Thể loại nhạc mình hay nghe là Vàng, POP, lâu lâu có chút DJ.

Phòng khách: 3x4

Kinh phí: 30,000,000

Nhờ các bác tư vấn giúp Em nhé.

Cảm ơn nhiều

Tags:
  2. tran_quoc_tuan

tran_quoc_tuan Approved Member

nghe nhac VN: Luxman L540 + JBL L100

3. cuongtxhn

cuongtxhn Approved Member

em cũng có tâm tư cần tìm bộ audio tầm 30 đến 50 triẹu. Theo em được biết thì KEF Reference có được ko và em nên lấy dòng nào.
    xin các bác tư vấn giùm

4. Duchieu2811

Duchieu2811 New Member

Có cùng chung qua tâm, mong được các bác tư vấn ạ.

5. Trongthang

Trongthang Advanced Member

Bác phải đi nghe nhieu roi quyết định bác ạ. Nếu bác ở sài gòn, có thoai gian rảnh, bác ghé nhà Em chơi. DDT của em: 0903185520. Dàn của em clung tầm 30 củ thôi.

6. s520

s520 Approved Member

bạn thử nghiên cứu: Loa Usher s520 + Amp Denon 1500RII + CDP Denon 1650Az , xài dây dẫn và dây tín hiệu Analysys oval . Nếu mua khéo bộ này chưa đến 30tr vẫn đảm bảo cho bạn hài hoa cả âm thanh lẫn thẩm mỹ.

7. dunghd

dunghd Advanced Member

Bác thích chơi loa mới hay loa cũ? người mới chơi thì chơi loa mới, có kinh nghiệm rồi chơi loa cũ cho rẻ.

8. TuanConverse

TuanConverse New Member

em muốn hỏi các pro về cặp loa JBL model LX 3050 dùng chất lượng thế nào .em muốn viết bài xin tư vấn nhưng vì là thành viên mới lên không được viết .mong các pro giup em với

9. phongthance

phongthance Advanced Member

Đầu Dune 3D, Amply Marantz 6005, loa Klipsch R28F. Bộ này nghe nhạc thì hay trong tầm gia rồi

10. gabeomap

gabeomap Approved Member

Em cũng đang tham khảo amply và loa tầm giá khoảng 30 triệu này. CDP thì mua sau vậy (tầm 5m) vì dạo này kinh tế eo hẹp quá.
    Em thì mới bắt đầu tập chơi nên cũng chả có kinh nghiệm gì + tai trâu nữa nên các bác tư vấn giúp nhé.
    Gu của em là nhạc vàng nhưng do các ca sĩ trẻ bây h hát kiểu Đan Nguyên, Quang Lê, .... thỉnh thoảng nghe Pop, nhạc việt trẻ lung tung nhưng chủ yếu là nhạc vàng
    Mới nghe thử 2 bộ :
    + Amply Fisher250tx (giá 16,5)+ Ar4 (8,5): nghe cũng treble mid khá hay, nhưng bass thì hơi yếu.
    +Amply fisher 250tx + Ar2 loại 4 loa khoảng 14tr: nghe đều cả 3 dải khá hợp lý. Nhưng lỗi là cái amply Fisher 250tx chỗ nghe thử chắc do cũ quá rồi, lúc tăng giảm âm lượng nhanh có tiếng rè rè nên đang hứng định đưa đầu cho người ta chém thì lại thôi
    + Bộ loa Q Acoustics Concept 20 giá khoảng 14 tr+1 amply của Acram khoảng 19 triệu. Nghe tiếng bass khá nhỏ, các âm treble thì gọn gàng rõ ràng, mid tiếng ca sĩ thì hơi yếu.
    Các bác có bộ dàn nào thấy được được tầm này thì tư vấn em nhé. Ở HN có địa điểm nào bán loa âm thanh tương đối uy tín thì các bác inbox giúp em nhé.
    Em chưa bao giờ sở hữu bộ dàn nào, nên lần đầu tiên các bác nhẹ nhàng giúp em nhé

11. TKSOUND

TKSOUND Approved Member

Cho em oánh dấu với ạ. Em là newbie cũng góp nhặt kiến thức từ mọi người. :") :")

12. hoangdv

hoangdv Advanced Member

Tham vấn cho các bác 1 bộ nghe acustic,volca,bolero... loa habeth Hl-P3 + pre pow exposure vii+ viii.

13. ProArmy01

ProArmy01 Advanced Member

Các Bác có thể xem xét Kef LS50 Wireless, cặp này liền công suất đã được các kỹ sư của hãng tối ưu để phát huy hết giá trị của LS50 thụ động, giải trầm xuống đến 40hz, sân khấu âm nhạc cực rộng, âm thanh tràn đầy.
    6moons đã so sánh cặp LS50 Wireless này với LS50 thụ động kết hợp bộ đồ đánh giá 29k$, quả thực là không thể tin nổi.
    http://www.6moons.com/audioreviews2/3x1_2/1.html#

Last edited: 22/5/17
  14. tuongcv

tuongcv Approved Member

Em chơi Marant P5005 + castle night 5 + DAC chơi lossless, phòng tầm 12m2, phải đóng kín cửa nghe mới được, không thì loãng lắm. E cũng có BW 683, so sánh 2 loa, e giữ lại castle night 5 vì nghe nghạc trữ tình êm tai và sâu hơn.

15. Mai Hùng

Mai Hùng Approved Member

Em đã dùng cấu hình này nghe cũng hay: ampli tube 2a3 DIY, loa living 1caIII, đầu CD tec 15.

16. tai_trau

tai_trau Moderator

Phải nói là mấy vụ tư vấn này là cực khoai. Em chỉ dám nói là nếu ở phòng khách thì đôi khi phần nhìn còn quan trọng hơn cả phần nghe.

Chaoquay likes this.
  17. Ducanh2002hv

Ducanh2002hv Advanced Member

Bác chơi nhạc vàng với DJ trên một bộ thì khó có bộ nào rẻ mà đáp ứng được.

Share This Page

Loading...