McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. Zorro

Zorro Advanced Member

Tụi Tây nó test và review đúng đó bác, vì cái C2500 (và cả C2300, C2600) được khuếch đại toàn bằng bán dẫn, cụ thể là bằng các opamp loại thường thường như 5532 và 5534, họ đệm thêm 1 tầng là tube 12AX7, để cho các tín đồ của tube nhìn vào thấy có tube thì cứ nghĩ nó là Pre tube toàn phần!:p

2. online11

online11 Advanced Member

Dưới 2000usd thì chỉ được những CDP thế hệ củ từ MCD 201, MCD 7010/7009 thôi. MCD 301 thì cao hơn túi tiền của Bác 1 ít.

Theo mình thì Bác nên kiếm CDP của hãng khác cùng tầm tiền mà đời mới hơn.

3. Hungct

Hungct Advanced Member

À ra thế :eek:Triển Chiêu có lắm chiêu, bé cái không thạo điện tử dể bị nhầm nhỉ?:D

4. hungbt2010

hungbt2010 Advanced Member

Mấy hôm trước em thấy một bác ở SG bán MCD 205 có 27 triệu em định mua dùng thử mà thấy xa quá nên thôi. Loại này thế hệ mới hay cũ hả bác ơi?

Last edited: 4/5/17
    khanhtammc likes this.
  5. khanhtammc

khanhtammc Advanced Member

Chào các bác trong Bang hội.
    Cuối cùng thì em cũng đã ...lướt được hết 192 trang, các bài viết cũng như các ý kiến trái chiều...cũng chỉ nhằm nâng cao sự hiểu biết cũng như trải nghiệm của chúng ta. Em xin gia nhập Bang với MA7000+B&W 804S+Esoteric10WD+dây tín hiệu cũng như dây loa...em tự mua mét và các đầu jac(zin của các bác bán lẻ trên VNAV) về tự chế(xin các bác đừng cười vì em nghèo mà cứ thích Mc)...em nghe và cảm nhận thấy thiếu thiếu bass? các giải trên thì ok rồi, phòng em chỉ khoảng 25m2...xin ý kiến các bác "chỉ điểm" giúp, liệu có phải do dây nhợ hay đầu cd không hợp, hay do phòng, hay 804S không xứng tầm em MA này?!! ... cảm ơn các bác rất nhiều!

6. khanhtammc

Chào bác, em cũng biết tin này. Tìm hiểu thì em mcd205 này là đầu chỉ đọc được cd thuần, chỉ mcd201 trở đi mới đọc được cả cd và sacd.
    Thân.

7. Hungct

Hungct Advanced Member

Nói thiệt bác đừng buồn, chổ thiếu bass là ở ... ma7000, cái amp này đẹp mã chứ chưa tốt nước sơn (bass) và bạn ghép với dòng 8s chính là đã gở được kha khá bass hết thuốc rồi đó.( 8s cho sản lượng bass khá nhiều ) Còn với jbl thì em chưa trãi.

8. khanhtammc

Cảm ơn bác Hungct, một người có kinh nghiệm như bác nói vậy...đương nhiên làm em buồn chứ, he he... tuy nhiên có người theo em biết còn ..."cả đời đi tìm tiếng bass" cơ mà. kiểu này em lại sách balo lên đường đi tìm thôi. he he

9. dungbeo

dungbeo Advanced Member

Bao h bác tìm đc tiếng trầm mới thì pm cho e cái trầm Ma7000 của bác nhóe :)

10. khanhtammc

Bác dungbeo chắc có ...thuốc cho MA roài, kính đề nghị bác bật mí để các anh em trong bang hội đỡ vất vả ...he he;)

11. online11

online11 Advanced Member

Thử ghép với Hegel H360 biết đâu con đường lại ngắn đi rất nhiều nha Bác

khanhtammc likes this.
  12. online11

online11 Advanced Member

MCD 205 là đầu CD nhiều đĩa giống như MCD 7008, những CDP này ít được ưa chuộng trong các CDP của Mcintosh nói riêng và cả audiophiles nói chunh, nó chỉ để sài bình dân bỏ nhiều đĩa cùng lúc thì thích hợp hơn.

Còn so sánh chi tiết về cấu tạo, chất âm, và giá cả thì Bác tự tìm hiểu nhé.

13. Hungct

Hungct Advanced Member

H360 hót khá kém sơn, 7n sơn khá kém hót. He he có lẽ đấy là vòng lẩn quẩn cứ thế mà làm cho lõng túi các bạn mãi, ngoại trừ bạn liều mạng leo lên amp ở level cao hơn.

14. khanhtammc

Cảm ơn bác đã chia sẻ, nhưng em đã đón Ma7000 về rồi, em cũng nghe một số bác trong Bang hội..."xúi" nâng lên 803 "đai mần"...như vậy thì tốn xèng quá !:D

15. khanhtammc

Xèng thì có hạn, nâng level liên tục thì chít bác ui...:eek: mà bác có dòm ở đâu có em mcd 201 hoặc 301 bán không bác?:)

Last edited: 6/5/17
  16. online11

online11 Advanced Member

Cẩn thận với dòng Diamond D1 và đặc biệt là 803 nhé. Thiên hạ rước về rồi hay than thở 1 tiền gà mà nuôi 3,4 tiền thóc vẩn chửa có được tiếng trầm đấy.

17. Hungct

Hungct Advanced Member

Ây dà, 804 còn đang khát ampli mạnh, lên 803 càng mệt hơn. Muốn chơi Mc khiển B8 thì hãy quên loại "integrate ampli" đi, âm thanh sẽ trong nhưng mõng lắm. Còn muốn "grat" thì phải chọn hãng khác vậy..
    Chú ý dây nhợ : Shunyata,transparent, Puirist là các loại thuốc bổ ép phê mạnh với b&w lắm đó bác ui.

Last edited: 7/5/17
  18. tuongphong86

tuongphong86 Advanced Member

Amply mà khiển tốt con 803diamond thì phải giá cao hơn gấp đôi loa này

19. khanhtammc

Uầy...thế là không ổn? thảo nào có bác nào ngày trước than thở..."cả đời đi tìm tiếng trầm"...bác nhỉ, cảm ơn bác Online11 nhớ!

20. khanhtammc

iêm đang nghe ngóng lại mấy vụ dây nhợ đây bác Hungct ợ !

21. khanhtammc

:D Nghe đã thấy run rồi bác tuongphong86 ợ:eek::eek::eek: cảm ơn bác đã...dọa iem !he he

22. duclele

duclele Approved Member

Xin chào các bác. Sau một thời gian dài tìm kiếm em đã tìm được mc2500 và c36. Hiện tại đang trên đường shipping chắc phải tuần sau mới về. Các bác cho em xin lời khuyên về c36 thực tâm em cũng chưa ưng ý lắm. Em định kiếm c33. Theo các bác như vậy có được không?

23. nguyennam76

nguyennam76 Advanced Member

xin các bác chỉ giúp cái nút meter trong powr MC 7270 này nó có chức năng gì ạ ? e xoay nó tròn 360 o chẳng thấy tác dụng

24. duclele

duclele Approved Member

Chào bác nguyennam. Em là lính mới. Em xin phép các bác trong bang cho em lanh chanh một tí. Kim trên đồng hồ của bác có hoạt động k?? Theo em biết núm ấy là núm điều khiển 2 cái đồng hồ xanh xanh thứ đã làm cho em mê mệt cũng như các bác khác trong bang(em đoán vậy). Theo như em 7270 của bác thì nó có 2 chế độ. Nếu bác để ở chế độ watt thì cái kim nó sẽ nhảy tưng tưng để cho bác biết công suất máy đang hoạt động. Giống như mình đi xe ấy bác. Còn bác để ở chế độ hold( giữ) thì cái kim nó sẽ đứng im. Còn cái núm của bác nó xoay 360° thì là nó có vấn đề. Bác nên kiểm tra lại. Em chỉ biết đến vậy hihi...Mong các bác khác chỉ giáo thêm.

Đức Sơn Tây and nguyennam76 like this.
  25. nguyennam76

nguyennam76 Advanced Member

kim đồng hồ của e nó vẫn hoạt động bình thường bác ạ , vẫn nhảy theo nhạc . chắc cái núm có vấn đề thật vì e xoay 360° chả thấy tác dụng gì

Share This Page

Loading...