Máy thở cho các Bệnh nhi chống lại dịch Sởi

Discussion in 'VNAV Online & Offline' started by Ca Phung, 22/4/14.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Ali_Acoustics

Ali_Acoustics Advanced Members

Ali xin chuyển nhờ giúp một người bạn là Việt Kiều ở Âu châu ( anh Lê Toàn) 7.000.000 đ ủng hộ quỹ, chiều nay hoặc trễ nhất sáng ngày mai Ali sẽ chuyển. Ali Acoustics xin góp 1.000.000 vnd cho quỹ. Thân

2. KING

KING Advanced Members

Trong khi chờ các mod, admin tiếp quản công việc, các bác có thể chuyển vào TK của em bên dưới, em sẽ tổng hợp và chuyển sang TK mod phụ trách

Các bác CK nhớ ghi rõ nội dung, bởi TK này em hiện đang thực hiện kinh doanh, nên khá nhiều giao dịch hàng ngày, khó kiểm soát nếu các bác không ghi chú

DANH SÁCH ỦNG HỘ Máy thở cho các Bệnh nhi chống lại dịch Sởi
    1. Quĩ Nhân đạo VNAV ủng hộ lần 1 số tiền 10 triệu đồng - King đã nhận
    2. caphung - 1.000K - King đã nhận
    3. bác ducluan74 (Biên Hoà) - 1.000K - King đã nhận
    4. GIABAO-AUDIO - 200K - King đã nhận
    5. Master Audio - 1.000K - King đã nhận
    6. freeman1 - 500K - King đã nhận
    7. Thinhtd - 500K - King đã nhận
    8. King - 300K - King đã nhận
    9. pdluan - 1.000K - King đã nhận
    10. buiducbac - Thay mặt bang Kenken em xin ủng hộ 500.000đ - King đã nhận
    11. nguyencanh - Em ủng hộ 500K cho các cháu - King đã nhận
    12. Shop BaRia AUDIO 500K - King đã nhận
    13. meodenmatlua - Em vừa chuyển lúc 5h30 từ tài khoản Vietcombank đuôi 2616 số tiền 500K - - King đã nhận
    14. superlazy - Bác King check hộ e vừa chuyển 500k số TK: 3140 giờ 21h51... - King đã nhận
    15. Shop Dũng Audio - em xin góp sức cùng các bác 3000k để giúp các cháu - King đã nhận
    16. Kimtien80 ung ho 200k - King đã nhận
    17. Shop de_men - Em xin ủng hộ quỹ VNAV 1 tí chung tay hỗ trợ các cháu nhỏ - 1.000K - King đã nhận
    18. Pencil_Tube - Em ủng hộ 500K, mai em sẽ chuyển tiền ạ! - King đã nhận
    19. audiomachi - Em xin chung tay góp sức cùng các bác 500k - King đã nhận
    20. Phu Nhân bác ttanh - 200K - King đã nhận
    21. tai-to Nguyen Dinh Hai - 1.000K - King đã nhận
    22. quangnt - Đã chuyển 200k ủng hộ các cháu qua tk của King - King đã nhận
    23. Phạm Thi Thu Hien - 300K - bạn cùng cơ quan bác thinhtd - King đã nhận
    24. constructionhp bang KenKen - 200K - King đã nhận
    25. berryfun - 300K - King đã nhận
    26. quangteo - 500K - King đã nhận
    27. duclong (Kim Thành Phú Thái Hải Dương) 500K - King đã nhận
    28. Củ Mì - 500 - King đã nhận
    29. Shop Hqaudio - 1.000K - King đã nhận
    30. Nguyễn Hữu Công - bạn Cả Phùng: 1,000K - King đã nhận
    31. 2-Fi (bác Fan Linn sinh sống tận cộng hoà Sec) - 40EUR (trừ phí paypal) - tròn 1100K - King đã nhận
    32. Bác Thinhgia (bác này sống tận bên Úc): 2.100K - King đã nhận
    33. bác ADN: 300K - King đã nhận
    34. F1 nhà Cả Phùng: 500K - King đã nhận
    35. Buihoa75: 500K - King đã nhận
    36. Niagara: 200K - King đã nhận
    37. Lexus: 200k (bạn bác Niagara) - King đã nhận
    38. bác ChichChoe - 300K - King đã nhận
    39. bác vitduc (thành viên Fan Linn Club) - 500K - King đã nhận
    40. Pham Hoang Ha (bạn của bác thinhtd) - 500K - King đã nhận
    41. mod viethoangOsaka - 500K - King đã nhận
    42. Cựu bang chủ Hắc Long Giang Bigwall (400k) - King đã nhận
    43. bác Rebel (bạn bác Bigwall) (500k) và - King đã nhận
    44. Ngo Thi Chau Giang (bạn bác thinhtd) - 200K - King đã nhận
    45. Nguyen Thi Anh Ngoc (bạn bác thinhtd) - 200K - King đã nhận
    46. Tran Thi Huong (bác learning274) -- chắc bác nhờ phu nhân nộp hộ tiền mặt - 500K - King đã nhận
    47. bác tranchung159 - Em xin ủng hộ 1000k ạ - King đã nhận
    48. tungh 1.000.000đ (tiền mặt) - King đã nhận
    49. Shop AUDIOKIT - Em cũng xin ủng hộ 500k mai em ck vào cho Bác King ah - King đã nhận
    50. Shop Focus Hifi - Em xin được góp sức giúp các cháu 1000K - King đã nhận
    51. Tran Minh Duc - TMD - 500K - King đã nhận
    52. LUU DUC HIEN - nick PUR IOCAFE - 500K - King đã nhận
    53. Em vừa nhận tiếp khoản ủng hộ 500K từ bác Hahung - King đã nhận
    54. az_ne - E cũng đang có con nhỏ nên thấy thương các bé quá, e vừa ck cho bác King - 200K - King đã nhận
    55. Bui Thi Lien - bác huyvannd - 200K - King đã nhận
    56. tuanhung1433 - 600K - CK thắng đấu giá dao cạo râu - King đã nhận
    57. bác TungMy Audio - 1.000K - CK thắng đấu giá dao cạo râu - King đã nhận
    58. Shop BaoDuyAudio - em đã chuyển 500.000 cho TK VCB của bác King nhé - King đã nhận
    59. Shop Thắng Audio Ninh Hiệp - Hôm nay em mới biết tin, em chung tay góp 1tr ạ - King đã nhận
    60. Bác "Longnhaque" nhờ e chuyển 500k e vừa chuyển số TK: 3140 - King đã nhận
    61. bác addicted - Sáng em đã chuyển 200K đóng góp vào TK bác King nhé - King đã nhận
    62. Đồng nghiệp bác Cả Phùng - 200K - King đã nhận
    63. bác loiruot - thành viên VNAV Quy Nhơn - 200K - King đã nhận
    64. Bà xã superlazy 300K số TK: 7472 16:49 bác King check hộ e - King đã nhận
    65. bác lle toan - Việt Kiều ở Âu châu ( anh Lê Toàn) 7.000.000 đ ủng hộ quỹ - King đã nhận
    66. Shop Ali_Acoustics - 1.000K - King đã nhận
    67. em nhận thêm khoản 500K của bác yeuvo2 (Fan Linn Club) - King đã nhận
    68. bác stereomate - 500K - King đã nhận
    69. Mr Hiếu -Bạn của Cả Phùng: 500k
      Tổng các khoản thu trên đã nhận trong TK của King: 56.800.000 đ

.
      .

3. KING

KING Advanced Members

Em vừa nhận được khoản 8 triệu kể trên, và xin phép bác Toản nick lle toan, một người con xa xứ, định cư tận bên trời Âu SLOVAKIA, đã hướng về quê hương
    Xin cảm ơn bác, cảm ơn bác Ali_Acoutics

- Sáng nay em nhận được PM của bác Toàn, thật cảm động trước tấm lòng của người con xa xứ. Em xin phép bác Toàn được công bố pucblic PM đó nhé ?
    - Đồng thời đêm qua em cũng nhận được khoản 300K từ số TK-0451000217472, chắc là từ bà xã của bác superlazy, xin cảm ơn 2 vợ chồng bác

- Tý quên, em nhận thêm khoản 500K của bác yeuvo2 (Fan Linn Club) trong bữa tiệc hãng Linn giới thiệu sản phẩm mới tối qua tại Hà Nội
    Chúc các bác có một dịp nghỉ lễ vui vẻ bên những người thân yêu của mình :D

4. superlazy

superlazy Advanced Member

Chợt thấy ấm lòng trong dịch sởi!

(Dân trí) - Thật cảm động, một người mẹ có con vừa mất vì bệnh sởi đã tặng số tiền 50 triệu đồng để chung tay mua máy thở. Có nhà báo bám trụ tại bệnh viện ngay từ ngày đầu và suốt nửa tháng không về vì sợ lây sởi sang con...

Chợt thấy ấm lòng trong dịch sởi!

Bệnh viện chật cứng trẻ em. Mỗi giường bệnh bây giờ không là 2-3 mà 4-5 bệnh nhân chen chúc. Tất cả các máy móc đều hoạt động hết công suất. Các thày thuốc làm việc quay cuồng. Thế nhưng hàng ngày, luồng bệnh nhân vẫn dồn dập đổ về các bệnh viện như Nhi Trung ương, Bạch Mai, Nhiệt đới…

Người dân, nhất là các bà mẹ có con nhỏ đang hết sức hoang mang, lo lắng. Tính từ đầu năm đến nay, đã có 128 trẻ em chết vì liên quan đến bệnh sởi. Hình ảnh các bà mẹ lạy bác sĩ cứu lấy con mình để rồi ngất lặng nhìn theo chiếc băng ca đưa con vào nhà xác không còn xa lạ. Những tiếng khóc xé lòng của người mẹ mất con, người ông bà mất cháu không ngớt vang lên…

Trong thời điểm dịch bệnh nghiêm trọng này bỗng sáng lên tinh thần trách nhiệm của các vị lãnh đạo, sự hi sinh vất vả quên mình của các thày thuốc và tấm lòng vì việc nghĩa của cộng đồng cả nước.

Về phía Chính phủ, ngay từ khi Bộ Y tế chưa xác định đúng mức độ nguy hiểm của dịch bệnh thì qua trang mạng của một bác sĩ, Phó Thủ tướng Vũ Đức Đam đã trực tiếp đến bệnh viện thăm hỏi thầy thuốc, bệnh nhân và nắm tình hình. Ông Đam còn trực tiếp “xin” đến gặp lãnh đạo các báo đề nghị truyền thông chung tay dập dịch sởi.

Chiều 23/4, Thủ tướng Nguyễn Tấn Dũng đã chỉ đạo phải quyết tâm dập tắt dịch sởi càng sớm càng tốt và quyết định bổ sung hơn 80 tỉ đồng cho Bộ Y tế từ nguồn dự phòng ngân sách Trung ương năm 2014 để mua sắm một số trang thiết bị phục vụ công tác phòng chống dịch bệnh.

Tại các bệnh viện, các thầy thuốc gồng hết mình để phục vụ bệnh nhân. Họ quên ăn, quên ngủ, quên cả ngày đêm, ngày lễ để phục vụ người bệnh. Họ vui niềm vui của gia đình người bệnh. Họ buồn và đau xót mỗi khi một sinh linh bé nhỏ phải ra đi. Trong các bệnh viện Nhi, Bạch Mai, Nhiệt đới… những ngày này đẫm mồ hôi và nước mắt của các y bác sĩ.

Trả lời câu hỏi có nghĩ đến từ chức không, Bộ trưởng Bộ Y tế Nguyễn Thị Kim Tiến chia sẻ: “Tôi cũng nói thật lòng thời điểm này tôi cũng không nghĩ đến từ chức ngay. Tại sao tôi không nghĩ đến từ chức lúc này vì điều quan trọng nhất trong toàn ngành lúc này là phải giành giật sự sống của các cháu. Mỗi ngày chúng tôi mong đừng có thêm cháu nào ra đi”.

Trên các trang mạng những ngày qua tràn ngập những thông tin về bệnh sởi. Các ông bố, bà mẹ trao đổi thông tin cho nhau, mách cho nhau cách phòng chống dịch bệnh cùng với những lời cảm thông, sẻ chia, động viên…

Cảm động hơn, khi thấy bệnh viện không có đủ máy thở, một nhóm bạn trẻ đã đi tiên phong đóng góp và kêu gọi cộng đồng. Chỉ ít ngày, họ đã huy động được gần 800 triệu đồng và không dừng ở đó, họ còn chung tay tìm hiểu thị trường các nước như Thái Lan, Singapor… để tìm những loại máy tốt nhất với giá rẻ nhất. Họ đã góp phần đốt lên ngọn lửa của tình yêu thương trong những ngày qua.

Thật cảm động, một người mẹ có con vừa mất vì bệnh sởi đã tặng số tiền 50 triệu đồng để chung tay mua máy thở. Có nhà báo bám trụ tại bệnh viện ngay từ ngày đầu và suốt nửa tháng không về vì sợ lây sởi sang con.

Cũng những ngày này, tại Hà Nội, trung tâm của dịch sởi, tòa án đang xét xử phúc thẩm Dương Chí Dũng và đồng bọn. Những số tiền nhiều triệu USD thất thoát và tham nhũng đang bị đổ tội vòng vo thì tại các bệnh viện, hàng trăm, hàng ngàn bệnh nhân đang chen chúc. Họ thiếu từ giường nằm, phương tiện máy móc đến thuốc men phòng chống…

Song, nghĩ về tinh thần trách nhiệm của các vị lãnh đạo Chính phủ, sự hi sinh của thầy thuốc và sự sẻ chia, đùm bọc của cộng đồng, lòng chợt ấm lên.

Bỗng nhớ về lời một bài hát quen thuộc: “Rằng trong cơn hoạn nạn, mới hiểu lòng nhau…!”.

Xin gửi lời tri ân đến với những tấm lòng nhân văn cao cả!
    Chúc các bác và gia đình có những ngày nghỉ vui vẻ, thoải mái bên người thân..!

5. Goldmusic

Goldmusic Advanced Member

Em mộ tình cảm và tình người của các bác. Ai cũng bận rộn, vậy mà các bác đã phản ứng thật nhanh góp phần cứu được nhiều cháu nhỏ. Chúc các bác luôn mạnh khoẻ.

6. KING

KING Advanced Members

Em mới nhận được khoản ủng hộ 500K của bác stereomate cho chương trình
    Cám ơn bác nhiều

7. Nguyễn Thắng

Nguyễn Thắng Advanced Member

Mong các bác vẫn tiếp tục góp sức giúp các bé, dịch vẫn đang hoành hành.

8. KING

KING Advanced Members

Báo cáo các bác, tới thời điểm này em tiếp nhận được tổng cộng 56.800.000 VND đóng góp ủng hộ của BQT diễn đàn Mạng Nghe Nhìn Việt Nam, các bác thành viên trên diễn đàn. Hiện đã chi hết 52.000.000 VND cho 2 máy truyền dịch. 02 máy này đã trao tặng cho KHOA HỒI SỨC CẤP CỨU BV NHI TW.
    Thay mặt những người thực hiện chương trình này, xin cảm ơn:
    - Cá nhân bác Ngọc - nick Ca Phung đã nhanh tay khởi xướng chương trình này kịp thời;
    - Cám ơn BQT diễn đàn đã ủng hộ về vật chất và kỹ thuật cho chương trình;
    - Cám ơn tất cả các bác gần xa trên diễn đàn đã ủng hộ kinh phí cho chương trình, đặc biệt trong lần này chúng tôi nhận được những khoản đóng góp từ Kiều Bào ở xa tổ quốc là thành viên VNAV, như bác ThinhGia ở Úc, bác 2-Fi ở Séc, bác lle toan - Toản ở Slovakia;
    - Trong lần huy động này, sức mạnh của truyền thông bước đầu được thể hiện được sức mạnh gắn kết. Chúng ta nhận được một số khoản đóng góp cho chương trình nhưng không phải là thành viên của VNAV mà là bạn của thành viên vnav, biết tin qua Facebook. Cho chúng tôi gởi lời cảm ơn tới những người bạn của 2 bác Ca Phung vs Thinhtd
    - Cám ơn bác AudioOmachi (Hải Phòng), bác Vitduc (Fan Linn) đã hỗ trợ chúng tôi có được contact của nhà phân phối máy truyền dịch tại Việt Nam để từ đó chúng tôi đã mua được giá tốt nhất trên thị trường

Xin cám ơn tất cả, hẹn gặp các bác trong những chương trình lần tới !

@qua đây, cũng xin phép các bác dừng tiếp nhận cho chương trình này. Các khoản đóng góp (do thắng đấu giá) hoặc phát sinh ngoài dự kiến và khoản kinh phí còn thừa hiện tại (số tiền 4.800.000 VND) xin phép được chuyển vào Quỹ Hà Giang để thực hiện chương trình TRỞ LẠI HÀ GIANG 2014, thực hiện xây dựng nhà ở nội trú cho các cháu nhỏ vùng cao Thượng Phùng - Mèo Vạc - Hà Giang tháng 9 tới đây !

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...