Loa ráp tại VN giá 250 triệu?????

Discussion in 'Loa' started by kietpro, 25/6/15.

1. nhatle

nhatle Advanced Member

--------------------------------------------------------
    Ý bác là dự án này ah? Đoc xong bài bác em lại thành nhiều chuyện :lol:
    https://www.youtube.com/watch?v=I2jkFYOIA6Y

2. nghia19712002

nghia19712002 Advanced Member

Hình thư bác thanhvns đang đóng cho khách theo mẫu này, các bác vào shop bac thanhvns là thấy.

3. mtbc

mtbc Advanced Member

50 bài post và không có thông tin gì hữu ích, vu vơ như tạp chí "em nghe có con nhỏ kia bị tạt axit ghê lắm" của các chị.

Thôi dừng, chừng nào có gì hiện thực tận mắt thì bàn nhỉ.

4. headphone

headphone Advanced Member

Em xem tiêu đề của topic mà không tin vào mắt mình. Em là Newbie nên không biết có những đồ DIY hoành tráng thế này. Kể mà có vài tấm hình minh họa thì hay quá các bác nhỉ.

5. haidmc2

haidmc2 Advanced Member

Bác chủ topic chắc là dân làm báo rồi. Đọc tiêu đề mà có một mớ dấu hỏi thế kia em nhìn quen quen, mãi mới nhận ra là mấy bác nhà báo hay đưa tin rồi cho dấu hỏi (1 dấu thôi) đằng sau để ngụ ý rằng điều em nói chỉ là giả định, là tin đồn mà chưa có gì xác thực cả.
    Hoặc nữa, bác lại là một chuyên gia về makerting như mấy ông lớn vẫn làm, đây là thủ pháp gây tò mò, gây sự chú ý mà giới SÔ BÍT Việt ta vẫn làm để gây tiếng vang...
    Em rất mong muốn các phỏng đoán trên của em là sai, sau đây mọi VNAVer có thể được chiêm nghiệm những điều thú vị về "sản phẩm" bác chủ đưa ra.
    Mong bác thông cảm nếu em nói có gì chưa đúng.

6. Giahuyvvn

Giahuyvvn Approved Member

giá đấy là bình thuòng bác ạ còn nhưng đôi giá cao hơn thế nhiều bác ạ

7. cung nhau nghe

cung nhau nghe Advanced Member

e đang háo hức để ngấm hình thể e nó thế nào. không biết loa đã về chưa vậy bác. nếu về rồi bác làm mấy tấm hình cho ae chiêm ngưỡng :)

8. Manh Nguyen

Manh Nguyen Advanced Members

Nghĩ như bác chỉ đúng một phần. Thực ra có nhiều người khi đã "chơi" và đã chơi thì sẽ "phê" mà đã phê thì giá nào cũng sẽ chơi. Đồ hãng có cái hay của đồ hãng, đồ "độ" có cái hay của độ, vì độ (đóng thùng theo thiết kế của hãng hoặc có mod lại chút ít) là để thỏa thêm cái thú cá nhân. Cái vấn đề bác thắc mắc là "sản xuất tại Việt Nam", em nghĩ là chỉ đóng thùng thôi còn linh kiện dc nhập hàng xịn rồi. Mà nhé, riêng tiền đóng thùng 1 bộ cả vài ngìn Obama ở VN cũng là chuyện bình thường bác ạ :D

9. kietpro

kietpro Advanced Member

Lạy các cụ,các bác..chủ cặp loa và người có liên quan đã xuất hiện trên trang này rồi và cặp loa cũng đã về rồi nhưng chẳng dám mời em đến chiêm ngưỡng nó đc kết hợp bằng những thành phần nào. Bác ấy rất khg hài lòng và cho rằng nào là em đi châm chọt,xoi mói,gato... đưa chuyện người khác lên đây. Ban đầu đơn giản em chỉ đưa vấn đề hỏi xem một cặp loa no name,linh kiện no name..vvv, mà giá thành cao quá thì em thắc mắc mới đưa vấn đề lên đây hỏi với một cấu hình như thế có đến tầm giá đó khg? Còn nếu là những linh kiên đặc biệt,quý hiếm thì em cũng đâu xxx ngơ lên đây hỏi để các bác khác nhào vô chém tứ tung: nào là PR,câu view,. Với em và vài ng bạn khác ở đây họ cùng thắc mắc như em chứ chẳng phải riêng em. Có lẽ sự tò mò của tụi em đã động chạm đến nồi cơm ng khác hay sự khẳng định đẳng cấp chơi độc đáo của mình nên bác chủ loa đã bày tỏ sự khg hài lòng trên đây.
    Vì vậy,lần cuối cùng em lên trang này xin phép đc đóng topic tại đây để tránh sự tranh cãi,hiểu lầm này nọ,còn ai chết mặc ai. Với em:" khg biết phải hỏi,muốn giỏi phải học". Xin cảm ơn các bác đã quan tâm chia sẻ,tìm hiểu,cũng như các bác thấy ngứa mắt vào đây chém em tứ tung..đã dành thời gian theo dõi topic này!

10. truong_tran_van

truong_tran_van Advanced Member

Em thấy chủ top chưa thành người lớn việc người khác chơi như thế nào là tiền là quyền của họ. Ko vi phạm phạm pháp luật ko ảnh hưởng đến thuần phong mỹ tục gì cả thì có vấn đề gì. Bác mở top thì phải có gạch đá là đương nhiên. Sợ gạch đá thì đừng mở top. Còn tại sao phải hứng gạch thì cụ biết rồi và bài kết của cụ đã noia lên cái tệ của top

11. dragous

dragous Advanced Member

Em đang chuẩn bị đóng cặp thùng cho cặp loa toàn dải. Mà dự trù kinh phí thùng hết có 600k. Đọc xong bài này em lăn tăn quá. Ko biết bao giờ mới tới được cuối con đường đau khổ nài.

12. tai_trau

tai_trau Moderator

Có gì đâu bác, 0.6t/cặp. Bác làm luôn 417 cặp là vào khoảng 250t ngay.
    :wink:

13. dragous

dragous Advanced Member

Thế này thì đến đời cháu chắt chít thứ mười mấy của em đóng mới thành chính quả được bác ạ. :mrgreen:

14. phuquangaudio

phuquangaudio Approved Member

Còn tùy thuộc vào củ gì, nếu là đôi tannoy black monitor chả hạn thì 250tr thì còn quá rẻ

15. cuongvinatex

cuongvinatex Advanced Member

Các bác thử đoán đôi loa diy nhà bác này hết khoảng bao nhiêu ạ???? Em thấy 250tr thì còn cách xa lắm lắm ạ :D :D :D

Attached Files:

16. tarokun

tarokun Advanced Member

nhìn cũng gấu ấy nhỉ, mà ghe chất âm thế nào bác?

17. dinhngan

dinhngan Advanced Member

Đóng tại Việt Nam nhưng cháu nghĩ giá đó thì toàn hàng hiệu thế giới rồi. Giá đấy cũng phải thôi

18. alicomtam

alicomtam Advanced Member

Em thấy bình thường có gì đâu mà các bác có những driver đắt kinh khủng 250tr chả thấm nếu Diy gấu.

Share This Page

Loading...