Loa ráp tại VN giá 250 triệu?????

Discussion in 'Loa' started by kietpro, 25/6/15.

1. kietpro

kietpro Advanced Member

Vâng,đồ đánh em nó cũng dễ khiến đau đầu lắm chứ ạ :) . Cặp loa của bác Quanghao đã xong. Kinh phí cũng xấp xỉ gần 90tr. Vậy là em có chuẩn để xem cặp loa mà bạn e ở trên nói đặt làm 250tr khác nhau như thế nào rồi trình các cụ"chém"...

2. queen

queen Approved Member

250tr cho thỏa niềm đam mê DIY ... Em thì đang có kế hoạch cho 25tr thôi :D

3. kietpro

kietpro Advanced Member

Hỏi hoài bác chủ khg chịu cho biết loa của hãng nào,vật liệu ra sao..chỉ biết loa bass JBL(in chữ giữa mũi loa) có đường kính 40cm. :shock: . Loa này ráp xong chắc đánh rung rinh nhà cửa quá! :lol: :lol:

4. FieldCoil Adventure

FieldCoil Adventure Advanced Member

Bác cứ đến người Bạn chụp hình dàn loa cho AE phán tiếp , chắc cũng lần ra

5. sonex

sonex Advanced Member

Không hiểu nổi. Một câu chuyện dựa trên lời nói vu vơ. Nếu là bạn thì chí ít cũng cho bác xem phác họa cơ bản hay cấu hình của đôi loa. Đằng này cái gì bác cũng không biết thì bàn về cái gì vây?

6. kietpro

kietpro Advanced Member

Vâng,xin thưa với bác đó khg phải là lời nói vu vơ mà có xác nhận của một người bạn khác về giao dịch này. Chỉ có điều loa chưa mang về nên em khg thể chụp hình cho rõ ràng đc ạ. Bác ấy kinh doanh ngành khác và khg phải dân kỹ thuật,chỉ cần nghe hợp gu là đc. Vì vậy hỏi cụ thể,chi tiết thì bác ấy khg rành...cũng phải. :mrgreen:

7. Lengteng

Lengteng Approved Member

Bác cho em xin địa chỉ hoặc số điện thoại của bạn bác để em hoi bạn bác đóng ở đâu, em cũng đang muốn đóng 1 cặp để nghe. Giá như trên hoặc hơn tí xíu cũng đc, miễn sao nghe hợp vớI tai trâu của em là đc. Cảm ơn bác!

8. hscc

hscc Advanced Member

Đồ DIY chỉ hơn đồ hãng ở chỗ "tự sướng", ông bạn của các chủ topic bỏ cả đống tiền ra cho người khác họ "sướng" còn ổng thì rước phần còn lại về. Thôi em té không lại ăn gạch đá đầy nhà.

9. hoangtrong

hoangtrong Advanced Member

Em đang hóng cái hình và review chất âm đây :?

10. kietpro

kietpro Advanced Member

Hhehhehe..em cũng nghi la ông bạn em"bị sướng" đó chứ...thôi ráng chờ trong vòng 1 tháng nữa bạn em nhận hàng rồi em mới chộp hình đc. :)

11. hngialai

hngialai Approved Member

Bác chủ topic này xem lại thử, chứ em nghĩ ông bạn của bác nêu trong topic này không mua cặp loa 250 triệu đâu

12. kietpro

kietpro Advanced Member

Hehhhe.bác nghĩ ông bạn em đùa? Hãy đợi đấy,khoảng một tháng nữa có hay khg là rõ ý mà... :)

Attached Files:

13. hngialai

hngialai Approved Member

Ha ha. Em nói rồi, bác xem lại có phải bạn bác không. Chứ tính bác gato thế thì sao hợp nhau để chơi mà bác gọi là "bạn"

14. Lengteng

Lengteng Approved Member

Có gì đâu mà các cụ phải lăng tăng thế? "Âm thanh hì-end là âm thanh dành cho người yêu nhạc, chứ ko phải những người mê các tính năng của đồ điện tử ". Bác kietpro cho em xin đia chỉ để e được mở mang kiến thức!

15. kietpro

kietpro Advanced Member

Hhehhe,em chẳng cần phải chứng minh hay tranh cãi với bác về câu chữ. Em chỉ muốn đưa vấn đề lên đây để hỏi xem có thực loa ráp tại VN có giá thành như thế hay khg? Chẳng riêng em mà vài bác nữa cũng quá tò mò để biết loa đc ráp bằng linh kiện và vật liệu cụ thể nào mà giá thành cao như thế. Trong khi cặp loa của bác Quanghao đã hoàn thành tròm trèm 5000 USD mà linh kiện cũng quá chất rồi... :)

16. Lengteng

Lengteng Approved Member

Nếu bác kietpro là người thật sự đam mê âm thanh và hiểu biết về âm thanh thì bác nên chờ cặp loa bác nói trên về. Bác đến "thẩm âm", xem cặp loa đó nó chơi ở thể loại nhạc nào, chất âm nó thể hiện ra sao rồi sau đó bác mới xem xét đến các linh kiện lắp ráp nó có tương xứng với giá đó Không. Còn hiện giờ bác " chỉ nghe" mà bác lên đây dùng toàn các từ ngữ có tính "gato" mà bác gọi " tìm hiểu"...heee...!

17. espadon_vn

espadon_vn Advanced Member

KenKen /Xóm 4 - Lại Yên - Hoài Đức - Hà Nội/ Số 4
    Nói tới đây em thấy bác chả hiểu cái gì về loa cả !
    Như em nói ở mấy post trước rồi, bác phải biết nó là củ loa gì, link kiện gì thì mới có thể phán xét là mức 250T đó là nhiều hay ít. Nếu tièn củ loa và linh kiện phân tần đã chiến hơn 200T rồi thì sao, và nếu ít hơn thì sao !?
    Với loa hãng có mức giá 250T thì bác có tính được tiền lnh kiện, củ loa hết bao nhiêu, chiếm bao nhiêu % nếu bác mua lẻ không !? (em ánh chừng theo vài cặp loa mà em biết thì nó chỉ loanh quanh 25% khi mua lẻ, còn với hãng, họ đặt số lượng thì nhỏ hơn con số đó nhiều ! )

Xin bác hãy từ từ phán xét đắt, rẻ và có đáng làm không - vì đôi khi những củ loa bạn bác yêu dùng nó thuộc loại hiếm có, khó tìm và cũng không thể có một bộ loa nguyên thùng để mà mua nên việc đóng thùng là điều tất nhiên, không thể tránh khỏi !

18. kietpro

kietpro Advanced Member

Vâng,em chỉ newbie thôi nên mới xxx ngơ lên đây hỏi các bác chứ ạ? Em đâu có dám nhận rằng hiểu biết về âm thanh,cũng chẳng phải gato với ai hết..chỉ vì tầm nhìn nhận hạn chế nên mới nhờ các bác chỉ giúp vấn đề giá trị thật sự của cặp loa đc ráp tại VN có giá đó khg thôi,chứ nếu đồ hãng thì đâu ai ý kiến gì? Vì em và vài người bạn ở đây tỉnh lẻ,dân nghèo nghe số tiền lớn mới tò mò nhờ các bác mở mang tầm mắt ạ.

19. kietpro

kietpro Advanced Member

Ah,có lẽ chủ cặp loa em nói mới xuất hiện trên này rồi. Cho phép em dừng tranh luận để nhường cho bác chủ đưa ra những chi tiết về cấu hình cho các bác xem. Chân thành cảm ơn các bác đã cho em và vài người bạn mở mang tầm mắt.

20. Lengteng

Lengteng Approved Member

Bác kietpro gì ấy nên đọc lại bài viết này

21. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-Loa ráp tại Việt Nam , nói thực ra chỉ có cái thùng là làm tại Việt Nam , có khi crossover cũng phải mua linh kiện về làm , còn củ loa thì chắc chắn mua 100% ở nước ngoài . 250 triệu thì lớn thật nhưng nó vẫn chưa là điểm dừng khi có nhưng cặp củ loa Tannoy Monitor Black 15' và crossover đã lên tới gấp 4 lần 250 triệu :D nếu mua củ loa và crossover về Việt Nam đóng thùng thì có lẽ hơn 250 triệu nhiều lắm Bác à :
    http://www.ebay.com/itm/2-TANNOY-15-mon ... 7675.l2557

22. My FB

My FB Advanced Member

Em bổ xung thêm :D
    http://www.ebay.com/itm/YL-Acoustic-D-1 ... 1c55b920ec
    có mỗi củ không, chưa horn, còn thiếu các driver Mid + horn, tweeter + horn và crossover :p

23. kietpro

kietpro Advanced Member

Em đã nói ở trên:"..Chỉ biết loa bass JBL(in chữ giữa mũi loa) có đường kính 40cm. ". Thôi,em xin nhường đất cho chủ loa hình như đã có mặt trên đây ạ.

24. truong_tran_van

truong_tran_van Advanced Member

Cái chuyện chơi nó vô vàn lắm chẳng biết thế nào để mà kết luận được. Chỗ em có bác mới chỉ 3 năm chơi của bác ấy bị lỗ tới 4 tỷ vnd đấy cũng chỉ là cái sự chơi

25. inzim26

inzim26 Advanced Member

Phải nói là e hơi khó chịu chút về sự xxx ngơ của bác vì theo e cảm nhận bác có vẻ hơi coi thường VN ta. Theo e biết mặc dù phong trào Diy và Modife ở Vn ta mới chỉ nở rộ trong khoảng 20 năm đổ lại đây nhưng ko phải vì thế mà kiến thức và trình độ của chúng ta kém. Với kiến thức + niềm đam mê + điều kiện môi trường phát triển toàn cầu hoá , không phải bây giờ mà cách đây nhiều năm a e đam mê âm thanh Vn đã có thể cho ra đời những thiết bị phục vụ cho Audio cực kỳ đẳng cấp và đang dần tiếp cận đẳng cấp thế giới. Duy chỉ có 1 sự thật chung như nhiều nước đang phát triển đó là vấn đề Kinh tế hoá. Đúng là chúng ta chưa thể tự sản xuất những linh phụ kiện chất lượng nhưng ko phải vì thế mà chất lượng lắp ráp kém cỏi. Ở nước ngoài rất nhiều sản phẩm Made in Vn đã lên kệ và đắt hơn cả những sản phẩm của nhiều nước khác. Vì sao ? Đó là vì bản chất và tâm hồn người Việt. Còn thiết bị Audio trong nước , các nhà nhập khẩu cũng đã đẩy mạnh thị phần chất lượng và đẳng cấp thế giới về với Vn , điều đó chứng minh con người Vn rất đam mê và có Gu thẩm mỹ nghệ thuật.
    - Để phục vụ số đông thì các sản phẩm của Hãng ( bất kể của đất nước nào ) sẽ là lựa chọn tốt cho những người chơi không có nhiều kiến thức hoặc không có thời gian và v.v các kiểu lý do để chơi Diy.
    - Chơi Diy thì theo e biết thôi nhé , không chỉ diễn đàn Vn chúng ta , mà rất nhiều diễn đàn trên thế giới họ cũng chỉ nhập những linh phụ kiện của những nhà sản xuất hàng đầu thế giới ( tụ tị dây dợ , củ loa , máy móc .. ti tỉ ) và cả những sản phẩm Vintage nữa. Rất cầu kỳ chỉ để Lắp Ráp thành đúng nghĩa sản phẩm Diy và Modi phê!
    - Ngoài ra e còn biết đã có nhiều Khoai Tây họ đặt làm và đặt mua sản phẩm Audio của Vn ta. Tuy chưa phải là thị trường kinh tế nhưng đã chứng tỏ những sản phẩm Audio đó ( không phải dạng vừa đâu )
    - Tiếp tiêu đề của bác chủ e xin đóng góp thêm chút ý kiến nhỏ nhoi. Không biết cỏ phải bạn bác thật hay không nhưng chuyện họ đặt làm 1 sản phẩm với trị giá 250t thì chắc bác đấy là người biết và đam mê thật đấy. Vì chỉ cần 4/5 giá trị là tiền nhập khẩu linh phụ kiện , củ loa , linh kiện phân tần dây dợ. Ngoài ra còn tiền gỗ , trang trí make up , công thợ..v.v! Ui làm sao nói hết nhỉ.? 1 Đôi tép kim cương , toàn củ loa chất lượng cao nhất thế giới , chưa kể dây dợ tụ tỉ khủng.. hik. Nếu là hàng Hãng thì cháy nhà chứ không phải cháy túi đâu ah.! Mà cái đó thì nhiều người làm được nhưng có điều hay và đẹp..? E xin nói bác biết Việt Nam ta nhiều người làm tốt lắm đấy. Nếu là e khi nào bạn thực sự của e nói làm hết 250K $ thì e mới ung Thủ.
    Vài ý kiến nhỏ thôi ah!

Share This Page

Loading...